ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถที่ผลิตต้นปี 2020มีอะไรต้อง concernเป็นพิเศษไหมครับ  (อ่าน 2331 ครั้ง)

ออฟไลน์ 6229

• Newbie
  • *
คุยปรึกษากะเซลล์ อยากออกรถ camry TNGA 2.0g ข้อมูลคร่าวๆที่ได้มา ถ้าศูนย์ที่มีรถผลิตตั้งแต่ต้นปี (ก่อน covid ) ซึ่งไม่ใช่รถ demo จะได้ส่วนลดมากกว่ารถที่รอผลิต4-5 หมื่นบาท  ทำให้ส่วนลดไปได้ถึง 90-100 k ยอมรับว่าค่อนข้างจูงใจครับ

เลยอยากปรึกษาพี่ๆ ว่ากรณีแบบนี้แนะนำไหมครับสำหรับรถที่ผลิตต้นปี มีข้อควรระวังอะไรไหม หรือควรรอรถที่รอผลิตครับ

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
คุยปรึกษากะเซลล์ อยากออกรถ camry TNGA 2.0g ข้อมูลคร่าวๆที่ได้มา ถ้าศูนย์ที่มีรถผลิตตั้งแต่ต้นปี (ก่อน covid ) ซึ่งไม่ใช่รถ demo จะได้ส่วนลดมากกว่ารถที่รอผลิต4-5 หมื่นบาท  ทำให้ส่วนลดไปได้ถึง 90-100 k ยอมรับว่าค่อนข้างจูงใจครับ

เลยอยากปรึกษาพี่ๆ ว่ากรณีแบบนี้แนะนำไหมครับสำหรับรถที่ผลิตต้นปี มีข้อควรระวังอะไรไหม หรือควรรอรถที่รอผลิตครับ

ไม่มีอะไรต้องระวังหรอกครับ ถ้าเค้าวารันตี 3 ปี 1แสนโลเต็มก็โอเคแล้ว รถค้างสต๊อค มีทุกยี่ห้อครับ บางยี่ห้อค้างเกินปี ...

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
รถค้างสต๊อก ตัวรถไม่น่าห่วงครับ ยังไงรถก็มีการ PDI ก่อนส่งมอบอยู่แล้ว เราก็ไปเช็ครับรถให้แน่ใจด้วยตัวเองก่อนได้

ที่น่าห่วงคือรถมันถูกตัดขายไปในระบบรึเปล่า ประกันคุณภาพ​เดินไปแล้วรึยัง อันนี้เช็คให้ชัวร์เลยนะครับ ดูเอกสารก่อนรับรถโดยเฉพาะคู่มือที่เกี่ยวกับการรับประกัน​มาให้ดีๆ เลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Newhang

จอดในอาคาร ผมไม่มีอะไรคาใจ
แต่จอดนอกอาคาร ผมบาย

ออฟไลน์ AkE

ถ้ามองว่า 4-5 หมื่นนั้นจูงใจก้จัดครับไม่ได้จอดไว้นานมาก เรื่องว่ารถจอดตากแดดหรือในร่มผมบอกตรงๆ

โอกาสจอดกลางแดดเยอะคร้บ ถ้าคิดมากก้ย้อนกลับไปลืม 4-5 หมื่นที่ว่าได้เพิ่มมาครับ ผมซื้อรถผมหรือรถที่

บ้านผมเอารถใหม่ตลอดรุ่นใหม่และแทบไม่ค้างสต้อคเลย แต่ตอนที่เชฟมีลดราคาผมไปเอาcolorado high

Country มา รถสต้อคไว้ประมาณ1 ปี ผมใช้มาดูหลายๆอย่างเช็คระยะก้ปกติดีนะครับ ไม่มีอะไร

ออฟไลน์ SM.

ไม่น่าห่วงหรอกครับ ถ้ากังวลมาก ก่อนรับรถก็ดูสภาพให้ดีๆ ก่อนจะเซ็นรับรถมาครับ