ผู้เขียน หัวข้อ: Vox vs CTX และการติดฟิล์มที่ sun roof  (อ่าน 4021 ครั้ง)

ออฟไลน์ PKM

• Newbie
  • *
Vox vs CTX และการติดฟิล์มที่ sun roof
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 08:06:48 »
ขอถามฟิล์ม Vox ceramic shield กับ CTX Ceramic pro เทียบกันดี-ไม่ดีต่างกันอย่างไรครับ และราคาประมาณเท่าไร

อีกเรื่องคือรถที่มี sun roof ควรติดฟิล์มที่ sun roof ด้วยไหมครับ ควรใช้ฟิล์มรุ่นไหนเบอร์อะไรดีครับ

ออฟไลน์ basterias

• Hero Member
Re: Vox vs CTX และการติดฟิล์มที่ sun roof
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 08:31:39 »
ผมไม่ได้ใช้ทั้ง 2 ยี่ห้อ แต่ขอตอบส่วนของ sunroof นะครับ

ตอนแรกผมคิดว่าจะไม่ติดฟิล์มที่ sunroof เพราะอยากได้ความชัดของท้องฟ้า หรือความสวยงามของบรรยากาศ ปรากฏว่าร้อนมากครับ ไม่ไหวจะทน แม้ว่าจะผิดผ้าคลุมมาแล้วแต่ด้วยความที่ sunroof ใหญ่มาก ความร้อนมันทะลุมาครับ สุดท้ายเอาไปติด 40% ทุกวันนี้ เปิด sunroof เฉพาะเช้าเย็น-กลางคืน โอเคขึ้นมากครับ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ supremo

• Jr. Member
  • **
Re: Vox vs CTX และการติดฟิล์มที่ sun roof
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 08:37:25 »
ขอถามฟิล์ม Vox ceramic shield กับ CTX Ceramic pro เทียบกันดี-ไม่ดีต่างกันอย่างไรครับ และราคาประมาณเท่าไร

อีกเรื่องคือรถที่มี sun roof ควรติดฟิล์มที่ sun roof ด้วยไหมครับ ควรใช้ฟิล์มรุ่นไหนเบอร์อะไรดีครับ

ควรติดคับ ผมติด CTX ProBLACK 80

ออนไลน์ Stp

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 08:51:07 »
บริเวณซันรูฟ หรือหลังคากระจก ควรเลือกฟิล์มเกรดดียอมจ่ายแพงหน่อย ถ้ายังชอบความเป็นซันรูฟส่วนใหญ่ฟิล์มเกรดดีเนื้อใสติดแล้วยังได้อารมณ์ซันรูฟเหมือนเดิมแหละ อย่าคิดจะเอาของถูกเพราะบางคนชอบบ่นว่ารถมีซันรูฟแล้วร้อน ซื้อรถมีซันรูฟมาทำไมไม่เหมาะเมืองไทย บลา บลา
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 10:45:49 »
เปิด หรือ ปิด ก็ควรติด film เข้มบาง อ่อน  แล้วแต่ ความชอบ เพราะ ช่วยลดแสง และความร้อน ได้  8)
One Day.

ออฟไลน์ bennieT8

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 16:19:08 »
ผมติดเข้มเลยครับ 3M FXR20 ใช้งานจริงแล้วมืดกำลังดีครับ

ออฟไลน์ wsonpee

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2019, 22:44:32 »
ผมติด 3m crystalline กับ panoramic glassroof บานใหญ่ เอาอยู่ครับ เลือกที่กันร้อนดีๆ  ดีกว่าครับ