ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Mazda CX-3 MY2020 : 768,000 - 1,048,000 บาท ถูกลงแสน ! //  (อ่าน 11425 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ราคาอย่างเป็นทางการ Mazda CX-3 MY2020 : 768,000 - 1,048,000 บาท
ปรับ Option ใหม่ ถูกลง 111,000 บาท เบนซิน 2.0 Skyactiv และ ยกเลิก
การขายรุ่นเครื่องยนต์ดีเซล !

เครื่องยนต์ 2.0 ลิตร ที่ถูกที่สุดในตลาด 768,000 บาท !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/official-price-mazda-cx-3-my2020/

nomad

• บุคคลทั่วไป
ยอดพุ่งแน่ๆ ได้เครื่อง 2.0 ราคานี้โคตรๆๆๆๆๆ คุ้ม

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ว่าแล้วก็เสียดายรุ่นนี้อีกรุ่น มันยังสวยอยู่เลย
ถ้ามาสด้าปรับ โพสิชั่น เอาเครื่อง 1.5 g มาลง ขายให้ถูกกว่านี้ คือเปิดราคามาแทนมาสด้า 2 ดีเซลที่ไม่ขายแล้ว
ผมว่าน่าจะขายดีเลยนะ สาวๆคงชอบน่าดู
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

Turbocharger

ตั้งราคามาไม่เกรงใจ cx30 เลย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
2  รุ่นล่างคุ้มนะ ออปชั่นขนาดนี้กับเครื่องสองพัน แต่สองรุ่นบนผมว่าไม่คุ้มราคาช่วงนี้มีรุ่นอื่นน่าสนใจเพียบ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ CHANOM

คนซื้อ Mazda 2 เบนซินตัวท็อป เพิ่มเงินอีกแสนนึง ก็ได้ตัวนี้แล้วนะคะนี้
เห็นราคาตัวใหม่แล้ว ราคามือสองในตลาดร่วงหนักกว่าเดิมแน่เลยค่ะรุ่นนี้ ^^"

ปล. ไม่รู้เปลี่ยนชื่อรุ่นย่อยใหม่ทำไม ต้องจำใหม่อีกแล้ว
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ palmpspp

• Full Member
สองรุ่นแรก น่าจะเป็นยอดขายหลัก
อีกอย่างช่วงราคา 700-800k มีหลุมราคาอยู่เบาๆ สำหรับคนอยากได้ 5 ที่นั่ง ตัวเลือกมีแต่ลดราคาไปเล็กลง
เพิ่มราคาไป C segment

ออฟไลน์ porasit33

ไปนั่งไล่ๆอ่านสเปค ตัวรองท็อปดันไม่ได้จอดิจิตัล
แต่ก็ยังดีได้เบรกมือไฟฟ้าที่พักแขน  ทุกรุ่น 

คนที่มีเงิน อยากได้รถไม่ใหญ่มากนี่คุ้มๆเลย
คือทรงมันได้ เหมือนมินิเลย มันหล่อสุดแล้ว มองข้ามคำว่าแคบไป
คือรถสวยจริงๆ มองกี่ทีก็ยังสวยตัวนี้

ออฟไลน์ kiwiwi

ญี่ปุ่นเริ่มจะจับมือกันสกัดดาวรุ่งด้วยสงครามราคา

ดีๆครับดี เป็นประโยชน์ต่อผู้บริโภคสุดๆ
เครื่อง 2.0 ในราคา ไม่เกิน 8 แสน ไม่เคยเห็นมานานมากแล้ว

ส่วนเรื่องตัดอ๊อพชั่น ผมเฉยๆนะ สมัยก่อน ขับ e30 โล้นๆ ไม่มีอะไรเลย ก็ยังขับได้ตั้ง 5 ปีเต็มๆ
เดี๋ยวนี้ ผมขับ honda freed ที่อ๊อพชั่นโล้นๆเช่นกัน มีแค่ประตูสไล้ด์ไฟฟ้า กับไปเปลี่ยนหน้าจอแอนดรอยด์ดูยูทูปได้ แม่ผมชมใหญ่ๆ รถอะไรทันสมัยซะ เอิ่มมมม แม่น่ะขับรถแพงกว่าของผมหลายเท่านัก ดันมาชมรถกระป๋องคันเล็กๆซะงั้น เฮ้ออออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2020, 14:17:40 โดย kiwiwi »

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
ราคาคุ้มมากครับ ขอให้ขายดี

ออฟไลน์ gorilla

ดูราคาตัวล่าง น่าสนใจกว่า Compact B-Sec นะครับ 

อยากเห็น Option แต่ละรุ่นครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

มาแนวๆ CX-5 กับ CX-8 เลย ที่ seg เดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน แบ่งตลาด ด้วย 2 ราคา

ผมว่า CX-3 ก็คงยอดมาด้วยตัวเริ่มละ (ก่อนหน้านี้ผมคิดว่าไม่มีที่ยืน เพราะ CX-30 น่าจะมาแทน)

