ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้า LED High performance กับ Multi beam แตกต่างกันมากมั้ยครับ  (อ่าน 7501 ครั้ง)

ออฟไลน์ korawithm

• Newbie
  • *
วันนี้ไปดู E350e ที่มอเตอร์โชว์มาแล้วตัว Avantgarde ลดเยอะมาก กับตัว Exclusives ออฟชั่นแตกต่างกันมากมั้ยครับ เพื่อนๆพี่ๆว่าคุ้มค่าที่จะเพิ่มเงินไปอีกดีมั้ยครับ

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
Re: ไฟหน้า LED High performance กับ Multi beam แตกต่างกันมากมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2019, 11:54:45 »
ดาวน์โหลดข้อมูลมาเทียบได้เลยครับ https://www.mercedes-benz.co.th/th/passengercars/buy/brochure/brochures/_jcr_content/par/productinfotextimage_573043419/interactions.attachments.0.E-Class%20Saloon.pdf

อันนี้เผื่ออยากดูรุ่นอื่นๆ https://www.mercedes-benz.co.th/th/passengercars/buy/brochure/brochures.module.html

ส่วนไฟหน้าเอาแบบสรุปคือ
- LED High Performance ไฟต่ำ/ไฟสูงเป็น LED (C ก่อน Facelift ไฟสูงยังเป็น Halogen, New Facelift ไฟสูง Auto High Beam LED ปรับสูงอัตโนมัติ) สเปคของ E น่าจะยังต้องกดไฟสูงเอง ไม่สามารถแหวกไฟเพื่อหลบรถคันหน้าได้
- LED Intelligent ไฟต่ำ/ไฟสูงเป็น LED 24+24 ดวง ไฟหน้าสามารถแหวกหลบคันหน้าได้ ไฟสูง Adaptive High Beam LED ปรับสูงอัตโนมัติ มีไฟหน้าเลี้ยวตามพวงมาลัย มีไฟส่องมุมเวลาเลี้ยวซ้าย/ขวา
- MultiBeam LED ไฟต่ำ/ไฟสูงเป็น LED 84 ดวง ตัวควบคุมหลอด LED สามารถติด/ดับเพื่อแหวกหลบคันหน้าได้อิสระ ไฟสูง Adaptive High Beam LED ปรับสูงอัตโนมัติแบบอิสระ หลอด LED ปรับได้อิสระขนาดโปรแกรมให้แสดงเป็นตัวอักษรได้เลย  มีไฟหน้าเลี้ยวตามพวงมาลัย มีไฟส่องมุมเวลาเลี้ยวซ้าย/ขวา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2019, 12:03:25 โดย Stp »
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
Re: ไฟหน้า LED High performance กับ Multi beam แตกต่างกันมากมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2019, 22:34:34 »
Led high performance ก็ชื่อเก๋ๆนิเองครับ

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2019, 21:29:08 »
ต่างกันครบ multi beam มีความสามารถเรื่องการแหวกไฟหลบรถคันสวนทางได้ครับ ไม่ให้แยกตาเวลาเราเปิดไปสูง ส่วนที่เป็น High per จะทำได้แค่ปรับสูงต่ำธรรมดาเท่านั้น โคมก็จะไม่เหมือนด้วยครับ ถ้างบไหวจัด ตัวบนๆ เลยครับ เพราะไฟหน้าเบนส์มาเปลี่ยนทีหลังแพงมากๆ ครับ ทำไม่คุ้ม
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962