ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานผมโชคดียิ่งกว่าถูกหวยซะอีก!  (อ่าน 6708 ครั้ง)

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
แหะๆ จั่วหัวซะ.... อ่านข้อความดูก่อนหมั่นใส่ผมนะ ^^'

คือเมื่อวานวันศุกร์ ผมขับรถกลับบ้านที่ภูเก็ตขับมาถึง เส้น พังงา - ภูเก็ต ฝนเริ่มเทตกลงมาหนักมากๆ เลยขับความเร็วแค่ 90-110 ขับไปได้สักพังนึงเจอ มิตซู สตราด้ายกสูง ขับอยู่พวกก็เร่งความเร็วขึนคงกะไม่ให้ผมแซง ผมเองก็ไม่รีบเลยก็ขับตามๆกันมาจนถึงโค้งตัว S ก่อนเข้าบ้านกะไหล ( เป็นโค้งปราบเซียนทั้งแหกทั้งตายกันไปหลายแล้ว ด้วยโค้งตัวแรกเป็นโค้งเกือบๆหักศอกโค้งออก มีสะพานรับตรงโค้ง คอสะพานทรุด ) เข้าโค้งแรกกัน มิตซู + รถผมลดความเร็วเหลือประมาณ 70-80 ( ฝนยังคงตกหนักมาก ) แล้วคนขับมิตซู หลบลงไปเลนซ้ายให้ผมแซงขึ้นไป ตอนแรกก็ว่าจะแซงขึ้นไปเลยแต่ อะเดี๋ยวรอให้ออกจากโค้งอีก โค้งดีกว่า  ปรากฎว่าตอนมิตซูเข้าโค้งและลงจากสะพาน  ตูดรถท่าน ก็หันมาทางรถผม ไหลผ่านหน้ารถผมเฉี่ยวไปนิดเดียวก่อนผมจะคิดอะไรทัน รถมิตซุคันนั้น ก็หมุนกลับไปเลนด้านซ้ายฟาดกับคนกรีดกั้นไหล่ทาง @_@' ตอนแรกว่าจะจอดดู แต่เห็นจากกระจกหลังว่าไม่เป็นอะไรมากเลยขับต่อไปด้วยใจตุ้มๆต้อมๆ เอิ๊กกกกกกกกกกกกกก ถ้าผมแซงขึ้นไปตอนอยู่ในโค้งนะ ไม่อยากจะคิดเลย >_<

ช่วงนี้ฝนตกๆเพื่อนสมาชิกก็ขับๆรถกันระมัดระวังมากกว่าปกติหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: เมื่อวานผมโชคดียิ่งกว่าถูกหวยซะอีก!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 20:41:49 »
โชคดีมากๆครับ ขับรถไม่เร็ว มีสติ ปลอดภัยสุดๆๆละครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

Re: เมื่อวานผมโชคดียิ่งกว่าถูกหวยซะอีก!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 20:51:37 »
อ่านไปก็ตื่นเต้นไป เพราะผมไม่โชคดีแบบคุณคับ โดนอัดเต็มๆตูดบี้เลยย แถมหน้าก็เละ >.<"  สงสารรถง่ะ เพิ่งเปลี่ยนป้ายมา ก็ใช้ประกันซะคุ้มเลยครับ  ขนาดเราขับระวังแล้ว แต่เพื่อนร่วมทางไม่เล่นด้วยก็เกมส์โอเวอร์ครับ T_T

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 20:52:29 »
เล่าซะเห็นภาพชัดเจนเลยครับ มีสติและใจเย็น ช่วยเซฟชีวิตจริงๆ >_<

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 21:00:09 »
ทางนั้นโค้งไม่รู้จะโหดไปไหน อยากดริฟให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย แต่ไม่ทำ เพราะทำไม่เป็น

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 21:25:09 »
ทำบุญด่วน อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ rob

• Jr. Member
  • **
  • I'm ET
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 21:48:23 »
ขับไวจังเลยครับ ตั้งเกือบร้อย เป็นผมคงขับไม่ไวขนาดนั้นหรอกถ้าฝนตกหนัก ทัศนวิสัย ไม่ค่อยดีคงไม่ขับไว ถึงรีบก็คงเอาปลอดภัยไว้ก่อน

