ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip จุดจบสายมุด เก๋งเจอของแข็งขับประกบ หวังแซงแต่เสียหลัก *-*  (อ่าน 17276 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2019, 20:25:03 โดย Darkart »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Yangyang

• Sr. Member
เวลาขับบนทางด่วน รำคาญมากเวลาเจอพวกมาแทรกไหล่ทาง

ออฟไลน์ bmmac

• Full Member
คนเรามีหลายมุมเสมอ อยากได้รถออฟชั่นครบ
ช่วงล่างดี เกาะถนน ยางดีวิ่งเงียบ แต่ทน
แต่ทักษะเป็นสูญ จังหวะนั้น มองขวาแล้วรูดไหล่ทาง
ต่่อแล้ว gle  เค้าไม่ยกอยู่แล้ว
ใจไม่ถึง ที่หลังอย่ารูดไหล่ทาง
ไม่งันก็ต้องยกเอง ขับซ่าตั้งแต่ดูดตูดกระบะ
คิดว่าเบรกเอาอยู่. ถ้ากระบะคันนั้นยก
หรือไม่้แค่เบรคใส่นิดเดียวก็โครมแล้ว
สวิฟท์ถ้ารอบไม่มาไม่กล้าใส่หรอกรถมันเน้นประหยัด

ออฟไลน์ bodin

ส่วนที่benzเสียหายน่าจะแพงกว่าคันแดงทั้งคันครับ รอดมาไม่รู้มีปัญญาชดใช้หรือเปล่าฝ่ายผิดชัดๆ

ขับรถได้เหมือนแมลงสาปมากเลยมุดไปมา ไฟเลี้ยวก็ไม่เปิดเป็นพวกบุพการีสอนมารยาทมาห่วยและเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีมาตอนเด็กๆครับ :-X

ผมสงสัยคนพวกนี้นะ รถไม่ได้ติดเลยจะขับอย่างนั้นไปเพื่ออะไร? >:(

ลืมชมคันติดกล้อง สติ ดีมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2019, 21:01:10 โดย bodin »

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ซิ่งไม่ดูรถเพื่อนมั้ง คิดว่าเขาขับ SUV แล้วจะมุดช้า
เจอ GLE500e เข้าไปไงละ เจอแผลเบียดๆแค่นี้ไม่กระทบเขาหรอก
คนขับ SWIFT มีแต่เสียกับเสีย

ออฟไลน์ Skyforce

รถหนักกว่ามาก ขับสี่อีก ไปสะกิด gle แทบไม่สะเทือน swift กระเด็นเกือบตกทางด่วน
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

มุดแบบ โง่ๆ จริงๆ

เจอ Benz หนัก 2 ตันกว่าเข้าไปคงเข็ดไปอีกนาน

ออฟไลน์ Smith686

ส่วนที่benzเสียหายน่าจะแพงกว่าคันแดงทั้งคันครับ รอดมาไม่รู้มีปัญญาชดใช้หรือเปล่าฝ่ายผิดชัดๆ

ขับรถได้เหมือนแมลงสาปมากเลยมุดไปมา ไฟเลี้ยวก็ไม่เปิดเป็นพวกบุพการีสอนมารยาทมาห่วยและเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีมาตอนเด็กๆครับ :-X

ผมสงสัยคนพวกนี้นะ รถไม่ได้ติดเลยจะขับอย่างนั้นไปเพื่ออะไร? >:(

ลืมชมคันติดกล้อง สติ ดีมากๆครับ

เห็นเบนซ์ขับต่อไปเลย  ไม่รู้ว่าจะหยุดเรียกค่าเสียหายหรือเปล่า  หรือว่าไม่อยากมีเรื่อง

