ผู้เขียน หัวข้อ: แว่วๆว่า corolla cross เบนซิน ปรับเป็น 989,000 แล้วเหรอครับ ยังไม่ถึง กย เลย  (อ่าน 6364 ครั้ง)

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
ตาม group ผู้ใช้ต่างๆ เห็นว่าตอนนี้หา corolla cross เบนซินล้วน ( ไม่ไฮบริด )
ราคาโปรโมชั่นเปิดตัว 959,000 แทบไม่ได้แล้ว  ปรับเป็น 989.000 กันหมด
ทั้งที่สื่อโปรโมทกันปาวๆ ว่าราคาโปรฯ มีถึง 30 กย
... แสดงว่าขายดีมากจนคิดว่า ถึงปรับเพิ่มก็ยังมีคนซื้อใช่มั้ยครับ  :-* :-* :-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2020, 14:53:21 โดย supercat »

ออฟไลน์ Floppy-T

ได้ข่าวมาเช่นกัน เท็จจริงอย่างไร ไม่ทราบครับ

ผมเดานะครับ รับรถก่อน 30 กันยายน จะได้ราคาพิเศษ

หมายความ จองวันนี้ ทั้งหมดทั้งมวล รับรถได้หลัง 30 กันยาแล้วตอนนี้

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
เดี๋ยวเขาก็มีส่วนลดให้แทน

ikky

• บุคคลทั่วไป
ปกติถ้ารอได้ เดี๋ยวก็มีส่วนลดครับ ปัจจุบัน CHR ยังลดไปตั้ง 6 หมื่น

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ปกติถ้ารอได้ เดี๋ยวก็มีส่วนลดครับ ปัจจุบัน CHR ยังลดไปตั้ง 6 หมื่น

ตอนผมซื้อลดไม่ถึง 6 หมื่นนะครับ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ikky

• บุคคลทั่วไป

ตอนผมซื้อลดไม่ถึง 6 หมื่นนะครับ

ออฟไลน์ AkE

เค้าซื้อเพราะยาง alenza ใช่มั้ยครับ 555 แซวๆ มันไม่เกี่ยวว่ารุ่นเครื่องอะไร รถแบบนี้ถูกใจกลุ่มลูกค้า

Toyota ลูกค้าประจำชอบกว่า chr กันเยอะ ทรงพื้นๆดูง่ายๆ หน้าตาไม่เด่นแต่พอได้ ขายกระจุยครับ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
นายญี่ปุ่นจะขายแต่ hybrid​ แต่นายไทยอยากให้มีเบนซินเริ่มต้น

ที่รีบขึ้นราคาคงเพราะขายดีเกินจนขัดยอด hybrid ​ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ขึ้นเรียบร้อยครับ ในงาน Big เซลล์ทุกคนที่เจอมาแจ้งเลยว่า 989,000 แล้ว

งงเลยครับ บอกก่อน 30 ก.ย. แต่ขายดีก็ปรับขึ้นก่อนกำหนดแบบนี้ก็ได้หรอ

ปล. แต่ผมขับแล้วชอบกว่า Hybrid นะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ deertesla

ขึ้นเรียบร้อยครับ ในงาน Big เซลล์ทุกคนที่เจอมาแจ้งเลยว่า 989,000 แล้ว

งงเลยครับ บอกก่อน 30 ก.ย. แต่ขายดีก็ปรับขึ้นก่อนกำหนดแบบนี้ก็ได้หรอ

ปล. แต่ผมขับแล้วชอบกว่า Hybrid นะ
ถ้าเป็นแบบนี้ขอประนามครับ

นายญี่ปุ่นจะขายแต่ hybrid​ แต่นายไทยอยากให้มีเบนซินเริ่มต้น

ที่รีบขึ้นราคาคงเพราะขายดีเกินจนขัดยอด hybrid ​ครับ
เป็นค่ายที่ชอบยัดเยียดสิ่งที่ไม่ต้องการมาเสมอเลยนะครับ

ออฟไลน์ Firzen

เห็นจากใน Group Cross มาเหมือนกัน สงสัยจะปรับขึ้นแล้วจริงๆแหละครับ

ออฟไลน์ supercat

เท่าที่ติดตามราคา camry hybrid รุ่นก่อนหน้า , altis 1,800 cc รุ่นปัจจุบัน
ได้บทเรียนว่า รถพี่โต ถ้าซื้อราคาเต็ม จะชีช้ำสุดๆครับ
เพราะตอนลดนี่ลดกระหน่ำมาก ตีไว้มากกว่า 5หมื่น ได้เลย

ที่บ้านรอ cross มานาน ตั้งแต่พี่จิมมี่เปิดประเด็น C- SUV
... แต่ก็รอต่อได้ครับ จนกว่าจะลด
เศรษฐกิจแบบบนี้ / การเมืองแบบนี้ / GDP แบบนี้  ผมไม่รีบ :-* :-* :-*

ออฟไลน์ SM.

เห็นด้วยกับหลายๆท่านครับ น่าจะแค่ปรับราคาป้ายเฉยๆ แต่ซื้อจริงๆ ไม่ใช่ราคานี้ ทำให้คนซื้อเหมือนกับว่าได้ส่วนลดมากขึ้น

ออฟไลน์ frame@kk

ขายดีแหละครับ ตั้งราคาโปรมันอัดส่วนลดส่งเสริมการขายให้ดีลเลอร์กับเซลล์ยาก
กลับไปใช้ราคาตั้ง แล้วทำเป็นส่วนลดเยอะๆให้เซลล์เสนอขาย จะสร้างความหวือหวากับแรงจูงใจได้มากกว่าครับ

ออฟไลน์ Tom Korakot

• Newbie
  • *
เท่าที่ติดตามราคา camry hybrid รุ่นก่อนหน้า , altis 1,800 cc รุ่นปัจจุบัน
ได้บทเรียนว่า รถพี่โต ถ้าซื้อราคาเต็ม จะชีช้ำสุดๆครับ
เพราะตอนลดนี่ลดกระหน่ำมาก ตีไว้มากกว่า 5หมื่น ได้เลย

ที่บ้านรอ cross มานาน ตั้งแต่พี่จิมมี่เปิดประเด็น C- SUV
... แต่ก็รอต่อได้ครับ จนกว่าจะลด
เศรษฐกิจแบบบนี้ / การเมืองแบบนี้ / GDP แบบนี้  ผมไม่รีบ :-* :-* :-*
ผมว่าก็เป็นกันแทบทุกยี่ห้อนะครับ ไอ้เรื่องลดราคาแก้เกมส์เนี่ย