ผู้เขียน หัวข้อ: 10 เหตุผลที่คุณควรหา miata nb มาใช้ซักครั้ง  (อ่าน 4672 ครั้ง)

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
10 เหตุผลที่คุณควรหา miata nb มาใช้ซักครั้ง
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 19:29:54 »
1. เป็นรถที่มีการออกแบบ วาง balance นำ้หนัก หน้าเเละหลัง 50:50 ทำให้การขับขี่ควบคุมง่ายและสนุกมากๆ อันนี้สำคัญเเต่ผมก็ไม่เคยเข้าใจจนได้ขับเอง

2. Miata nb ยังเป็นรถที่ระบบต่างๆยังไม่เป็นไฟฟ้ามากมาย เเน่นอนครับระบบไฟฟ้าควบคุมและช่วยเหลือต่างๆดีอยู่เเล้วในการขับขี่เเต่ก็นั้นละ. การที่ไม่มีทำให้ไม่มีระบบให้เสียให้ดูเเลมากเเละราคาไม่เเพงไนการดูเเลอย่างไอ้หลังคาผ้าใบโง่ๆ ของมันนี่ละ ทนมากๆ เเละเปิดปิดเร็วตามเเรงมือคุณเลย

3. เป็นรถที่เปิดปะทุนได้  มาถึงข้อนี้ต้องมีคำถามว่าไอ่สัด!! (เสียงน้าค่อม) มึงจะไปเปิดที่ไหนวะในเมืองไทยร้อนๆ อย่างกะนรกเเต่ถ้าคุณได้ลองไปเปิดเช้าๆวันอาทิตย์ 6 โมง ไปหากาเเฟกินบางแสน หรือในวันพิเศษๆขับรถสบายๆไปวังนำ้เขียวไปเขาใหญ่ซักครั้ง คุณจะเข้าใจว่ามันเป็นประสบการณ์ดีๆเเละผมแนะนำในลอง

4. ราคาดิครับ ราคาตอนนี้มันราคาดีมาก ตอนนี้คุณจะหารถ ดีในราคา 5-7 เเสนสบายๆเเละสภาพดีๆเยอะไปหมดคือตอนนี้อะถูก กว่า Na พี่มันเเล้วนะ

5. อะไหล่เเละของเเต่งเยอะมากๆเพราะจริงๆรถ Miata เป็นรถที่ขายดีมากในนานาประเทศ รวมทุกรุ่นไม่ตำ่กว่าล้านคัน มันทำให้ อะใหล่หรือของเเต่งหาได้ใน ebay yahoo หรือในไทยก็ตามเยอะจ้ะเยอะอีกอย่างอะไหล่ใช้รวมกะหลายรุ่นในไทยเลย

6. อยากทำรถเอง อยากทำอะไรๆ เองรึ ไปหาใน YouTube ครับ มันมีทุกอย่างทำได้ตั้งเเต่เปลี่ยนใบปัดนำ้ฝนยันลง turbo เอง ไปหาดูเเล้วทำเองสนุกมากๆ เเต่ต้องบอกก่อนรถมันไม่เเรงนะจ้ะ nb2 1.8 BP4w 0-100 น่าจะได้ซัก 8-9 sec ปลาย180 ก็เหนื่อยๆละ

7. มันมันมัน! มีเกียร์ธรรมดา 6 speed เเละเป็นเกียร์ที่ใส่มันมากๆ มันกว่านี้ก็เนื้อวากิวเเล้ว หรือใครขับไม่เป็นซื้อมาฝึกเถอะเป็นการเริ่มต้นที่คุ่มค่าเเน่ๆ มันเป็นเหมือนของเล่นเหมือนสวนสนุกเหมือนรถgo cart (NA มี 5 speed ส่วน NC ส่วนใหญ่ auto  M/T หายากมักมาก)

