ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ารถกระบะ MG มาจริงๆ กล้าซื้อ กล้าเล่นมั้ยครับ กระแสตลาดเมืองไทยจะเป็นยังไง  (อ่าน 11038 ครั้ง)

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
คงมีคนใช้แหละ แต่คงไม่ได้ไปกระทบกับยอดของเจ้าตลาดมาก
การบริการหลังการขายของ MG ยังห่างไกลอีกเยอะ แค่ MG เก๋งตอนนี้ก็ยังมีปัญหาแก้ไม่ขาด
ฝีมือช่างก็ยังไม่เก่ง หาช่างข้างนอกก็แทบไม่มี ไม่เหมือน IS กับ TO เกือบทุกอู่สามารถแก้ไขซ่อมได้ อะไหล่หาง่าย

ออฟไลน์ Ao_Chosi

• Full Member
เปิดราคามาดีๆ (ต้องดีมากๆเลย )
หน้าตาพอไปวัดได้
มีศุนย์ใกล้บ้าน 
รอดูดีเฟคสักนิด ผมกล้าซื้อน่ะ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เรื่องนี้ต้องใช้เวลาค่่่่่อนข้างนานในการพิสูจน์ตัวเองครับ ทุกคนอยากใช้รถดีในราคาสมเหตุครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Magl

สำหรับผมมีแต่เก๋ง กระบะคันแรกไม่บรรทุก ไว้ขนของในบ้านบ้าง ก็น่าลองถ้าราคาดีอ็อปชั่นถูกใจ

ออฟไลน์ Devil13

แรกๆผมว่าเงียบเหงาครับ กระแสก็แล้วแต่งบเค้าจะปั่น อัดโฆษณา
เอาเป็นว่าสู้เชฟกับอฟอร์ดให้ได้ก่อน ส่วนเจ้าตลาดค่อยว่ากัน

แต่เดี๋ยวนี้เก๋ง MG เยอะขึ้นนะ เห็นบ่อยขึ้น บางคนมองขนาดกับราคาอย่างเดียวก็มี

ออฟไลน์ hitun

• Newbie
  • *
ซื้อแน่นอนครับ

รีโว่

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าไม่ขึ้นรถสไลด์รัวๆ หรือต้องรออะไหล่นานจนต้องผ่อนกุญแจแทนแบบ MG รุ่นอื่นๆ
ราคาเปิดมาถูกกว่าชาวบ้านเขาเยอะๆหน่อย ผมว่าน่าเล่น
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ No Trespassing

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
รถกระบะคันหนึ่ง ของครอบครัวคนทำมาหากิน คือชีวิต และรายได้ปากท้องของครอบครัว เงินดาว เงินผ่อน กว่าจะได้มาต้องเอา ที่นาที่สวน  ที่ดิน บ้าน จำนอง หามาด้วยหยาเหงื่อแรงกาย ค้าขาย รับจ้างลำบาก การที่จะซื้อรถใช้ทำกิน มันต้องซื้อด้วยความเชื่อมันและทนทาน บริการ อุปกรณ์ ต่างๆที่ต้องรองรับ ไม่ได้เอาเงินที่ได้มาอย่างยากเข้นมาลองรถของเล่น เป็นหนูทดลอง หน้าใหม่ๆฮะ เอาเงินไปจมไปทิ้ง เกิดวิ่งของวิ่งงาน รถตายกลางทางรายได้ หาย ทำไง รถซื้อมาไม่ทันได้ป้าย ไปนอนในศูนย์ เป็นเดือนๆ ออกมา 2 วันไปอีก เห่อ!!!!   ดูอย่าง Ranger มันขายได้กับคนที่มีฐานะ กลางๆ ค่อนไปบนๆ หรือคนที่มีรถอยู่แล้วเป้นคันที่ 2 หรือ 3 กัน สังเกตุมีแต่ตัว 4 ประตุยกสูงกันทั้งนั้น ปัญหาแทบรายวัน ตัวเตี้ยแทบไม่เห็น นู้น คนหากิน คนใช้งาน Toyota Isuzu คำตอบเดียวเท่านั้น หรือไปหา Nissan Mitsu ยังดีกว่า ผมหาเหตุผมที่ทำไมจะต้องเอาเงินไปจมกับรถจีน ....... คหสต!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2019, 20:45:02 โดย locomotive »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไม่กล้าหรอกครับ รถครอบครัว รถทำมาหากิน เน้นที่ชัวร์ๆไว้ก่อนอยู่แล้ว คงเป็นรีโว่รึดีแมกซ์  ถ้ามีตังเอาไว้ขับเท่ห์ๆคงเป็นโคโลราโด้รึเรนเจอร์ซะมากกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมไม่เอา แต่ราคาแบบถูกๆ มันขายได้อยู่แล้ว

