ผู้เขียน หัวข้อ: bmw  (อ่าน 7272 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dreamy

• Newbie
  • *
bmw
« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2019, 15:20:07 »
สวัสดีครับท่านสมาชิก ผมอยากทราบว่า BMW ที่อยู่ในคลิปมีใครพอจะบอกได้ไหมว่าเป็น BMW รุ่นอะไร แรงม้าประมาณเท่าไหร่ ตอนท้ายคลิปจะมีรูป BMW เต็มๆเลยครับทั้งข้างหน้าข้างหลัง
และถ้าเป็นท่านสมาชิกตกอยู่ในสถานการณ์ดังกล่าว ท่านจะเลือกเบรคตรงหน้ารถพ่วง หรือหักซ้ายหรือหักขวาดี
ขับขี่ระมัดระวังกันหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2022, 13:44:32 โดย Dreamy »

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
จากกันชนหน้าผมว่าตัวธรรมดานะ ไม่ใช่ M3 แต่จะเป็น 320i 320d 330e ไม่แน่ใจครับ (328i กับ 330i น่าจะกันชนหน้าอีกลายนึง)

วิ่งไหล่ทาง ... เห้อ ...........

ตอบคำถามเพิ่ม
- ผมขับ Series 3 คงไม่เฮ้าเลี่ยน ไปเล่นกับ GTR ตั้งแต่แรก
- จังหวะมันไปไม่ได้ตั้งแต่ 2:23-2:24 แล้ว ถ้าเบรคจังหวะนั้นน่าจะทัน ที่ไม่ทันน่าจะเพราะยึกยักพยายามจะมุดต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2019, 15:48:48 โดย Turin »

ออฟไลน์ joa123

• Sr. Member
วิ่งไหลทาง ประมาทมากเลยนะครับ

คนที่รถเสียบนทางด่วน แล้วจะต้องจอดไหลทาง  ถ้ายางแตกหรือความร้อนขึ้นผมแนะนำให้ขับลากหรือบดยางเข้าหาที่จอดปลอดภัยดีกว่าครับ รักษาชีวิตไว้ก่อน   เพราะเจอรถที่วิ่งแบบในคลิปนี้โอกาศโดนชนสูงมาก

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ถ้าจำไม่ผิดคลิปนานแล้วเป็นS3 ธรรมดานี่แหละครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
รู้สึกว่ากันชนนี้จะเป็นตัว Luxury Line ของ Series 3 นะครับ แต่ไม่รู้ว่า 320i หรือ 320d
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ akewizard

ที่เห็นรถแรงแล้วต้องวิ่งไล่ตามกัน  ผมนึกว่าจะมีแค่กระบะคอกกับพวกดันรางซะอีก....
แสดงว่าจริงๆแล้วก็คือคนประเภทเดียวกัน  แต่ต่างกันแค่ฐานะ........

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

รุ่นไหนก็ช่าง แต่พฤติกรรมนี้ เป็นอัตรายต่อคนใช้ถนนมากเลยครับ

เอาง่ายๆ ถ้าเวลาปาดเขา ปาดเขามา ถ้าบางคนเขาหมั่นใส้ ขับปิดทาง เกิดอุบัติเหตุมา ลองคิดว่าคนที่ผิดและต้องรับผิดชอบคือใคร เพราะผมว่าคนขับปกติๆ (แอบหมั่นใส้) ปิดทางนิดเดียว ผมว่าเขาไม่ผิดนะ

ที่เห็นรถแรงแล้วต้องวิ่งไล่ตามกัน  ผมนึกว่าจะมีแค่กระบะคอกกับพวกดันรางซะอีก....
แสดงว่าจริงๆแล้วก็คือคนประเภทเดียวกัน  แต่ต่างกันแค่ฐานะ........

