ผู้เขียน หัวข้อ: Teaser Altis ใหม่มาแล้วครับ  (อ่าน 13014 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

• Full Member
Re: Teaser Altis ใหม่มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 18:10:11 »
นี่ถ้าให้หลังคากระจกเจาะรูมาด้วยในรุ่นท็อปจะดีงามมากๆเลยจ้า

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Re: Teaser Altis ใหม่มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 18:16:06 »
ไฮบริด ออฟชั่นเพียบเลย  :D  รอดูราคา ให้เดาก็ไม่ถูกแน่ๆ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 20:48:51 »
เข้ามาชม  8)
รู้สึกไม่ว้าว ... รอดูตัวจริง

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 21:01:00 »
ดูจากวีดีโอ Teaser แล้ว ได้ล้อลายนี้แน่นอน (ดูคล้าย Esport ตัวก่อน mc)

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 21:05:24 »
ข้างในจะนุ่มสู้คัมรี่รุ่นเก่าๆได้มั้ยครับ

น่าสนใจจริงๆ ทำราคา+option มาดีมาก ติดแค่กลัวว่าจะทำภายในมาไม่พรีเมียม

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 21:12:02 »
ภายนอกสูสี
ภายใน+พื้นที่ FC กินขาด
ภายใน FC หลายจุด ผมมองว่า ยังไม่โอเคครับ อย่างพลาสติกที่มีด้านข้างเบาะ ผมก็ไม่โอเคละ แล้วก็จุดอืนๆอีกครับ ผมว่าโตโยต้าน่าจะมาดีกว่า เพราะบุหนังตรงคอนโซลมาเลย ส่วนพื้นที่ต้องวัดอีกทีนึง

บุหนังเลยเหรอ น่าจะเป็นแค่พลาสติกอัดรูปตะเข็บเลียนแบบหนังมากกว่า
ตัวปัจจุบัน MC หุ้มหนังเดินตะเข็บแท้มาเลยครับ แต่ตัวใหม่นี้ไม่แน่ ต้องรอดู
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 21:14:03 »
ภายนอกดูแก่กว่าเดิม สปอร์ทน้อยลง คันเล็กเท่าเดิม

รุ่นนี้มีข้อดีตรงไหนครับ ราคาก็แพงขึ้น จะสู้Civicได้ไง

หลักก็ไปใช้มัลติลิงค์เหมือน Civic ครับ แต่ข้างในน่าจะกลับไปแคบเท่าตัวหน้าแบน

แต่ Mazda นี้ของจริง กลับไปใช้คานแข็งเฉยเลย
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 21:33:59 »
ญาญ่า ขับ Yaris
ณเดชน์ ก็ต้อง Altis

ครอบครัวโตโยต้าจริงๆ  ;D ;D

ค่าตัวไม่แพงมั้งครับ 5555

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 23:17:30 »
ยิ่งเห็นยิ่งสงสารมาสด้า 3 เลย
ตามข่าวอยู่ล่าสุดก็มีข่าวปามานโม้เรื่องยอดขายเก่า แต่ไม่แง้มราคามาเลย
บอกเพียงว่าจะพยายามทำราคาไม่เกินรุ่นเก่า

555 บอกได้เลยว่า ถ้าราคานั้นจริง คงแข่งยากอ่ะ

แม้อัลติสจะเป็นไฮบริด แต่พี่โตเปิดเกมไฮบริดเต็มตัวแล้ว ตั้งโรงงานแบตด้วย ราคาแบตไม่ถึง6หมื่นแล้ว ไม่น่ากลัวแล้ว
หรือจะยังไม่กล้าใช้ไฮบริดกันก็แล้วแต่ ผมว่าถึงเวลาที่กระแสน้ำจะเปลี่ยนทางแล้วล่ะ
คงจะเปลี่ยนยากหน่อยล่ะครับ ได้HV-low power มาเฉยเลย ตัวท้อปก็ยังได้แค่122แรงม้า

ออฟไลน์ ibomb.bomber

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 23:19:59 »
ผมเชื่อว่ายอดขายจะบูมครัม มันดูเรียบ หรู ไม่ Sport เท่า Civic ก็จริง ก็สวยแบบเรื่อยๆ เลยครับ
2018 - Honda CRV G5 1.6 EL
2019 - Mazda 3 2.0 SP Fastback
2020 - Volvo XC40 T5 Inscription Black Stone

