ผู้เขียน หัวข้อ: รถราคาไม่เกิน 7 แสน ชั่วโมงนี้ท่านเลือกรุ่นใดครับ?  (อ่าน 9241 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiriya1144

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ
รถราคาไม่เกิน 7 แสน
ชั่วโมงนี้ท่านเลือกรุ่นใดครับ?
ถ้ามีเหตุผลประกอบด้วยจะดีมากๆ
(เลือกเพราะชอบใจ ก็เป็นเหตุผลสำคัญนะ 55)

ป.ล. ผมไม่ได้จะซื้อเองนะครับ
แต่ความคิดเห็นของทุกท่านอาจเป็นประโยชน์
ต่อคนที่เข้ามาอ่านในภายภาคหน้า
และอีกส่วนหนึ่งคืออยากรู้ว่าทุกท่านคิดเหมือนผมไหม
ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาแสดงความคิดเห็นนะครับ

ขอบพระคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
ERTIGA เพราะความอเนกประสงค์ในราคาที่ย่อมเยา

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
ถ้ารถเก๋งมือ 1 ก็ Yaris s+ ออฟชั่นครบๆ ไม่ก็ City v+ แรงขึ้นมาหน่อย แต่รุ่นใหม่ก็ใกล้จะมาแล้ว

ออฟไลน์ johnlee

จะเอารถประเภทไหนอ่ะครับ  กว้างมาก กระบะ เก๋ง เอสยูวี แวน
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
รถมีหลากหลายประเภท มีข้อดีข้อด้อยต่างกันในแต่ละรุ่นแต่ละประเภท หาที่เหมาะกับการใช้งานของตัวเองครับ  :-\

ออฟไลน์ No Trespassing

สำหรับผม

เน้นใช้งานในเมือง เน้นซี้อของเข้าบ้าน นั่งสามคน
ขับ 80 -110 ก็คงไป

- Yaris ATiV S+
- Note VL
- Ertiga GX
- ลุยๆหน่อยก็ Revo Z Edition J/Plus 6AT (เกินงบไปสามหมื่น แต่ส่วนลดตอนนี้อยู่แปดหมื่น เลยอยู่ในงบ)

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
สำหรับผม.... ไม่ swift top ก็ mazda2 ดีเซลตัวล่าง

Swift: เลือกเพราะเป็น eco car ที่น่าจะใหม่สุดในช่วงนี้ บวกกับเป็นเครื่อง 4 สูบในไม่กี่ตัวเลือก และมีพวกระบบความปลอดภัยพื้นฐานครบซะที (สำหรับรุ่นtop)
Mazda2: ก็แค่อยากลองรถเก๋งดีเซลเท่านั้นเอง ใจนึงก็หวั่นๆพวกปัญหาประจำรุ่นเหมือนกันนะ

มี 2 ตัวเลือกก่อน  ถ้าไปลองขับแล้วชอบคันไหนก็คงเลือกคันนั้นครับ
แต่ถ้ารอได้  คงรอดู Jazz ตัวใหม่อีกที

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไม่ Ertiga ก้ Jazz V+ ครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Fly to dream

XV มือ 2 ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

ผมไม่รู้ว่า จขกท จะใช้งานยังไง ที่ไหน เอาแบบกลางๆ ก็ Jazz ครับ

ออฟไลน์ mongolias

ผมคงเลือก City ครับ เพราะขับง่าย ศูนย์เยอะ ตัวรถไม่จุกจิกครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เอา swift มาแต่งเล่น น่ารัก ๆ ตะมุตะมิ

แล้วไหนล่ะเกียร์ธรรมดา !!!

:-X :-\ :-[ :( >:(

ออฟไลน์ NoBiReacto

เลือก mazda2 ครับ เพราะใช้อยู่ ฮ่าๆ
ออฟชั่นครบ วัสดุดี ช่วงล่างใช้ได้ ออฟชั่นเทียบเท่าหรือเยอะกว่าเก๋ง c-segmentบางรุ่น

ออฟไลน์ palma

ใหม่ป้ายแดง > Note VL
- ได้เช่าขับ 2 ครั้ง รวมๆ 2000+ กม. เทียบกับ M2 ชีวิตดีกว่ามาก(จัดการสัมภาระได้ดีมากๆ)  ใช้ได้ดีสำหรับการเดินทางไกลแบบไม่เร่งรีบ บนความเร็วตามกฏหมาย

