ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไปลอง Test Drive Fiesta มาบ้างครับ ไปลองมาแล้วขอความคิดเห็นหน่อย  (อ่าน 6573 ครั้ง)

ออฟไลน์ ronin

• Jr. Member
  • **
เมื่อวานได้ไปลอง Test Drive ที่ Ford สุโขทัยมาครับ ผมถึงกับเปลี่ยนใจจองเลยครับ ได้จองรุ่น Top สีขาวไป

ความรู้สึกประทับใจมากครับ หลังจากที่ฝังใจกับ civic และ mazda 3 อยู่นานเพราะได้เลงๆไว้ ก่อนหน้านี้ได้เคยไป test civic jazz mazda 2   mazda 3  vios yaris มา

ผมอยากบอกว่าความรู้สึกการขับน่าจะเอาไปเที่ยบใกล้เคียงกับรถระดับบนกว่าแบบ civic mazda 3 มากกว่า

โดยถ้าเทียบกับ vios แล้วเหมือนรถที่ราคาต่างกันสองแสนเลย ไม่รู้ว่าผมคิดไปเองรึป่าวแต่มันรู้สึกได้ว่าไม่ได้เป็นรถในระดับเดียวกัน

ยังมองไม่เห็นข้อด้อยอื่นๆ ยกเว้นราคาขายต่อเลย

ศุนย์บริการที่สุโขทัยก็บริการดีมาก

- ผมได้ลอง Test ขับแบบให้เห็นการใช้งานของระบบ ESP ด้วยที่ควบคุมการทรงตัว เวลารถลื่นไหลโดยจะมีไฟตรงกลางหน้าจอกระพิบขึ้นเวลาเข้าโค้งหนักๆเมื่อเกิดการลื่นไหล ทำให้ไอ้ระบบ
ตัวนี้ทำงาน

* ใครมี comment ยังไงช่วยบอกด้วยนะครับ เพราะผมจองไปแล้ว 5000 บาท แต่ถ้าไม่เอาเค้าก็คืนเงินให้ครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ผมไปลองมาแล้วครับ เมื่อบ่ายนี้ ถ่ายรูปมาเตรียมทำมินิรีวิวตัวรถด้วย ถ่ายมาหลายส่วนเหมือนกัน

รออ่านคืนนี้นะครับอิอิ

ไปถอยกล้องใหม่มาด้วย เด๋วมาดูกันว่าภาพสวยอ๊ะป่าว

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
ข้อเสียเรื่องการขับขี่มีตรงไหนบ้างครับ ผมก็พึ่งกลับจากโชว์รูมฟอร์ดมาเหมือนกัน แต่ไม่เคยจองเอาไว้ เลยไม่มีสิทธิ์ในโควต้าเทสไดรว์ครับ (ตัวรถยังไม่ยอมให้ดูเลย ทั้งๆที่รถเอามาลงแล้ว แอบงอน)

ออฟไลน์ Satanic za'

ทำไมศูนย์ทำแบบนั้นล่ะครับ แย่มากๆเลยนะ

จะบ้าหรือเปล่า ทั้งๆที่มีรถ แต่ไม่ให้ลูกค้าลอง แล้วใครมันจะจองฟระเนี่ย ปัญญาอ่อนจริงๆ

เดี๋ยวคืนนี้ ผมจะมาลงทีั่ลอง test drive ไว้ให้นะครับ

เรื่องการขับขี่ ไม่แน่ใจเหมือนกันอะครับ ว่ามีข้อเสียตรงไหนบ้าง แต่รวมๆ ผมว่า ดีระดับนึงเลยล่ะ แต่ที่นึงออกก็เป็นเวลาเร่งแซงอะครับ ไม่รู้ผมติดมาจากเกียร์กระปุกหรือเปล่า (รถส่วนตัวที่ใช้อยุ่เป็นเกียร์ธรรมดา เคยขับออโต้ครั้งล่าสุดเมื่อ 3 ปีที่แล้ว ผมเลยตอบไม่ได้จริงๆครับ) รุ้สึกเหมือนเวลาแซง มันให้ความรู้สึกไม่มั่นใจเท่าเกียร์ธรรมดา ซึ่งมันเป้นเรื่องปกติอยุ่แล้วครับ

อีกอย่าง ฝนมันตกนิดๆด้วย เลยไม่ได้ลองอัดมากอะครับ (ลองเหยียบถึงแค่ 120 เอง)

ออฟไลน์ WinWiN

• Newbie
  • *
มารอติดตามดู ::)  mini review ครับคุณพี่gdhsatanic

แทรกถามนิดนึงว่าจองตอนนี้ได้แถมอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• tontranety
ทำไมศูนย์ทำแบบนั้นล่ะครับ แย่มากๆเลยนะ

