ผู้เขียน หัวข้อ: Review trip to nurburgring ไปขับรถนัวเบิรกริงอย่างไรให้มันส์สุดๆ  (อ่าน 28165 ครั้ง)

ออฟไลน์ Trafalgar

• Sr. Member
ที่สุดของที่สุดครับ
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
อิจฉาเลย...

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
จะให้สุดกว่านี้ คุณ koko ต้องเอารถตัวเองไปขับครับ

พวงมาลัยขวา และเป็นรถที่รู้ใจเหมือนแขนขาครับ

ยัดให้ถึงแรงจี ขยี้ให้ถึงลิมิต

แต่คงเป็นไปได้ยากมากครับ

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
สุดยอดมากครับ ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังครับ ขนาดผมไปเล่น Simulator ที่ Museum Lamborghini แล้วเลือกรถเป็น Lamborghini Huracan ขับสนาม Nurburgring ยังยากมากๆครับ ของจริงนี่คงน่าตื่นเต้นและสนุกจริงๆครับ

ออฟไลน์ koko86

จะให้สุดกว่านี้ คุณ koko ต้องเอารถตัวเองไปขับครับ

พวงมาลัยขวา และเป็นรถที่รู้ใจเหมือนแขนขาครับ

ยัดให้ถึงแรงจี ขยี้ให้ถึงลิมิต

แต่คงเป็นไปได้ยากมากครับ

ถ้ามี86ให้เช่าคงจัดไปเหมือนกันครับ น่าตื่นเต้นดี ขับคันนี้จนชินพอไปขับคันอื่นรู้สึกสูงๆโคลงๆ  ต้องปรับตัวเหมือนกันครับ

สุดยอดมากครับ ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังครับ ขนาดผมไปเล่น Simulator ที่ Museum Lamborghini แล้วเลือกรถเป็น Lamborghini Huracan ขับสนาม Nurburgring ยังยากมากๆครับ ของจริงนี่คงน่าตื่นเต้นและสนุกจริงๆครับ

ไว้มาแชร์กันบ้างครับ ผมชอบเที่ยวแนวๆracing อยู่แล้ว อยากไปลองบ้างครับ

ออฟไลน์ Chefcurry

• Newbie
  • *
  • Shoot for the moon
สุดยอดมากเลยครับคุณหมอ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NTW4us

• Newbie
  • *
โอ้วววนี่เป็นกระทู้ยอดเยี่ยมของคนรักการขับรถจริงๆครับ อ่านแล้วอยากจะวางแพลนซื้อตั๋วเดี๋ยวนี้เลย 55555 ยิ่งอ่านที่คุณเกริ่นมาตั้งแต่บรรทัดแรกมันคือตัวผมชัดๆ แค่อ่านยังอินขนาดนี้  :-* ขอบคุณที่อุตส่าห์เอามาเรียบเรียงมาแบ่งปันและยินดีด้วยกับประสพการณ์ดีๆนะครับ

ออฟไลน์ com1122

• Jr. Member
  • **
อ่านแล้วคึกเลยครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ mothsan

-ขอบคุณมากๆครับคุณ koko86 สำหรับรีวิวดีๆ เยี่ยมมากๆครับ
ผมก็ฝันอยากไปขับที่สนามนี้เหมือนกันครับ
เคยแต่ขับใน GT sport น่าจะหลายร้อยรอบ พอจำโค้งสนามได้บ้าง แต่ไม่รู้ชื่อแต่ละโค้งเลยนะครับ

ผมเคยแต่นั่ง Taxi ที่ New Zealand ก็ฟินและเสียวมากแล้วครับ นั่ง Super car ในสนามครั้งแรกด้วย
คันแรก 488 GTB

คันที่ 2 Huracan อันนี้ฟินมาก คนขับลูกศิษย์ Madmike พี่แก ดริฟ Huracan สไลด์ 4 ล้อเลย

ปล.ผมเคยหลังไมด์คุยกับคุณ Koko86 เรื่อง 86 กับ BRZ ด้วยครับ