ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น รีวิว Mitsubishi Lancer EX //  (อ่าน 80727 ครั้ง)

ออฟไลน์ yod artstu

• Hero Member
Re: // กระทู้แสดงความเห็น รีวิว Mitsubishi Lancer EX //
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 09:06:39 »
ขอบคุณครับสำรับรีวิวดีๆอีกชิ้นนึง
เป็นรีวิวที่รอมานานมาก อ่านของใครก็ไม่สนุกและจริงใจเท่าที่นี่

ผมเห็นด้วยกับคุณจิมมี่แทบทุกอย่างเลย โดยเฉพาะตอนท้ายๆ
ที่ทำให้ผมยังไม่ตัดสินใจซื้อซักที  :P

: )

ออฟไลน์ hollow

• Jr. Member
  • **
Re: // กระทู้แสดงความเห็น รีวิว Mitsubishi Lancer EX //
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 09:42:22 »
เมื่อวาน กำลังจะกลับบ้าน เปิด HLM มา  เห้ยยยยย EX มาแล้วว
แทนที่จะออกจากที่ทำงาน 1730   นู้นนนน   สองทุ่มกว่า กว่าจะได้ออก  เหอๆ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 09:47:02 »
ว้าว ว

มาแล้วว ว

ขอบคุณครับๆๆ ๆ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 10:03:20 »
มาจนได้ครับ เป็นรีวิวพี่ผมรออ่านมานานมากๆ 
เรื่องช่วงล่างระบบขับเคลื่อนผมมั่นใจในแบรนด์นี้พอสมควร เพราะมี DNA EVOLUTION
ส่วนเรื่องตกแต่งเสริมสวยนั้น ตอนนี้หัวตัดท้ายตัดจากญี่ปุ่นมีมานานพอสมควร
เรื่องอะไหล่จากเชียงกงก็มีให้เห็นเยอะแล้วPart จาก X  หรือ Forties ก็นำมาแปลงกันได้
แต่อาจจะติดกันที่ว่าท้ายอาจจะต้องทำโบ่งล้อหลัง
เพื่อใส่บั้นท้าย X หน้าอาจจะต้องตัดต่อแก้มทั้งสองฝั่งเพื่อให้หน้าเป็น X เพราะมิติรถไม่เท่ากัน
หรือถ้ากลัวรถจะช้ำมากก็มีพวก FRP ABS ให้ใส่กันรอบคันอยู่แล้ว

ปล.อยากให้ทำมาจาก 0 บริการเหมือนกันนะ Part สวยๆเหมือนประเทศเพื่อนบ้าน
จะกั๊กกันไปทำไมครับ   ;)

ออฟไลน์ NNY

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 10:05:22 »
อ่านแล้ว คัน ตัว Ralliart เลยครับ  ::)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 10:14:16 »
รีวิวรอบนี้ของพี่จิมมี่รู้สึกจะเชียร์ EX มากมายนะครับ อ่านไปแล้วรู้สึกได้เลย

หรือว่าผมรู้สึกไปเอง?  ;D

ตรงไหนที่ว่าเชียร์ครับ?

เขียนตรงกันขนาดนี้ มีด่ามิตซูบิชิ ให้อ่านกันอีกต่างหาก
แถมยังด่า ทั้งที่เขาก็ลงโฆษณากับเราด้วยเนี่ยแหละ แต่ละจุดที่โดนหนะ โดนกันเต็มๆเนื้อๆทั้งนั้น
แบบนี้ เรียกว่าเชียร์ คงจะไม่ถูกละครับผม

คิดตามจริง เขียนตามจริง ตัดอคติออกอยู่แล้ว

ถ้า EX ทำผลงานห่วยกว่านี้ ก็จะเขียนด่า ตามจริงอยู่ดี
หรือถ้า รถดีกว่านี้ ก็เขียนชมกันตามจริง อยู่ดี ครับ

ออฟไลน์ rob

• **
  • I'm ET
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 10:15:02 »
อ่านเมื่อวาน สองชั่วโมงกว่า สนุกมากครับ คุ้มค่าที่เฝ้ารอ
ส่วนหนึ่งเพราะเคยจะออก เพราะผมชอบ evo ด้วยแหล่ะ แต่ด้วยงบที่จำกัดเลยต้องเปลี่ยนตัวเลือก ไม่อยากผ่อนนาน
สำหรับผมที่ไม่เลือกออก เพราะเรื่องเดียวเลยคือ ราคาแพง ไปนิด แต่ถ้าตอนออกมามีโปรแบบตอนนี้ อาจได้ถอยมาแล้ว

