ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น รีวิว Mitsubishi Lancer EX //  (อ่าน 81024 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: // กระทู้แสดงความเห็น รีวิว Mitsubishi Lancer EX //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 16:38:48 »
หลังจากที่ได้ลองขับเสร็จ รถคันนี้กินใจผมไปพักใหญ่ ก่อนที่เมื่อเวลาผ่านไป 1 ปีจะทำให้ผมย้อนกลับมา
มองอีกครั้งหนึ่ง

และก็สรุปว่าถ้าต้องเลือกให้ตัวเองเป็นคนขับจริงๆ ผมอาจจะชอบ Civic มากกว่า
แต่คำว่ามากกว่าตรงนี้ ..มันฉิวเฉียดมากเลยนะ และถ้าสมมติว่าสร้างเงื่อนไขออกมาว่าถ้าซื้อมาแล้ว
ห้ามโมดิฟายใดๆทั้งสิ้น ผมจะเปลี่ยนใจกลับไปเลือก Lancer ทันที

Lancer เป็นรถที่ทำช่วงล่างกับพวงมาลัยมาจบ เหมาะสำหรับ Segment และตลาดเป้าหมายของรถเป็นอย่างมาก
ผมงงมากกับความจริงที่ว่า Lancer ล้อ 18 นิ้วยางเตี้ยๆ ยังนุ่มกว่าและสะเทือนน้อยกว่า Tiida E20 ยางแก้ม 65
นี่มันน่าประหลาดมาก ส่วนความเร็วสูงๆนั้นถ้ามีลมเมื่อไหร่ Lancer ก็นิ่งกว่า เป็นรถที่สร้างมาเพื่อการขับทางไกล
จริงๆ

ขอออพชั่นมากกว่านี้อีกหน่อย เอาให้ทัดเทียมคู่แข่งได้ แต่อย่าเพิ่มราคาให้มันมากกว่านี้ ผมคิดว่ามันเป็นรถที่มีจุดดีในแบบที่ต้องขับแล้วถึงจะรู้ ถ้ามองจากโบรชัวร์อย่างเดียวนี่ไม่ไหว..ไม่เกิดครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
Re: // กระทู้แสดงความเห็น รีวิว Mitsubishi Lancer EX //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 16:47:58 »
อ่านแล้วครับ ยืนยันอีกครั้งว่า

ถ้ามันเปิดตัวปี 2007 ตามตลาดโลกจริง ถอยไปแล้ว ไม่เอาซีวิคถึงทุกวันนี้หรอก

ปัจจุบัน> ปลง กับซีวิค แต่เอาเหอ ไม่มีปัญหาก็ดีแล้ว
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ TPJ3

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:10:01 »
จำไม่ได้เลยว่าเคยล๊อกอินเข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่?..........เกือบจำรหัสผู้ใช้และรหัสผ่านไม่ได้
เป็นรีวิวที่อ่านละเีอียดที่สุด แม้ย่อหน้าที่ซ้ำก็ํัยังอ่านตาม อ่านไปๆ จึงรู้ว่าซ้ำ ฮ่า

มิตซูฯ เป็นรถที่อยู่ในรายชื่อที่สนใจ ตั้งแต่ปาเจโร่สปอร์ตเปิดตัว แต่ข่าวในทางลบ(ในเน็ต)มีบ่อย อีกทั้งการโฆษณาไ่ม่หลากหลาย (หรือว่าเราไม่รู้หว่า) ทำให้ไม่อยู่ในตัวเลือก

ปัจจุบัน การมองหาอีเอ็กซ์สักคันในท้องถนน ถือเป็นเรื่องน่าตื่นเต้นกว่าการเหมารถส่องสัตว์ที่เขาใหญ่เป็นไหนๆ
ยิ่งทำให้ไม่กล้าสัมผัส  ยอมรับว่าสนใจมิตซูฯ เพราะคำว่าอีโวลูชั่น

