ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip นาทีกระบะซิ่งฝ่าไฟแดง พุ่งชนรถฝั่งไฟเขียวพังยับ *-*  (อ่าน 14608 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Tien.W

swift เจ็บหนักเลยไหมเนี่ย โดน 2 เด้งเลย

กระบะที่มาชน ถึงเวลา ก็บีบน้ำตา ผมคนทำมาหากิน หาเช้ากินค่ำ ประกันไม่มี พรบ.ไม่มี เงินก็ไม่มี อย่าเอาเรื่องผมเลย หุหุ

ออฟไลน์ kiwiwi

https://www.facebook.com/Sumet.Ardjula/videos/2621216991486087/

เหลือบไปเห็น แต่ก็ไม่ทันซะแล้ว
จะให้ดีกว่านี้คือ เหลือบไปมองก่อนออกตัว จะดีที่สุด

ออฟไลน์ recycleman

ทรงนี้ประกันคงไม่น่าจะมี งานนี้เหนื่อยเพราะหลักฐานชัดเจนแจ่มแจ้ง

ออฟไลน์ Level Zero

• Sr. Member
มอเตอร์ไซค์คันข้างๆโชคดีมากผ่านไปได้อย่างฉิวเฉียด

ออฟไลน์ basterias

ผมเห็นคลิบแบบนี้ผ่านตามาบ้าง เลยมักจะออกตัวช้านิดหน่อยเมื่อต้องจอดอยู่หน้าสุดที่แยกไฟแดง

มีอยู่ครั้งหนึ่งรอไฟเขียวไปแล้ว 3 วิ ผมถึงออกตัวก็ไม่วายมีมอเตอร์ไซด์ฝ่าไฟแดงมาปาดหน้าไปอีก ถ้าเร่งไปเต็มคันเร่งพี่แกคงลงไปคุยกะรากมะม่วงละ

Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ TunGzl

• Full Member
มอเตอร์ไซต์ข้างหน้าโคตรชิลล์

ออฟไลน์ Fly to dream

ไอพวกกระบะเก่าๆนี่ตัวดี ไม่ต้องสงสาร ขอให้สวิฟกับ vigo มีประกันชั้น 1 จะได้สบายหน่อย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ tsubasa

ผมมองว่าวินัยจราจรนับวันส่วนนึงมาจากการไม่เข้มงวดของเจ้าหน้าที่ ปล่อยปละจนแย่ขึ้นทุกวัน

nomad

• บุคคลทั่วไป
จังหวะแบบนี้อีกฝั่งน่าจะแดงพอดีแบบฉิวเฉียด และคาดว่าน่าจะเร่งมาเต็มที่เลยไม่อยากเบรคแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2020, 17:42:04 โดย nomad »

ออฟไลน์ spn

swift เจ็บหนักเลยไหมเนี่ย โดน 2 เด้งเลย

กระบะที่มาชน ถึงเวลา ก็บีบน้ำตา ผมคนทำมาหากิน หาเช้ากินค่ำ ประกันไม่มี พรบ.ไม่มี เงินก็ไม่มี อย่าเอาเรื่องผมเลย หุหุ
ใช่ครับ หงายการ์ดมางี้ เงิบเลย
พ่อผมเคยเจอรถกระบะ ออกมาจากซอยตัดหน้า รถเรานี่พังยับเลย อีกฝ่ายก้มหน้าก้มตาบอก ผมไม่มีตัง รถไม่มีประกัน แต่ขับรถไม่ดูทาง ไม่ระวังเลยยย นานาจิตตัง
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ redsun

ปรกติไฟแดงกับไฟเขียวอีกฝั่งจะเหลือบกันประมาณ 4 วินาที
แสดงว่ากะบะคันนี้ฝ่าไฟแดงประมาณ 6-7 วินาที แย่มากครับ

ปล.
รถแถวหน้า ไฟเขียวอย่าเพิ่งแย่งกันออกตัวดูรถดีๆก่อนครับ
ขอให้ทุกคนปลอดภัย

ออฟไลน์ dht_tubes

ธนบัตรซบจริงๆคนพวกนี้ สงสารคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่จริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ turbo lover

• Sr. Member
 สวิฟ กับ วีโก้ โคดซวย

ออฟไลน์ TeslaX

เวลาออกตัวไฟแดงต้องรอสัก3วิค่อยเหยียบคันเร่ง

ออฟไลน์ 2k

ใช่ครับ หงายการ์ดมางี้ เงิบเลย
พ่อผมเคยเจอรถกระบะ ออกมาจากซอยตัดหน้า รถเรานี่พังยับเลย อีกฝ่ายก้มหน้าก้มตาบอก ผมไม่มีตัง รถไม่มีประกัน แต่ขับรถไม่ดูทาง ไม่ระวังเลยยย นานาจิตตัง

เป็นผมจะตอบสั้นๆว่า “ไปขายไตซะ”  8)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ SM.

เคยเจอเหมือนกัน โชคดีที่หลบทัน

ของผมเป็น 3 แยก พอผมได้ไฟเขียว ผมก็เลี้ยวขวาออกไป อยู่ๆ มีกระบะ มาจากทางซ้าย จะเลี้ยวเข้ามาทางผมเฉยเลย หลงมาได้ไงไม่รุ