ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะสอบถามพี่ๆในนี้ครับว่า ระหว่างท่อแคทเดิมกับท่อแคทซิ่ง  (อ่าน 2065 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChangNoyRacing

• Jr. Member
  • **
พอดีท่อแคทเดิมผมมันเชื่อมคุณภาพแล้วคือใส้ไม่เหลือแล้ว เลยอยากจะถามว่าจะเป็นท่อแคทเดิมหรือท่อแคทซิ่ง ดีครับ
แล้วผลแตกต่างกันไหม ราคาอันไหนแพงกว่ากัน

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
แคทเดิม เหมือนจะ 15,000-20,000 แคทซิ่งของไทย (เอาแบบแคทที่กรองไอเสียได้จริงๆนะ) เคยถามนานมาแล้ว 6500 ของ Engineering Tech ครับ ส่วนของนอกพวก Magnaflow ก็เหมือนจะพอๆกัน

ร้านท่อ ซากุระเฮดเดอร์ ตรงข้ามวัดสายไหม มีแคทมือสองขาย แต่อาจไม่ตรงรุ่นนะครับ ใบละ 800-1000 บาท แล้วแต่สภาพ คุณ lonely ก็เคยสั่งมาใช้อยู่ครับ ใช้ได้ ราคาถถูก คุ้มครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

• **
แคทเดิม เหมือนจะ 15,000-20,000 แคทซิ่งของไทย (เอาแบบแคทที่กรองไอเสียได้จริงๆนะ) เคยถามนานมาแล้ว 6500 ของ Engineering Tech ครับ ส่วนของนอกพวก Magnaflow ก็เหมือนจะพอๆกัน

ร้านท่อ ซากุระเฮดเดอร์ ตรงข้ามวัดสายไหม มีแคทมือสองขาย แต่อาจไม่ตรงรุ่นนะครับ ใบละ 800-1000 บาท แล้วแต่สภาพ คุณ lonely ก็เคยสั่งมาใช้อยู่ครับ ใช้ได้ ราคาถถูก คุ้มครับ
ครับขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ tom46

แตทซิ่งจะรูน้อยกว่า เลยทำให้โฟลวได้มากกว่าครับ แต่ควรแคทซิ่งที่เป็น metal นะครับ แบบเซรามิคผมว่ามันไม่ค่อยทนเท่าไร

แต่ถ้าใส่แคทซิ่ง แนะนำว่า ควรจะต้องจูนใหม่ด้วยนะครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ PAN

เคยใส่แคทซิ่ง high flow cat ของ magnaflow กลิ่นเหม็นเหมือนไม่มีแคทเลยครับ แต่โล่งดี ยังไงผมว่าแคทเดิมดีสุดแล้วครับ

ออฟไลน์ redsun

อยากทราบว่ารถอะไร รุ่นไหนหรือครับ

ออฟไลน์ madboy

แตทซิ่งจะรูน้อยกว่า เลยทำให้โฟลวได้มากกว่าครับ แต่ควรแคทซิ่งที่เป็น metal นะครับ แบบเซรามิคผมว่ามันไม่ค่อยทนเท่าไร

แต่ถ้าใส่แคทซิ่ง แนะนำว่า ควรจะต้องจูนใหม่ด้วยนะครับ

อ่านแล้วเสียวเลยฮะ  ;D

• **
อยากทราบว่ารถอะไร รุ่นไหนหรือครับ
็honda city 2004 (แมลงสาบ) ครับ