8. มันเป็นรถที่ราคาตกช้าเเล้ว ราคาไม่ตกไม่จริง ตกเเน่ๆครับ เเต่มันจะลงช้าเเล้ว คุณซื้อเเล้วมันไม่ใช่ ก็ขาย ขาดทุนอย่างมากก็ ไม่กี่พันหรือหมื่น. เเต่ย่ำนะ ราคาตกเเน่ๆ ไม่เหมือน r32 fd3s ที่ราคาไม่ตกเเละยังขึ้นเเบบทองหรือ btc อายไปเลยจร้า

9. มันเป็นรถเล็กๆที่ที่เก็บของไม่มีเเละนั่งไม่สบายที่สำคัญ ไม่เเนะนำเอาไปอวด ญ มันไม่ใช่รถเเบบนั้นเลย. ผมมี cube z11 กะ Teanaj32 l33 พวกนั้นใช้งานด้านนั้นดีกว่าเยอะเเต่มันเป็นรถที่น่ารัก ดูเข้าถึงง่ายไม่ดูรวยเพราะไม่รวยก็ซื้อได้ เราจะมีเพื่อนใหม่ๆอีกเยอะเเละพี่ๆที่ใช้ Miata ก็น่ารักมากคุยภาษาเดียวกันเเละcoolมากๆ

10. มันทำให้คุณรักมันเเละมาเขียนอะไรแบบนี้เพื่อให้คนอื่นรักมันด้วย อย่าพึ่งไม่ชอบมันถ้ามีโอกาสได้ลองเเนะนำให้ลองดูซักครั้งนะครับเเล้วถ้าไม่ชอบมันค่อยมาด่ามันหรือเกลียดมันก็ไม่สายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2020, 13:27:04 โดย nuvolarix »

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
Re: 10 เหตุผลที่คุณควรหา miata nb มาใช้ซักครั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 19:40:48 »
 8) 8) 8)

ข้อ 9 นี่จริงมาก .. ขับมา 4 ปี คนมองน้อยกว่าสมัยขับ E30 coupe ซะอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2020, 09:44:02 โดย Turin »

ออฟไลน์ WS.

Re: 10 เหตุผลที่คุณควรหา miata nb มาใช้ซักครั้ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 20:05:14 »
8) 8) 8)

ข้อสุดท้ายนี่จริงมาก .. ขับมา 4 ปี คนมองน้อยกว่าสมัยขับ E30 coupe ซะอีก
รถสวยครับ เคยอ่านที่คุณ Turin เขียน ไม่เเน่ใจใช่รึเปล่าเรื่องp420 เจอแล้วเช่นกันครับ เเต่ลบ code เเล้วหาเลยปล่อยไปก่อน  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 20:47:57 »
ผมก็ม่ี MX5 นะ  แต่เป็น NC2 RHT     มันก็ฟินจริง  ๆ

ออฟไลน์ samaklen

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 08:05:42 »
 มีข้อจำกัดอยู่นะ
รุ่นน้องผมตัวใหญ่ มันบอกยัดไม่ลงครับ
ขนาดนั่งมาสด้ากระบะเล็กตอนเดียว บอกแทบตาย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 09:32:22 »
8) 8) 8)

ข้อ 9 นี่จริงมาก .. ขับมา 4 ปี คนมองน้อยกว่าสมัยขับ E30 coupe ซะอีก
รถสวยครับ เคยอ่านที่คุณ Turin เขียน ไม่เเน่ใจใช่รึเปล่าเรื่องp420 เจอแล้วเช่นกันครับ เเต่ลบ code เเล้วหาเลยปล่อยไปก่อน  :-[ :-[ :-[
ใช่ครับ รบกับ P0420 อยู่นาน .. สำหรับผม จบที่ O2 sensor ทั้งตัวหน้าและตัวหลังครับ .. แต่จริงๆ ถ้าไม่รำคาญ ปล่อยๆไปก็ได้แหละครับ พอดีผมมาเจอปัญหานี้ตอนได้รถมาใหม่ๆ จับอาการไม่ถูกว่าอะไรปกติ อะไรไม่ปกติ เลยพยายามไล่ให้จบเป็นเรื่องๆไป

