ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดูค่ายรถปลอดภัย แต่ไม่มีโบรชัวร์ หรือ ใบราคา ให้โหลด QR CODE  (อ่าน 4401 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ไปดูใน motorshow กับ showroom มา ค่ายรถปลอดภัย

ไม่มีโบรชัวร์ ไม่มี ใบราคา อะไรเลย ถามอะไร ก็บอกให้โหลดเอาเอง หน้ารถ

แม้กระทั่งใบราคา

ถามตารางผ่อนดาวน์

สุดท้ายต้องมานั่งเขียนมือให้ เป็นลายมือเซล ยึกยือ

เหมือนจะดูดีนะ QR CODE

นี่ถ้าไปกับคนอายุ 60+ ไม่ต้องขายแล้วครับ

ใส่สุธ ผูกไทด์ โชว์รูมสวยหรู ยังไง ก็ไม่ช่วย ณ จุดนี้

ออฟไลน์ Pegasus7700

สนใจ. หัวข้อนี้. ค่ายวอลโว่หรา
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ibomb.bomber

• Jr. Member
  • **
สงัสยไม่ค่อยเน้นขายเท่าไหร่มั้งครับ ปกติค่ายนี้ก็ขายได้น้อยอยุ่แล้วเมื่อเทียบกับแบรนอื่น หรือไปเจอเซลไม่ดีละงั้นครับ
2018 - Honda CRV G5 1.6 EL
2019 - Mazda 3 2.0 SP Fastback
2020 - Volvo XC40 T5 Inscription Black Stone

ออฟไลน์ Stp

อันนี้ก็อินดี้ไปหน่อย เปิดผ่านสมาร์ทโฟนหรือแท็บเล็ตมันก็เป็นทางเลือกที่น่าสนใจ ไม่รู้ว่าลงทุนทำเป็น eBook เลยไหมถึงจะเปิดอ่านง่าย แต่คงเป็นดีสุดก็ไฟล์ Acrobat PDF หวังว่าคงไม่ใช่เข้าเว็บปกติ เพราะเปิดอ่านแบบเว็บนี่ย่อ/ขยายหน้าจอกันจนเบื่อเลยล่ะ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ axister

ผมว่าค่ายนี้เค้าไม่จริงจังกับเซลหรือการขายเท่าไหร่ ดีลเลอยังปล่อยตามมีตามเกิดเลยครับ

มียิงแอดเข้าเฟส ลงทะเบียนเซลโทรกลับมาตอบอะไรไม่ได้ซักอย่าง แม้กระทั่งโปรที่กำลังออนอยู่

ถามสเปคเครื่องยังบอกผิดเลย ดีเซล เสียบปลั๊กสลับกันวุ่นวายไปหมด

ออฟไลน์ crspy

• Full Member
อันนี้นอกเรื่องนะครับ ค่ายนี้รถดีครับ ทุกอย่างดีหมดจนกระทั่งเจอ ดีลเลอร์เข้าไปกับบริษัทแม่ คนใช้มึนกันไปตามๆกัน(ฟังๆมา)
แต่ที่เจอกับตัวเองคือ เซลอินดี้มากกกกกกกกกกก มักจะเชิดๆหยิ่งๆหน่อยแทบจะทุกราย เหมือนๆไม่ค่อยอยากขายได้เท่าไหร่ ขอใบขออะไรก็เอื่อยเฉื่อยแฉะ คิดว่าไปนั่งเปิดคอมแล้วพิมพ์ใบราคาให้อยู่ เดินก็เหมือนขาเปรี้ยไม่มีแรงค่อยๆเดินมาหา ถามไม่ค่อยอยากตอบ

ออฟไลน์ Myprecious

• Full Member
อย่างน้อยมีปริ้นท์มาให้ลูกค้าก็ยังดีนะครับ ส่วนตัวผมชอบที่เป็นกระดาษมากกว่าเพราะพลิกไปพลิกมาเทียบกันได้เร็วกว่า

ออฟไลน์ DriveOnly

ทำแบบนี้คำว่า ไฮเทค (paper less scan ดูข้อมูล โชว์กราฟฟิค) กับ ยาจก (ประหยัด ลดต้นทุนกลัวเปลืองค่ากระดาษ) มันมีเส้นบางๆ กันอยู่นะครับ

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
เป็นทุกศูนย์มั้งครับ เคยไปดูที่ศูนย์ต่างจังหวัดก็เป็นเหมือนกัน มีแต่ใบราคารถแต่ละรุ่นเฉยๆ ส่วนตัวผมก็ว่าดีนะ ลดการใช้กระดาษ ลดการตัดต้นไม้ ผมว่าโบว์ชัวร์ถ้าอยากดเก็บเก็บเป็นไฟล์ง่ายกว่า