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 10:21:29 »
พี่ๆครับ ผมไปดูที่เวปมาเลเซียมาแระ ของเค้ามีเบาะปรับไฟฟ้าด้านคนขับ กระจกมองข้างพับไฟฟ้า ระบบkeyless พร้อมปุ่มstart พวงมาลัยมัลติทุกรุ่น นี่ถ้าเมืองไทยทำได้อย่างเขาก้อคงขายดีตีตื้นกับพวกอัลติส ซีวิคแล้วละครับ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 10:34:52 »
ตอนนี้เห็นว่า ส่วนลด 7.5หมื่น แถมประกัน
ผมว่าซื้อตอนนี้คุ้มมากๆ ครับ

ตอนผมซื้อ ได้แต่ประกัน

แต่.... ผมจะไม่ซื้อมิตซูฯ อีก เพราะศูนย์บริการนี่แหละครับ
ศูนย์ดีๆ ก็ต้องจองคิวล่วงหน้าถึง 2 วัน ศูนย์ใกล้บ้าน (อยู่ปากซอยหลังบ้านเลย)
ก็ดันห่วยอีก ขายน้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 100% ให้ ในราคา 4,000 บาท ยังไม่พอ
ใส่กรองอากาศกลับด้านอีก (ยังสงสัยอยู่ว่ามันยัดเข้าไปยังไง)

ผมไม่แปลกใจเลย ทำไมเจ้าอีเอ็กซ์ ขายไม่ดี
เพราะเรื่องศูนย์ห่วยนี่หนึ่งหละ (แต่ศูนย์ต่างจังหวัด เช่น เชียงราย หรือ กำแพงเพรช ดีมากๆ ครับ ดีซะจนเอาคำว่าศูนย์ห่วยมาอ้างไม่ได้เลย
และดีกว่ายี่ห้อเจ้าตลาดที่มีศูนย์เยอะ หรือ ศูนย์ใหญ่ๆ ด้วยซ้ำ แต่ก็นะ หลักๆ แล้วผมอยู่กรุงเทพมากกว่า แต่ศูนย์ในกรุงเทพดีๆ ก็ได้ข่าวว่ามีอยู่ไม่กี่ที่)

เรื่องออพชั่นอีกหนึ่งหละ
กระจกมองข้างพับไฟฟ้า ถึงมันไม่ควรจะเอามาเป็นประเด็น แต่รถคันละล้านบาท ไม่มีให้นี่...ตลกมากๆ
กระจกข้าง ขาขึ้นไม่ออโต้ .... เ่อ่อ ถ้ารถคันนี้ขายราคาแค่ 7 แสนกว่าจะไม่บ่นเลย

ทุกวันนี้ ถ้าไม่นับต้องเช็คระยะทุก 5พัน กิโลฯ (เพราะผมเบื่อศูนย์เหลือเกิน ศูนย์ดีต้องจองคิว ไม่อยากจองคิวนานๆ ก็ต้องยอมใช้ศูนย์ห่วยๆ)

ผมก็ยิ่งรักรถคันนี้มากขึ้นทุกวันครับ

โอเคหละ มันขับดีน้อยกว่าอิมนิดนึง แต่ถ้าเอาราคามาคำนวนด้วย
แล้วโจทย์คือ ใช้รถเดิมๆ ไม่ทำอะไรเพิ่ม

ยังไงผมก็เลือก Lancer EX อยู่ดีครับ

(ถ้าจะไปลงเครื่องเทอร์โบหรืออะไร อิมฯ ก็ดีกว่าอยู่ดี อย่างน้อยก็แปลงน้อยกว่า)

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 10:56:05 »
ขอบคุณครับบบบ clean & clear มากเลยครับ อ่านรีวิวแล้วต้องไปลองขับที่ 0 ดูสักหน่อยดีกว่า  ;D

auto-synergy

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 12:27:08 »
" ทำไม Lancer EX ถึงขายไม่ค่อยดีเท่าใดเลย ทำไมเราถึงไม่ค่อยเห็นรถรุ่นนี้ ออกแล่นบนถนน
ทั้งใน กรุงเทพฯ และต่างจังหวัดกันเท่าใดนัก ทำไม หลายๆคน จึง ไม่กล้าจะลองซื้อมาขับกัน?

