ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ผ้าเบรค compact บ้างครับ อยากจะถามแต่ละรุ่น  (อ่าน 11037 ครั้ง)

ออฟไลน์ pandadeer

• Newbie
  • *
Compact Ceramic MC
Compact Nanomax
Compact primo

ผมใช้ยาริสตัวปี 2007 เปลี่ยนจาน trw xps มาแล้ว เดิมใช้เบนดิกตัวไหนจำไม่ได้ทีนี้มอง compact
เลยอยากทราบฟิลของ compact แต่ละตัว แต่ใจมอง primo ไว้ครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ไม่เคยลองกับรถคันเดียวกะนครบทุกรุ่นด้วยสิคับ

แต่ อาการเบรค ผมว่ามันพอๆกัน

Ceramic มันจะกินจานมากอันนี้ลองกับ Altis เทียบผ้าเบรคเดิม

Nanomax ฝุ่นเยอะนะครับ หมดเร็ว แต่ไม่ค่อยกินจาน Camry

Primo ตัวนี้ฝุ่นน้อย กินจานน้อย เงียบ ผมว่าดีกว่าของAdvics ในVios นะครับ

ออฟไลน์ pandadeer

• Newbie
  • *
สรุปจบที่ primo ละครับ ได้มา 600 กว่าบาท

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
ไม่เคยลองกับรถคันเดียวกะนครบทุกรุ่นด้วยสิคับ

แต่ อาการเบรค ผมว่ามันพอๆกัน

Ceramic มันจะกินจานมากอันนี้ลองกับ Altis เทียบผ้าเบรคเดิม

Nanomax ฝุ่นเยอะนะครับ หมดเร็ว แต่ไม่ค่อยกินจาน Camry

Primo ตัวนี้ฝุ่นน้อย กินจานน้อย เงียบ ผมว่าดีกว่าของAdvics ในVios นะครับ

สอบถามคุณ JAE หรือเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นเพิ่มเติมครับ

อย่าง ก้ามเบรคหลัง แนะนำยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ

ปล. รถเป็น SWIFT 1.2 2013 กับ VIGO 4X2 AUTO 2004 ตัวเตี้ย

ขอบคุณมากครับ

หมายเหตุ ใน SWIFT เปลี่ยนใช้ Compact Primo โดยรวมประทับใจกว่า TRW มาก ครับ