ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงว่า New Nissan March ตัวถังเหมือน Micra ยุโรป จะผลิตขายในไทยมั้ยครับ ??  (อ่าน 3602 ครั้ง)

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
http://www.headlightmag.com/spyshot-all-new-nissan-march-thailand-tc-191/

ข่าวนี้ มีมาตั้งแต่ปี 2018 แล้ว จริงๆ ตามขั้นตอนปกติ น่าจะเปิดตัวขายได้ตั้งแต่ กลางปี-ปลายปี 2019 แล้ว
แต่มีปัญหาเรื่อง .. ปรับแผนโครงสร้างองค์กร / ปัญหา Covid-19 / ฯลฯ หรือเปล่า ถึงเลื่อนออกไปมาจนถึงป่านนี้
หรือว่า .. ที่จริงแล้ว มันเป็นรุ่นที่จะผลิตขายที่ยุโรปเท่านั้น ไม่ใช่ March ที่ผลิตส่งขายที่ญี่ปุ่นแม้แต่น้อย
(March ที่ขายที่ญี่ปุ่น ก็ยังขายตัวถังเดิมๆ แบบบ้านเรานี่แหละ ยาวนานมาครบ 10 ปีแล้ว)

???

พอดีว่า มีญาติกำลังสนใจจะออกรถคันใหม่ เน้นรถเล็ก ประหยัดน้ำมัน + เพิ่งหัดขับด้วย
เลยอยากแนะนำรุ่น 5 ประตู Hatchback มากกว่า แต่ตอนนี้ มีรุ่นที่น่าสนใจแค่รุ่นเดียว คือ Swift
เลยอยากรู้ข้อมูลเกี่ยวกับ New March ครับ

ออฟไลน์ Gunners-headlight

ไม่มาแน่นอน ครับ ... น่าจะมี โน้ต ใหม่มาแทนครับ
ปกติ รถที่ขายในไทย จะไม่เปิดหน้าตาวิ่งแบบไม่พรางแบบนี้ครับ
ถ้ารอไหว รอโน้ต ปีหน้า ครับ หรือ ซิตี้ HB ต้นปี ครับ

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
อยากประหยัด ไปสวิฟต์กับมาสด้า2เถอะครับ นิสสันรถจุกจิก ห้องเครื่องแคบ ดูแลอะไรในห้องเครื่องยาก ก้านวัดน้ำมันเกียร์ไม่มีให้ น้ำมันเกียร์แพง  แถมปีกนกออกแบบได้โง่งี่เง่ามากครับ คือบูชปีกนกไม่มีจุดหมุนแต่จะเป็นบูชแนวนอนระนาบทำให้ขาดได้ง่าย  แถมแอร์ของนิสสันพังง่ายมากครับ พัดลมก็พังง่าย แถมสายพานยังดังแบบงี่เง่าด้วย

ออฟไลน์ TCP

ไม่มาแน่นอน ครับ ... น่าจะมี โน้ต ใหม่มาแทนครับ
ปกติ รถที่ขายในไทย จะไม่เปิดหน้าตาวิ่งแบบไม่พรางแบบนี้ครับ
ถ้ารอไหว รอโน้ต ปีหน้า ครับ หรือ ซิตี้ HB ต้นปี ครับ

เออ..จริง  Note ไงที่มาขายแทน March แทนไปแล้วววว .. ผมสอบตกไปเอง

ออฟไลน์ Staples

มีตัวตายตัวแทน ลุ้นมาแทนไปก่อนครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ไม่มาแน่นอนครับไม่ต้องรอ

จริงรถเปิดมาตั้งแต่ 2016 แล้วด้วยครับ วายหมดแล้วครับตลาด
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ shipcake

เสียดายนิสสันมากเลย แฟนนิสสันมานาน ทุกวันนี้ก็ยังใช้มาร์ช สำหรับผมมันทนมาก แต่ความหรูหรา องศาการนั่งหน้า-หลัง พื้นที่ใช้สอย สู้ฮอนด้าไม่ได้เลย  :-\

ออฟไลน์ nawapas.mid

• Full Member
คงไม่มาครับ
ตามคอนเซ็ป สวยไม่ขายยย

ออฟไลน์ SM.

ไม่มาครับ

ออฟไลน์ InBkk

คงไม่มาครับ
ตามคอนเซ็ป สวยไม่ขายยย

เพราะไอ้ที่สวยๆ มันดันกำไรน้อย ต้นทุนสูงไงครับ เขาเลยเลือกที่จะเอาของเดิม หรือรุ่นใกล้เคียง มาแต่งหน้าทาปากขาย หรือไม่ก็ขายแต่รุ่นที่ไหนๆ ก็ต้องผลิตป้อนบ้านเกิดอยู่แล้ว แทนที่จะขึ้นไลน์ผลิตใหม่เพื่อให้ลูกค้ามีรถดีๆ ใช้