ผมไม่แน่ใจว่า ทำไมถึงมองกลุ่มนี้ ผมไม่ได้ขับกระบะ ไม่มีคอก ไม่ได้ดังราง แต่ผมว่าพฤติกรรมนี้ ไม่เกี่ยวกับรถครับ มันที่คนล้วนๆ คนมีกระบะคอกขับทำไมหากินปกติๆ เยอะครับ อคติมากไปนะครับ

ออฟไลน์ valent

อ้างถึง
ท่านจะเลือกเบรคตรงหน้ารถพ่วง หรือหักซ้ายหรือหักขวาดี

เคสนี้ต้องเลือกเบรคเต็มตีน เพราะท้ายรถพ่วงมีเหล็กกันมุดท้ายอยู่แล้ว
จะปลอดภัยกว่าและความเสียหายต่อชีวิตผู้อื่นน้อยกว่าการไปเบียดรถด้านข้าง
เรื่องแบบนี้อยู่ที่ทักษะ ประสบการณ์ และการคาดการณ์เหตุที่จะเกิดล่วงหน้า
ดูไว้เป็นแนวทางแก้ไขสถานการณ์ยามเกิดวิกฤตได้ครับ แต่อย่าเอาอย่าง
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ดูกี่ทีก็ฮาครับคลิปนี้

ออฟไลน์ Fly to dream

3 ธรรมดานี่แหละ   และเป็นอะไรที่โคตรเก่าคลิปนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ akewizard

รุ่นไหนก็ช่าง แต่พฤติกรรมนี้ เป็นอัตรายต่อคนใช้ถนนมากเลยครับ

เอาง่ายๆ ถ้าเวลาปาดเขา ปาดเขามา ถ้าบางคนเขาหมั่นใส้ ขับปิดทาง เกิดอุบัติเหตุมา ลองคิดว่าคนที่ผิดและต้องรับผิดชอบคือใคร เพราะผมว่าคนขับปกติๆ (แอบหมั่นใส้) ปิดทางนิดเดียว ผมว่าเขาไม่ผิดนะ

ผมไม่แน่ใจว่า ทำไมถึงมองกลุ่มนี้ ผมไม่ได้ขับกระบะ ไม่มีคอก ไม่ได้ดังราง แต่ผมว่าพฤติกรรมนี้ ไม่เกี่ยวกับรถครับ มันที่คนล้วนๆ คนมีกระบะคอกขับทำไมหากินปกติๆ เยอะครับ อคติมากไปนะครับ

อย่าพึ่งเข้าใจผิดครับ ผมขออภัยด้วยถ้าหากผมใช้ข้อความเพื่อสื่อสารผิด
ผมไม่ได้มีอคติกับประเภทรถ  แต่ผมมีอคติกับพวกที่คิดว่ารถตัวเองแรงแล้วต้องขับวิ่งไล่กัน เดือดร้อนชาวบ้านทั่วไป

ผมถึงใช้คำพูดว่า "แสดงว่าจริงๆแล้วก็คือคนประเภทเดียวกัน  แต่ต่างกันแค่ฐานะ"

ออฟไลน์ AkE

ดูกี่ทีก้ยินดีด้วยครับคลิปนี้ 5555 คลิปแห่งปีนั้นเลยล่ะครับ คนพลาดไม่ควรซ้ำแต่อันนี้ 90% ถือว่าหางาน

เอง ครับ

ออฟไลน์ Sit: )

หักไปทางไหนก็ไม่น่าพ้นครับ
คันนี้พลาดเพราะฝืนตาม gtr เข้าไปในช่องที่ไม่พอสำหรับสองคัน ดูไปดูมาผมว่า bmw มอง gtr มากไปเลยหลง line ตามเข้าไปแล้วตัดสินใจช้า
รู้ตัวอีกทีทำไรไม่ทันละ

ออฟไลน์ keng

สวัสดีครับท่านสมาชิก ผมอยากทราบว่า BMW ที่อยู่ในคลิปมีใครพอจะบอกได้ไหมว่าเป็น BMW รุ่นอะไร แรงม้าประมาณเท่าไหร่ ตอนท้ายคลิปจะมีรูป BMW เต็มๆเลยครับทั้งข้างหน้าข้างหลัง
และถ้าเป็นท่านสมาชิกตกอยู่ในสถานการณ์ดังกล่าว ท่านจะเลือกเบรคตรงหน้ารถพ่วง หรือหักซ้ายหรือหักขวาดี
ขับขี่ระมัดระวังกันหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ :)

เวลา 2.22 นาที ช่องนั้นเป็นผมจะไม่ตามตั้งแต่ตบซ้ายแล้ว ออกจากซ้ายมุดไปขวาอีก รถมันชิดกันมาก เพราะรถเราแรงไม่เท่ารถเค้า