ออฟไลน์ Kendow

ล่าสุด ผมไปดูรถในงานที่โชว์รถที่กำลังจัดที่ไบเทคตอนนี้ ผมเข้าไปดู Mini Countryman ตัว 1.9M เซลล์ต้อนรับดีมากๆ เอาโบรชัวร์ และชวนทดลองขับโดยที่ผมยังไม่เอ่ยปากถามซักคำ (ดีลเลอร์คือมิลเลเนี่ยม ออโต้ จำสาขาไม่ได้ ดันทำนามบัตรหาย 55)
วอลโว่นี่ รู้สึกว่าจะเป็นดีลเลอร์แถวๆ พระราม 3-นราธิวาส ไม่ต้องแปลกใจหรอกครับ ยอดขายทำไมเดือนละ 100-200 คัน ทั้งๆ ที่รถถูก และออพชั่นเยอะกว่าชาวบ้าน
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Volvo หรือเปล่า ผมเจอกับค่ายนี้ แต่เซลล์มีตารางผ่อนกับใบราคา

ออฟไลน์ SM.

ใบราคา ตารางผ่อน บางทีดีลเลอร์ทำเองนะครับ แต่พวกงานใหญ่ๆ จะเป็น บ.แม่ มาเอง ซึ่งก็ไม่ได้ทำให้

ออฟไลน์ XMSL

นานาจิตตังครับ ผ่านมากี่รุ่นกี่โชว์รูมถามตัวเองว่าใบราคาได้มาแล้วยังงัย..โยนลงถัง? ถ้าสนใจรุ่นไหนเป็นพิเศษก็คุยกันเลยครับ รายละเอียดมันค่อนข้างจะเยอะ...

ออฟไลน์ bennieT8

เห็นด้วยว่าเซลออกจะอินดี้มาก  ขนาดลองรถสนใจแล้วทิ้งเบอร์ให้ติดต่อกลับเรื่องโปรโมชั่น  ผ่านไปกว่าสิบวันจนบัดนี้ยังเงียบฉี่เลย  จนจะออกรถจากเจ้าอื่นไม่กี่วันนี้แล้ว

jaesz

• บุคคลทั่วไป
บริษัทแม่ Geely คงไม่ได้อนุญาติให้จัดสรรงบมาเพียงพอกับการทำ PR หรือ สื่ออะไรที่เกี่ยวกับการให้ข้อมูลลูกค้านัก

เอาGeelyเองยังไม่มีเว็บอะไรที่ดูแล้วเข้าใจได้เลยว่ามันขายอะไรมีอะไรบ้าง

ถ้าต้องเลือกรถจีนตอนนี้ ผมว่าไป MG เลยดีกว่า อย่างน้อยก็เริ่มมาแรงดีกว่าบริษัทรถที่เริี่มมานานและจะถอยออก

ออฟไลน์ basterias

แสดงว่าผมโชคดี เดินเข้าโชว์รูมไปเฉยๆงงๆ เซลล์เอาโบว์ชัวล์มาให้อย่างดี แล้วพาไปลองขับเลย เลยได้รถมาแบบ งงๆ  :-X

ปล. ผมไปโชว์รูมตราดาวก่อน ได้กินขนมน้ำเต็มที่ บริการดีมากๆเลยครับ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ chamanow88

ตอนนี้หลายค่ายก็เริ่มเป็นE-Brochureกันแล้ว แบบกระดาษมันก็ดีครับคืออ่านง่ายดีแต่กับบางคนก็ไว้แค่เป็นของสะสม
บ้านเราก็คงต้องปรับกันไป แต่สำหรับผมควรมีแบบกระดาษเป็นสเป็คคร่าวๆและโบรชัวร์ดิจิตอลเป็นแบบข้อมูลเต็ม แบบนี้จะดีกับทั้งสองฝ่าย

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
Benz ถ้าเราไม่สนใจจริงๆ ก็ไม่อยากให้โบวชัวร์ครับ เพิ่งมารู้ทีหลังว่าศูนย์เสียเงินซื้อมา
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Suphat99999

• Newbie
  • *
คือตอนนี้ ทาง วอลโว่เขา มาในแนวอนุรักษ์ โลกร้อนและ ลดการใช้ทรัพยากรสิ้นเปลืองอะครับ ตามที่ถามเซลล์มานะครับ แล้วตอนเปิดตัว เขาก็มีการ ใข้ฝาจุกมารีไซเคิล โชว์ด้วยแถมมีกิจกรรม อนุรักษ์ทรัพยากรทางธรรมชาติอีกครับ จึงลดการใช้กระดาษ อะครับ ถามเซลล์มาเซลล์ตอบแบบนี้อะครับ