รีวิวนี้จึงเป็นหนทางหนึ่ง ที่สามารถบอกอะไรหลายๆ อย่างในตัวรถได้ บางครั้งการเดินไปโชว์รูมก็ให้ข้อมูลแบบนี้ไม่ไ้ด้
ส่วนรีวิวตามหนังสือรถต่างๆ นั้น ผมเชื่้อได้ห้าสิบห้าสิบ

ถ้าท่านจิมมี่ ผมเชื่อได้เกือบร้อย (มีให้ยืมหรือเปล่า? ฮ่าๆๆๆ)

จึงพยายามนึกรหัสผ่านล๊อกอินมาตอบนี่แหละ ว่า.....เมื่อได้อ่านรีวิวแล้วก็มีความรู้สึกกับอีเอ็กซ์ในทางบวกมากขึ้นและในอนาคตเมื่อพร้อมอาจจะเลือกมันมารับใช้อีกคันก็เป็นได้
และหวังว่าทางมิตซูฯ เองคงสร้างภาพลักษณ์ให้เด่นขึ้นในเกมส์การตลาดของปัจจุบัน

ออฟไลน์ gatasila

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:11:36 »
สีแดงเจ้าex นี่ถ้าแดงแปร๊ดแบบเฟอรารี่นี่คงสวยขึ้นเป็นกอง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:28:11 »
เดี๋ยวจุดไหน ซ้ำ หรือพิมพ์ผิด จะเข้าไปแก้ไขให้อีกรอบในคืนนี้นะครับ
ขอเอารถตัวเองไปล้าง และไปกินข้าวเย็นก่อน

เพิ่งเอา 530d ไปคืน BMW มา บอกตรงๆ ว่า ไม่อยากคืน....อีกแล้ว....อะไรกันเนี่ย ทำไมช่วงนี้ เจอแต่รถที่ไม่อยากคืน...

เห็นด้วยครับ การเห็น Lancer EX สักคัน สำหรับพวกเรา ก็แทบจะเรียกว่า ต้องชี้ชวนให้ดู

ยิ่งกว่าเห็นสัตว์ ที่เขาเขียว เขาใหญ่ครับ
ต้องเรียกว่า ไม่ต่างกับการส่องหาสัตว์ป่า ใน "เชยงใหม่ ไนท์ ซาฟารีกันเสียอีก!!

เจ้ากล้วย  ยิ่งหนักกว่าผม เวลาเจอ EX สักคัน เขาจะชี้ชวนให้ผมดู แล้วมักตามมาด้วยประโยคที่ว่า
"ดีใจแทนพี่แตน (พีอาร์ มิตซู) ด้วยจริงๆ"

เฮ้ย สถานการณ์มันเลวร้ายขนาดนั้นจริงๆเลยนะเนี่ย!!

ออฟไลน์ !Chaps!

• Newbie
  • *
  • Live in คราม
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:43:58 »
ได้ดูกันแล้ว

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:49:18 »
ไม่รู้ว่าเป็นความรู้สึกของผมคนเดียวรึเปล่า

ผมว่าภายในด้านหน้ามันโอเคทุกอย่าง ยกเว้นด้านหลัง

ผมรู้สึกว่าเบาะนั่งด้านหลังมันเตี้ย ที่รองขาสั้น และระยะห่างระหว่างขากับเบาะมันสั้นกว่าCivic ESของผมซะอีก

ผมสูง172ซม.นะครับ ปรับเบาะด้านหน้าพอดีผมนั่งแล้วมาลองนั่งด้านหลัง ขาผมเกือบๆติดเหมือนระยะมันจะสั้นกว่าES