ออฟไลน์ Symphonic

1. swift มีเรื่องอะไรกับ benz  มาก่อนรึเปล่า ดูเหมือนจะมุ่งมั่นไล่บี้ benz ให้ได้
2. จังหวะเกิดเหตุ เหมือนโดน benz ไล่มาจากด้านหลังแล้วบีบให้ swift ไปอัดกำแพง
    สังเกตจากมุมมองภาพของกล้องทั้ง 2 ตัว คือกล้องจากคัน swift จะเห็นว่า swift
    แซงซ้ายแล้ววิ่งช่องซ้าย ไม่ได้วิ่งมุดจากไหล่ทาง แต่จากกล้องอีกตัวเห็น benz วิ่งอยู่
    ในเลนซ้ายและมาจากด้านหลัง swift
3. ทำไมรถชน รถพลิก แล้วที่ปัดน้ำฝนต้องทำงานด้วยอ่ะครับ
4. ตัวถัง swift ก็แข็งแรงใช้ได้นะ ทั้งกระแทกซ้ายทีขวาที พลิกคว่ำพลิกหงายมา 1 ตลบ
    ประตูยังเปิดได้ คนขับยังออกมาเดินเกาหัวได้  และเห็นประโยชน์จากการคาดเข็มขัดนิรภัย
    ไม่งั้นคนขับคงถูกเหวี่ยงออกจากเบาะ ออกจากรถแล้วล่ะครับ
5. ถ้ามีเรื่องขับไล่ล่ากันมาก่อน  benz คงไม่กลับมาเอาเรื่องค่าเสียหายแล้วล่ะครับ
    เพราะดูจากคลิป เหมือนว่า benz จะพยายามบีบให้ swift ไปเบียดกำแพงอ่ะ

ออฟไลน์ Smith686

1. swift มีเรื่องอะไรกับ benz  มาก่อนรึเปล่า ดูเหมือนจะมุ่งมั่นไล่บี้ benz ให้ได้
2. จังหวะเกิดเหตุ เหมือนโดน benz ไล่มาจากด้านหลังแล้วบีบให้ swift ไปอัดกำแพง
    สังเกตจากมุมมองภาพของกล้องทั้ง 2 ตัว คือกล้องจากคัน swift จะเห็นว่า swift
    แซงซ้ายแล้ววิ่งช่องซ้าย ไม่ได้วิ่งมุดจากไหล่ทาง แต่จากกล้องอีกตัวเห็น benz วิ่งอยู่
    ในเลนซ้ายและมาจากด้านหลัง swift
3. ทำไมรถชน รถพลิก แล้วที่ปัดน้ำฝนต้องทำงานด้วยอ่ะครับ
4. ตัวถัง swift ก็แข็งแรงใช้ได้นะ ทั้งกระแทกซ้ายทีขวาที พลิกคว่ำพลิกหงายมา 1 ตลบ
    ประตูยังเปิดได้ คนขับยังออกมาเดินเกาหัวได้  และเห็นประโยชน์จากการคาดเข็มขัดนิรภัย
    ไม่งั้นคนขับคงถูกเหวี่ยงออกจากเบาะ ออกจากรถแล้วล่ะครับ
5. ถ้ามีเรื่องขับไล่ล่ากันมาก่อน  benz คงไม่กลับมาเอาเรื่องค่าเสียหายแล้วล่ะครับ
    เพราะดูจากคลิป เหมือนว่า benz จะพยายามบีบให้ swift ไปเบียดกำแพงอ่ะ

ผมว่าเบนซ์ต้องการบล็อกให้สวิฟต้องเบรกต่อท้ายรถแท็กซี่ที่วิ่งช้ามากกว่า  จังหวะก่อนปะทะเบนซ์หลบมาทางด้านขวาแล้ว  เบนซ์ไม่ได้เข้าไปเบียดสวิฟนะ 

ออฟไลน์ jame894561

ไม่ร่วงลงทางด่วนก็บุญแล้ว

ออฟไลน์ bodin

เห็นเบนซ์ขับต่อไปเลย  ไม่รู้ว่าจะหยุดเรียกค่าเสียหายหรือเปล่า  หรือว่าไม่อยากมีเรื่อง

เป็นฝ่ายถูกคงให้ประกันมาตามไล่เบี้ยทีหลัง(เดา) ไม่กล้าเดาค่าซ่อมเลยครับชนตูดยังครึ่งล้าน :-X ด้านข้างเปลื่ยนประตูไม่เหยียบล้านเลย? :-X

