ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง รีวิวสรุป Toyota GR Supra (A90) : 4,999,000 บาท (CBU) //  (อ่าน 8522 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
พาไปชมรถคันจริง รีวิวสรุป Toyota GR Supra (A90) : 4,999,000 บาท
(นำเข้า CBU) พร้อมคลิปอัตราเร่ง 0-100 km/h และ ภาพภายนอก - ภายในห้องโดยสาร

อ่านข้อมูล และ ชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/photo-short-review-toyota-gr-supra-a90-thailand/

Seadog

• บุคคลทั่วไป
สวยมากครับ ทะเบียนก็สวย ราคาน่าจะพอๆกับรถ :o

ออฟไลน์ SM.

เป็นรถที่ได้รับคำชมเยอะมากนะครับ แต่ผมก็ยังมองมันไม่สวยอยู่ดี  :P :P :P :P

ออฟไลน์ basterias

ตอนแรกอยากได้มากๆเลย แต่อ่านรีวิวต่างๆแล้วไปจบที่ C43 ดีกว่า รูปร่างมันสวยถูกใจนะครับแต่ดูจะโฉบเฉี่ยวไปหน่อยขับประจำวันไปติดต่องานคงไม่เหมาะ  8)
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ AkE

เสียงเครื่องเพราะ รถน่าใช้ แรงดีครับ แต่ถ้าซื้อขอ 340i ละกัน 555

ออฟไลน์ PaPaMan

BMW supra
ก้านไฟเลี้ยวกับก้านปัดน้ำฝนก็ยังไม่ใช่โตโยต้า

ออฟไลน์ IS2000

จากที่ใช้มารู้สึกเหมือนกันครับ ผมว่ารถคันนี้ขับได้ตามสั่งถ้าขับดีก็บาลานซ์มากแต่ถ้าขับจงใจบู้ท้ายก็พร้อมจะดิ้นตลอดเวลา จริงๆอยากให้ช่วงล่างแข็งกว่านี้ตอนปรับเป็นสปอร์ตโมทเห็นว่ารุ่นปีหน้าจะมีการปรับตรงนี้
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ <Sportivo>

• Full Member
คงเป็นรถที่ไม่หวังยอดขาย ภายในสไตล์แคมรี่ผสมอัลติสเลย ไม่สมราคา

ส่วนภายนอกก็ออกแบบผิดพลาด รถทรงนี้ถ้ามีสปอยเลอร์หลังใหญ่ๆจะสวยมาก ดันออกแบบตูดเป็ดมาทำไมไม่รู้ ถ้าตัดออกยังจะดูดีกว่า คือมันทำให้อารมณ์อยากรถสะดุดลง เรื่องการออกแบบรถให้เร้าอารมณ์นี่ค่ายเยอรมันทำได้ดีกว่าค่ายญี่ปุ่นเยอะ ขนาด porche benz bmw รุ่น 10-20 ปีที่แล้วยังดูสวยได้อยู่เลย

New Supra ถ้าเอาไปแต่ง ต้องแก้ตรงนี้ก่อนทุกคัน engineer น่าจะรู้ได้แล้วนะว่าลูกค้าไม่ชอบตูดเป็ดแบบเดิม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2020, 14:50:03 โดย <Sportivo> »

Seadog

รุ่นนี้ในรูปดูเฉยๆ มาก แต่ตอนไปเห็นคันจริงที่ motor show ผมว่าสวยครับ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

คิดว่าคงมีแฟนคลับไม่น้อยที่ทำใจซื้อไม่ลงเพราะรูปร่างหน้าตาที่ประหลาดเกิน

ออฟไลน์ XaNaX

• Sr. Member
Re: // พาไปชมรถคันจริง รีวิวสรุป Toyota GR Supra (A90) : 4,999,000 บาท (CBU) //
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 13:51:58 »
สวยครับ แต่เปิดกระโปรงท้ายออกมานี่เหมือนป้าอ้วนตูดบานเลยครับ  :-X

ออฟไลน์ ACE

• Jr. Member
  • **
Re: // พาไปชมรถคันจริง รีวิวสรุป Toyota GR Supra (A90) : 4,999,000 บาท (CBU) //
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 14:00:46 »
ระบบเบรค น่าจะใส่จานสวยๆเต็มๆมากกว่านี้นะครับ  ::)
2015 Porsche Cayman (Flat-6 2.7 NA)
2006 Mercedes-benz SLK200 (I4 1.8 Supercharge)
2014 Mercedes-benz E250CDI (I4 2.1 Turbo Diesel)
2015 BMW Activehybrid 3 (L6 3.0 Turbo Hybrid)
2013 Audi Q7 (V6 3.0 Turbo Diesel)
2022 Mercedes-benz C43 (V6 3.0 Turbo)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 14:59:01 »
Toyota Supra พลานุภาพ พลิกโลก