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 21:48:55 »
โชคดีจริงๆ เลยนะครับที่มันไม่เกิดขึ้นกับเรา
ยังไงก็ขอฝากพี่ๆ ทุกท่านขับรถช่วงนี้ต้องระวังกันหน่อยแล้วกันครับ  ;)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 22:30:27 »
มายืนยัน นอนยัน ว่าโ้ค้งนั้นแหกกันมาเยอะจริงๆ ครับ รถยุโรปเทพๆ ยังพุ่งหลาวไปหลายคันเลย
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 22:58:44 »
ตรงคอเอนรึป่าวคับ  ถ้าคอเอนนี้ถนนก็หลายเลนอยู่นา แต่ฝนตกก็แฉลบได้หมดแหละคับ    รถดี ไม่ดี ก็ถึง Limit เร็วกว่าปกติ

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 11:25:24 »
@คุณ Deaw_BenZ'' ไม่ทราบว่ารถซ่อมเสร็จรึยังครับ ตอนผมเห็นรูปที่ถ่ายมาเสียดายรถแทน T_T

ทำบุญด่วน อิอิอิ
ว่าจะต้องไปจัดสักชุดเหมือนกันละครับ

ตรงคอเอนรึป่าวคับ  ถ้าคอเอนนี้ถนนก็หลายเลนอยู่นา แต่ฝนตกก็แฉลบได้หมดแหละคับ    รถดี ไม่ดี ก็ถึง Limit เร็วกว่าปกติ
ไม่ใช้ครับ ก่อนเข้าแยกกะไหลครับ ตรงคอเอนก็อันตรายมาก ขนาดทำใหม่แล้วผมยังเคยเห็นรถไปเสยเกาะกลางอยู่เลยครับ

ขับไวจังเลยครับ ตั้งเกือบร้อย เป็นผมคงขับไม่ไวขนาดนั้นหรอกถ้าฝนตกหนัก ทัศนวิสัย ไม่ค่อยดีคงไม่ขับไว ถึงรีบก็คงเอาปลอดภัยไว้ก่อน

ขอบคุณครับ พอดีเชิดกระจกด้วยน้ำยากันฝน แล้วขับประจำพอจะจำหลุมจำแอ่งน้ำได้บ้างครับ แต่ก็ไม่เร็วทุกช่วงนะครับ กลัวเหมือนกัน ^^'

ออฟไลน์ superpock

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 11:31:48 »
  ดวงประจำวันของท่านมีความใกล้เคียงกับตูดมากๆเลยนะครับ

เพียงแต่เป็นตูดผู้ชายหนะสิ   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 12:06:30 »
  ดวงประจำวันของท่านมีความใกล้เคียงกับตูดมากๆเลยนะครับ

เพียงแต่เป็นตูดผู้ชายหนะสิ   ;D ;D ;D

5555+

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 22:23:49 »
@คุณ Deaw_BenZ'' ไม่ทราบว่ารถซ่อมเสร็จรึยังครับ ตอนผมเห็นรูปที่ถ่ายมาเสียดายรถแทน T_T

เสร็จแล้วครับ รอประมาณ 3 อาทิตย์ แต่...มีปัญหาต่อเนื่อง คือ มีสัญญาณไฟ D กระพริบ และ ABS โชว์ เข้า-ออก ศูนย์อีกอยู่ร่วมเดือน กว่าช่างจะรู้ว่าเป็นที่กล่องควบคุม ABS มีปัญหา เค้าเลยเปลี่ยนให้ใหม่ ตอนนี้ปกติสุขดีแล้วครับ ;D

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:05:30 »

เสร็จแล้วครับ รอประมาณ 3 อาทิตย์ แต่...มีปัญหาต่อเนื่อง คือ มีสัญญาณไฟ D กระพริบ และ ABS โชว์ เข้า-ออก ศูนย์อีกอยู่ร่วมเดือน กว่าช่างจะรู้ว่าเป็นที่กล่องควบคุม ABS มีปัญหา เค้าเลยเปลี่ยนให้ใหม่ ตอนนี้ปกติสุขดีแล้วครับ ;D

ขอบคุณครับ

ดีใจด้วยครับที่กลับมาเหมือนเดิมครับ ^^