ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการเช่ารถที่ภูเก็ตครับ  (อ่าน 7582 ครั้ง)

ออฟไลน์ zuneo

• Jr. Member
  • **
ผมไม่เคยมีประสบการณ์เช่ารถ
อยากขอคำแนะนำ หรือบริษัทเช่ารถที่ดีๆที่ภูเก็ตครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ koko86

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องการเช่ารถที่ภูเก็ตครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2019, 23:34:17 »
มีบัตรเครดิต ก็ hertz, europecar พวกนี้โลดเลยครับ
ราคาค่อนข้างสูงแต่สบายใจ ถ้าจำไม่ผิดรวมประกันทุกอย่างตกวันละพัน
อยากจะแนะนำให้ทำประกัน แบบคล้ายประกันชั้นหนึ่งไปเลย scwd( Super Collision Damage Waiver)คือ ไม่มีค่าเสียหายส่วนแรก
 เวลาคืนจะได้ไม่ต้องเช็คอะไรมากมายสบายใจกันไป

อย่าลืมเตรียม เครดิตการ์ดเช็ควงเงินเหลือมากกว่า20,000 บัตร ปชช ใบขับขี่ไปด้วยนะครับ

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
Re: สอบถามเรื่องการเช่ารถที่ภูเก็ตครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2019, 23:41:47 »
ลองเข้า google พิมพิ์ "รถเช่าภูเก็ต" ดูนะครับ ส่วนตัวผมเคยเช่ากับเจ้า A.... และ H.... ครับ
ก็ไม่มีอะไรมาก โทรไปหาหรือ จองผ่าน Internet ก็ได้  แต่ผมจะโทรจองครับ

นัดวันเวลา  ตอนนั้นผมเลือก ส่งและรับรถ ที่สนามบิน ภูเก็ต ก็จะมี เจ้าหน้าที่โทรหาเรา เช็คสภาพและรอยขูดขีดรถ ปริมาณน้ำมัน แล้วก็เซ็นเอกสาร เขาจะมีให้เลือกว่าจะทำประกันด้วยไหม ของผมเลือกทำประกันครับ

หลังจากใช้งานเสร็จ ก็ให้เขาไปรับรถที่ สนามบิน ปกติผมจะเช่าประมาณ 3-5 วัน 

ชำระก็ใช้บัตรเครดิตครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2019, 10:03:50 »
เคยเช่า Avis สะดวกดีครับ (ประกันภัยใช้เงินในบัตรเครดิต 8,000.-) รถสภาพดีพนักงานก็ไม่จุกจิกกวนใจ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2019, 10:25:41 »
คนไทยถ้าเช่าก็เอาเจ้าที่อยู่สนามบินดีกว่าครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2019, 10:38:02 »
ถ้าจะเช่าของbudget avis hertz แบบราคาถูก ๆ อย่างอีโคคาร์หรือ รถ 1500 ราคาไม่เกินวันละ 700 บาท (ราคารวมป. 1 แล้ว) ให้เป็นซื้อคูปองรถเช่าที่แอพขายของออนไลน์  sh..pee. มามีขายอยู่เรื่อย ๆ ได้คูปองหรือรหัสมาแล้วก็โทรไปจองที่คอลเซ็นเตอร์ แต่มีเงื่อนไขถ้าเช่าวันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ต้องจ่ายเพิ่มที่รับรถอีกวันละ 250 บาท ลองคิดคำนวนดูครับว่าจองแบบธรรมดากับแบบใชู้ปองแล้วแบบไหนถูกกว่า

ส่วนตัวแนะนำ budget เพราะใช้คูปองของรถอีโค่คาร์พอไปรับรถจริงรถเกรดทีาจองไว้หมดเลยได้อัพเกรดเป็น civic fc ทั้งที่อุดรและเชียงใหม่ และที่ภูเก็ตได้ซิตี้ โดยไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม

ถ้าจะเป็นรถเช่าท้องถิ่น อยู่หน้าสนามบินภูเก็ตหลังไมค์มาได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2019, 10:40:32 โดย manonmoon »

ออฟไลน์ 20TRF

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2019, 12:08:40 »
น้องชายผมทำธุรกิจรถเช่าอยู่ที่ภูเก็ตครับ ราคาถูกกว่ารถเช่าทั่วไปในภูเก็ตเยอะครับ เพราะทำกันเองเล็กๆครับ
แต่รถมีแค่ vios กับรถecocar นะครับ

ออฟไลน์ zuneo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2019, 22:25:53 »
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
พอดีจะไปเที่ยวกับแฟนเลยไม่อยากให้มีอะไรผิดพลาดครับผม

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2019, 19:59:45 »
เช่าพวกที่มีโปรร่วมกับสายการบินสิครับ