จะบ้าหรือเปล่า ทั้งๆที่มีรถ แต่ไม่ให้ลูกค้าลอง แล้วใครมันจะจองฟระเนี่ย ปัญญาอ่อนจริงๆ

เดี๋ยวคืนนี้ ผมจะมาลงทีั่ลอง test drive ไว้ให้นะครับ

เรื่องการขับขี่ ไม่แน่ใจเหมือนกันอะครับ ว่ามีข้อเสียตรงไหนบ้าง แต่รวมๆ ผมว่า ดีระดับนึงเลยล่ะ แต่ที่นึงออกก็เป็นเวลาเร่งแซงอะครับ ไม่รู้ผมติดมาจากเกียร์กระปุกหรือเปล่า (รถส่วนตัวที่ใช้อยุ่เป็นเกียร์ธรรมดา เคยขับออโต้ครั้งล่าสุดเมื่อ 3 ปีที่แล้ว ผมเลยตอบไม่ได้จริงๆครับ) รุ้สึกเหมือนเวลาแซง มันให้ความรู้สึกไม่มั่นใจเท่าเกียร์ธรรมดา ซึ่งมันเป้นเรื่องปกติอยุ่แล้วครับ

อีกอย่าง ฝนมันตกนิดๆด้วย เลยไม่ได้ลองอัดมากอะครับ (ลองเหยียบถึงแค่ 120 เอง)

ผมว่าเกียร์ auto มัน ให้ความรู้สึกไม่กระชากแซงได้ดั่งใจ เหมือน เกียร์ manual หรอกครับ ^^

อยากลองเทส เหมือนกัน เพราะผมปัจจุบันใช้ทั้ง เกียร์ auto และ manual ครับ

• **
ผมเยียบได้ประมาณ 150 ครับแต่คิดว่ายังได้อีกเยอะนะครับ เพราะยังแตะได้ไม่เท่าไรเลยเกรงใจเค้า

ช่วงต้นๆจะ จะเร่งได้ดีมากครับ กลางๆถึงปลายก็โอเคนะครับ ไม่ถึงกับอืดมาก แต่ว่าตอนออกตัวอย่างกับบิดมอเตอร์ไซด์เลย

ตอนได้ขับในสนาม แบบหักโค้งมากๆ สนุกมากเลยครับการทรงตัวดีมากถ้าเทีบบกับ vios ที่เค้าเอามาเทียบขับแบบเดียวกัน คนละเรื่องกันเลย vios จะไถลหลุดโค้งกว่าเยอะ

* รถที่ผมเทสเป็นรถ 4dr รุ่น trend

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
ผมว่า 4DR สวยสู้ 5DR ไม่ได้ โดยเฉพาะด้านท้าย ขี้เหร่มากเลย

ออฟไลน์ firstzeng

ผมกำลังหาเวลาว่างไปลองขับอยู่

ส่วนใหญ่ก็ลองกดเล่นๆในรถดู แต่วิทยุที่ติดมากับรถเสียงดีจริงๆ แน่นดี สั่งงานด้วยเสียงใช้ง่ายกว่าที่คิดแหะ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
เทียบ กับ jazz อะครับ อันไหนดีกว่าอะ

• **
เทียบ กับ jazz อะครับ อันไหนดีกว่าอะ

โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าดีที่สุดของรถราคาระดับใกล้เคียงหรือระดับเดียวกันครับ

บอกตรงๆว่าตอนแรกจะออก civic แต่ครอบครัวบอกให้รอ test fiesta ก่อน เลยไป test ซะ ตอนนี้เลยกลับไปจอง fiesta แทน

civic โมเดลนี้ผมชอบมากครับ ชอบเกือบทุกโมเดลที่ออกมาเลยตั้งแต่ 3Dr มาแล้ว เพราะชอบงาน design ของ honda เป็นการส่วนตัว คิดว่าซักวันต้องเป็นเจ้าของให้ได้ พอทำงานได้ซักพักพร้อมเรื่องเงินแล้ว ก็คิดว่าคงได้ออกแน่นอน

แบบว่าเทียบกับหญิงสาวแล้ว     civic เหมือนนางในฝันผมเลย เธอสวยและดีหลายๆอย่าง ( ชุดแต่ง mugen , type R , feel's , j's racing etc....) แต่พอในวันนี้ผมกลับตกหลุมรักสาวน้อยแรกรุ่น ที่ น่ารัก สนุกสนาน และฉลาด คนในครอบครัวก็ชอบ (fiesta)

ยังลำบากใจในโค้งสุดท้ายอยู่ครับ

ออฟไลน์ 6162002

มารออ่าน ด้วยคนครับ กระแสมาแรงจังเลยรุ่นนี้ เอิ๊ก