นอกนั้นโอเคทุกอย่างครับ เกือบได้มาเป็นมิตซูคันที่3ของที่บ้านผมซะแล้ว

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:57:05 »
รีวิวชิ้นนี้ชิ้นเอกมากๆครับ สุดยอดจริงๆครับ กว่าจาอ่านจบซัดเข้าไป40นาทีเลยทีเดียว รีวิวชิ้นที่ยาวมากกกกกกกกกกกกกกก
ขอบคุณนะครับที่เสียเวลานั่งทำรีวิวจนไม่ได้นอนให้พวกเราชาวhlmได้อ่านกัน ผมนับถือพี่ๆจริงๆ ชักอยากจะเจอตัวจริงแระ วันที่ 9 เจอกันครับผม ;)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 17:58:21 »
พี่จิมมี่ครับแก้ตรงนี้นิดนึงครับผม ไปเจอมา อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:03:39 »
อ้างถึง
แต่เรื่องที่แอบแปลกใจเล็กน้อยก็คือ ถ้าเทียบตัวเลขดีๆ จะเห็นว่า อัตราเร่งแซง ในช่วง
80 -120 กิโลเมตร/ชั่วโมง ในรุ่น 1.8 ลิตร ดันเร็วกว่า Honda Civic FD 1.8 5AT ไป ราวๆ
0.9 วินาที
! ทว่า ทั้งคู่ ยังช้ากว่า Focus 1.8 ลิตร ไปราวๆ 0.2 วินาที ในประเด็นนี้

พิมผิดไปสองส่วนเลยครับ
อ้างอิงจากตารางของคุณจิมมี่นะครับ

1. ฉลาม เร็วกว่าซีวิค  0.09 วินาที
2. ทั้งคู่ เร็วกว่า โฟกัส 1.8 ครับ  แต่ช้ากว่า 2.0 ราวๆ 0.2 วินาที

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:04:49 »
ยังไม่ได้อ่านเลยครับ แต่แค่อ่านคำชมก็ขนลุกไปหมดแล้ว
งานนี้คงมีใครได้ถอย Lancer อีกหลายคนแน่เลย Ohhh
ถ้าวาสนาเราต้องกัน งานนี้อยากได้ไปแต่งเป็น Evo YESSSSS !

ขอบพระคุณพี่จิมเป็นอย่างสูงค้าบ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:06:03 »
ขอบคุณมากครับสำหรับ Review คุณภาพคับ LCD อีกเช่นเคย (เมื่อก่อนคับแก้ว คงไม่ทันสมัยแล้ว)
พอได้อ่านคร่าวๆ บ้างแล้วครับ เดี๋ยวคืนนี้จะไปอ่านเต็มๆ อีกที

Lancer EX เป็นรถอีกรุ่นที่ผมค่อนข้างชอบมัน ด้วยความที่ว่าตัวเองก็ใช้มิตซูอยู่แล้ว
ซึ่งมีความ Happy กับตัวรถ (แต่ไม่ Happy กับ 0 ที่ยังค่อนข้างขาดมาตรฐานทั้งการขายและหลังการขายอยู่เหมือนกัน)
ผนวกกับหน้าตาที่ได้ใจผมไป แล้วยิ่งได้มาลองนั่งตอนเปิดตัว ก็เลยทำให้ผมค่อนข้างให้ความสนใจกับรถรุ่นนี้
แต่ด้วยความที่ว่า "การตลาด" ที่แม้แต่คนใช้มิตซูอย่างผมก็ยังต้องบอกกันตรงๆ เลยว่า "เห่ยยย"
กับปัญหาเรื่องการบริการของ 0 ที่ตัวผมก็ไม่ค่อยประทับใจ Lancer EX เลยกลายเป็นรถที่พลาดการแจ้งเกิดไปอย่างน่าเสียดาย

ถ้ามาดูจำนวน EX บนท้องถนน ก็ต้องยอมรับกันเลยล่ะครับว่า มันน้อยมาก
สังเกตได้จากบนถนนเมืองเลยนี่แหละ นับตั้งแต่เปิดตัวจนถึงวันนี้ ผมเห็น EX ที่วิ่งประจำที่นี่จริงๆ เพียงแค่ 6 คัน!!!!!!
ใน 6 คันนี้ ตีซะเป็นป้ายกรุงเทพแล้ว 4 คัน ป้ายเมืองเลยคันเดียว!!! อีกคันเห็นตอนยังไม่มีป้าย เห็นกันแค่นี้จนจำได้เลยว่างั้น
เวลาขับสวนกันก็ยังหันเหลียวไปมองเลยครับ ด้วยความโฉบของตัวรถที่ผมชอบ และด้วยความที่มันพบน้อย
ซึ่ง ณ ตอนนี้ก็ต้องยอมรับกันเลยว่า "มันไม่เกิด" จริงๆ

