ผู้เขียน หัวข้อ: ผุดแล้ว! โครงการ Toyota Rebuilt ผลักดันราคามือสองรถไฮบริดอย่างจริงจัง  (อ่าน 12144 ครั้ง)

ออฟไลน์ harvard

• Jr. Member
  • **
ผมโดนทั้ง inverter และ ปั๊ม abs แล้วครับ
เป็นตอน 220,000
Inverter เปลี่ยนฟรี
ปั๊ม abs โดนไป 45,000 :-\

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
ค่าซ่อมมันไม่ได้มีแค่แบตเตอรี่นี่ครับ      มีทั้งชุดอื่น ๆ ด้วยแล้วก็เสียหลัก ๆ เลยคือปั๊ม ABS   
ยังไงก็ไม่เหมาะกับผมอยู่ดี    บาย บ๊าย
ทำไมเจ้า inverter และพวกปั๊มเบรกไฟฟ้าราคาทำไมแพงโหดจังครับ
  ตอบตรง  ๆ   คือไม่ทราบครับ  แหะ ๆ      แต่รู้ว่าโคตรแพง และยังไงก็ต้องเสียมันมีอายุเหมือนกับแบตเตอรี่นะละครับ   ยังไงก็ต้องเสียแต่จะเสียตอนเวลากี่ปีเท่านั้นเอง   ซึ่งผมไม่มีตังค์ซ่อมรถพวกนี้อยู่ดี   เอาเวลาเอาเงินไปหารถขับเล่นสนุก  ๆ ดีกว่า
ก็สมควรที่จะราคาตกนะครับ  ซ่อมแพงเกินไป  ผมเห็นด้วยนะว่าเอารถที่ขับสนุกมาขับเล่นในวันหยุดดีกว่าอย่างน้อยหลายๆรุ่นก็ซ่อมไม่แพงแลซ่อมง่ายกว่ารถน้ำมันพ่วงใส่ถ่านแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
ผมโดนทั้ง inverter และ ปั๊ม abs แล้วครับ
เป็นตอน 220,000
Inverter เปลี่ยนฟรี
ปั๊ม abs โดนไป 45,000 :-\
ก็ถือว่าแพงนะครับ เลยทำให้นึกถึงคำกล่าวว่า โตโยต้าอะไหล่ถูกอาจจะใช้ไม่ได้ทุกครั้งครับหรือทุกรุ่นครับ