ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น ทดลองขับ Mercedes-Benz C-Class Blue Efficiency ใหม่ //  (อ่าน 34155 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
รีวิว เสร็จแล้วนะครับ
เชิญได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1498:-mercedes-benz-c-class-w204-c250-cgi-a-c250-cdi-blue-efficiency-&catid=66:premium-compact&Itemid=85

แสดงความคิดเห็นตามอัธยาศัย
คลิปวีดีโอ จะตามมาในภายหลังจากนี้ ครับ

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
ขอบคุณครับ
อุปกรณ์ภายใน ขาดๆเกินๆ ประจำเลย

ออฟไลน์ jiew

• Newbie
  • *
มาขอบคุณก่อนครับ แล้วจะไปอ่านครับ :)

ออฟไลน์ Fly to dream

ชอบ C250 CGI มากๆ แต่ C250CDI อ๊อฟชั่นมันทำให้ผมไม่ชอบมัน

แล้วอีกไม่กี่วันจะได้นั่ง C63 AMG ของเพื่อน น่าจะสุดยอด  ;D

แพ้เจ้านี่ด้วยครับครับ เจ้าของตัวเลข 17.03 กิโลเมตร/ลิตร น้องกัส TDCi ของพวกเรานี่เอง ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2010, 00:59:00 โดย OHM.KRABI »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

มีใส่เพิ่มเติมเรื่องอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงนิดนึงนะครับ ใครเข้าไปอ่านแล้ว ก่อนหน้าผมจะโพสต์ข้อความนี้ กลับไปอ่านอีกครั้งได้เลยครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

ประทับใจ C250cgi มากครับ แรงขึ้นจากเดิมอย่างเห็นได้ชัดเลย

ออฟไลน์ hamylee

• Jr. Member
  • **
รายต่อไปขอเจ้า EX นะคร้าบบ

รายการต่อไป ซีรีส์ 5 First Impression ก่อนครับ
จากนั้น EX ยาวๆ เลยละ ไม่เลทแล้่ว ฮือๆๆ

วันนี้ จะอยู่ที่กระบี่ นะครับ พักที่ Sheraton กระบี่ ใครจะเจอกัน รีบหลังไมค์ มาบอกก่อนบ่าย 2 โมง นะครับ
จะได้บอกเบอร์ติดต่อเอาไว้ให้

ออฟไลน์ justicer

• Newbie
  • *
250 cgi ยอดเยี่ยมจริงๆ แต่จอง 320d sport ไปแล้ว เดี๋ยวได้รับรถเมื่อไหร่จะลองทดสอบเรื่องความประหยัดน้ำมันมาเทียบกับ 250 cdi ดูอีกที
ปลฺ. เซลนัดรับรถเดือนพฤศจิกายน รอนานจริงๆ
Mercedes Benz GLC250 Coupe AMG Plus
Volvo XC-40 R-Desire
Ford Everest 2.2 Titanium+
Honda HR-V 1.8 EL
Mercedes Benz E200 CGI W212

ออฟไลน์ Fly to dream

รายการต่อไป ซีรีส์ 5 First Impression ก่อนครับ
จากนั้น EX ยาวๆ เลยละ ไม่เลทแล้่ว ฮือๆๆ

วันนี้ จะอยู่ที่กระบี่ นะครับ พักที่ Sheraton กระบี่ ใครจะเจอกัน รีบหลังไมค์ มาบอกก่อนบ่าย 2 โมง นะครับ
จะได้บอกเบอร์ติดต่อเอาไว้ให้

ไม่ได้กลับไปกระบี่  โอ้ไม่ อยากไปดู F10 ที่พี่จิมมี่ขับจัง  อยากเจอพี่จิมมี่ จัง อิอิ  เสียดายเรียนอยู่ยังไม่ปิดเทอม
เจ้าบ้านแท้ๆ เราไม่ได้ไปเยี่ยมแขกบ้านแขกเมืองซะงั้น  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ maggie

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mcat231032

มาขอบคุณก่อนอ่านครับ

ออฟไลน์ sulley

• Newbie
  • *
  • ????????????
ดีหมดเลย ยกเว้นเบาะหลัง นั่งแล้วเมื้อยดีแท้ :-X

ออฟไลน์ IZAMUFINV

• **
  • CITY 97 ===> NEW CITY 2009
แวะมาขอบคุณ ก่อนอ่านครับ

พี่จิมมี่ ทำงานหนัก พักผ่อนบ้างนะครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