ดูtata มันยังเคยขายได้เลยครับ

ออฟไลน์ Kendow

ต้องยอมรับว่า MG Extender การออกแบบภายนอกและภายใน ยังล้าหลังกว่าคู่แข่งในตลาดมากเลย แล้วผมไม่รู้ว่า จุดเด่นของตัวรถคืออะไร

คงต้องเปิดราคามาต่ำๆ (กว่าคู่แข่งมากๆ) อัดโปรหนักๆ ก็พอจะมีลูกค้าที่สนใจ ซื้อมาใช้เป็นรถคันที่ 3-4 ของบ้านเอาฮาบ้าง

แต่ถ้าจะเล่นกลุ่มคนซื้อมาใช้เพื่อการพาณิชย์จริงจัง ดับสนิทแบบไม่ต้องสตาร์ทครับ ตลาดนี้ไม่เหมือนรถเก๋งนะครับ ขนาดแบรนด์รอง อัดทั้งโปร ออพชั่น กดราคาสู้แทบตาย ยังไม่ระคายเคืองพี่โตกับพี่อีสุที่ทั้งกั๊กออพชั่นและแพงเลย
แนะนำให้เครือ CP เปลี่ยนรถเพื่อการพาณิชย์มาใช้ MG ให้หมดเพื่อเป็นการ assure ให้ลูกค้ามั่นใจก่อนครับ ถ้ายังมียี่ห้ออื่นนี่คงมีเสียงค่อนขอดว่า "ขนาดเจ้าของเอง ยังไม่ใช่ แล้วเราจะกล้าใช้เหรอ"

ตอบคำถาม ถ้าซื้อมาใช้งานจริงจัง ผมเลือกอีสุครับ ผมผูกพันกับรถยี่ห้อนี่ ถ้าซื้อรถกระบะมาขับฉุยฉาย ผมก็เลือกอีสุ โต หรือฟอร์ดเท่านั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2019, 17:20:14 โดย Kendow »
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ได้ข่าวว่ารุ่นท้อป 1ล้านบาทครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ระยะเวลาจะพิสูจน์เองครับ ดีจริงคนก็หันมาใช้เยอะขึ้น แต่ถ้าไม่ก็จะค่อยๆลดลง ตามกลไกตลาดนั่นล่ะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Lammerison

น่าจะดีกว่า TATA หรือ FOTON หน่อย

ออฟไลน์ SM.

ขอดูก่อน

ผมว่า MG น่าใช้นะ แต่ปัญหาจุกจิกเหลือเกิน

ออฟไลน์ SaiXaiZai

เครื่องยนต์+เกียร์+Option+ราคา เทียบกับรถ(กลุ่ม 4 ประตู)ที่มีในตลาด เป็นตัวตัดสินใจครับ (ช่วงล่างย้วย แก้ได้ครับ)

ออฟไลน์ deertesla

ไม่น่าซื้อเลย คนขายไม่จริงใจกับคนซื้อ  เล่นไปเอารถจากจีนที่มีคุณภาพไม่น่าไว้ใจ ยังมีปัญหารถพุ่งชน รถอืด เครื่อง 1500 แต่กินน้ำมันยังกับรถเครื่อง3ลิตร V6  แต่ก็ต้องยอมรับว่าบางศูนย์บริการดีกว่าศูนย์บางเจ้าจากอเมริกาหรือจาฮิโรชิม่าเสียอีก เครมง่ายกว่าบริการดีกว่า