ถ้าสติดีๆแล้วอยู่บนโลกความเป็นจริงจะไม่ยุ่งกับรถราคาระดับนี้เพราะไม่รู้ว่าคนด้านในมันใหญ่โตแค่ไหน เด็กคนที่ชนมันอ่อน ปสก ครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

เหมือนจงใจนะ

ออฟไลน์ turbo lover

ผมว่าไม่ได้เรื่องทั้งคู่แหละคับ
ทางด่วนโล่งๆแบบนั้นเบนซ์จะแซง
สวิฟเมื่อไหร่ก็ได้ไม่มีความจำเป็นต้องขับแบบนั้น
สวิฟก็ด้วย ไปเบียดกับเค้าไม่ดูตัวเองเลย ก็ได้บทเรียนไป

ออฟไลน์ Fly to dream

Benz มาซ้ายในเลนปกติ แต่สวิฟนะน่าจะแซงซ้ายไปที่เลนทางร่วมทางขึ้นแต่เหมือน Benz ก็เร็ว (น่าจะเพิ่มความเร็วไม่ให้สวิฟแซง), สวิฟเลยผิดพลาดไปหมด จะเบรกก็ไม่ทันละเลยเหยียบส่งเพื่อจะเข้าให้ได้ แต่สุดท้ายความแรงต่างกัน และน่าจะฝีมือกากกลัวชนขอบทางเลยหักออกมาชน  Benz แทน

สายมุดเข้าใจดี เคยเห็นแต่ไม่ชน น่าจะประมาณ​นี้

สรุป เจอคนจำพวกขับอยู่ดีๆแล้วมาโดนจี้ท้ายทำฟึดฟัดใส่ ผมเป็น Benz ผมก็ทำประมาณ​นี้แหละ จี้หรอ ได้! แซงให้ได้ละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2019, 04:50:30 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Krongbun

ดูๆ เหมือนมีเรื่องกันมาน้ะ
เพราะถ้าผมเป็น Benz ไม่มีเรื่องมาก่อน ผมหักออกกลางนานละ คงไม่อยากให้รถเป็นรอยหรอก

เพราะผมเคยเจอคนเข้ากลาง แล้วปาดเข้ามา เบียดผมออกไหล่ทางเลย ภาพมันก็จะมาคล้ายๆแบบนี้แหละ
เหตุมันก็เกิดจากเค้าช้าแช่ขวา แล้วผมเลยแซงซ้าย พวกเร่งส่งขึ้นมาจะปิด พอผมเข้าได้ ไม่ยอม เร่งแซงมาปาดคืน
ตีคู่กันอยู่พักนึง ผมก็ยอมๆกดเบรคไป เพราะก็ผิดทั้งคู่

เคสนี้ถ้าสวิฟยอมไปก่อนกดเบรคไปก็จบ กลับบ้านสบายใจ
แต่จากมุมนี้ยังไงๆ swift ก็ดูว่าวิ่งไหล่ทาง ผิดแน่นอน  :P

ออฟไลน์ basterias

ผมไม่เข้าใจหลักความคิดของพวกขับปาดไปปาดมาวิ่งไหล่ทางจริงๆ ว่ากันจริงๆก็ไปได้เร็วกว่ากันนิดเดียวทำไมต้องขับประมาทเสี่ยงอันตรายแบบนี้ด้วย ช้ากว่ากันสักนาทีแต่ขับปลอดภัยไม่ต้องเสียค่าซ่อม ไม่ต้องเสียใจไม่ดีกว่าหรือ  :(
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
เหมือนเด็กวิ่งชนผู้ใหญ่  ;D

ออฟไลน์ Arnan_td

• Full Member
benz  มาปกติครับ แต่สวิฟ มุดโง่ มาตั้งแต่นานแล้ว มาเจอช่องตรงทางด่วน 50 เลยแซงทางขึ้นไป เบนซ์เขาไม่หลับก็ตามภาพ

ออฟไลน์ sudlor_gang

เคยขับสวิฟครั้งเดียวเลิก มันลอยๆ เบาๆ ยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ gorilla

เจอคนจริง Benz ไม่ยอม

พวกสายมุดบางทีก็ไม่ได้ฝีมืออะไรหรอกครับ จังหวะมุดไม่ได้ แต่ก็ยังจะไป กะว่าคนอื่นต้องยอมตลอด