มือสอง > Sylphy DIG
- ชอบแนวเรียบๆ ติ๋มๆ ไม่รู้ว่าแรง
- กว้างขวาง เงียบๆ ประกอบดี
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ AkE

ซื้อเลยเอา 2 ดีเซลครับ ถ้ารอดู city & jazz ครับ

ออฟไลน์ FyGI

ผมเลือก Swift ตัว top ครับ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

สำหรับผม คงเลือก 2 คันนี้ แล้วแต่การใช้งาน

1. Mazda 2 1.3 High Plus
2. Mitsubishi Triton Single Cab 4x4 6AT
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
2. Mitsubishi Triton Single Cab 4x4 6AT
งบนี้ได้ตัวนี้ด้วยเหรอครับ ถ้าได้ผมก็เอาตัวนี้แหละ ครบๆ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

Avanza 1.5E ครับ

ลุยได้ทุกสภาพถนน ทนๆ ถึกๆ ครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

รอดูระหว่าง city 1.0 กับอัลเมร่าตัวใหม่ ถ้ารอไม่ได้ คนขับเท้าหนักไป mazda2 ดีเซล แต่ถ้าขับเรื่อยๆไม่รีบ yaris 1.2

ออฟไลน์ Thanyanon

• Full Member
City ครับ รถตลาด ซ่อมง่าย ใช้ทน ไม่จุกจิก รถขับดีพอประมาน ถ้าไม่รีบใช้รถ รอตัวใหม่เลยครับ

ออฟไลน์ deertesla

Avanza 1.5E ครับ

ลุยได้ทุกสภาพถนน ทนๆ ถึกๆ ครับ
เป็นรถที่กินน้ำมันมากและนั่งได้ทรมานคนนั่งมากๆครับ งบนี้ไป ertigaหรือกระบะ เถอะ ถ้าหากต้องลุยไปทางขรุขระ แถมงานประกอบไม่ได้ดีอะไร แุถมอะไหล่หลายอย่างแพงมากและเปราะ้เช่นเฟืองท้ายหอนและเปราะ แถมสั่งอะไหล่นานมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2019, 16:10:08 โดย deertesla »

ออฟไลน์ deertesla

ถ้าเป็นรคันเล็กขับสนุกๆประหยัดน้ำมันก็คงต้องมาสด้า2 กับสวิฟต์ครับ หรือถ้าครอบครัวที่มากกว่า4คนขอเลือก ertiga ครับ เพราะราคาไม่แพงและนั่งได้จริงแลมีออพชั่นครบครัน

ออฟไลน์ paulmoderndog

ถุงลมมากสุด ก็ Yaris ครับ ได้7ลูก

ออฟไลน์ m_kritamet

• Jr. Member
  • **
CIAZ GL Plus เลยจังหวะนี้
คือมันรุ่นเดิม จับมาแต่งหน้าแหละเข้าใจ
แต่เพิ่มจากของเดิม 9,000 ได้ชุดแต่งโรงงานเหมือน RS + จอ Kenwood
บอกเลยโคตรคุ้ม

ออฟไลน์ Spada_Valess

รถใหม่ขับสนุก mazda 2 diesel ปิด egr dpf แรงประหยัดไม่จุกจิก อัพอีกนิดเปลี่ยนโบงบไม่เกิน 40000 180ม้า กิโลละบาทสบาย :-*

ออฟไลน์ holahola66

Jazz GK ครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าเป็นเมื่อก่อนก็ Mazda 2 ดีเซล​ตัวล่างสุดครับ 680,000 ออพชั่นตอนนี้ดีกว่ารองท็อปตอนเปิดตัวอีกแค่ไม่ได้ดิสก์เบรกหลังครับ

แต่พอได้มาใช้เองแล้ว...

ตอนนี้ขอเบนเข็มไป Swift 1.2 ตัวปัจจุบัน​ครับ จะท็อปหรือท็อปมีจอก็ได้ หรือถ้าไม่ซีเรียสตกรุ่น City/Jazz V+ ก็ยังน่าใช้นะ

ไม่ใช่ Mazda 2 ไม่ดีนะ มันดีครับ แต่มันไม่ได้ดีอย่างที่หลายคนอวย และมีบางมุมที่จัดว่าแย่ด้วย ต้องได้มาลองใช้เองยาวๆ ดูครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Yaris Ativ S+
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ VTEU

• Full Member
City V/V+ จัดได้ตามงบ
'request start up and push back, please'