ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือไม่ที่ camry ในไทยจะ minorchange ปลายปีก่อนหน้างาน motor expo 2020 ครับ  (อ่าน 3278 ครั้ง)

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
เริ่มมีกระแสมาจาก sales จาก 2 dealer ว่า toyota camry จะหยุดการผลิตในช่วงเดือน oct นี่เพื่อที่จะมีการปรับปรุงและเปิดตัวช่วงงาน motor expo ครีบซึ่งส่วนตัวคิดว่าอาจตะเป็นการปรับ my แต่ก็งงว่าถ้าแค่ปรับ my ต้องหยุดการผลิตเลยหรือ หรือจะเป็นไปได้หรือไม่ครับว่าจะมี minor change เลย แต่ข่าวคราวยังเงียบมากรวมถึงรถที่มีแผน minor แล้วอย่าง chr ยังเลื่อนเป็นต้นปีหน้า camry จะลัดคิว minor ก่อนเลยหรือไม่ครีบทั้งๆที่ camry ตัวปัจจุบัน เปิดตัวในไทยหลัง chr ครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
D seg ขายเดือนนึงไม่มาก ผมว่าไม่แปลกที่จะหยุดผลิตครับ แล้วรอปรับmy
รถที่ขายน้อยเขาผลิตเป็นล๊อตๆ แล้วไปผลิตตัวอื่นแทน เป็นรอบๆไป

ออฟไลน์ rtong

น่าจะจริง   แต่ดูรุ่นไมเนอร์เชนจ์ที่เปิดตัวในอเมริกาแล้วแทบไม่ต่างจากรุ่นเดิม   เปลี่ยนแค่กันชนหน้า ( ซึ่งรุ่นเดิมดูดีกว่า )  ไม่น่ารอครับ

ออฟไลน์ AkE

ตามเวลาต้อง mc ปีหน้าครับ แต่จะมีอะไรเปลี่ยนมั้ยไม่แน่ใจครับ