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2019, 23:20:12 »
ตามข่าวอยู่ล่าสุดก็มีข่าวปามานโม้เรื่องยอดขายเก่า แต่ไม่แง้มราคามาเลย
บอกเพียงว่าจะพยายามทำราคาไม่เกินรุ่นเก่า

555 บอกได้เลยว่า ถ้าราคานั้นจริง คงแข่งยากอ่ะ

แม้อัลติสจะเป็นไฮบริด แต่พี่โตเปิดเกมไฮบริดเต็มตัวแล้ว ตั้งโรงงานแบตด้วย ราคาแบตไม่ถึง6หมื่นแล้ว ไม่น่ากลัวแล้ว
หรือจะยังไม่กล้าใช้ไฮบริดกันก็แล้วแต่ ผมว่าถึงเวลาที่กระแสน้ำจะเปลี่ยนทางแล้วล่ะ
คงจะเปลี่ยนยากหน่อยล่ะครับ ได้HV-low power มาเฉยเลย ตัวท้อปก็ยังได้แค่122แรงม้า
ถ้าชอบแรงๆก้ไปค่ายอื่น ถ้าชอบแนวประหยีด ขับสบายๆ ก้แนวนี้ครับ วัตถุประสงค์การใช้รถมันต่างกัน แถม chr ไฮบริดคนก็ขับกันเยอะ มันมีไฮบริดอะไรที่แรงมากกว่านี้หรอครับ ผมไม่ทราบเลย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Kendow

• Sr. Member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2019, 00:20:23 »

จริงๆ ในเมืองนอกมีเครื่อง 2.0L Dynamic force Hybrid ด้วยนะครับ ตัวเดียวกะ Lexus UX แต่ไม่เข้าไทย เดาว่ากลัวเปลืองต้นทุนการผลิตมั้งครับ เอาเครื่อง CHR ไปละกัน ง่ายดี แต่เอาจริงๆ เครื่องตัวนี้ 0-100 น่าจะราวๆ 11 วิ 80-120 ราวๆ 8 วิ ซึ่งก็เพียงพอสำหรับคนเท้าไม่หนักแล้ว (ตัวเลขน่าจะดีกว่า CHR เพราะรูปทรง และน้ำหนักรถ)
แต่เอาจริงๆ ถ้าเท้าหนัก ยังมีรุ่น 1.8 GR Sport ที่อัตราเร่งไม่ได้เป็นรอง MZ3 2.0 เลย (แต่ออพชั่นดันไม่จัดเต็มสิพับผ่า เซ็งเหมือนกัน)
แต่มาสด้าก็มีข้อเสีย"ที่แก้ได้ยาก"อยู่หลายเรื่องเหมือนกันครับ เป็นอันว่าใครศึกษามาแล้วรับได้ ก็จัดไป ใครกลัวก็ไม่ต้องซื้อ นี่ยังนึกถึง Mazda 323 protege คันเก่าที่บ้านที่ขายไปแล้วเลยครับ 55
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2019, 09:19:11 »

จริงๆ ในเมืองนอกมีเครื่อง 2.0L Dynamic force Hybrid ด้วยนะครับ ตัวเดียวกะ Lexus UX แต่ไม่เข้าไทย เดาว่ากลัวเปลืองต้นทุนการผลิตมั้งครับ เอาเครื่อง CHR ไปละกัน ง่ายดี แต่เอาจริงๆ เครื่องตัวนี้ 0-100 น่าจะราวๆ 11 วิ 80-120 ราวๆ 8 วิ ซึ่งก็เพียงพอสำหรับคนเท้าไม่หนักแล้ว (ตัวเลขน่าจะดีกว่า CHR เพราะรูปทรง และน้ำหนักรถ)
แต่เอาจริงๆ ถ้าเท้าหนัก ยังมีรุ่น 1.8 GR Sport ที่อัตราเร่งไม่ได้เป็นรอง MZ3 2.0 เลย (แต่ออพชั่นดันไม่จัดเต็มสิพับผ่า เซ็งเหมือนกัน)
แต่มาสด้าก็มีข้อเสีย"ที่แก้ได้ยาก"อยู่หลายเรื่องเหมือนกันครับ เป็นอันว่าใครศึกษามาแล้วรับได้ ก็จัดไป ใครกลัวก็ไม่ต้องซื้อ นี่ยังนึกถึง Mazda 323 protege คันเก่าที่บ้านที่ขายไปแล้วเลยครับ 55
อยากได้เกียร์ด้วย directshift-cvt
แต่ก็อย่างว่าบ้านเรามันลูกเมียน้อย ของดีๆบ้านเขาก็ใช้ก่อน จนเก่าจนตกยุคแล้ว ค่อยมาใหม่ในบ้านเรา 555