ผมอยากได้สีเหลือง รอดูไปก่อน

เพราะโตโยต้ากะขายยาว ๆ แน่นอน

เด๋วก็จะมีรุ่นพิเศษตามมาอีกเยอะแยะ

จะรอพวงมาลัยใหม่ ล้อลายใหม่ สีใหม่

ไม่รีบซื้อครับ เพราะงบไม่พอด้วย 5555

ออฟไลน์ lambkin

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 15:11:01 »
คงเป็นรถที่ไม่หวังยอดขาย ภายในสไตล์แคมรี่ผสมอัลติสเลย ไม่สมราคา

ส่วนภายนอกก็ออกแบบผิดพลาด รถทรงนี้ถ้ามีสปอยเลอร์หลังใหญ่ๆจะสวยมาก ดันออกแบบตูดเป็ดมาทำไมไม่รู้ ถ้าตัดออกยังจะดูดีกว่า คือมันทำให้อารมณ์อยากรถสะดุดลง เรื่องการออกแบบรถให้เร้าอารมณ์นี่ค่ายเยอรมันทำได้ดีกว่าค่ายญี่ปุ่นเยอะ ขนาด porche benz bmw รุ่น 10-20 ปีที่แล้วยังดูสวยได้อยู่เลย

New Supra ถ้าเอาไปแต่ง ต้องแก้ตรงนี้ก่อนทุกคัน engineer น่าจะรู้ได้แล้วนะว่าลูกค้าไม่ชอบตูดเป็ดแบบเดิม

ภายในแคมรี่ผสมอัลติส what!? ยก bmw มาทั้งดุ้นขนาดนี้ยังเหมือน toyota

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 16:04:47 »

ภายในแคมรี่ผสมอัลติส what!? ยก bmw มาทั้งดุ้นขนาดนี้ยังเหมือน toyota

ยกตรงไหนมา???

ออฟไลน์ GoatGoat

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 16:37:25 »

ปุ่ม คันเกียร์ มือจับ iDrive จอ คอนโซล เครื่องเสียง อารมณ์ BMW มาเต็มครับ ทั่วโลกยืนยัน
ก็เข้าใจได้ ก็พี่โตให้ BMW ทำให้ แล้วมาเปลี่ยนดีเทลจุกๆจิกๆ

ออฟไลน์ EVA01

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 16:49:55 »

ผมเคยลองเข้าไปนั่ง ความรู้สึกยังไงมันก็คือภายใน bmw นะครับ  แต่แค่ดู cheap กว่า โดยเฉพาะพวงมาลัย
อันนี้ความเห็นส่วนตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2020, 17:46:25 โดย EVA01 »

Turbocharger

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 17:43:58 »
ผมว่าพวงมาลัยดูบ้านๆ เกินไป เหมือนพวงมาลัย yaris เลย ซึ่งไม่เข้ากับรถอย่างแรง แต่ส่วนที่เหลือถือว่าโอเคอยู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2020, 17:49:58 โดย FF »

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 18:20:08 »
Toyota Supra พลานุภาพ พลิกโลก

ผมอยากได้สีเหลือง รอดูไปก่อน

เพราะโตโยต้ากะขายยาว ๆ แน่นอน

เด๋วก็จะมีรุ่นพิเศษตามมาอีกเยอะแยะ

จะรอพวงมาลัยใหม่ ล้อลายใหม่ สีใหม่

ไม่รีบซื้อครับ เพราะงบไม่พอด้วย 5555

ผมว่ามีสิทธิลงเครื่อง S58 ตัวเดียวกับที่วางใน M4 แน่ๆเลยงานนี้

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 18:44:40 »

ผมว่ามีสิทธิลงเครื่อง S58 ตัวเดียวกับที่วางใน M4 แน่ๆเลยงานนี้

แล้วจะแพงขึ้นอีกสินะครับ บรึ๋ยยยยย

ดูจากรีวิวแล้ว คิดว่ามันคล้าย Toyota 86 ที่แรงขึ้น

ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ๆ ถ้าผมได้ลองขับ ผมต้องชอบแน่ ๆ ครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 19:15:16 »

