ผู้เขียน หัวข้อ: Camry Hybrid Premium ตัวไหม่  (อ่าน 6969 ครั้ง)

ออฟไลน์ Minister of Joy

• Full Member
Camry Hybrid Premium ตัวไหม่
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 17:32:29 »
วันนี้ได้มีโอกาสไปดู Camry Hybrid ตัวท็อปใหม่ และต้องบอกว่าของเล่นเยอะดี ภายในโดยเฉพาะด้านหลังก็นั่งสบาย เสียดายที่ไม่มีเวลาไป testdrive สักหน่อย จากเดิมตอนนีใช้ 525d อยู่ แต่ก็รถมันก็จะ 8-9 ปีแล้ว ไม่รู้ว่าเพื่อนๆ พี่ๆ มีความเห็น opinion อะไรบ้างครับ ถ้าคิดจะเปลี่ยน ?? ส่วนตัว camry ตั้งแต่รุ่นที่แล้วยังไม่เคยลองเลย ไม่รู้ว่ามันมาไกลถึงไหนแล้ว

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: Camry Hybrid Premium ตัวไหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 17:43:35 »
น่าใช้นะครับ อัตราเร่งโอเค ประหยัดดี ออปชั้นเยอะ ด้านหลังนั่งสบาย ถ้าเอาเรื่องขับทางไกลนิ่งๆอาจจะเป็น

รอง F10 อยู่บ้างแต่โดยรวมทำได้ดีครับ แต่ถ้าขับในเมือง camry acv70 คล่องตัวกว่า F10 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2019, 19:30:53 โดย AkE »

ออฟไลน์ iamwutdy

• Sr. Member
Re: Camry Hybrid Premium ตัวไหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 17:44:33 »
ไม่แน่ใจว่าใช้ f10 อยู่หรือเปล่าครับ ถ้าใช้ผมรู้สึกว่า ไม่มีอะไรที่ carmy ตัวนี้สู้ได้นะครับ เหนือกว่าอย่างเดียวคืน space ที่กว้างกว่าแค่นั้นครับ ตัวเบาะ carmy ตัวนี้นั่งไม่สบายเท่าตัวที่แล้ว

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 17:54:08 »
camry ใหม่ ทำภายในมาดีมากเลย ถ้าไม่ได้คิดจะเอา option อะไรไปเทียบกับ F10 นะครับ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 18:01:15 »
เท่า่ลองแต่เป็นตัว 2.5 ล้อ 235/45/18 นะครับ
ทั้งทางตรงทางโค้ง และไม่เรียบ ถ้าไม่อคติพอๆกับ E-class w212 เลยนะครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 18:14:58 »
สงสัยต้องไปลองให้หายอยากแล้วละครับ :)

ปล. ใช้ F10 ครับ ตัว 6 สูบ ปี 2011

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 19:23:35 »
แนะนำให้ไปลองขับที่ TOYOTA Driving Experience Park ที่ถนนบางนาตราด ใกล้ Central บางนาครับ
https://goo.gl/maps/fat94J98pXL2

ผมไปลองมาครับ ได้ลองระบบควบคุมการทรงตัว ลองวิ่งผ่านทางขรุขระด้วยครับ
เจ้าหน้าที่เป็นกันเองและแนะนำดีมากครับ  :) :) :) :)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 19:48:01 »
แนะนำให้ไปลองขับที่ TOYOTA Driving Experience Park ที่ถนนบางนาตราด ใกล้ Central บางนาครับ
https://goo.gl/maps/fat94J98pXL2

ผมไปลองมาครับ ได้ลองระบบควบคุมการทรงตัว ลองวิ่งผ่านทางขรุขระด้วยครับ
เจ้าหน้าที่เป็นกันเองและแนะนำดีมากครับ  :) :) :) :)

ต้องจองคิวนานมั้ยครับ

ออฟไลน์ nut_na

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 22:31:35 »
option ตัว Top เยอะกว่ารถยุโรปที่ผมใช้อีกครับ

ไปลองขับมาแล้วยอมรับว่าทำได้ดีมาก ขับเร็วๆก็ยังนิ่ง สำหรับผม การขับขี่ถือว่าทำได้ดีใกล้เคียงรถยุโรปแล้ว ที่สำคัญคือนั่งสบายกว่า e class ที่บ้านอีก

สิ่งเดียวที่ยังสู้ไม่ได้คือภาพลักษณ์

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 23:28:53 »

ต้องจองคิวนานมั้ยครับ

ที่หน้าเว็บให้จองล่วงหน้า 2 วันครับ แต่ผมโทรไปจองคิวครับ จองวันนี้ไปลองพรุ่งนี้ ลองกี่รุ่นก็ได้ครับ

แต่ก็ไม่สามารถตอบได้ครับ ถ้าคนมาลองเยอะอาจจะต้องรอครับ (ตอนผมไป คนลองขับน้อยครับ เลยเล่นได้หลายรอบ)

ส่วนตัวประทับใจตรงที่เขาเตรียมพื้นที่เปียก เพื่อทำให้รถเกิดอาการและระบบ VSC/TRC ทำงานครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 30, 2019, 07:04:05 »
มีรถเดิมอยู่แล้ว รอซัดนิด แอคคอร์ดใหม่เค้าว่าขับดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ CATM96

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 30, 2019, 09:02:02 »
ตอนนี้ camry Hvp ที่บ้านวิ่งไป9200 โล เปลี่ยนล้อเป็นขอบ18 ของ2.5 Gเสียงดังกว่าขอบ17พอสมควร feelingความเร็วสูงคือทำได้ดีใกล้เคียงf10 528i lciแต่เพราะเสียงลมมันบั่นทอนความมั่นใจไปเยอะ ช่วงล่างเวลาเจอคอสะพานหรือเข้าโค้งความเร็วเกิน140ก็ไม่แน่นเท่าf10 แต่ที่แน่ๆคือความสบายของช่วงล่างยังไงก็ดีกว่า f10 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2019, 09:19:22 โดย CATM96 »