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2019, 10:56:48 »

ถ้าชอบแรงๆก้ไปค่ายอื่น ถ้าชอบแนวประหยีด ขับสบายๆ ก้แนวนี้ครับ วัตถุประสงค์การใช้รถมันต่างกัน แถม chr ไฮบริดคนก็ขับกันเยอะ มันมีไฮบริดอะไรที่แรงมากกว่านี้หรอครับ ผมไม่ทราบเลย

รถ Hybrid ไม่ว่าจะค่ายยุโรป หรือ ญี่ปุ่น ผมเห็นอัตราเร่งดีทั้งนั้นเลย ทั้งๆ ที่ก็ไม่ได้ละทิ้งเรื่องความประหยัดไป

ไม่ต้องอื่นไกล Camry Hybrid ตั้งแต่ ACV40 จนถึงปัจจุบัน ทำไมถึงเซ็ตมาให้แรงได้ ประหยัดด้วย

แล้วทำไม Toyota ถึงไม่เซ็ตเครื่อง 1.8 Hybrid มาแบบนั้นบ้าง มันน่าจะดีกว่าไม่ใช่หรือ ?

ออฟไลน์ Automotive Innovations

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2019, 10:58:24 »

รถ Hybrid ไม่ว่าจะค่ายยุโรป หรือ ญี่ปุ่น ผมเห็นอัตราเร่งดีทั้งนั้นเลย ทั้งๆ ที่ก็ไม่ได้ละทิ้งเรื่องความประหยัดไป

ไม่ต้องอื่นไกล Camry Hybrid ตั้งแต่ ACV40 จนถึงปัจจุบัน ทำไมถึงเซ็ตมาให้แรงได้ ประหยัดด้วย

แล้วทำไม Toyota ถึงไม่เซ็ตเครื่อง 1.8 Hybrid มาแบบนั้นบ้าง มันน่าจะดีกว่าไม่ใช่หรือ ?

[/quote CHR ก็ไม่ได้อืดจนน่าเกลียดนะครับ อัลติส น่าจะได้ 10 กว่าๆ -11 วิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2019, 11:02:31 โดย Series7 »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2019, 11:41:34 »
รอวาก้อน ยังพอมีหวังมั้ย (น่าจะดีกว่า suv ที่กำลังจะเปิดตัว)​

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2019, 09:57:16 »
ต่อไปคนจะเรียก altis ณเดช หรือเปล่าครับ

แต่ตอน Mazda2 ก็ไม่ได้เรียกนะ

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2019, 15:18:35 »
Hv น่าจะทำให้มันแรงกว่านี้ ก็เข้าใจว่าทำมาเพื่อเน้นใช้งาน เหมือนTaxi Prius

แต่ถ้าแรงสักสูสี หรือต้องแรงกว่า Civic RSเป็นอย่างน้อย ครับถึงจะมันส์

อยากให้Toyotaฆ่าให้ขาดๆไปเลยครับ ทำแบบนี้ก็เป็นรุ่นนึงที่ไม่น่าตื่นเต้นอะไร

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2019, 15:24:44 »
Hv น่าจะทำให้มันแรงกว่านี้ ก็เข้าใจว่าทำมาเพื่อเน้นใช้งาน เหมือนTaxi Prius

แต่ถ้าแรงสักสูสี หรือต้องแรงกว่า Civic RSเป็นอย่างน้อย ครับถึงจะมันส์

อยากให้Toyotaฆ่าให้ขาดๆไปเลยครับ ทำแบบนี้ก็เป็นรุ่นนึงที่ไม่น่าตื่นเต้นอะไร
จุดประสงค์มันต่างกันครับ คือ ฮอนด้าชูเครื่อง โตโยต้าชูเทคโนโลยีและความประหยัดชัดเจนครับ ดังนั้นต้องเลือกชั่งใจดูครับ ว่าชอบแบบไหน แต่ถนนบ้านเราก็รู้กันอยู่ครับ ขับเร็วได้มากแค่ไหนกันเชียว