ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกยังไงกับพวกรีบออกจากซอยแต่ออกมาแล้วขับช้าครับ  (อ่าน 9879 ครั้ง)

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
รู้สึกยังไงครับ เวลาขับรถมาทางหลักเจอพวกรีบออกมาตัดหน้า แต่ออกแล้วขับช้าแทบจะคลาน เออเราเสียจังหวะไม่พอต้องมาหาทางแซงมันอีก

ออฟไลน์ rotaryman

• Hero Member
ทำใจอย่างเดียวครับ ใจเย็นแล้วหาจังหวะแซงเอาครับ  :'(

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

อยากตบครับ

ออฟไลน์ Minister of Joy

• Full Member
รำคาญครับ

ตามมารยาทขับขี่สากล การออกมาจากซอยและต้องทำให้รถวิ่งทางตรงเบรคกะทันหัน ถือว่าผิด ไม่มี awareness จริงๆ

ออฟไลน์ Tom sawyer

ต้องทำใจ เหมือนเด็กคลอดก่อนกำหนดเลยโตยากหน่อย

ออฟไลน์ toonze

พวกนี้คิดว่าเลี้ยวซ้ายผ่านตลอดครับฝังในหัว  แต่จริงๆมันเลี้ยวซ้ายผ่านตลอดเมื่อปลอดภัยเท่านั้น

ออฟไลน์ arte

พวกออกตัวช้า ยังดีกว่าพวกที่ออกจากซอยหรือทางร่วมแรงๆ ไม่รู้เขาจะเบรคหรือไม่เบรคดี เล่นเอาตกใจ พอบี๊ปแตรให้สัญญานหรือ ตบไฟเตือน ก็งอนซะงั้น

ออฟไลน์ Newhang

เจอบ่อยมากครับ

ผมเชื่อว่าสักวันก็เจอดี
อยู่ผิดที่ผิดเวลา ทำบ่อยๆจนชิน สักวันกรรมตามสนอง

ออฟไลน์ Fly to dream

ออกซอยไม่เท่าไหร่ เลี้ยวกลับมาอยู่เลนขวาแล้วไม่เร่งนี่อยากลงไปต่อยหน้ามาก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ adiPureII

เจอประจำ พวกออกจากซอย หรือจากกลับรถ แล้วเหนียวคันเร่ง ไม่มีความเกรงใจคันอื่น ไม่มีมารยาท
ได้แต่ เห้อออออออ

ออฟไลน์ Stp

ถ้าออกมาแบบเปิดไฟเลี้ยวอาจจะเคืองน้อยลงนิดนึง แต่ส่วนใหญ่เจอกับพวกไม่เปิดไฟเลี้ยว หรือบางทีพุ่งออกมาไม่ดูรถขวาเลยนี่แหละ บีบแตรลั่นอย่างเดียวครับ

รู้สึกยังไง เหมือนพวกช้าแช่ขวานั่นแหละ อย่าคิดจะเปลี่ยนสันดานคนพวกนี้ อวยพรให้รอบหน้าเจอพวกหกล้อ สิบล้อละกัน โชคร้ายสุดก็เจอพวกมีปืนในรถ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ bravo

ผมเจอบ่อยเหมือนกันครับ พวกไม่สนโลก
ออกจากซอย แล้วขับช้า
เข้าทางหลักแล้วตัดเข้าเลนขวาสุด แล้วขับช้า
เจอทางคอขวด ไม่สลับซ้ายคัน ขวาคันให้คันอื่นได้ไปบ้าง แต่พอได้ไปแล้วก็ขับช้า
กลับรถ แล้วก็ขับช้าในเลนขวา

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่รู้สึกอะไรครับ เจอเป็นปกติจนชิน อีกอย่างที่เจอบ่อยคือขับตามคันหน้าแล้วจู่ๆมอไซแซงขวาแล้วปาดด้านหน้าเราเข้าซ้ายตบไฟเลี้ยวเข้าซอยก็เจอปกติ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เจอถนนว่างค่อยปาดหน้ากลับสิครับ
ปาดแล้วค่อยขับช้าๆ ผมชอบครับพวกนี้
กวนตีนเราก่อน เราเล่นกลับได้
ถ้าชนตูดเราถือว่าคันหลังผิด !!

ออฟไลน์ zgmx9900

ถ้ารีบออกมาแล้ว ชิดซ้าย ไม่ออกมากินเลนเพื่อนก็เฉยๆจนชินไปละ

แต่ที่หงุดหงิดก็พวกอยู่ในซอยแล้วเครื่องแรง พอออกถนนใหญ่ได้นี่หมดแรง

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

พวกที่ออกมาแบบเลาะซ้ายริมถนนก็น่ารำคาญครับ มันทำให้รถทางตรงเสียจังหวะ ควรรอเลนซ้ายว่างแล้วค่อยออกมาทีเดียวเลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ johnlee