ปล. ผมขออนุญาตก๊อป link ไปให้เซลล์ที่รู้จัก (ที่กดของแถมผมด้วย เอาฟิล์มอะไรไม่รู้มาติดให้ ใสก็ใส ร้อนก็ร้อน แต่ช่างเหอะ ผ่านมา 2 ปีกว่าแล้ว) ได้อ่านแล้วกันนะครับ
ปล.2 รถ D-segment ที่ถูกพับโครงการ ใน Tokyo Motor show 2007 นี่ใช่เจ้า Concept ZT คันนี้รึเปล่าครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:18:34 »
เอ้า ขอบคุณครับ อ่านๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:19:13 »
ดูๆไปถ้า EX ได้เกียร์ที่ดีกว่านี้คงเป็นรถที่ดีมากๆ เลยล่ะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:27:35 »
แค่อ่านเริ่มต้นก็เริ่มสนุกละ พี่จิมมี่เขียนสนุกดี

ออฟไลน์ keetawee

• Newbie
  • *
  • เริ่มหารถที่ถูกใจตั้งแต่ปี '09 รอเวลาเจอเนื้อคู่
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:30:00 »
คืนนี้จะอ่านให้เต็มที่เลย  ;D

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 18:40:45 »
สมแก่การรอคอย ขอบคุณมากครับพี่

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 19:33:26 »
ขอบคุณครับ ยอมรับเลยว่า EX ดีจริง แต่...

...ผมว่าถ้าให้ใช้จริงคงเลือก Tilda หรือ Altis ครับ เครื่งเล็กกว่าแต่แรงพอกัน
ประหยัดน้ำมันกว่า ช่วงล่างกับพวกมาลัยสู่ไม่ได้จริงแต่เบาขับในเมืองสบาย นิ่มได้บ้างครับ

ออฟไลน์ EN1506

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 19:36:08 »
ในที่สุดก็คลอดแล้ว....ตื่นเต้นยิ่งกว่าเมียคลอดซะอีก

ผมขอกราบแทบตักคุณจิมมี่งามๆสัก3-4 ครั้ง สมการรอคอยจริงๆ

แม้ว่าEX จะจอดในโรงรถแล้วก็ตาม(ผบ.ก็ยังเคืองเช่นเคย) คืนนี้แหละ ที่ผมจะจับ ผบ. มานั่งอ่านออกเสียงให้ดัง(พี่โฬม..ก้พี่โฬมเถอะ...)

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 19:42:41 »
อ่านจบแล้วครับ ดีรอบด้านจริงๆ
แต่ไม่ชอบ ภายใน ไม่สวย ถ้าไมเนอร์เชนจ์เมื่อไหร่ อยากให้เปลี่ยนจริงๆ
ไม่รู้จะไปอ้างอิงกับภายในของรถยุโรปรุ่นไหน แถบคาดยาวๆ บนคอนโซล
มองแล้วไม่ได้ดูกว้าง แต่มองแล้วดูอ่อนช้อยมากเกินไปขัดกับบุคลิกรถเลย
ถ้าออกแบบ instrument panel แนวย้อนยุค เหลี่ยมๆ เยอะ น่าจะเข้ากับรถมากๆ
ส่วนภายนอก แต่งเป็น Evo X คงสวยสุดยอด เวลาผมจะซื้อรถบางทีอยู่ที่
โอกาสและโชคชะตาล้วนๆ อย่างไม่ตั้งใจ และมักซื้อรถที่คาดไม่ถึงว่าจะซื้อ
อาจจะซื้อ Lancer บ้างก็ได้

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 19:48:07 »
ถ้า Focus มา พร้อมภายในแบบนี้

และหากคุณภาพกับสมรรถนะดีพอๆ กับ Lancer ผมว่าหลายคนใน HLM คง
จะซื้อ Focus แน่ๆ เลย เหลือเวลาอีกไม่มาก ก่อนที่รถใหม่ๆ จะมาเยอะมากกกกกก
Mitsubishi จะทำยังไง ผมเห็นด้วยกับพี่จิมมี่