เสริมๆ ข้อ 1
บวกกับความที่ตำแหน่งนั่งเตี้ย (ท้องรถจริงไม่เตี้ยเท่าไหร่) ทำให้คอนโทรลรถได้ง่ายมากๆ ตามองตรงไหน สั่งพวงมาลัยให้รถไปตรงนั้นได้เป๊ะๆ อย่างคอสะพานตรงวิภาฯที่เป็นเหมือน chicane น้อยๆ สามารถคุมพวงมาลัยให้ไหลไปตามไลน์ที่เราต้องการได้พอดีๆ เทียบกับ subaru legacy อีกคันของผม ยังไม่"แม่น" เท่า

3. มันเป็นเหตุเดียวที่ทพให้ผมตื่นเช้าในวันหยุด จะได้เปิดหลังคาขับไปซื้อกาแฟ

8. ผมซื้อมา 6.7 แสนเมื่อ 4 ปีก่อน วันนี้น่าจะยังซื้อ-ขายกันที่ 6 กลางๆ - 6 ปลายๆ สำหรับรถสภาพดีๆ .. แต่ระหว่างทางนี่ทำไปบานเลย .. เรียกว่าขาดทุนค่าซ่อมก็ว่าได้

10. สำหรับผมเป็นที่เป็น love-hate มากๆ ขับดี ขับสนุก แต่แคบ ร้อน เสียงดัง ..  ทุกวันนี้ก็เบื่อๆ อยากๆกับมันอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2020, 09:44:57 โดย Turin »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 09:45:29 »
รุ่นน้องผมตัวใหญ่ มันบอกยัดไม่ลงครับ
ขนาดนั่งมาสด้ากระบะเล็กตอนเดียว บอกแทบตาย
ผมตัวเล็กแต่มีพุงยังติดเลยครับ 55

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 09:59:10 »
ชอบกระทู้นี้มาก ๆ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 10:04:38 »
8) 8) 8)

รู้สึกว่านี่เป็นครั้งแรกที่คุณ Turin โพสรูปรถเต็ม ๆ นะครับ 555  :D

ไม่ใช่ว่ารถไม่สวย แต่คนมองน้อยเพราะสีมันไม่เตะตามั้งครับ ถ้าแดง เหลือง คนจะสังเกตง่าย

แต่ไม่ว่าจะสีอะไร ถ้าเปิดหลังคาปุ๊บ คนจะมองเป็นตาเดียวแน่นอนครับ

ผมก็อยากได้สักคันครับ ถ้าเป็นไปได้อยากมีรถให้ครบทุกแบบเลย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 10:14:07 »
8) 8) 8)

รู้สึกว่านี่เป็นครั้งแรกที่คุณ Turin โพสรูปรถเต็ม ๆ นะครับ 555  :D

ไม่ใช่ว่ารถไม่สวย แต่คนมองน้อยเพราะสีมันไม่เตะตามั้งครับ ถ้าแดง เหลือง คนจะสังเกตง่าย

แต่ไม่ว่าจะสีอะไร ถ้าเปิดหลังคาปุ๊บ คนจะมองเป็นตาเดียวแน่นอนครับ

ผมก็อยากได้สักคันครับ ถ้าเป็นไปได้อยากมีรถให้ครบทุกแบบเลย
แลกกับ BRZ ไหมครับ  8)

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 11:09:28 »
ขอความเห็นแหนพันธุ์แท้ mx5 ครับว่า

โมเดลนี้น่าเล่นเฉพาะรุ่นเก่าหรือเปล่าครับ อย่างตัวใหม่ไม่น่าเล่นเพราะมันไมีดีเท่า หรือมันแพงเกินเหตุไปครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 11:13:54 »

จะดีเหรอครับ

ถึงผมจะวิจารณ์เรื่องสี

แต่เชื่อไหมครับ รถผมก็สีเดียวกันกับของคุณ Turin นั่นแหละครับ 5555

*ปล. รูปแทนขโมยจาก google

ออฟไลน์ TWC

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 11:25:41 »
เทียบกับMRSแล้วคันไหนน่าสนใจมากกว่ากันครับ

ออฟไลน์ samaklen

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 11:39:19 »
แบ่งน้ำหนัก 50/50 นี่
อัลฟาโรเมโอ จูเลียตต้า ก็ทำมา
ขับบาลานซ์ดีครับ แต่ฟีลคันเกียร์ไม่ไหว