บางคนก็บอกว่า เพราะ ชื่อชั้นของ Mitsubishi มันด้อยกว่าชาวบ้านเขาอยู่แล้ว?...อืมม เกิดจากอะไรละ?
บางคนก็บอกว่า เพราะ ศูนย์บริการของ Mitsubishi ห่วย!...อ้าว เหรอ ไม่ทุกศูนย์ฯ หรอก ศูนย์ฯ ดีๆ ก็มี
บางคนก็บอกว่า เพราะ ราคาขายแพงไป เมื่อเทียบกับ อุปกรณ์ที่ให้มา....เอ่อ...ก็ว่าอยู่
บางคนก็บอกว่า เพราะ เปิดตัวผิดจังหวะ ช้ากว่าคู่แข่งเขาเพียบเลย.....หืม?
บางคนก็บอกว่า เพราะ ไม่มีอะไรไปสู้คู่แข่งเขาได้เลย...เฮ้ย ไม่ใช่ละมั้งงงงง
บางคนก็บอกว่า เพราะ ทีมการตลาด ฝีมือ ห่วย....จริงเหรอ?
บางคนก็บอกว่า เพราะ โฆษณา ไม่น่าดึงดูด.....เง้ออออ เห็นด้วยๆ
บางคนก็บอกว่า เพราะ พวกญี่ปุ่น งี่เง่า? ไม่เข้าใจคนไทย?...จริงเหรอ? "

ผมขอเพิ่มอีกข้อครับและมั่นใจสุดๆครับว่ามีผลในระดับนึงเลย ไม่มากก็น้อย

บางกลุ่มบอกว่า เพราะ กลุ่มผมนี่แหละ (ผู้ใช้จริงเกือบ10คน) ด่าเช้าด่าเย็นให้คนที่รู้จักฟัง

ถ้าคนที่ฟังยังไม่มั่นใจที่ผมพูด ผมก็ยื่นกุญแจให้กับคนเหล่านั้นแล้วบอกว่า "เต็มที่เลยพี่ เด๋วผมจะค่อยๆเล่าให้ฟัง"
แล้วผมก็นั่งข้างๆเป่าหูเกือบ ชม. ดูซิว่าจะไม่เชื่ออีกมั๊ย

มีอยู่ช่วงหนึ่งที่ผมเริ่มไม่พอใจมิตซู (อย่างแรง) พอผมได้ข่าวว่าเพื่อนๆ หรือญาติพี่น้องคนไหนสนใจรถรุ่นนี้อยู่
ผมจะขับไปให้ลองถึงที่เลย ไม่เยอะหรอกครับ ก็ประมาณสิบกว่าคน ผมก็ไม่รู้ว่าเขาเชื่อผมมั๊ย (ช่วงนั้นขยันมากๆ งานก็ไม่ทำ แค้นมันจุกอกต้องรีบเอาออก 555)
แต่บอกได้แค่ว่าตอนนี้ยังไม่มีใครซื้อ EX มาใช้ซักคนเลย นี่ยังไม่รวมคนในกลุ่มผมที่ช่วยกันบอกเล่าเก้าสิบอีกนะ
ลองคิดดูว่ามันจะกระจายไปถึงไหนต่อไหน

ที่ผมทำไปทั้งหมดไม่ใช่เพราะผม "ไม่พอใจ" หรอกนะครับ แต่ผม "เกลียด" คำตอบที่ตอบให้ลูกค้าดู "โง๊ โง่"
ทำไมผมจะดูไม่ออกว่ารถมีปัญหาหรือไม่ นี่เล่นพูดเป็นอยู่คำเดียว "มันปกติครับเพราะเป็นเหมือนกันทุกคัน"
พอถามเหตุผลก็บอกว่า "ไม่ทราบเหมือนกันครับ ทางญี่ปุ่นเขาเป็นคนออกแบบ ผมก็รู้เท่าที่เขาให้รู้นี่แหละครับ"
ผมล่ะอึ้งไปเลย
อ้อ ไม่เกี่ยวกับศูนย์บริการนะครับ ผมคุยกับคนของมิตซูโดยตรง

เคยมีคนถามว่า ทำแบบนี้ไม่กลัวราคารถจะตกเหรอ ผมก็บอกไปว่า "ถ้ากลัวผมไม่ซื้อมิตซูหรอกครับ"