-ราคาขอให้ถูกกว่านี้
-โปรโมท ให้โดนใจและตรงกับบุคลิกรถให้มากกว่านี้
และ
อีกข้อ ของผมคืออยากให้ เปลี่ยนภายในหน่อย ให้มีรายละเอียดกว่านี้
แค่เปลี่ยนชิ้นส่วนพลาสติกไม่กี่ชิ้นก็สวยขึ้นจมแล้ว โดยไม่ต้องไปยุ่งกับรายละเอียดอื่นๆทั้งสิ้น
เช่น กรอบแอร์/หน้าจอ ตรงกลางของ Evo X ที่นูนขึ้นมา และมีขอบบนสีเงิน ทำให้ console หน้าไม่เรียบและดูมีมิติขึ้น

ซึ่ง จอ DVD คงต้องให้มาตั้งแต่รุ่นล่างๆ เลย ไม่รู้ Mitsu จะไหวกันรึเปล่า
หรือจะท้อกันไปก่อน (ปล. หลายคนอาจจะบอกว่า part ตัวนี้ ซื้อข้างนอกมาใส่แทนกันก็ได้ นั่นก็อีกเรื่องนึง)

เหมือนจะต่อว่าเยอะ แต่โฉมภายนอกแบบ Evo X ทำให้ใจผมอยากได้มันลึกๆ อยู่เรื่อยไป...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2010, 19:58:05 โดย ned »

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 19:53:02 »
ผิดหวังกับดีไซน์ภายในนิดหน่อย
แต่หลังจากอ่านรีวิว ก็รู้สึกว่ามันมีดีเยอะเหมือนกัน ทำให้ดูน่าสนใจขึ้นมาในสายตาผม

แต่ถ้าสมมติว่าผมจะซื้อตอนนี้ก็คงคิดหนัก เพราะยังขาดรายละเอียดเล็กๆ ที่ไม่ควรขาด (กระจกพับไฟฟ้า และกระจกขึ้นออโต้)
ถ้ารุ่นไมเนอร์เชนจ์เติมรายละเอียดพวกนี้ รวมทั้งดีไซน์ภายในให้ดูมีลูกเล่นมากขึ้น และทำการตลาดใหม่ ผมว่าน่าจะเห็นการตอบรับที่ดีขึ้น
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 19:53:32 »
ถ้าตราบใดที่ศูนย์บริการของ ฟอร์ด ยังเป็นอย่างทุกวันนี้

ผมว่า มิตซูบิชิ ก็ยังจะขายดีกว่า ฟอร์ด อยู่ดีครับ

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 19:53:55 »
ตอนนี้ส่วนลดเยอะแล้วนะครับ  แทบจะบอกได้ว่า  ราคารถไม่เกิน 1 ล้านบาท  รุ่นนี้ลดเยอะสุดในตอนนี้แล้วนะ  

ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น ลดขนาดนี้ก็ถึงปลายโมเดล เตรียมออกรุ่นใหม่แล้วหละ

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 20:04:50 »
ขอบคุณครับ

กว่าจะอ่านจบ..... ;D

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 20:05:33 »
ถ้าตราบใดที่ศูนย์บริการของ ฟอร์ด ยังเป็นอย่างทุกวันนี้

ผมว่า มิตซูบิชิ ก็ยังจะขายดีกว่า ฟอร์ด อยู่ดีครับ

เห็นด้วยครับ ศูนย์บริการของ ฟอร์ด ทำให้นักช็อปกลุ้มใจจริงๆ
จากการตระเวนเข้าไปดูสามสี่ที่ มันพูดไม่ถูกจริงๆ ครับ
ตอนนี้ดูแล้วไม่มีทีท่าที่เค้าจะมีนโยบายพัฒนาปรับปรุงเหมือน Mazda ซะด้วย