ช่วงเดินเกียร์สั้น
อาบาร์ทก็ทำลิงค์เกจเกียร์ใหม่ให้เฟียต
ก็สั้นจนชิดมาก คนขับใหม่ๆ ยัดเกียร์ 1 เป็น 3 กันประจำ

ดูๆ แล้ว เป็นฟีลแบบรถไอ้เลี่ยนรุ่นเก่าๆ เลยนะครับ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 11:46:44 »
โดยส่วนตัว  MX5 ชอบสุดก็คือตัว NC RHT  หน้าตา การขับขี่ ประทุนแข็ง ผมว่า ดีสุดสำหรับผม

NB เคยขับ  การขับขี่สุดยอดแต่ไม่ชอบหน้าตาแหะแหะ  เชยๆไงไม่รู้

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 12:15:51 »

จะดีเหรอครับ

ถึงผมจะวิจารณ์เรื่องสี

แต่เชื่อไหมครับ รถผมก็สีเดียวกันกับของคุณ Turin นั่นแหละครับ 5555

*ปล. รูปแทนขโมยจาก google

ดีสิครับ (ชวนจริงจังนะ)  8)

BRZ กับผมเหมือนสาวเปรี้ยวจี๊ด หนุ่มจืดไม่ค่อยกล้าเข้าหา อยู่กับหมวยจืด (แม้จะขี้บ่นบ้าง) ดูจะ match กว่า ... แต่ก็นะ ถ้ามีฟ้าฝนดลบันดาลให้มีโอกาสได้ใกล้ชิดสาวเปรี้ยว บางทีก็อยากลองเหมือนกัน

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 12:18:57 »
เทียบกับMRSแล้วคันไหนน่าสนใจมากกว่ากันครับ
MRS มีลุ้นอยู่ครับ เพราะรถเดิมๆสูญพันธุ์หมด 4-5 ปีที่แล้ว ราคาเท่าๆกันหรือถูกกว่า NB .. หลังๆมานี่เริ่มขยับแพงกว่า NB แล้ว .. แต่การขับขี่ไม่ทราบครับ ไม่เคยลอง

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 12:23:07 »
ขอความเห็นแหนพันธุ์แท้ mx5 ครับว่า

โมเดลนี้น่าเล่นเฉพาะรุ่นเก่าหรือเปล่าครับ อย่างตัวใหม่ไม่น่าเล่นเพราะมันไมีดีเท่า หรือมันแพงเกินเหตุไปครับ
ND มัน back-to-basic ของ NA หลังจากที่ NC มันเริ่มห่างจาก concept แรกของ MX5 .. กลับมาลดน้ำหนัก ตัวเล็กลง เครื่องไม่ใหญ่ ล้อยังกลับมาใช้ 4*100 เหมือนเดิมเลย

ติดตรงที่พอตั้งราคาขนาดนั้น มันมีตัวเลือกของ driver's car โผล่มาหลายตัว ก็เลยจะขายยากหน่อย (จริงๆถ้าตัว RF ได้ราคาสักเท่าๆ BRZ นี่จะน่าโดนมากเลย)

ออฟไลน์ WS.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 13:14:09 »
ผมก็ม่ี MX5 นะ  แต่เป็น NC2 RHT     มันก็ฟินจริง  ๆ

ขออีกซักพักจะไปหา nc มาลองบ้างครับ  ;D

ออฟไลน์ WS.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 13:15:30 »
เห็นด้วย 1000% แต่ผมตัวไม่ใหญ่ ยังนั่งเเล้วติดๆเลยครับ ใครๆก็บอกนั่งลำบาก

ออฟไลน์ WS.