ผมบอกยกมาไม่ได้บอกว่ายกมาจาก z4  แต่ทุกส่วนเป็นของ bmw ไม่มีส่วนไหนที่มาจาก toyota เลยระบบแอร์เอย ระบบเอ็นเตอรเทนเม้นเอย ผมไปลองนั่งปิดตรา toyota ยังไงก็ bmw ชัดๆ อีกอย่างบ้านผมก็ใช้ bmw หลายคัน ภายในไม่มีควาเป็น toyota เลย ลองไปนั่งดูก่อนครับว่า toyota ไหมแล้วค่อยมาคอมเม้นใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2020, 19:20:51 โดย lambkin »

Re: // พาไปชมรถคันจริง รีวิวสรุป Toyota GR Supra (A90) : 4,999,000 บาท (CBU) /
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 19:55:20 »

ผมบอกยกมาไม่ได้บอกว่ายกมาจาก z4  แต่ทุกส่วนเป็นของ bmw ไม่มีส่วนไหนที่มาจาก toyota เลยระบบแอร์เอย ระบบเอ็นเตอรเทนเม้นเอย ผมไปลองนั่งปิดตรา toyota ยังไงก็ bmw ชัดๆ อีกอย่างบ้านผมก็ใช้ bmw หลายคัน ภายในไม่มีควาเป็น toyota เลย ลองไปนั่งดูก่อนครับว่า toyota ไหมแล้วค่อยมาคอมเม้นใหม่

เพิ่งรู้ว่า bmw ออกแบบจอเครื่องเสียง supra เลียนแบบ altis มา แถมมีอวดรวยด้วยต้องไปนั่ง bmw ต้องไปนั่ง supra มาก่อนถึงคุยกันได้ อย่างนี้ถ้าจะพูดถึงเรือดำน้ำผมต้องไปหาเรือดำน้ำนั่งก่อนหรือเปล่าถึงจะคอมเม้นท์ได้ ทีหลังถ้าจะมีเงื่อนไขแบบนี้บอกมาก่อนนะครับจะได้ไม่คุยด้วย

คนเล่นรถส่วนใหญ่ในโลกนี้ก็รู้ทั้งนั้นแหละว่า supra สร้างมาจากพื้นฐานของรถ bmw z4 แต่หลายคนคงไม่เคยรู้หรือดูคลิปที่ chief engineer โปรเจ็คนี้บอกว่า supra ใช้ชิ้นส่วนหลักแค่เครื่องยนต์ เกียร์ และ platform ร่วมกับ z4 เท่านั้น ที่เหลือ toyota ออกแบบเองใหม่ทั้งหมด แต่จะใ้ห้ใครผลิตชิ้นส่วนใครประกอบรถมันอีกเรื่องนึง ขี้เกียจไปหาคลิปนี้มาให้ดู ไม่อยากเสียเวลามากไปกว่านี้ เดี๋ยวจะโดนบอกให้ไปเยอรมันมาซะก่อนแล้วค่อยมาเม้นท์ 555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2020, 20:47:52 โดย <Sportivo> »

Re: // พาไปชมรถคันจริง รีวิวสรุป Toyota GR Supra (A90) : 4,999,000 บาท (CBU) /
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 20:57:14 »

เพิ่งรู้ว่า bmw ออกแบบจอเครื่องเสียง supra เลียนแบบ altis มา แถมมีอวดรวยด้วยต้องไปนั่ง bmw ต้องไปนั่ง supra มาก่อนถึงคุยกันได้ อย่างนี้ถ้าจะพูดถึงเรือดำน้ำผมต้องไปหาเรือดำน้ำนั่งก่อนหรือเปล่าถึงจะคอมเม้นท์ได้ ทีหลังถ้าจะมีเงื่อนไขแบบนี้บอกมาก่อนนะครับจะได้ไม่คุยด้วย

คนเล่นรถส่วนใหญ่ในโลกนี้ก็รู้ทั้งนั้นแหละว่า supra สร้างมาจากพื้นฐานของรถ bmw z4 แต่หลายคนคงไม่เคยรู้หรือดูคลิปที่ chief engineer โปรเจ็คนี้บอกว่า supra ใช้ชิ้นส่วนหลักแค่เครื่องยนต์ เกียร์ และ platform ร่วมกับ z4 เท่านั้น ที่เหลือ toyota ออกแบบเองใหม่ทั้งหมด แต่จะใ้ห้ใครผลิตชิ้นส่วนใครประกอบรถมันอีกเรื่องนึง ขี้เกียจไปหาคลิปนี้มาให้ดู ไม่อยากเสียเวลามากไปกว่านี้ เดี๋ยวจะโดนบอกให้ไปเยอรมันมาซะก่อนแล้วค่อยมาเม้นท์ 555