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 12:32:57 »
อ้อ ลืมไป

ผมแอบไม่เห็นด้วยกับหัวข้อนิดนึงครับตรงที่

"รถขับดี ใกล้รถยุโรป"

ผมขับมาสองหมื่นกว่าโลแล้ว ทั้งในเมืองและต่างจังหวัด "มันใกล้รถยุโรปตรงไหน"

ออฟไลน์ keetawee

• Newbie
  • *
  • เริ่มหารถที่ถูกใจตั้งแต่ปี '09 รอเวลาเจอเนื้อคู่
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 12:38:02 »
พี่ๆเพื่อนๆคิดว่า

ถ้ารอถึง Motor Expo 2011 แล้ว
จะได้ส่วนลดเยอะขนาดนี้มั๊ย

คือสำหรับผม พวกกระจกพับไฟฟ้า กระจกขึ้น Auto เนี่ยไม่ค่อยจำเป็นหรอกครับ
กะจะเอาไปแต่งแค่ภายนอกเพิ่มเติม ให้ดูดุดันมากกว่า

ถ้าเพิ่ม Option แต่ไม่ได้ส่วนลดก็อาจจะซื้อเลย
แต่ถ้าได้ Option เพิ่มแล้วยังได้ส่วนลดอยู่ก็น่ารอ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2010, 12:43:26 โดย keetawee »

ออฟไลน์ keetawee

• Newbie
  • *
  • เริ่มหารถที่ถูกใจตั้งแต่ปี '09 รอเวลาเจอเนื้อคู่
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 12:46:16 »
อ้อ ลืมไป

ผมแอบไม่เห็นด้วยกับหัวข้อนิดนึงครับตรงที่

ผมขับมาสองหมื่นกว่าโลแล้ว ทั้งในเมืองและต่างจังหวัด "มันใกล้รถยุโรปตรงไหน"

คุณพี่ขับ EX ตัวไหนอยู่ครับ GLX / GLS / GLS ltd. หรือ GT

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 12:47:56 »
พี่ๆเพื่อนๆคิดว่า

ถ้ารอถึง Motor Expo 2011 แล้ว
จะได้ส่วนลดเยอะขนาดนี้มั๊ย (75,000)

คือสำหรับผม พวกกระจกพับไฟฟ้า กระจกขึ้น Auto เนี่ยไม่ค่อยจำเป็นหรอกครับ
กะจะเอาไปแต่งแค่ภายนอกเพิ่มเติม ให้ดูดุดันมากกว่า

ถ้าเพิ่ม Option แต่ไม่ได้ส่วนลดก็อาจจะซื้อเลย
แต่ถ้าได้ Option เพิ่มแล้วยังได้ส่วนลดอยู่ก็น่ารอ...

ผมมองว่าถ้าเพิ่มออฟชั่นกระจกพับไฟฟ้า กระจกขึ้น Auto  ส่วนลดน่าจะหายไปบ้างครับ
เพราะยังไงก็มีต้นทุนที่เพิ่มขึ้นนิดหน่อย

เพิ่มออฟชั่น แล้วยอดยังไม่ขึ้น ก็คงจะให้ส่วนลดอีกทีครับ
แต่ก็น่าจะถัดมาอีกหลายเดือนครับ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 13:02:16 »
มิตซูฯ เนี่ย
เรื่องร้องเรียน ถ้าเข้าให้ถูกช่อง ที่เค้าจัดเตรียมไว้
ในที่นี้ก็คือ แผนกลูกค้าสัมพันธ์ (แนะนำว่าถ้าไม่ลำบากนัก ขับรถเข้าไปเลย อยู่รังสิตนี่เอง)
ก็จะได้รับการบริการที่รวดเร็ว และประทับใจครับ

ตอนที่ผมไปร้องเรียนเรื่องรถของผม
ผมก็ไปทึงที่รังสิต เตรียมหลักฐานไปครบทุกอย่าง
พร้อมทั้งอธิบายอย่างละเอียด
ผมก็ได้รับการแก้ไขปัญหา โดยทันที ไม่มีการรีรออะไรครับ

แต่ถ้าจะร้องเรียนผ่านทางตัวแทนจำหน่าย ศูนย์บริการ หรือ เซล
รอไปเถอะครับ

ขนาดผู้จัดการเซล โชว์รูมที่ผมออกรถมา
ยังไม่รู้เลยว่า มิตซูฯ มีช่องทาง ลูกค้าสัมพันธ์ สามารถร้องเรียนได้ โดยไม่ต้องผ่านตัวแทนจำหน่าย
(ตกลงขายของนี่ เน้นยอดขายอย่างเดียวใช่ไหมเนี่ย???)

