โพลล์

เห็นด้วย
7 (5.8%)
ไม่เห็นด้วย
113 (94.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 118

ปิดการโหวต: ตุลาคม 23, 2019, 22:09:22

ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นด้วยหรือไม่ที่ รมต. คมนาคม จะบังคับติด GPS รถส่วนบุคคลและบังคับจ่ายรายเดือน  (อ่าน 11575 ครั้ง)

ออฟไลน์ boogie2020

• Hero Member
ถ้ามันทำให้อุบัติเหตุลดลงได้อย่างมีนัย ผมก็โอเคนะ  แต่ต้องมีตัวเลขมายืนยันนะ

เพราะกฎหมายหลาย ๆ ตัวที่ออกมาด้วยความหวังดี  แต่มันไม่ตอบโจทย์ ไม่บรรลุวัตถุประสงค์ แต่กลับไม่มีการยกเลิกกฎหมายเหล่านั้น  ยังคงบังคับใช้อยุ่ สร้างความสับสน ขัดกันเองในหลายๆ ด้าน   ยกตัวอย่างเช่น  สกรีนคำเตือน สกรีนรูปน่าเกลียด ๆ บนซองบุหรี่ เพื่อให้อัตราการสูบลดลง >  แล้วมันลดลงไหม ?  >  ถ้าไม่ลด ก็ควรต้องยกเลิกหรือปล่าว ?

-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ MUK

ดีครับแต่ต้องไม่มีรายเดือน 

ออฟไลน์ bravo

โครงการนี้ แท๊งแน่ๆ ไม่ได้เกิดหลอกครับ
ฟันธง

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
แล้วทำไมไม่ไปบังคับค่ายรถ ติดมาเลยล่ะ ง่ายดี
ลดภาษีให้เค้าไป ไม่มีปัญหาระบบไฟด้วย เดี๋ยวเป็นไรมาไม่เคลมประกันให้ โบ้ยใส่ gps อีก
ทำไมต้องผลักภาระให้ประชาชน แล้วยังต้องเสียค่าบริการอีก หรือได้ภาษีไปด้วย

มันไม่ใช่ไม่ดี มันดี ซึ่งน่าจะมีมาตั้งแต่โรงงานเลย มันจะได้สเถียร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2019, 21:59:10 โดย SRY »

ออฟไลน์ kiwiwi

วันนี้แถวบ้านผมที่มวกเหล็ก บริเวณโรงปูน

รถพ่วงติด gps มีจำกัดความเร็วด้วย
แต่เบรคแตกกวาดรถทั้งฝั่งตัวเองและฝั่งตรงข้ามไปหลายคันเลย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ข้อดีก็มีอยู่หรอก แต่ข้อเสียก็เยอะอยู่ ถ้าจะผลักดันให้เกิดขึ้นจริงได้นี่ผมว่าแทบเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Amnaj

• Sr. Member
เริ่มนำร่อง ที่นักการเมืองกับข้าราชการ ก่อนเลยครับ ท่านกำหนดเป็นนโยบายให้ปฎิบัติไปเลยทุก กรม กอง  แค่นี้ก็หลายล้านคันแล้ว

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
บังคับติดกล้องบันทึกหน้าหลังดีกว่าครับ

บังคับทำให้หมดทุกคันก่อน หรือรอบคัน ซ้ายขวาเลยก็ดีครับ

gps นี่ข้อเสียของ mg เลย  :P

ออฟไลน์ kumpol2511

• Full Member
เริ่มนำร่อง ที่นักการเมืองกับข้าราชการ ก่อนเลยครับ ท่านกำหนดเป็นนโยบายให้ปฎิบัติไปเลยทุก กรม กอง  แค่นี้ก็หลายล้านคันแล้ว
+1  ต่อไปกติด gps ทุกคน เพื่อความปลอดภัย ด้วยเหตุผลเดียวกันดีไหมครับ

ออฟไลน์ alpha14

ยังมีคนบอกว่าไอเดียดีอีกเหรอ ช่างสวนกะแสโลกจิงๆ555

ออฟไลน์ คนขับรถ

• Jr. Member
  • **
แล้วทำไมไม่ไปบังคับค่ายรถ ติดมาเลยล่ะ ง่ายดี
ลดภาษีให้เค้าไป ไม่มีปัญหาระบบไฟด้วย เดี๋ยวเป็นไรมาไม่เคลมประกันให้ โบ้ยใส่ gps อีก
ทำไมต้องผลักภาระให้ประชาชน แล้วยังต้องเสียค่าบริการอีก หรือได้ภาษีไปด้วย

มันไม่ใช่ไม่ดี มันดี ซึ่งน่าจะมีมาตั้งแต่โรงงานเลย มันจะได้สเถียร

ถ้าบังคับค่ายรถติดมันไม่ได้ค่า..........ล่ะะม๊างงงงงงงงครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
รัฐบาลนี่หนอ... ออกแต่ละโครงการ
สุดท้ายเดี๋ยวบิ๊กตู่ก็ออกมาสั่งห้ามแบบ พระเอกขี่ม้าขาวมาช่วย  8)