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 20:11:30 »
คิดไปคิดมา อ่าน review คุณ Jimmy ผมก็ชอบ Lancer มากนะ
สงสัยถ้าผมซื้อ Lancer คงต้องเอา part กรอบหน้าจอตรงกลาง ของ Evo
มาใส่แน่นอนล่ะครับ ภายในจะหายจืดในทันที ไม่รู้ในคลับ EX มีคนใส่
กันเยอะหรือยัง สันนิษฐานว่าท่าทางจะมีคนทำแล้วนะ

ออฟไลน์ plus

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 20:15:34 »
ตัว glx  gls gls -Ltd. {  1.8}
สวิชต์ควบคุมเครื่องเสียง และสวิชต์ระบบควบคุม
ความเร็วคงที่อัตโนมัติ Cruise Control บนพวงมาลัย
เเละแป้น Paddle Shift
ทั้งหมดนี้ สามารถเอามาใส่ให้เหมือน ตัว gt ได้ครับโดยเบิกอะไหล่ ศูนย์ ครับ
1. Audio Switch สำหรับ Lancer EX : 8701A087
2. Cruise Switch สำหรับ Lancer EX : 8602A008
3. สายไฟที่พวงมาลัย : 4400A361
4. Stop switch (อยู่ตรงขาเหยียบเบรก) : 8614A018
5. Paddle Shift (สวิทช์ เลือกตำแหน่งเกียร์) : 2401A004
6. ฝาครอบคอพวงมาลัยตัวล่าง : 8065A039XA
7.คล็อกสปริงหลังพวงมาลัย   8619A017T  สำหรับ  {  เฉพาะ   glx เท่านั้น} รุ่น gls มีเเล้ว ครับ
ราคา
สวิททช์เครื่องเสียงคอพวงมาลัย ของแท้ราคารวม VAT แล้วตัวละ 1,640 บาท
สวิทช์ครูสคอนโทลคอพวงมาลัย ของแท้ราคารวม VAT แล้วตัวละ 1,780 บาท
สายไฟสวิทช์คอพวงมาลัย ของแท้ราคารวม VAT แล้วตัวละ 200 บาท
คล็อกสปริงหลังพวงมาลัย ของแท้ราคารวม VAT แล้วตัวละ 4,750 บาท
สวิทช์ไฟเบรค ของแท้ราคารวม VAT แล้วตัวละ 380 บาท
สวิทช์เลือกตำแหน่งเกียร์ ของแท้ราคารวม VAT แล้วตัวละ 2,470 บาท
ฝาครอบปิดหลังพวงมาลัย ของแท้ราคารวม VAT แล้วตัวละ 800 บาท
สกรูยึดสวิทช์เลือกตำแหน่งเกียร์ ของแท้ราคารวม VAT แล้วชุดละ 110 บาท (4ตัว)
คล็อกสปริงหลังพวงมาลัย ของแท้ราคารวม VAT แล้วตัวละ 4,750 บาท   {  เฉพาะ   glx เท่านั้น} รุ่น gls มีเเล้ว ครับ

สามารถ ทำเองได้ครับ
http://www.lancer-exclub.com/forum/index.php?topic=3798.0 
 ตามลิงค์
ใช้ได้จริง ครับ    เหมือน gt เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2010, 20:24:26 โดย plus »

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 20:19:01 »
หาราคามาบอกสมาชิกได้  fair ดีจังครับ  ผมเห็นบางคนขาย + ไปเยอะเลย หละ  นี่แหละราคาจากของศูนย์จริงๆ ไม่+  

แต่ยังไม่กล้าติดอะครับ กลัวทำเองไม่ดี airbag ใช้ไม่ได้  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2010, 20:22:19 โดย patzahut »

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 20:21:32 »
หาราคามาบอกสมาชิกได้  fair ดีจังครับ  ผมเห็นบางคนขาย + ไปเยอะเลย หละ     แต่ยังไม่กล้าติดอะครับ กลัวทำเองไม่ดี airbag ใช้ไม่ได้ 

ถอดขั้วลบรถก่อนทุกครั้งที่ยุ่งกับระบบไฟ
จากนั้นค่อยๆ ถอด airbag
ถอดได้ง่ายๆ ทุกรุ่นครับ ไม่มีปัญหา สนับสนุนให้ทำเลย โล้ด !  ;D