ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip นาทีกระบะซิ่งซิ่งแข่งกันมา กวาดจยย.3คัน เจ็บเกลื่อน ดับ1 *-*  (อ่าน 10194 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ basterias

มันใช่ที่แข่งรถไหมเนี่ย กฏหมายขอให้บังคับใช้เข้มๆทีเถอะ

ปล ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียหานด้วนครับ RIP
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ Auto

กะบะดันราง แต่งปั๊ม ซิ่ง ช่วงล่างแย่   พออายุมากขึ้นรู้สึกไม่ดีกับตรงนี้เอาเลย     คนสูญเสียก็เรียกคืนมาไม่ได้   
ส่วนกะบะที่กอ่เรื่องหวังว่าตำรวจดำเนินคดีให้หนักเลย     จะได้หลาบจำไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

มันใช่ที่แข่งรถไหมเนี่ย กฏหมายขอให้บังคับใช้เข้มๆทีเถอะ

ปล ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียหานด้วนครับ RIP

อยากให้เข้มงวดเรื่องขับมอไซค์แล้วไม่ยอมใส่หมวกกันน๊อคกันด้วยน่ะครับ เรื่องนี้บ้านเราสมควรจริงจังกว่านี้

ออฟไลน์ Fly to dream

จริงๆแต่เห็นว่าดัดแปลงรถขนาดนี้เจอควรจับยึดรถห้ามใช้อ่ะ ไม่ใช่แค่ปรับแล้วปล่อย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ wa330

คันที่มิด คือคันหลัง อีสุมังกรทองห้าว คันหน้ายกแล้วมันยังกดไม่ยั้ง
จนจะทิ้มท้าย ทีนี้ทั้งเบรด ทั้งหักพวงมาลัยจนรถหมุน
ก็ไม่เหลือขับแบบนี้ทำวงการกระบะซิ่งหลังถนนเสียหมด

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
อย่าเรียก"กระบะแต่งซิ่ง"เพราะมันไม่แรงจริงเก๋งสมัยใหม่ทั่วๆไปแรงกว่าทั้งนั้นแต่เขาไม่ขับเลวๆและไม่อยากแลกกับพวกสวะ

ควรจะเรียกว่า"กระบะแต่งกุ๊ย"

ส่วนมากมาจากกลุ่ม"ขยะสังคม"

ออฟไลน์ rtong

RIP ผู้เสียชีวิต  ได้ยินเสียงร้องไห้แล้วสะเทือนใจ

ไม่ควรให้ขับรถอีกตลอดชีวิต  ชดใช้ค่าเสียหายคงไม่พอ  ไม่มีอะไรทดแทนได้

ออฟไลน์ kumpol2511

• Full Member
โนคอมเมนส์ เคยให้ความเห็นไว้แล้วเรื่องการใช้รถผิดประเภทของคนไทย "กะบะอยากโชว์แรงทั้งๆที่ด้วยคุณลักษณะกายภาพรถมันควบคุมการทรงตัวในความเร็วสูงยาก"  เครื่องมันแรงครับ  เค้าคงอยากโชว์ศักยภาพให้คนเห็น เสียใจกับผู้ได้รับเคราะห้ด้วยครับ ผมยังโชคดีที่เคยโดนลูกหลงแบบเสียหายเฉพาะรถ เจอแบบนี้อย่างที่เคยบอก รีบปล่อยให้ผ่านอย่างเร็วและภาวนาว่าอย่าไปเดือดร้อนคนอื่นเลยแล้วกัน
  อย่าหาว่าผมมองโลกในแง่ร้าย ผมเองก็ไม่อยากเห็นข่าวแบบนี้อีก "คิดว่านี่จะเป็นเหตุการณ์ที่จะไม่เกิดอีกไช่ไหม"

ออฟไลน์ CNX

มนุษย์สายพันธุ์เลว เป็นภัยสังคม ต้องทำลายล้าง
ถ้าติดคุกขอให้เจ้าหน้าที่ รุ่นใหญ่ในแดนอบรมสั่งสอนให้หนักครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ starlight

มันไม่น่าเกิดขึ้นเลยจริงๆ  ความคะนองของคน มันสร้างความสูญเสียเยอะแยะไปหมด 

ออฟไลน์ recycleman

สำนึกต่อสังคมสำหรับบางคนมันไม่มีเลยไงครับ เหมือนจะคิดไม่เป็นหรือไม่เคยได้รับการอบรมสั่งสอนก็ไม่รู้

ที่แย่ไปกว่านั้นพอเห็นเป็นแหล่งชุมชนนี่เกิดความอยากโชว์ให้โลกเห็นไปอีก

ออฟไลน์ chanphoto

แถวบ้านผมบานเลย กระบะ โหลดเตี้ย แต่งซิ่ง ควันดำ ใส่เครื่องเสียง เบสออกบึ้มๆ ฟังเสียงนักร้องแทบไม่รู้เรื่อง ไม่เข้าใจว่าผ่านการตรวจสภาพได้ไง...

