ผู้เขียน หัวข้อ: ใบปัด BOSCH AEROTWIN PLUS ใช้ดีไหมครับ  (อ่าน 13567 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
ใบปัด BOSCH AEROTWIN PLUS ใช้ดีไหมครับ
« เมื่อ: เมษายน 03, 2020, 16:01:45 »
เมื่อก่อน bosch จะทำเบอร์ออกมาเฉพาะรุ่น
ผมก็เดินซื้อเอาตามร้านอะไหล่ หลังๆมีออก aerotwin plus ความยาวตรง ให้หัวต่อมาหลายหัว บอกว่าใช้กับ benz ได้. ราคาถูกลงกว่าตรงเบอร์

อยากสอบถามท่านสมาชิกครับ ว่ามันใช้ดีไหม
ใส่ได้ดี ปัดดี เหมือน bosch ที่ทำมาตรงเบอร์เลยไหม

ออนไลน์ Stp

Re: ใบปัด BOSCH AEROTWIN PLUS ใช้ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2020, 16:37:00 »
รถยุโรปน่าเบื่อตรงหาคนทำใบปัดดีๆ ตรงรุ่นมีแค่ Bosch ให้เลือก แต่สงสัยตรงร้านอะไหล่ หลังๆมีออก aerotwin plus ความยาวตรง ให้หัวต่อมาหลายหัว บอกว่าใช้กับ benz ได้. ราคาถูกลงกว่าตรงเบอร์

ร้านเขารับประกันเหมือน Bosch ไหม ทำไมเบอร์อะไหล่ไม่ตรงเบอร์ แล้วยางใบปัดใช้ของ Bosch หรือของเกรดไหน ลองค้นในเว็บ Bosch Australia ดูเบอร์อะไหล่ครับ ประเทศเขาขับขวาเหมือนไทย ใช้อะไหล่เบอร์เดียวกัน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ akewizard

Re: ใบปัด BOSCH AEROTWIN PLUS ใช้ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2020, 17:06:27 »
ของ Bosch ไม่ว่าจะรุ่นมีโครงหรือไร้โครง Aerotwin ก็ตาม ผมเข้าใจว่ามันออกแบบมา universal ใช้สำหรับรถได้หลายรุ่นอยู่ครับ
ในหน้าร้านหรือเวปที่ลงขายว่าตรงรุ่นรถยุโรป น่าจะจับคู่ความยาวก้านให้ตรงรุ่นรถมาให้เลย

แต่ถ้าเรารู้ความยาวก้านใบปัดของรถตัวเองอยู่แล้ว ก็น่าจะเลือกซื้อตามความยาวได้เลย
ใช้ดีหรือเปล่านี่...ผมยังไม่ได้ลองครับ แต่ด้วยราคาแล้วก็ควรจะต้องดีกว่าตัวที่มีโครงนะ

ออฟไลน์ Odrecranon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2020, 18:39:54 »
ผมเพิ่งเอามาเปลี่ยนใน Volvo V40
มีหัวมาให้ 4 แบบครับ
ให้งานได้ตามปกติ ไม่ได้รู้สึกว่าแตกต่างกันครับ

ของศูนย์ 2700
ผมสั่งมาประมาณพันเดียว

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2020, 15:30:38 »
ใช้ดีครับ ใช้มาปีนึงปัดเนียนดีเลย ไม่มีเส้นๆ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2020, 08:04:18 »
ตัวนี้ทนดีครับ 2 ปีสบายๆ แต่ตอนสั่งonline ระวังได้ของเก่าเก็บน่ะครับ

ถ้าของที่อายุ 1-2 ปี ผลิต ดีกว่า เพราะอายุยางมัน 5 ปี เอง