หืม ผมแค่บอกว่าให้ไปลองดูคันจริงดูก่อนไหมครับ อวดรวย? แค่บอกว่าความรู้สึกตอนเข้าไปนั่งมันเหมือนกัน แต่ไม่เป็นไรครับตามความเห็นคุณอาจจะเหมือน altis ก็ได้ครับ
โหดูๆไปแล้วเหมือนมากๆเลยครับแทบจะถอดแบบมาเลยครับ ไม่รู้ว่าจะเสียแรงออกแบบใหม่ทำไมถ้าเหมือนขนาดนี้ยกมาใส่เลยก็ได้ครับ แหมก็ chief engineer มาเองขนาดนี้ก็คงต้องตามนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ caton

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 22:24:13 »

ความโตโยต้ามีแค่ตราที่พวกมาลัยกับโลโก้ในเมนูต่างๆ ระบบ infotainment ทั้งยวงยก BMW มาทั้งดุ้น ครับ ถ้าดูคลิปมารู้เรื่องจริงๆ ก็น่าจะรู้ ปล. อยากดูคลิปที่ว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2020, 22:28:42 โดย caton »
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 23, 2020, 23:14:58 »

ปุ่มบนพวงมาลัย, ก้านปัดน้ำผล, ไฟเลี้ยว, คันเกียร์, เบรคมือ, ปุ่มคุมจอ มัน BMW ชัดๆ ชัดเจนมากตรงปุ่มบนพวงมาลัย กับ ก้านปัดน้ำฝน และ ไฟเลี้ยว
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

nomad

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 24, 2020, 07:37:19 »
เข้าใจอะไรกันผิดหรือเปล่า ก็มันเป็นรถฝาแฝดที่พัฒนาร่วมกัน จะใช้ของร่วมกันกับอีกค่ายไม่เห็นแปลก

ออฟไลน์ premsmart

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 24, 2020, 10:25:41 »
ยังไงภายใน supra ก็เหมือน bmw ครับ เหมือนกันยันปุ่มแผงประตู ปุ่มควบคุมไฟรถ และกุญแจ  หารูปใน google ดูก็ได้ครับ
อันนี้รูปเทียบ z4 e89 กับ supra ตัวใหม่

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 24, 2020, 14:14:15 »
เข้าใจอะไรกันผิดหรือเปล่า ก็มันเป็นรถฝาแฝดที่พัฒนาร่วมกัน จะใช้ของร่วมกันกับอีกค่ายไม่เห็นแปลก

ไม่ได้เข้าใจผิดครับแต่มีคนบอกว่ามันเหมือนภายในแคมรี่ผสมอัลติส ซึ่ง chief engineer ของ toyota ออกแบบใหม่ทั้งหมด
ไม่ได้ใช้ของสหกรณ์ BMW ซึ่งผมบอกว่าให้ลองไปดูคันจริง แต่กลับถูกหาว่าอวดรวยต้องไปนั่งคันจริงค่อยมาคุย อันนี้คือประเด็น

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 24, 2020, 15:48:04 »
ธีมการออกแบบ กับ การแชร์อุปกรณ์ร่วมกัน มันคนละเรื่องเน้อ ต้องแยกออกจากกัน

ที่ว่าเหมือนแคมรี่ผสมอัลติส นี่คงมองจากจอตั้ง ตรงกลางใช่มั้ยครับ

ส่วนอุปกรณ์ภายในรถนี่ รู้สึกจะมีเรื่องสไตร์การออกแบบ กับ รูปทรงพวงมาลัย เรือนไมล์ TFT มั้งที่ออกแบบใหม่ นอกนั้นปุ่ม

หรืออะไรต่างๆนี่ยกมาจาก BMW ทั้งกระปิ

ยังไงไปดูคลิปที่พี่จิม รีวิว supre เทียบกับ z4 ดูผมว่าอธิบายได้เคลียชัดสุดแล้วนะครับ

ออฟไลน์ muza

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 24, 2020, 16:29:03 »
เอาโลโก้ BM มาแปะ ผมก็เชื่อนะครับ
ถ้ามาแบบนี้
 ;D ;D