ออฟไลน์ Tom sawyer

อย่าหาว่าซ้ำเติมเลย แต่สมน้ำหน้าจริงๆ สงสารแต่คนที่ไม่รู้เรื่องต้องพลอยเดือดร้อนไปด้วย

ออฟไลน์ alpha14

แช่งรถในเขตชุมชนสมควรประณามมาก ทำไมมันไม่พิการ จะได้ไม่ต้องขับรถอีกตลอดชีวิต สงสารครอบครัวผู้สูญเสียมากครับ สมควรตั้งข้อหาให้หนักจะได้ไม่เป็นเยี่ยงอย่าง

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
พวกกะบะควันดำนี่ ไม่ให้ราคาเลยครับ เห็นแก่ตัวมาก ๆ 
ขอให้โดนโทษปรับหนัก ๆ เลยนะ จะได้ไม่ซ่าอีก >:(

ออฟไลน์ Ao_Chosi

มีพี่ๆท่านใด พอจะให้ความจริง เกี่ยวกับเรื่องที่ผู้บังคับใช้กฎหมายของบ้านเรา
ว่าทำไม ถึงไม่จริงจังเรื่องการกวดขันเรื่องพวกนี้บ้างไหมครับ
คือเหตุการณ์แบบนี้ มันก็เกิดขึ้นเป็นประจำ จนเราชิน จากพฤติกรรมผู้ใช้รถแบบเดิมๆ
โดยส่วนตัว เคยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับคุณตำร.. โดยตรง
บ้างก็บอกเรื่อง จนท.ไม่เพียงพอ
บ้างก็บอกเรื่อง นโยบายของ ผกก
บ้างก็บอกเรื่อง ผลงาน ว่าสู้เอาเวลาไปทำคดีอื่นดีกว่า
บ้างก็บอกเรื่อง ก็จับแล้วน่ะ ได้ตามเป้าที่นายให้ด้วย สำนวนแทบทำไม่ทัน อะไรแบบนี้
ข้อมูลที่พอทราบมา ก็มาจากผู้ปฏิบัติงานระดับกลางๆ ของสายงาน ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ามันจริงเท็จแค่ไหน
ส่วนเรื่องแก้กฏหมาย จำนวนค่าปรับ หรือวินัยจราจรของคนบ้านเรา ผมไม่ขอพูดถึงน่ะครับ มันคงคุยกันไม่จบภายในบอร์ด

โดยส่วนตัวรู้สึกเห็นใจผู้ที่ประสพภัยจาก กลุ่มผู้ใช้รถแบบนี้ครับ
คือรู้สึกมันไม่แฟร์กับครอบครัวผู้สูญเสีย
กวดขันในที่นี้ขอแค่เรื่อง ดัดแปลงสภาพรถหรือกฎหมายจราจรก็พอน่ะครับ
เข้าใจว่าพฤติกรรมบ้างอย่างมันต้องมีมูลเหตุมาก่อน ถึงจะจับปรับ ดำเนินคดีได้
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SM.

นักซิ่งกันจริงๆ

บ้านเรามีพวกนี้เยอะไปหน่อย เลยมีคลิปแบบนี้กันทุกวัน

ออฟไลน์ Auto

มีพี่ๆท่านใด พอจะให้ความจริง เกี่ยวกับเรื่องที่ผู้บังคับใช้กฎหมายของบ้านเรา
ว่าทำไม ถึงไม่จริงจังเรื่องการกวดขันเรื่องพวกนี้บ้างไหมครับ
คือเหตุการณ์แบบนี้ มันก็เกิดขึ้นเป็นประจำ จนเราชิน จากพฤติกรรมผู้ใช้รถแบบเดิมๆ
โดยส่วนตัว เคยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับคุณตำร.. โดยตรง
บ้างก็บอกเรื่อง จนท.ไม่เพียงพอ
บ้างก็บอกเรื่อง ผลงาน ว่าสู้เอาเวลาไปทำคดีอื่นดีกว่า
บ้างก็บอกเรื่อง ก็จับแล้วน่ะ ได้ตามเป้าที่นายให้ด้วย สำนวนแทบทำไม่ทัน อะไรแบบนี้
ข้อมูลที่พอทราบมา ก็มาจากผู้ปฏิบัติงานระดับกลางๆ ของสายงาน ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ามันจริงเท็จแค่ไหน
ส่วนเรื่องแก้กฏหมาย จำนวนค่าปรับ หรือวินัยจราจรของคนบ้านเรา ผมไม่ขอพูดถึงน่ะครับ มันคงคุยกันไม่จบภายในบอร์ด