แต่พอราคาตัวเริ่มถอยไป 7 แสนกว่า มันก็อาจจะไปแข่งกับ ZS ได้อยู่ ซึ่งน่าจะช่วยได้ เพราะถ้าตัว 8 แสนกว่า ขึ้นไป ผมยอมเพิ่มตังเอา CX-30 ดีกว่า

ออฟไลน์ Newhang

ต้องคนเห็นแก่ราคาเป็นอันดับแรกเท่านั้นถึงน่าซื้อ

ดูผ่านๆ สัญญาญกะระยะถอย ไปอยู่ในตัวtopเท่านั้น แหม mazda2นี่ใส่มาสบายๆเลยนะ(ด้านหน้าผมยังเฉยๆ แต่ด้านหลังผมว่าจำเป็นนะ)
ส่วนตัว top  ALH หาย

ikky

ไฟหน้าแบบมี DRL กับล้อ 18 ก็ไปอยู่ 2 รุ่นบนนะ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ตัดของออกเยอะอยู่เหมือนกัน
นึกว่าพี่จะเอา 1.5G มาลง
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Sympho

ได้ส่วนลดอีกสัก 50,000 หรือดอก 0% หวานเจี๊ยบบ

ตัวล่างสุดก็น่าใช้อยู่นะครับ มีจอมาด้วย เปลี่ยนล้อก็หล่อแล้ว เซ็นเซอร์ กล้อง ติดเพิ่มเอา

เคยลองขับ มันขับสนุกดีมาก กดมาปู๊ดๆเลย

ออฟไลน์ GOBBS

จริงๆ ตัวล่าง ถ้าใส่ถุงลมข้าง+ครุยส์มา ผมก็จะเดินไปขาย 2 แล้วไปจองแล้วนะ
พยายามดัมพ์ราคามากไปจนตัดอันที่น่าใส่ไว้ให้ซะงั้น
จริงๆ ตัว comfort ใส่ถุงลมข้างมา แล้วลงอีกสัก 1-2หมื่นผมก็ ok.แล้ว .... สงสัยต้องรอให้มีส่วนลดน่าสนก่อน
DRL อยู่ในรถก็ไม่เห็น ล้อ18 ล้อ16ผมชอบมากกว่าด้วยซ้ำ ยางถูกแถมเจอถนนแย่ๆก็ไม่น่าห่วง  ตัดหมอกไปติดเองก็ได้ แต่พวกถุงลมนี่ใส่เองไม่ได้ ครุยส์ใส่เองเดี๋ยวประกันมีปัญหาอีก ขนาดรถเดิมๆยังมากเรื่องเลยนิ มาสด้า...
1.5G ไม่น่าเอามาลงหรอกครับ เพิ่มไลน์เครื่อง เพิ่มภาระ เพิ่มต้นทุน ไม่น่าจะทำราคาได้ถูกลงจนคุ้มค่านะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2020, 13:24:09 โดย GOBBS »
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ frame@kk

ราคาที่มันควรอยู่ตั้งแต่แรกแล้ว

ออฟไลน์ Yeahyeahs

เคยหวังว่าจะมี B-Suv มาเจาะตลาดราคา 7แสนกลาง
ในหัวก็คิดถึงพวกรถอินเดียอย่าง Toyota Raize, Honda WR-V หรือ Suzuki Brezza
เออไม่คิดว่าจะเป็น Mazda ที่เล่นกันง่ายๆแบบนี้เลย  ;D

ออฟไลน์ kosynnex

• Newbie
  • *
เบาะหลังมันแคบเหมือน mazda2 มั้ยครับ

ออฟไลน์ Kendow

เบาะหลังมันแคบเหมือน mazda2 มั้ยครับ

แคบครับ เฮดรูมดีกว่า Mazda2 แค่นิดเดียวจริงๆ เลกรูมพอๆ กัน

ถ้าถามสำหรับผมนะ
- CX3 2.0 Base กับ Comfort เหมาะกับคนที่ชอบรถเครื่องแรงๆ ขับมุดมันๆ  และไม่แคร์เรื่องพื้นที่ใช้สอย แต่ Base ออพชั่นน้อยกว่า City RS นะ
- ส่วนตัว Comfort เทียบกับ Altis 1.6G หรือว่า Civic 1.8E ผมว่า CX3 น่าเล่นกว่า ออพชั่นเยอะกว่า แพ้แค่พื้นที่ใช้สอยแค่นั้น
- ตัว Proactive ถูกกว่า Civic 1.8 EL และ Altis GR ออพชั่นให้เคียงกัน แต่ขึ้นอยู่กับว่าจะเลือกพื้นที่ใช้สอย หรือความสนุกในการขับขี่
- ตัว Style ผมว่าราคาใกล้ CX30 มากไป ไม่ค่อยคุ้ม
อ้อ ลืมไป ตอนนี้มีโปรดาวน์ 25% ดอก 0% 4 ปี มันเด็ดตรงนี้แหละ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

