ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องนโยบายเขตพื้นที่ของนิสสันล่าสุด  (อ่าน 2464 ครั้ง)

AlrazesPatrik1994

• บุคคลทั่วไป
จากนโยบายแบ่งเขตพื้นที่ทางธุรกิจของนิสสัน มอเตอร์ตัวล่าสุด 

สรุปแล้วคือแผนของนิสสันที่จะนำทวีปเอเชียทั้งหมดรวมถึงบ้านเรากลับมาขึ้นตรงกับทางฝั่งญี่ปุ่น

จะส่งผลดีต่อการผลิต ขาย และทำตลาดรถของตนมากกกว่าที่เป็นมั้ยครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
อย่างน้อยเวลาจะอนุมัติอะไรมาทำขาย เดิมที่ต้องผ่าน HQ Asia & Oceania ก่อนไปผ่านญี่ปุ่น ก็ลดไปได้ 1 ด่านครับ
สบายใจล่ะ Note ใหม่โอกาสมาไทยสูงขึ้นแน่แบบนี้

แต่คงจะอดรถที่ใหญ่กว่า B-seg นอกจากกระบะ / PPV ไปอีกนานนนนนนนนนนน เลย
ไปคาดหวังกะ Mitsu ก่อนล่ะกันครับ

Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ AkE

ถ้าหมายถึงในไทย บอกอะไรไม่ได้หรอกครับขึ้นๆลงๆตลอด รอดูไปครับว่าทิศทางจะเป็นยังไง คนดูสนใจเยอะ

นะครับ บริษัทนี้ 5555 บริษัทนิ่งๆแบบ toyota honda isuzu มันไม่มีคนต้องคอยลุ้นเลย

ออฟไลน์ SM.

น่าจะพยายามลดต้นทุน ลดขั้นตอนด้วยแหละครับ

เพิ่ง lay off พนักงานไปอีกชุดใหญ่

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8)....เฮ้อ ยังไม่ได้ฤกษ์ ขายรถซะที นิสสันเรโนลท์ เอ๊ย สินค้าดี แต่ดูหยั่งกับบริหารไม่เป็น ! :-X