ผมไม่ได้ชอบมิตซูฯ มากมายนัก
แต่ผมก็ตั้งข้อสังเกตุว่า ข่าวลือต่างๆ ที่บอกมาปากต่อปาก เป็นการเข้าใจผิด มากกว่า

่ที่ผมบอกว่า ผมจะไม่ซื้อมิตซูฯ อีก เป็นคันที่ 2
ก็เพราะตัวแทนจำหน่าย และศูนย์บริการนี่แหละครับ
กลายเป็นว่า ซื้อ ซูบารุ จะยังสบายใจกว่าอีก เพราะอู่นอกเก่งๆ เยอะ
สามารถไป Service และซ่อมบำรุงได้โดยไม่ต้องพึ่งศูนย์

ซื้อมิตซูฯ นี่ ต้องเข้าศูนย์ทุก 5000 กิโลฯ ไม่งั้นประกัน 5ปี หรือ 150,000 จะขาด
(5,000 กิโลฯ นี่ผมใช้รถแค่ 2 เดือนครึ่ง ก็ถึงแล้วอ่ะครับ)

ผมหละอยากให้ มิตซูฯ สำนักงานใหญ่ มีศูนย์บริการด้วย
จะได้เข้าไปใช้บริการที่นั่น

ส่วนตัวรถนั้น ผมว่ารถดีครับ
ซื้อมาอย่าลืมอ่านคู่มือนะครับ จะได้มีความสุขในการใช้รถขึ้นไปอีก
อย่างเช่นระบบแอร์ ถูกใจผมมากๆ

เรื่องใกล้รถยุโรป ผมเห็นด้วย
ผมเคยขับ Benz C250 CGI  ของบริษัทเอามา Service   
แล้วกระโดดเข้ามาใน EX เพื่อขับกลับเลย
ผมว่า Felling ในการขับนี่ EX เป็นรองกว่านิดเดียว
ต่างกันที่ความหรูหราเท่านั้น (แน่นอนหละ รถราคาสามล้าน กับ ล้านสามหมื่น จะให้ออพชั่นเท่ากันได้ยังไง)
โดยรวมแล้ว ถ้าไม่นับออพชั่นอำนวยความสะดวกต่างๆ
ผมว่า C250 CGI ดีกว่า Lancer EX นิดนึงครับ

ฉะนั้น คำว่า "ใกล้เคียง รถยุโรป" ผมเห็นด้วยกับประโยคนี้ครับ
ใกล้เคียง แต่ไม่ใช่เหมือนเป๊ะ

---
เรื่องส่วนลด "เห็นเขาว่า" ลด 75,000 แถมประกันด้วย ก็เท่ากับว่าลดไปประมาณ 95,000 แล้ว (คิดซะว่าประกัน 2 หมื่น)
ผมว่าถ้าไม่แคร์เรื่อง ออพชั่น แล้วได้ข้อเสนอแบบนี้ ก็น่าซื้อครับ
แต่ถ้าจะรอตัวปรับปรุงออพชั่น ก็ไม่รู้ว่าส่วนลดจะได้เท่าไหร่หนะสิครับ

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 13:06:32 »
อ้อ ลืมไป

คุณพี่ขับ EX ตัวไหนอยู่ครับ GLX / GLS / GLS ltd. หรือ GT

GLS ltd.ครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 13:16:10 »
รถพี่อ่าดีครับ แต่พี่อาจจะเคยขับรถญี่ปุ่น ที่ช่วงล่างธรรมดามากเกินไปพี่ก้อเลยไม่รู้สึกน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2010, 13:20:28 โดย TAN altis 2010 »

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 14:29:41 »
ขอบคุณมากครับ ^ ^
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 14:39:45 »
รถพี่อ่าดีครับ แต่พี่อาจจะเคยขับรถญี่ปุ่น ที่ช่วงล่างธรรมดามากเกินไปพี่ก้อเลยไม่รู้สึกน่ะครับ

เห็นด้วยเลยครับ

เพราะผมนั่ง TAXI บ่อย ^^

ออฟไลน์ Boyd

• **
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 15:04:44 »