โดยส่วนตัวรู้สึกเห็นใจผู้ที่ประสพภัยจาก กลุ่มผู้ใช้รถแบบนี้ครับ
คือรู้สึกมันไม่แฟร์กับครอบครัวผู้สูญเสีย
กวดขันในที่นี้ขอแค่เรื่อง ดัดแปลงสภาพรถหรือกฎหมายจราจรก็พอน่ะครับ
เข้าใจว่าพฤติกรรมบ้างอย่างมันต้องมีมูลเหตุมาก่อน ถึงจะจับปรับ ดำเนินคดีได้
ขอบคุณครับ
  อย่าไปโยนภาระให้ตำรวจอย่างเดียวเลย  มันจับไม่ไหวหรอกรถเยอะแยะ  พอจะจับก็ปัญหาเรื่องมาก  ดูข่าวเมื่อเช้าก็เจอเด็กแว้น หัวหมอไม่ยอมให้จับ ไม่ยอมให้ยึดรถ     ทั้งที่ตัวมันสร้างความเดือดร้อนในชุมชนมานานแล้ว            อยากให้ลงไป ตรอ  ตรวจสภาพจัดการด้วย  ควันดำมันน่าจะไม่ให้ผ่าน  ล้อล้น ใส่ท่อซิ่ง กวดขันจริงก็ต่อทะเบียนไม่ได้   

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
  กะบะดันราง แต่งปั๊ม ซิ่ง ช่วงล่างแย่   พออายุมากขึ้นรู้สึกไม่ดีกับตรงนี้เอาเลย     คนสูญเสียก็เรียกคืนมาไม่ได้   
ส่วนกะบะที่กอ่เรื่องหวังว่าตำรวจดำเนินคดีให้หนักเลย     จะได้หลาบจำไปตลอดชีวิต

นึกถึงเคสน้องการ์ตูนแล้ว  คงมีอย่างนี้ไปเรื่อยๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ TheAxl

• Jr. Member
  • **
บ่อยครั้งที่ผมเห็นกระบะ แต่งแบบนี้ ชอบขับจี้้
บ่อยครั้งที่ผมเห็นกระบะ แต่งแบบนี้ ชอบขับออกตัวให้ควันดำ หรือเร่งให้ดำ
บ่อยครั้งที่ผมเห็นกระบะ แต่งแบบนี้ เกิดข่าวแบบนี้ บ่อยมาก
บ่อยครั้งที่ผมเห็นกระบะ หงายท้อง เห็นล้อ TE ปลอม แตกหลุดเป็นวง หงายท้อง
บ่อยครั้งที่ผมเห็นกระบะ แต่งแบบนี้ 80% เป็นแบบที่ว่ามา
บ่อยครั้งที่ผมเห็นกระบะ แต่งแบบนี้ 80% เป็นแบบที่ว่ามา และรับผิดชอบปัญหาที่สร้างเอาไว้ไม่ได้
นี่ไม่ใช่ความประมาทครับครับ มันเป็นเจตนา ซึ่ง % ที่จะเกิดอุบัติเหตุมันเล็งเห็นผลได้ว่าจะเป็นยังไง ประหารไปก็ดีนะครับ ประชากรคุณภาพต่ำ อาจจะแรงไปใน แต่ต้องทำครับ
แต่ก่อน ส่วนตัวผมเฉยๆกับรถประเภทนี้ แต่หลังๆเกลียดกับพฤติกรรมแบบนี้ เพราะมันมากขึ้นเรื่อยๆ   ดาวรถมาใหม่มาทำมาหากิน ก็ทำให้รถแรงจากพิ่นฐานเครื่อบทีร่มีมาจากโรงงานด้วยตังไม่กี่บาทแลกกับการจูนห่วยๆ กับของแต่ง Copy ห่วย ซึ่งก็จะเป็น Templet เดียวกันทุกๆคัย ว่าต้องแต่งแบบนี้  แล้วมาสร้างความเดือดร้อนให้กับคบริสุทธิ
 ขออภัยที่คิดแบบนี้ในพื้นที่นี้ครับ รุ้สึกเอือมระอาจริงๆ เหมาะสมกับที่เค้าว่า ตลาดล่างนั้นแหละครับ 

ออฟไลน์ holahola66

ไม่ขอดูถูกชาติกำเนิด​หรือฐานะใดๆ​  แต่ขอดูถูกการกระทำว่า​ สถุน​ ต่ำ​ ตลาดล่าง​ สุดๆ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Sit: )