ผมก็ยอมตลอดครับ  ไม่อยากมาเสียเวลา  คิดอยู่เหมือนกันถ้ามีเงิน/เวลามากพอ  คงวัดกันไปเลย

ออฟไลน์ iamwutdy

พอดูจบถึงท้ายคลิป

เบนซ์ไม่ได้ผิดอะไร ดูเหมือนไม่รู้ด้วยมั้ง ว่า swift มา เพราะเบนซ์แกขับซ้ายยาวมาเรื่อย ๆ swift มุดไปมากะไม่ดีเอง เสียหลักช่วงที่จอเบนซ์พอดี

ออฟไลน์ BigCat

มุดไม่เก่ง แถมยังไม่ประเมินกำลังรถตัวเอง จริงๆยกก็จบ ตั้งแต่อ่านแล้วว่าเรามุดไม่ได้แน่ แต่ยังดันจะไป
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ rumkarndekgrean

• Jr. Member
  • **
พอดูจบถึงท้ายคลิป

เบนซ์ไม่ได้ผิดอะไร ดูเหมือนไม่รู้ด้วยมั้ง ว่า swift มา เพราะเบนซ์แกขับซ้ายยาวมาเรื่อย ๆ swift มุดไปมากะไม่ดีเอง เสียหลักช่วงที่จอเบนซ์พอดี

ถ้าไม่รู้คงไม่ขับหนีหรอกครับ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
เห็นทรงคนขับสวิฟท์ตอนลงมาจากรถแล้ว อ่อ....เด็กเห่อ....ไม่แปลกใจเลย ;)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ Tien.W

เบนซ์ เค้าอยู่ของเค้าดีๆ เต็มที่ แค่จะสั่งสอน เร่งปิดไม่ให้ปาดแค่นั้นแหละ .. แอบเชียร์ ให้เบนซ์ตามมาเอาผิด swift ทีหลังนะ ขายรถทิ้งยังไม่พอค่าประตูบานเดียวของเค้าเลย (ถ้าไม่มีประกัน)

เคส swift แค่กดเบรคก็จบละ รอเข้าหลังเบนซ์  สถานการณ์แบบนั้นผมก็เจอบ่อย (แต่ไม่ใช่แซงไหล่ทางนะ) ไม่เคยวัดดวงมุด ปาด หรือ รอให้คันขวาเบรคให้เลยครับ มองแล้วไม่พ้น ก็กระทืบเบรคลงไปแค่นั้น เดี๋ยวมุดใหม่ อีกอย่าง ขับ pulsar turbo กับ ขับ CRV สไตล์การขับของผมก็ต่างกันนะ คือ ปรับตัวให้เข้ากับรถ ให้รู้นิสัยรถที่ตัวเองขับแหละ

ออฟไลน์ lexus

เสียสุขภาพจิตกะคลิปกะคนพวกนี้มาก ขับกันดีๆไม่ได้รึไง

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ดูคลิปให้จบครับ มันมีกล้องจากรถสวิฟด้วย

สวิฟ สายมุด ๆ มั่ว ๆ คิดช้า ไม่เด็ดขาด

เบ้น สายมุดเหมือนกัน ไฟเลี้ยวก็ไม่เปิด ไม่ยอมใคร ไม่ให้ใครแซง เร่งไปปิดชนแล้วหนี

สรุปว่าเลวทั้งคู่นะครับ ผมดูออก 5555

ออฟไลน์ CarameLon

เห็นอ้วนๆตันๆใหญ่แบบนั่นอัตราเร่งมันปีศาจสสุดๆครับgle500e
ดูทรงแล้วน่าจะมีเรื่องมาก่อนไหมหว่า เรียกว่ามีปืนควักมายิงแบบในหนังแล้วหละ
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ที่ผมดู ตอนจบมันมีกล้องหน้า Swift ด้วยนะครับ ขับมาจนถึงทางแยกทางร่วมที่รถขึ้นมาแล้วพยายามจะมุด Benz ก็ขับไปตรงๆของเขา ไปแปะเขาแล้วก็คว่ำเองครับ เขาไม่สะเทือนเลย  :-X