ผมว่าท่าจะเกลียด EX มากเห็นคุณไปตอบลักษณะนี้แทบทุกกระทู้ EX

ถ้าเป็นไปได้ คุณจะขายคันนี้ไหม ผมจะได้ซื้อต่อ......ลองว่าราคามาเลยครับ เอาให้สมกับความรังเกียจของท่านเลยนะ

จะรอนะว่าจะเปิดกี่บาท

ออฟไลน์ X-man

• **
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 15:41:55 »
ผมก็เป็นอีกคนเช่นกันที่เป็นรีวิวแรกของคุณจิมมี่ที่อ่านแทบทุกตัวอักษรเลยก็ว่าได้ แต่ผมก็ยังลังเลอยู่้กับFocus 2012 อยู่ดีแม้ไม่รีบใช้รถ แต่ก็กังวลว่า2012 จะยังไม่มาเพราะตามรายละเอียดต่างๆรวมทั้งภายในใหม่ที่ดูดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ผมทดลองขับมาแล้วทั้งสองตัวfeeling การขับภายนอกภายในเทใจให้ex แต่เรื่องประหยัดน้ำมันของโฟกัสดีเซล ทำให้คิดหนักจริงๆ ยิ่งพอเห็นข้อมูล focus 2012 แล้วตัดสินใจไม่ถูกจริงๆ ไม่รู้จะเอาอะไรมาjudge เฮ้อกุ้มใจ คิดว่าจะรอแต่กลัวรอไม่ถึง หรือรอเสียเวลาเปล่า ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมบ้างมั๊ยน้อ

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 15:51:25 »

ผมว่าท่าจะเกลียด EX มากเห็นคุณไปตอบลักษณะนี้แทบทุกกระทู้ EX

ถ้าเป็นไปได้ คุณจะขายคันนี้ไหม ผมจะได้ซื้อต่อ......ลองว่าราคามาเลยครับ เอาให้สมกับความรังเกียจของท่านเลยนะ

จะรอนะว่าจะเปิดกี่บาท

ตอนแรกก็คิดจะขายอยู่เหมือนกันครับ

แต่คิดไปคิดมาไม่เอาดีกว่า ถ้าผมขายไปแล้วผมจะเอารถที่ไหนให้เพื่อนๆผมลองขับล่ะครับ

ผมตั้งเป้าไว้ที่ 50คนนะ คำแนะนำจากคนใช้งานจริงน่าเชื่อถือกว่าเยอะใช่มั๊ยล่ะครับ ^^

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 15:52:42 »
จริงๆแล้วผมก็ทราบนะครับว่ามีหลายๆท่านหมั่นใส้ผม (ซึ่งอันนี้ผมก็ไม่เข้าใจว่ามันจะมีประโยชย์อะไร)

แต่อยากให้เข้าใจผมด้วยว่าสิ่งที่ผมทำมันมีประโยชย์กับผู้บริโภคนะครับ ถ้าสิ่งที่ผมทำมันได้ผล

ต่อไปผู้ผลิตจะได้ตระหนักไว้เสมอว่า จะทำอะไรต้องจริงใจและลูกค้าไม่ใช่ของตาย

ถ้าคุณทำ"ดี" แน่นอนว่าต้องมีคำชมและการบอกต่อ แต่ถ้าคุณทำ "ไม่ดี" ผลนั้นมันจะย้อนกลับไปที่ตัวคุณแน่นอน

เอาเป็นว่าผมจะไม่ต่อความจากท่านอื่นแล้วนะครับ ไม่สนุกเลยครับที่จะต้องมาทะเลาะกับผู้บริโภคด้วยกันเอง

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 16:33:49 »
ผมขออนุญาติทราบว่า  หลังจากที่ให้เพื่อนๆลองรถแล้ว   เค้าให้เหตุผลยังไงบ้าง  ถึงบอกว่า รถคันนี้ไม่ดี  ให้ตัดออกไปเลย

มีเหตุผลอะไรบ้าง         ไม่งั้นมันงงๆอยู่ว่า  จริงๆแล้ว  รถมันด้อยที่จุดไหน จะได้หายสงสัยครับ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 16:55:40 »
ขอบคุณมากครับ พี่จิมมี่ สำหรับรีวิวดีๆ
ครั้งนี้อ่านแล้วตาลายเลยรับ  สรุปได้ยาววววววววมากๆเลยครับ สมกับที่รอค่อยมานาน ;D