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 30, 2019, 10:26:28 »
ตอนนี้บ้านผมมี BM สองคัน และ RX อีกคันของภรรยา ซึ่งตอนนี้ RX ก็วิ่งเยอะแล้ว แถมกินจุอยู่บ้าง ใช้ในเมือง (RX270) เจ้า Camry น่าจะมาแทนได้สักคัน ระหว่าง 525d หรือ RX

ทีนี้เห็นว่าเออราคา camry มัน ok และรถมันก็น่าจะดี แถมไม่ต้องเสียหลายๆ ล้านไปซื้อรถยุโรปอีก เพราะปีที่แล้วเพิ่งซื้อ 740le มาเนื่องจากกิเลสส่วนตัว :(

ขับในเมืองผมว่า camry ก็น่าจะสบายๆ ชิลๆ ยิ่งระบบ hybrid toyota ผมไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่

เรื่องภาพลักษณ์ ไม่สนใจครับ มีอายุแล้ว เลยวัยที่จะต้องมานั่งสนใจว่าคนๆ อื่นมองเรายังไง

ออฟไลน์ ho-mannie

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 30, 2019, 13:45:43 »
ไม่แน่ใจว่าใช้ f10 อยู่หรือเปล่าครับ ถ้าใช้ผมรู้สึกว่า ไม่มีอะไรที่ carmy ตัวนี้สู้ได้นะครับ เหนือกว่าอย่างเดียวคืน space ที่กว้างกว่าแค่นั้นครับ ตัวเบาะ carmy ตัวนี้นั่งไม่สบายเท่าตัวที่แล้ว
เกินไปครับ

ออฟไลน์ Parinya Cha

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 30, 2019, 20:16:59 »
รุ่นพี่ที่ผมรู้จักอย่างน้อย 2 คน บอกว่าขับดีกว่า F10 ครับ
แหม่ ถ้า accord ใหม่ทำได้ดีเท่าๆ กันนี่คงเลือกยากแระ

ออฟไลน์ Red Bicycle

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 31, 2019, 09:29:20 »
ตอนนี้บ้านผมมี BM สองคัน และ RX อีกคันของภรรยา ซึ่งตอนนี้ RX ก็วิ่งเยอะแล้ว แถมกินจุอยู่บ้าง ใช้ในเมือง (RX270) เจ้า Camry น่าจะมาแทนได้สักคัน ระหว่าง 525d หรือ RX

ทีนี้เห็นว่าเออราคา camry มัน ok และรถมันก็น่าจะดี แถมไม่ต้องเสียหลายๆ ล้านไปซื้อรถยุโรปอีก เพราะปีที่แล้วเพิ่งซื้อ 740le มาเนื่องจากกิเลสส่วนตัว :(

ขับในเมืองผมว่า camry ก็น่าจะสบายๆ ชิลๆ ยิ่งระบบ hybrid toyota ผมไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่

เรื่องภาพลักษณ์ ไม่สนใจครับ มีอายุแล้ว เลยวัยที่จะต้องมานั่งสนใจว่าคนๆ อื่นมองเรายังไง

::) ::) ::) ขออนุญาติ ถามแซวขำๆนะครับพี่
ถ้าเรามีอายุมากขึ้น เราจะไม่ค่อยสนใจภาพลักษณ์
ที่ผู้คนจะมองเราแล้วหรือครับพี่ 555 แซวเล่นนะครับ
💖 💖💖

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 31, 2019, 10:04:02 »

::) ::) ::) ขออนุญาติ ถามแซวขำๆนะครับพี่
ถ้าเรามีอายุมากขึ้น เราจะไม่ค่อยสนใจภาพลักษณ์
ที่ผู้คนจะมองเราแล้วหรือครับพี่ 555 แซวเล่นนะครับ
💖 💖💖

555 ก็ตามนั้นครับ แค่สนใจว่าคนรอบข้างที่รักเราเค้าคิดยังไง ส่วนคนนอกผมไม่ค่อยแคร์ครับ ไม่ได้อยากจะ impress ใคร

คือผมจำได้ตอนเรีียนจบใหม่ๆ ใจคิดอยู่อย่างเดียวว่าจะต้องมีรถเท่ห์ๆ ขับสักคัน และเมื่อคิดว่าตัวเองมีตังข้างก็ไปซื้อ BM มาใช้ ผ่อนแทบกระอักเลือด

มาถึงทุกวันนี้ มีครอบครัวแล้วอะไรๆ ก็เปลี่ยนเลยครับ แต่ผมว่ามันก็ขึ้นอยู่กันคนเนอะ เงินใครเงินมัน ตายไปก็ดเอาไปไม่ได้อยู่ดี ไม่มีวิธีไหนผิดหรือถูกหรอกครับ :)

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2019, 11:10:04 »
น่าจัดจริงๆๆรุ่นนี้

เรื่องเก็บเสียงถ้าเอาไปติดแผ่นซาวด์แด้มป์(ประตูทั้ง4บานและพื้น)มันจะลดเสียงได้ไหมอะ ใครพอทราบบ้าง

ออฟไลน์ nemesis

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 2019, 17:27:24 »
ขอนอกเรื่อง 555
เบาะหลัง camry ว่านั่งสบายแล้ว
เพิ่งลองไปนั่งเบาะหลังของ E300h ที่ motorshow มันแบบว่าสุดยอดมากครับ สบายสุดๆ ดีกว่า E, Series 5 แน่นวล ผิวสัมผัสก็ดีมาก เล่นเอาเพ้อ