Clip 2 ผมว่ามันรุนแรงไปหน่อย
ขอเสนอให้เอาออกดีกว่าครับ เผื่อครอบครัวผู้สูญเสียมาเจอจะยิ่งสะเทือนใจ

ออฟไลน์ Mos37257

ขอบคุณครับ

ยากครับตำรวจกำลังน้อยก็เป็นปัญหา เด็กเเว้นมาเป็นฝูงตำรวจมีอยุ่10 คนเเถมฝ่ายนั้นมีอาวุธหรือเปล่าก็ไม่รุ้ รวมถึงกฏหมายน่าจะอ่อนไป อ่อนไปในทีนี้คือไม่ทำให้คนพวกนี้สำนึก ราบจำพอออกมาก็ทำนิสัยเดิมคนในสังคมนั้นก็มีลูกหลานมาเรื่อยๆ มมันก็ไม่จบไไม่สิ้น

ออฟไลน์ Tien.W

ถามว่า กวดขันได้ไหม ?
ผมว่า ได้นะ

เอาแค่ คันไหน แต่งสไตล์นี้มา จัดการก่อนเลย เดินวนรอบคัน เดี๋ยวก็มีเรื่องให้จับหมดแหละ จะล้อยื่น ไฟสีฟ้า ควันดำ ต้องมีสักอย่างแหละ กวดหนักๆกวดเข้มๆ เดี๋ยวมันก็หายไปเองแหละ ใครมันจะอยากขับรถแล้วเจอเรียกทุกด่าน จริงไหม?

ที่สำคัญคือ จับแล้วต้องเอาให้หนัก ปรับให้แพง เอาให้เข็ดน่ะครับ

ออฟไลน์ polwath

ถึงเวลาต้องใช้ไม้แข็งจัดการได้แล้ว ทุกประเภทเลย (ปรับหนัก ติดคุก ยึดและทำลาย ให้อำนาจประชาชนใช้ศาลเตี้ย และจับตายถ้าจำเป็น) เพื่อชีวิตของประชาชน ให้ไม่ต้องมีเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นอีก

ออฟไลน์ Symphonic

เห็นคลิปพวกนี้แล้วสะท้อนใจ 

เฮ้อ!!!

อยากให้ทุกคนนึกถึงกระทู้แบบนี้ทุกครั้งที่มีกระทู้ที่เรียกร้อง
ให้แก้กฎหมายจำกัดความเร็ว   

คนขับรถทุกคน คิดว่าตัวเองเก่งพอ คุมรถได้ ถึงขับเร็วก็ปลอดภัย

จนมาเกิดเหตุการณ์แบบนี้ล่ะครับ ...

เดี๋ยวรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ขอโทษสังคม ขอให้คนอื่นอย่าเอาอย่าง
... คงตามมา

ออฟไลน์ Pattiphong

• Jr. Member
  • **
เบื่อคนพวกนี้มากครับ ขยะสั่งคมจริงๆ พวกเด็กแว๊นซ์อัพเกรด
2012 - Mercedes Benz C Coupe W204
2015 - Toyota Vellfire 2.5 ZG EDITION
2019 - Toyota Camry 2.5 G
2019 - BMW 530e M Sport (Bluestone)
2020 - BMW M340i

ออฟไลน์ jkdragon07

• Newbie
  • *
คนเหล่านี้ไม่กลัวตาย และไม่กลัวคนอื่นตาย สิ่งที่พอจะทำให้กลัวได้ หรือพอจะทำให้มีความตระหนักถึงสิ่งที่จะตามมา คือบทลงโทษทางกฏหมายที่หนักมากขึ้นกว่าปัจจุบัน รวมทั้งมีการบังคับใช้จริงขั้นเด็ดขาด โดยอาจให้เพิ่มโทษสูงสุดเทียบเท่าฆ่าผู้อื่นโดยเจตนาไปเลย ในกรณีที่มีหลักฐานชัดเจนว่าฝ่าผืนกฎจราจรโดยเจตนา และไม่ได้เกิดจากเหตุสุดวิสัยอื่นๆ ภายนอกตัวรถ อันเป็นเหตุให้เกิดเหตุนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2020, 08:52:55 โดย jkdragon07 »

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
จริง ๆ แล้วไม่เกี่ยวกับประเภทของรถ

แต่กระบะควันดำมันบ่งบอกนิสัยเจ้าของแล้ว

แล้วไม่ได้ดูถูกฐานะ พวกนี้อยากได้รถแรงแต่ไม่มีตัง

ไม่กล้าซื้อหรอกรถดี ๆ แม้กระทั่งยางดี ๆ

ไม่เคยศึกษาเทคนิคขับรถ การถ่ายเทน้ำหนัก ไม่เคยรู้จัก

กระทืบคันเร่งอย่างเดียว