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 13:20:24 »
8) 8) 8)

ใช่ครับ รบกับ P0420 อยู่นาน .. สำหรับผม จบที่ O2 sensor ทั้งตัวหน้าและตัวหลังครับ .. แต่จริงๆ ถ้าไม่รำคาญ ปล่อยๆไปก็ได้แหละครับ พอดีผมมาเจอปัญหานี้ตอนได้รถมาใหม่ๆ จับอาการไม่ถูกว่าอะไรปกติ อะไรไม่ปกติ เลยพยายามไล่ให้จบเป็นเรื่องๆไป

เสริมๆ ข้อ 1
บวกกับความที่ตำแหน่งนั่งเตี้ย (ท้องรถจริงไม่เตี้ยเท่าไหร่) ทำให้คอนโทรลรถได้ง่ายมากๆ ตามองตรงไหน สั่งพวงมาลัยให้รถไปตรงนั้นได้เป๊ะๆ อย่างคอสะพานตรงวิภาฯที่เป็นเหมือน chicane น้อยๆ สามารถคุมพวงมาลัยให้ไหลไปตามไลน์ที่เราต้องการได้พอดีๆ เทียบกับ subaru legacy อีกคันของผม ยังไม่"แม่น" เท่า

3. มันเป็นเหตุเดียวที่ทพให้ผมตื่นเช้าในวันหยุด จะได้เปิดหลังคาขับไปซื้อกาแฟ

8. ผมซื้อมา 6.7 แสนเมื่อ 4 ปีก่อน วันนี้น่าจะยังซื้อ-ขายกันที่ 6 กลางๆ - 6 ปลายๆ สำหรับรถสภาพดีๆ .. แต่ระหว่างทางนี่ทำไปบานเลย .. เรียกว่าขาดทุนค่าซ่อมก็ว่าได้

10. สำหรับผมเป็นที่เป็น love-hate มากๆ ขับดี ขับสนุก แต่แคบ ร้อน เสียงดัง ..  ทุกวันนี้ก็เบื่อๆ อยากๆกับมันอยู่

เหมือนกันเลยครับ   Love-Hate   จริงๆบ้างครั้งก็แค่ ล้างนั่งดูก็พอละ ร้อน ดัง ลำบาก LOL

ออฟไลน์ WS.

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 13:23:28 »
ชอบกระทู้นี้มาก ๆ

ขอบคุณครับ ถ้าแลก brz ผมq2นะครับ 555

ออฟไลน์ WS.

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 13:25:38 »

ผมไม่เคยขับเลยครับ mrs แต่ผมก็ชอบนะ แต่ตอนนี้ mrs เดิมๆ ที่ผมชอบหายากมากๆแล้วครับ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 16:06:00 »

ND มัน back-to-basic ของ NA หลังจากที่ NC มันเริ่มห่างจาก concept แรกของ MX5 .. กลับมาลดน้ำหนัก ตัวเล็กลง เครื่องไม่ใหญ่ ล้อยังกลับมาใช้ 4*100 เหมือนเดิมเลย

ติดตรงที่พอตั้งราคาขนาดนั้น มันมีตัวเลือกของ driver's car โผล่มาหลายตัว ก็เลยจะขายยากหน่อย (จริงๆถ้าตัว RF ได้ราคาสักเท่าๆ BRZ นี่จะน่าโดนมากเลย)
  ขอตอบแบบแฟนพันธ์ไม่แท้  เนื่องจากเพิ่งมาเล่นไม่นานกว่าจะเก็บเงินซื้อได้สำหรับรถในฝันซักคัน
     รถ MX5  ราคาป้ายแดงแพงครับ ราคานี้มันมีตัวเลือกอื่น  ๆ ที่จะซื้อได้มากมาย    คนที่มีเงินซื้อรถระดับนี้อาจมองตัวเลือกอื่นต้องชอบจริง ๆ  จึงจะซื้อ     แล้ว Mazda sale ประเทศไทยก็วางเซลและโชว์รูมไม่กี่แห่งที่จะขายจะซ่อมไว้เฉพาะไม่ใช่ใครจะขายก็ได้หรือจะเข้าซ่อมที่ไหนก็ได้      ฟังดูเหมือน VIP  ใช่ไหมครับ  แต่เปล่าเลยห่วยแตกมากต่างหาก     ทำให้มันยาก คนทั่วไปเข้าถึงยากไม่สะดวกอีกต่างหาก   รุ่นนี้ขายเฉลี่ยปีละ 30 คันเท่านั้น เป็นแบบนี้มาทุกปีไม่ได้เน้นขายเยอะแยะ กลัวโหลเต็มถนน      โชคดีมันเป็นรถที่ไม่ได้มีค่าซ่อมแพง หรือจุกจิกอะไร     หาที่ซ่อมอู่นอกก็ได้เยอะแยะ ขอเพียงเบิกอะไหล่ได้ ซ่อมที่ไหนทั่วไปก็ได้   รถมันไม่ได้ซ่อมยากซ่อมเย็นอะไรเลย