ออฟไลน์ turbo lover

สำหรับผมถ้าเจอGTR ผมไม่เล่นด้วยเด็ดขาดครับ หลบซ้ายให้เค้าไปครับ
รถที่แรงที่สุดในบ้านผมมีแค่ e300 bluctec กับ civic rsแค่นั้นครับ
เคยเจอAventador มาจากข้างหลัง
บน ทางด่วนบูรพาวิถี ข้างหน้าผม5series พอ Aventadorมาผมพร้อมใจกับ คันข้างหน้าหลบซ้ายให้เลย ตอนนั้นผมกดอยู่ประมาณ150
ผมถอนแล้วหลบซ้ายให้แล้ว Avenก็หายไปอย่างรวดเร็ว
รถมันคนละพิกัดกัน
ถ้าจะเล่นกับGTR เอาlamboไม่ก็Fer
ไปเล่นเถอะครับ

ออฟไลน์ apinui

ผมไม่ตามตั้งแต่มันรูดซ้ายแล้วครับ ....

ถึงแม้ว่า ถ้าผมขับรถที่มีดีกรีพอๆกับ GTR แบบที่เรียกกันว่า เล่นได้ ... และถ้าคนเล่นมันพารูดซ้าย เป็นอันเลิกเล่นครับ ...

ถือว่า เสียมารยาทและไม่มีฝีมืออย่างยิ่งครับ ...

ออฟไลน์ bingoman

มันคือ 3 ธรรมดาครับอาจจะ 320d, 320i, 328i นี่แหละในช่วงนั้น จะขายรุ่นประมาณนี้ จะมีอีกรุ่นที่ไม่น่าใช่ก็คือ ActiveHybrid 3 ครับ

ช่วงเคสนี้ 330e น่าจะยังไม่มีในไทยด้วยครับ

แต่คลิปนั้น ตั้งชื่อคลิปให้ดูเท่ห์ๆ ว่า M-Power ไม่เข้าใจเหมือนกัน อาจจะหมายถึงไปจูนเพิ่มหรือติดกล่องเพิ่มก็มากสุดประมาณนั้นครับ  ไม่ใช่ M3 แน่ๆ

ปล. จากคนขับ ซีรี่ย์3 รุ่นเดียวกับในคลิปนั่นแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2019, 19:02:17 โดย bingoman »

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เม้นต์ผมไม่เกี่ยวกับคำถาม จขกท เลย แต่เห็นคลิปพวกนี้ทีไรก็ได้แต่คิดว่าเมื่อไหร่คนเราจะมียางอายเมื่อทำผิดกฏจราจรกันซักที

ออฟไลน์ basterias

ทั้งวิ่งไหล่ทาง ทั้งมุดขนาดนี้ ไปลงสนามทั้งคู่ดีกว่าไหม บนถนนไม่คำนึงว่าคนอื่นจะเดือดร้อนบ้างหรือ  :(
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ Turin

มันคือ 3 ธรรมดาครับอาจจะ 320d, 320i, 328i นี่แหละในช่วงนั้น จะขายรุ่นประมาณนี้ จะมีอีกรุ่นที่ไม่น่าใช่ก็คือ ActiveHybrid 3 ครับ

ช่วงเคสนี้ 330e น่าจะยังไม่มีในไทยด้วยครับ

แต่คลิปนั้น ตั้งชื่อคลิปให้ดูเท่ห์ๆ ว่า M-Power ไม่เข้าใจเหมือนกัน อาจจะหมายถึงไปจูนเพิ่มหรือติดกล่องเพิ่มก็มากสุดประมาณนั้นครับ  ไม่ใช่ M3 แน่ๆ

ปล. จากคนขับ ซีรี่ย์3 รุ่นเดียวกับในคลิปนั่นแหละ
มีสติกเกอร์คาดข้างรถครับ เขียนว่า M-Power ... ซึ่งจากประสบการณ์รถที่คาดแบบนี้ ไม่ใช่ของจริง (โอเค ยกเว้น Porsche กับ Pulsar  :P )

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
เป็นคลิปที่ทุกวันนี้ยังสงสัยว่าเจ้าของคลิปจะประจานตัวเองทำไม  ;D ;D

ออฟไลน์ ynot9x

ผมไม่ตามตั้งแต่มันรูดซ้ายแล้วครับ ....