อ่านแล้วยังไง BMW รุ่น Diesel ยังให้ option+ความคุ้มค่า มากกว่า MB รุ่น 250 CDI มาก

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
รู้สึกว่าห้องโดยสารน่าจะออกแบบให้ดีได้มากกว่าที่เป็นอยู่ครับ 

เบาะหน้าและหลัง...teana นั่งสบายกว่าเยอะในราคาที่ถูกกว่าครึ่ง

ออฟไลน์ 470127

• BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
ขอบคุณทีมงาน HLM ครับ เป็นอีกหนึ่งรีวิวที่ดีมากๆๆ รายละเอียดครบ รูปสวยครับ
ส่วนตัวชอบ CDI มากครับ มันแรงแบบประหยัดอย่างเห็นได้ชัดมาก

ออฟไลน์ CRO

C250CDI มันประหยัดดีจริงๆ

ps. วันนี้อดเจอคุณจิมมี่กอีก ดันติดงานซะนี่ -_-'

ออฟไลน์ sapol

รถแรงขึ้น ประหยัดขึ้นเยอะอยู่ แต่ราคาก็เพิ่มขึ้นมาแบบเอาเรื่องเหมือนกันนะครับเนี่ย  :o

ออฟไลน์ hadesto

• **
ขอบคุณสำหรับ review ครับบบบบ

merz เครื่อง blue efficient นี่ ของเค้าดีจริง แต่ package โดยรวม ยัง ไม่ค่อยโดน โดยเฉพาะ c 250 cdi นี่ จะ option น้อยไปไหน

แต่แค่นี้ก้ขายดีอยู่แล้วนิ

ปล. ระหว่าง c250 cdi กับ e250 cdi ราคาต่างกันไม่มากเท่าไหร่ เป็นผมเพิ่มเงินอีกนิดเอา e 250 cdi ดีกว่า

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
book ไว้เหมือนเดิมครับ

ขอบคุณมากครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ yod artstu

ขอบคุณมากครับ  ;D ของเค้าดีจริง
เห็นตัวเลขแล้วปลื้มมาก
อยากได้มากๆๆ ทั้ง 320D ทั้งตัวนี้ด้วย
แต่คงอีกสี่ห้าปี คงจะได้คบกัน
แต่ป่านนั้นก็เปลี่ยนรุ่นไปแล้ว
 ::)
: )

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  ;D แวะมาอ่านวันละนิดครับ แหะๆๆ

ออฟไลน์ mangpor14

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ma_Mhee

• Newbie
  • *
อ่านแล้ว w204 ดูน่าสนใจขึ้นอีกจมหูเลย

ว่าแต่ Review Mini Convertible ยังมีโปรแกรมจะทำอยู่ใช่มั๊ยอ่ะครับพี่จิมมี่ T ^ T
. . . ??????  ?????????? . . .

ออฟไลน์ Puppu

เห็นคุณจิมมี่เขียนว่า

"แต่น่าเสียดายว่า ไม่มีมาตรวัดอุณหภูมิน้ำหล่อเย็น มีเพียงแค่ไฟเตือนสีขาว
ในยามที่ต้องเฝ้าระวัง และจะสว่างเป็นสีแดง เมื่อเกิดอาการ Over Heated แล้ว"

ผมเลยสับสน ว่าด้านขวาของมาตรวัดระดับน้ำมันเชื้อเพลิง ไม่ใช่ มาตรวัดอุณหภูมิน้ำหล่อเย็น เหรอคับ

ขอบคุณครับ
2014 XC60D4
2018 S90T8
2020 XC60T8

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
อ่านจบแล้วครับ สนุกมากเลย แต่จอง E250CDI ไปแล้วงะ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ BOBOSS

• **
 ;D ขอบคุณครับ
In Garage
Lexus IS250 FSPORT MY2012 / Mazda CX5 2.5S
In Memory
Subaru Impreza STI A-Line EJ257
Nissan Teana J32 250XV V6 SS
Subaru Impreza GC EJ20
Honda Integra DC2 B18C/Toyota Celica SS III 3SBeams
Honda EG 3 Door/EG Ferio/Honda Accord CD6 H22A
Nissan Cefiro A31 RB20DET

ขออภัยครับ ตอนพิมพ์ เบลอมาก

แก้ไขจนหมดแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tommyr28

• **
ขอบคุณรีวิวดีๆครับ โดยส่วนตัวเทใจให้ 250 CDI Blue... ประหยัดมากมายเลยครับ ^^
**Neo Club 1.8 Sedan**