เส้นทางเดียวกัน  ระหว่างผมขับ อัลมีร่า  และ ขับ 10ล้อ

เอ้อ ออกมาตัดหน้ารถเก๋งบ่อยมากนะ  แต่สิบล้อไม่ค่อยกล้า  จอดรอกันเรียบร้อย

ขนาดรถก็มีผลนะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Altima

ผมว่าพวกนี้คือมือใหม่นะ กลัว ไม่กล้าเหยียบคันเร่ง หรือขี้เหนียวจนไม่อยากใช้น่ำมัน เจอมาเยอะกับพวกที่มานั่งรถผมเห็นผมขับรถรอบตัดแล้วบอกว่าเปลืองน่ำมัน ผมตอบได้คำเดียว อยากประหยัดน่ำมันก็ไม่ต้องใช้รถ จบ

ออฟไลน์ basterias

ออกซอยไม่เท่าไหร่ เลี้ยวกลับมาอยู่เลนขวาแล้วไม่เร่งนี่อยากลงไปต่อยหน้ามาก

บางทีผมก็เห็นใจเขานะครับเพราะถ้ากลับรถแล้วพยายามจะไปซ้ายสุดต้องตัดผ่าน 2-3 เลน เขาอาจอยู่ขวาแล้วอาจพยายามเร่งอยู่ก็ได้ครับ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ redsun

ทำใจครับ ให้อภัย ไม่หาเรื่อง ใจเราสบายก่อนใครเลยครับ
บนถนนมีทุกอย่างจริงๆ แย่มากๆกว่านี้ก็มี
ได้จังหวะก็แซงๆไปครับ

ออฟไลน์ cadherin

บ้านผมอยู่ท้ายซอย ต้องขับผ่านซอยย่อย ก่อนถึงถนนใหญ่
มีรถ ที่ออกจากซอยย่อยตัดหน้า ไม่ได้ดูรถที่ขับตรงมา
มอเตอร์ไซค์ขับออกจากซอย ก็เลี้ยวซ้ายออกมาเลย ไม่แคร์ว่ามีรถตรงมา

ที่เบื่อมากคือ รถ อีโคคาร์ ชอบขับจี้ตูดในซอย แต่พอถึงถนนใหญ่ ขับช้าเชียว

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
อย่าไปอะไรกับเขาเลย ขับไปให้ถึงที่หมายของเราดีกว่า หาช่องแซงได้ก็แซงไปครับ 
บนถนนไทยมีคนขับรถเฮงซวยสารพัดแบบ ถ้าเครียดทุกเรื่องระวังเส้นเลือดสมองแตกตาย มะเร็งถามหาไปซะก่อน ;)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ Symphonic

ขออนุญาตนำคำพระมาพูด “ถ้าเรายึดติด ตัวกู ของกู รถกู ถนนกู”
อะไรๆ มันก็ไม่ถูกใจเราไปหมดล่ะครับ  แต่ถ้าเราคิดว่าถนนมันเป็น
ของส่วนรวม เราแค่มาอาศัยใช้ขั่วคราว ใช้ผ่านไปแล้ว คนอื่นก็เข้ามา
ใช้ต่อ ใช้ด้วย ดังนั้น แซงได้ก็แซงไป แล้วก็ลืมๆ มันไปซะ

หรือคิดอีกที บางที บางเวลาที่พ่อแม่เราที่อายุเยอะแล้ว ขับรถงกๆ เงิ่นๆ
ลูก เมีย น้องสาวเราที่ขับรถยังไม่แข็ง ก็อาจทำให้คนอื่นหงุดหงิด
เรายังแอบนึก ขอให้คนอื่นให้อภัย ไม่เอาเรื่องคนของเราเลยไม่ใช่เหรอ?
แล้วเราจะไม่คิดให้คนอื่นเขาบ้างล่ะ?

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

อยากชนตอนที่มันยังออกมาไม่พ้นซอย....... แม่*

ออฟไลน์ BigCat

555555 พุ่งออกจากซอยแรงมาก ไม่ดูเชี่ยมไรเลย ไม่เบรค  พอเพื่อนมาทางตรงเบรคตัวโก่ง ไม่เร่งนะ ค่อยๆคลาน 55555

คงได้แต่รวยพร
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ XMSL

พวกมีปมครับ เราๆที่โพสต์ที่ดูเพจไม่ทำถนนก็น่าอยู่ขึ้นอีกหน่อยแล้วครับ

ออฟไลน์ flybigbear

รู้สึกแย่ แต่ก็ได้แต่อโหสิกรรมให้ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ธรรมดาครับ เพราะออกจากซอย อยู่เลนซ้าย บางทีมีมอเตอร์ไซต์ มีรถจอดริมถนน มีบลาาาาา เยอะแยะ ผมว่าเรื่องปกติมาก

ต้องดูจังหวะที่เขาออกซ้ายมามากกว่า ว่าออกมาแบบกระชั้นชิด จนรถวิ่งมาต้องเบรคตัวโก่ง หรือป่าว

ถ้าไม่ใช่ มีจังหว่ะให้ออก คนมาทางตรงเห็นแต่ไกล เบรคได้ ก็ไม่ใช่เรื่องผิด หรือ แปลก อะไร

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
กวนทีนไง รีบออกตัดหน้าแล้วก็มาช้า ถถ

ออฟไลน์ TheZero

ติดกันชน หน้าหนาๆ เหล็ก สัก นิ้ว  แล้วทำประกัน ชั้น 1 ไว้ด้วยครับ