ถึงแม้ว่า ถ้าผมขับรถที่มีดีกรีพอๆกับ GTR แบบที่เรียกกันว่า เล่นได้ ... และถ้าคนเล่นมันพารูดซ้าย เป็นอันเลิกเล่นครับ ...

ถือว่า เสียมารยาทและไม่มีฝีมืออย่างยิ่งครับ ...

ผมเจอมาพอสมควร พวกชอบแซงไหล่ทาง เจอตั้งแต่ CH-R ยัน X6

ผมจะสลับขับ focus 1.5 bo กับ f30 วันนั้นขับ 1.5 bo mk3.5

เจอ CH-R เหมือนจะรุ่น 1.8 อัตราเร่งเหมือนไปติดโบมา เร่งดีกว่า CH-R ทั่วไปกว่าปกติ
พยายามดัน ผม แต่ แซงหนีไม่ออก ด้วย 1.5 bo รถผมก็ช่วงล่าง ok มุดคล่อง อัตราเร่ง
ก็สู้รถบ้านทั่วไปได้สบายๆ ทีนี้ เขาเล่น แซงไหล่ ทาง เลยครับ ผมก็หาช่อง แซงคืน พอแซง
คืนได้ ก็แซงไหล่ทาง อีก

ที่เล่าให้ฟังคือมีคนที่ขับรถลักษณะแบบนี้อยู่พอสมควรครับ แม้แต่ตอนขับ f30 เอง
ก็เจอ X6 ใช้มุขแซงไหล่ทางครับ

แต่บ้างครั้ง มันก็จำเป็นครับ เพราะพี่ไทยเล่น ขับรถ บนทางด่วน อัตราเร่งเท่ากันอยู่ 3 ช่องเป็นแพ
คันข้างหลังก็ติดกันยาว มันก็มีเหตุให้ต้องทำแบบนี้ครับ

ส่วนรถใน clip สังเกตุ ท่อไอเสีย ออกเดี่ยว ไม่คู่ จะเป็น 320i หรือไม่ก็ 320d เครื่อง n20 กับ n47 กันชนหน้าเปลี่ยนเป็นรุ่น sport line ส่วนล้อ เอาล้อ รุ่น luxury ไปทำสีดำ และกันชนท้ายเป็นรุ่น luxury ครับ เดาว่าเอา 320i หรือ d luxury ไปแต่งมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2019, 21:05:16 โดย ynot9x »
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ xenon

• Full Member
ยังดีที่เริ่มกดเบรคตอนล้อตรงแล้ว ไม่งั้นยับทั้งคัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น่าจะF30 320d/i Luxury ประสบการณ์ยังน้อยมาก

ออฟไลน์ Arnan_td

• Full Member
คันในคลิป 320i ชุดแต่ง m per ครับ

ออฟไลน์ chaithawat

320 ธรรมมดานี่หละครับ ไม่ i d ไม่ใช่ M per หรือ M sport ล้อยังลักชูรี่พ่นสีอยู่เลย กับระยะเบรคที่ยังยาวกว่าปกติ ถ้าเดิมๆแบบนี้ไล่กันรถติดๆคงไม่หนีกันเท่าไรอยู่ที่่จังหวะและใจมากกว่า ถ้ารถโล่งๆโดนฉีกเป็นวุ้นแน่ๆ

ออฟไลน์ kiwiwi

มุดจะเอาชนะ ต้องหาช่องแบบไม่ดันคู่แข่งครับ

แต่นี่ ดูทรงแล้ว มุดแบบดันกวนประสาทชาวบ้านเค้า

ออฟไลน์ Pegasus7700

น่าอาย ขับไม่ได้เรื่อง. และควรไปเล่นที่โล่งๆ หรือดึกๆไม่มีรถนะ
ตะไล่ ใส่กันก้อทำไปเหอะ

ต่อให้รถไม่แรงเท่า แต่หากขับแล้วดูsmartกว่านี้หน่อย มันจะแพ้แบบหล่อๆ

แบบนี้อายแทน
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ spn

น่าจะF30 320d/i Luxury ประสบการณ์ยังน้อยมาก
ประสบการณ์น้อยไม่พอ ยังเล่นในเวลาที่ไม่ควรเล่น
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ SM.

จะทำไปเพื่ออะไร  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\