MacH1

ญี่ปุ่นเริ่มจะจับมือกันสกัดดาวรุ่งด้วยสงครามราคา

ดีๆครับดี เป็นประโยชน์ต่อผู้บริโภคสุดๆ
เครื่อง 2.0 ในราคา ไม่เกิน 8 แสน ไม่เคยเห็นมานานมากแล้ว

ส่วนเรื่องตัดอ๊อพชั่น ผมเฉยๆนะ สมัยก่อน ขับ e30 โล้นๆ ไม่มีอะไรเลย ก็ยังขับได้ตั้ง 5 ปีเต็มๆ
เดี๋ยวนี้ ผมขับ honda freed ที่อ๊อพชั่นโล้นๆเช่นกัน มีแค่ประตูสไล้ด์ไฟฟ้า กับไปเปลี่ยนหน้าจอแอนดรอยด์ดูยูทูปได้ แม่ผมชมใหญ่ๆ รถอะไรทันสมัยซะ เอิ่มมมม แม่น่ะขับรถแพงกว่าของผมหลายเท่านัก ดันมาชมรถกระป๋องคันเล็กๆซะงั้น เฮ้ออออ

เป็นช่วงราคาที่ควรจะ สำหรับรถ segment นี้แต่แรกคับ แข่งขันกันเยอะๆ ดีแล้ว ผู้บริโภคฟินๆ รอดูพี่ฮอนแชมป์เก่าว่ายังไง

ออฟไลน์ nawapas.mid

• Full Member
Mazda จะขาย Cx30 ควบคู่กับ Cx3 ไปแบบนี้จริงๆ ใช่มั้ยยยย  :-[
ถ้าราคา คนจะไป Cx30 มีคิดหนักหน่อยครับ (ถ้ารับกับเบาะหลัง Cx3 ได้นะ)

ออฟไลน์ Symphonic

ตัวนี้ยังประกอบในประเทศรึเปล่าครับ หรือว่านำเข้าจากที่ใด

เห็นปล่อยข่าวว่าย้ายไลน์การผลิต CX-3 กลับญี่ปุ่นตั้งแต่ปีที่แล้ว

ออฟไลน์ SM.

ราคาลงมาขนาดนี้ น่าสนใจขึ้นมาทันที ผมว่าคนคิดจะซื้อ Mazda 2 มีเขว้

ikky

ราคาลงมาขนาดนี้ น่าสนใจขึ้นมาทันที ผมว่าคนคิดจะซื้อ Mazda 2 มีเขว้

ออฟไลน์ Floppy-T

MY20 นอกจากราคา ปรับอะไรเพิ่มขึ้นมาจนตั้งชื่อเป็น MY20 ได้น้า ?

ออฟไลน์ AkE

รุ่นล่างนี่น่าซื้อมาแต่ง ข่าวที่แว่วๆมาแปลว่าจริงว่า cx-3 ได้ไปต่อไม่ได้ยกเลิก ไปอีกอย่างน้อยหลายปี

ออฟไลน์ Dsxz

• Newbie
  • *
จริงๆ ตัวล่าง ถ้าใส่ถุงลมข้าง+ครุยส์มา ผมก็จะเดินไปขาย 2 แล้วไปจองแล้วนะ
พยายามดัมพ์ราคามากไปจนตัดอันที่น่าใส่ไว้ให้ซะงั้น
จริงๆ ตัว comfort ใส่ถุงลมข้างมา แล้วลงอีกสัก 1-2หมื่นผมก็ ok.แล้ว .... สงสัยต้องรอให้มีส่วนลดน่าสนก่อน
DRL อยู่ในรถก็ไม่เห็น ล้อ18 ล้อ16ผมชอบมากกว่าด้วยซ้ำ ยางถูกแถมเจอถนนแย่ๆก็ไม่น่าห่วง  ตัดหมอกไปติดเองก็ได้ แต่พวกถุงลมนี่ใส่เองไม่ได้ ครุยส์ใส่เองเดี๋ยวประกันมีปัญหาอีก ขนาดรถเดิมๆยังมากเรื่องเลยนิ มาสด้า...
1.5G ไม่น่าเอามาลงหรอกครับ เพิ่มไลน์เครื่อง เพิ่มภาระ เพิ่มต้นทุน ไม่น่าจะทำราคาได้ถูกลงจนคุ้มค่านะ

ติด Paddle shift ติดได้เลย , Cruise control ประกันไม่ขาดครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ตัวนี้ยังประกอบในประเทศรึเปล่าครับ หรือว่านำเข้าจากที่ใด

เห็นปล่อยข่าวว่าย้ายไลน์การผลิต CX-3 กลับญี่ปุ่นตั้งแต่ปีที่แล้ว

สงสัยเหมือนกันครับ