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 16:58:04 »
รีวิวรอบนี้ของพี่จิมมี่รู้สึกจะเชียร์ EX มากมายนะครับ อ่านไปแล้วรู้สึกได้เลย

เขียนตรงกันขนาดนี้ มีด่ามิตซูบิชิ ให้อ่านกันอีกต่างหาก
แถมยังด่า ทั้งที่เขาก็ลงโฆษณากับเราด้วยเนี่ยแหละ แต่ละจุดที่โดนหนะ โดนกันเต็มๆเนื้อๆทั้งนั้น
แบบนี้ เรียกว่าเชียร์ คงจะไม่ถูกละครับผม

คิดตามจริง เขียนตามจริง ตัดอคติออกอยู่แล้ว

ถ้า EX ทำผลงานห่วยกว่านี้ ก็จะเขียนด่า ตามจริงอยู่ดี
หรือถ้า รถดีกว่านี้ ก็เขียนชมกันตามจริง อยู่ดี ครับ

ช่างมันเถอะครับพี่ เพียงแค่ผมรู้สึกรสชาติมันไม่เหมือนการรีวิวรถหลายๆ คันที่ผมได้อ่านเท่านั้นเอง

อารมณ์ของการรีวิวมันเปลี่ยนไป อาจจะเป็นที่ผมคนเดียวก็ได้ครับ แค่แสดงความคิดเห็นไว้ให้ได้รู้ว่าสมาชิกเว็บบอร์ดตัวน้อยๆ คนนี้คิดแบบนี้เฉยๆ ครับ

ออฟไลน์ jocole

• **
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 17:07:45 »

ผมไม่แปลกใจเลย ทำไมเจ้าอีเอ็กซ์ ขายไม่ดี
เพราะเรื่องศูนย์ห่วยนี่หนึ่งหละ (แต่ศูนย์ต่างจังหวัด เช่น เชียงราย หรือ กำแพงเพรช ดีมากๆ ครับ ดีซะจนเอาคำว่าศูนย์ห่วยมาอ้างไม่ได้เลย
และดีกว่ายี่ห้อเจ้าตลาดที่มีศูนย์เยอะ หรือ ศูนย์ใหญ่ๆ ด้วยซ้ำ แต่ก็นะ หลักๆ แล้วผมอยู่กรุงเทพมากกว่า แต่ศูนย์ในกรุงเทพดีๆ ก็ได้ข่าวว่ามีอยู่ไม่กี่ที่)

ที่บอกว่าศูนย์ที่เชียงรายดี ดีจริงเรอครับ พอดีผมอยู่เชียงราย
แต่รู้สึกว่าเชียงรายรถอาจจะรอนาน เลยจะไปดูที่เชียงใหม่ แต่ที่เชียงใหม่

ตอนผมคุยกับเซลล์เขาบอกว่าจะเเถมชุดแต่ง evo
ซึ่งผมว่าไม่น่าจะเป็นไปได้ ผมเลยอคติ ไม่อยากจะซื้อที่นั่นน่ะครับ

ปล. เชียงใหม่มีหลายศูนย์นะครับ

ถ้าเชียงรายดี ก็จะซื้อที่เชียงรายน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 17:12:41 »
รีวิวซะเหล่าสาวกค่ายต่างๆเดือดเลย   เป็นห่วงจัง  คุณจิมมี่จะโดนดักตีหัวมั้ยเนี่ย ???  :'(

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 17:14:41 »

ช่างมันเถอะครับพี่ เพียงแค่ผมรู้สึกรสชาติมันไม่เหมือนการรีวิวรถหลายๆ คันที่ผมได้อ่านเท่านั้นเอง

อารมณ์ของการรีวิวมันเปลี่ยนไป อาจจะเป็นที่ผมคนเดียวก็ได้ครับ แค่แสดงความคิดเห็นไว้ให้ได้รู้ว่าสมาชิกเว็บบอร์ดตัวน้อยๆ คนนี้คิดแบบนี้เฉยๆ ครับ

อ่อ จะยังไงก็ช่างครับ  แต่ผมว่ายังไงพี่เค้าก็รักษามาตรฐานเดิมครับ    งั้นคงต้องไปดูของ Review  Focus TDCI  หรือ Golf GTI ครับ  อ่านแล้ว ออกแนวเหมือนจะเชียร์นะครับ  แต่ 2 คันนั้นรถมันดีจริง พี่จิมมี่ก็เลยเขียนชมไปตามความดีของรถหนะครับ