MX5  รุ่นแรก NA  คลาสสิคมีตำนานสวยข้ามเวลา   อะไหล่และของแต่งมีเยอะเบิกใหม่ในศูนย์ก็ยังได้ทำให้มันไม่ตกรุ่น  หลังคาผ้าใบได้อารมณ์โรดสเตอร์แท้ ๆ   คนส่วนใหญ่ จึงนิยมเล่นและราคามันพอจับต้องได้  6xx,xxx-7xx,xxx บาท  (ไม่นับรถที่ทำจบทั้งคัน 8 แสน - 1 ล้าน )    ขายต่อราคาไม่ลงกว่านี้ทำให้ความนิยมมันมากที่สุดแล้ว     
  ส่วน NB  ไม่คลาสสิคเท่า NA  หน้าตาไม่ร่วมสมัย หาของแต่งยากคนเล่นนิยมกันน้อยเพราะราคามันชนอยู่กับ NA  6-7 แสนเหมือนกัน    คนเลยหันมาเล่น NA  ที่ดิบกว่าคลาสสิคกว่า สวยกว่า   
  NC  มันเป็นรถที่หน้าตาดูดีมาก  เป็นรถอารมณ์ดี ดูหน้ามันสิ ยิ้มตลอดเวลา  สวย มีหลังคาผ้าใบและหลังคาไฟฟ้าร่วมสมัย  NC ราคาไม่แรงเกินไปถ้าเทียบกับ ND  ที่มี 2 ล้านบวกลบ จนถึงรถใหม่ เกือบ 3 ล้าน      อีกทั้งผู้หญิงหลายคนก็ขับได้เพราะมีเกียร์ออโต เครื่องยังแรงกว่ารุ่นเดิม  มันก็เลยนิยม

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 17:09:15 »
เข้าใจคุณงามความดีมันครับ  แต่ราคา 2.9 ล้าน  และความอเนกประสงค์ไม่มีเลย

ไม่เหมาะกับคนส่วนมากจริงๆ ครับ

ราคานี้  รถที่ขับสนุก handlingดี ภาพลักษณ์ดี แรงกว่า มีล้นตลาดอ่ะครับ  ทำไมราคามันแรงขนาดนี้

ออฟไลน์ WS.

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 18:00:56 »
เข้าใจคุณงามความดีมันครับ  แต่ราคา 2.9 ล้าน  และความอเนกประสงค์ไม่มีเลย

ไม่เหมาะกับคนส่วนมากจริงๆ ครับ

ราคานี้  รถที่ขับสนุก handlingดี ภาพลักษณ์ดี แรงกว่า มีล้นตลาดอ่ะครับ  ทำไมราคามันแรงขนาดนี้
Nd  2.9 m ผมก็คิดว่าแบบนั้นครับ เเต่ถ้าเป็น nb 0.6 m ผมว่าน่าลองครับผม 555 ps:ถ้า 2.9 ล้านผมเอาเงินไปใช้หนี้และไปซื้อที่ดิน สวยๆ เหลือเงินไปซื้อ nb สบายๆอีกครับ LOL เเต่บางท่านที่ชอบ ผมก็เห็นท่านซื้อมาเหมือนของเล่นก็รุ่นพิเศษมาเก็บ เอาไว้ล้างเเละจอดในห้องทำงานให้เหมือนของเล่น ND 1:1 ผมก็เข้าใจ เเละเข้าใจท่านมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2020, 19:01:11 โดย nuvolarix »