ผู้เขียน หัวข้อ: // Headlightmag Clip รีวิว ทดลองขี่ สกู๊ตเตอร์ไฟฟ้า Ninebot KickScooter MAX by J!MMY //  (อ่าน 15206 ครั้ง)

ออฟไลน์ HLM

• Administrator
  • Sr. Member
ครั้งแรก !!! กับการทดลองขี่สกู๊ตเตอร์ไฟฟ้า Ninebot KickScooter MAX

ขนาด
ยาว x กว้าง x สูง : 1,167 x 472 x 1,203 มิลลิเมตร

ขุมพลัง
มอเตอร์ไฟฟ้า 300 วัตต์ สูงสุด 800 วัตต์ พ่วงด้วยแบตเตอรี่ขนาด 551 วัตต์ชั่วโมง
ขับเคลื่อนล้อหลัง

ตัวเลขจากโรงงาน
- ระยะเวลาในการชาร์จไฟ 6 - 7 ชั่วโมง
- ระยะทางวิ่งสูงสุดต่อการชาร์จ 1 ครั้ง อยู่ที่ 65 กิโลเมตร
- ความเร็วสูงสุด Top Speed 30 กิโลเมตร/ชั่วโมง
- น้ำหนัก 18.5 กิโลกรัม
- รองรับน้ำหนักผู้ขี่ได้สูงสุด 100 กิโลกรัม

รับชมได้ที่นี่

ออฟไลน์ TunGzl

• Full Member
ใน Lazada ราคา 28,900 บาท

มันช่างน่าสนใจยิ่งนัก

คิดไปคิดมา บริษัทกำลังจะปิดชั่วคราว เก็บเงินไว้ดีกว่า T T

ออฟไลน์ adiPureII

น่าซื้อเอาไว้ขี่ไปเซเว่น แต่คิดไปคิดมา กลัวกลับออกมาแล้วสกูตเตอร์หาย

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
ขี่บนถนนกลัวรถเฉี่ยวไปกินนะสิ  ต้องขี่ในหมู่บ้านเท่านั้น 

ออฟไลน์ mew123765

น่าซื้อเอาไว้ขี่ไปเซเว่น แต่คิดไปคิดมา กลัวกลับออกมาแล้วสกูตเตอร์หาย

เคยคิดจะซื้อเหมือนกันครับ กลัว 3 อย่าง
1.จอดไว้หน้าเซเว่นแล้วหายแบบที่คุณว่า
2.โดนรถยนต์เฉี่ยว
3.โดนหมาไล่ (อันนี้กลัวสุด 5555)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เหนียวไก่ยังหายเลยหน้า7 5555+

ออฟไลน์ Ra32

ช่องนี้เวลาเทสอะไรแบบนี้ ผมจะรอลุ้นดูช่วงทดสอบการเข้าโค้งขวารูปเคียว บนทางด่วน เหนือย่านมักกะสัน ทุกทีครับ 55555 ลืมไปคันนี้ไม่มี ;D

ออฟไลน์ basterias

น่าเอาใส่ท้ายรถไปออกทริปดีครับ สักสองคัน ขับด้วยกันชอวๆคงสนุก ปั่นจักรยานมันเหนื่อยไปหน่อย  ::)
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ gorilla

ผมมี  Ninebot อยู่คันนึง เมียซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิด ความเร็งสูงสุด  20km/h

ขี่เพลินๆได้อยู่ครับ ข้อเสียเด่นๆเลยล้อมันเล็กครับ ถนนต้องเรียบถึงจะขี่ได้ดี  เจอร่องถนน ฝาท่อ มีคว่ำได้ง่ายๆนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Wow แนวใหม่ ไปชมแล้วครับ ถ้าเราดำเนินตามแนวทางท่านทูต(ไม่แน่ใจอดีตหรือยัง)เยอรมัน ตัวเลือกนี้เหมาะแน่นอนครับ

ออฟไลน์ wibul10

รอ xiaomi ตัวใหม่ดีกว่า ถูกกว่าเยอะ แถมเป็นล้อยางเติมลม นิ่มกว่า

ออฟไลน์ kabutoro

แปลกใหม่ดีครับ คลิปหน้าทำเรื่องยางบ้างสิครับ :-X

ออฟไลน์ Tak

เคยคิดจะซื้อเหมือนกันครับ กลัว 3 อย่าง
1.จอดไว้หน้าเซเว่นแล้วหายแบบที่คุณว่า
2.โดนรถยนต์เฉี่ยว
3.โดนหมาไล่ (อันนี้กลัวสุด 5555)

ข้อ 3 น่ากลัวจริงครับ

ขนาดขับรถยนต์ในซอย มบ. ผมยังโดน!!!! :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ SM.

นี่จะเปลี่ยนแนวทางรีวิวแล้วใช่มั๊ยครับ  :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ Simplify

• Jr. Member
  • **
คุณจิมมี่มาทดสอบรถสกู๊ตเตอร์ไฟฟ้าแล้ว อยากจะให้ลองทดสอบรถไฟฟ้า Fomm ดูบ้างเหมือนกันครับ จะได้เป็นข้อมูลสำหรับคนที่สนใจรถไฟฟ้าที่จดทะเบียนได้นะครับ เพราะเชื่อว่าคุณจิมมี่จะรีวิวข้อดีข้อเสียได้ละเอียดดีครับ

ออฟไลน์ KTJAJA00

• Jr. Member
  • **
เห็นมีของXiaomi เร็ว25km/h ไกล30km หนัก12.5กก. รองรับ100กก.ชาต5.30ชม.  9,000กว่าๆ น่าสนใจมากเลย  :) :)

ออฟไลน์ Akara

ว้าว   คราวหน้าขอตัวนี้ครับ mercane widewheel

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
อยากให้คุณ J!MMY มาลองเจ้าสกูตเตอร์ 80 กม./ชม. สักตัวนึงไหมครับ #ดึงหน้าหงาย เลย  :-[
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ eaksuchart

ถ่ายทำที่ L&H หมู่บ้านรมย์รื่นเหมือนกันเลยครับ