ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report : ยอดขายกระบะ เดือน พฤศจิกายน 63 : Isuzu D-max ครองแชมป์ //  (อ่าน 8087 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ยอดขายกระบะ เดือน พฤศจิกายน 63 : Isuzu D-max แชมป์ของกลุ่ม
ตามติดด้วย Hilux Revo ส่วน Triton สามารถเบียดขึ้นนำ Ranger ได้อีกครั้ง

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/sales-report-pick-up-nov-2020/

ออฟไลน์ AkE

ตลาดนี่เงียบมาหลายเดือน เดือนพย. ดีขึ้นเยอะแต่ ดูเหมือนจะดีขึ้นแค่ 1-2 นะครับ

ออฟไลน์ tnp_super

ปีนี้ D-max เอาแชมป์ไป

ออฟไลน์ johnlee

ขอร้องเรียนทางเวบ ที่ไม่นำ โฟตอน  มาด้วย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ kiwiwi

ผมล่ะกลัวใจคนเลือกจริงๆ

กลัวว่า D-Max จะเสียแช้มป์ปีหน้าหลังจากที่ BT-50 คลอดออกมา

เพราะถ้าให้ผมซื้อ gen นี้ ผมก็คงซื้อ BT-50
และคนรอบตัวผมหลายๆคนที่พร้อมจะออกกระบะจริงๆ ก็สน BT-50 ตัวใหม่ไม่ใช่น้อย โดยครั้งนี้สามารถใช้ไส้ใน Isuzu ได้มากกว่าครั้ง Colorado เสียอีก

แต่ในเชิงผู้ผลิต อาจไม่ซีเรียสอะไร ไม่ว่าจะถอยตัวไหน ก็แปลว่าได้ยอดผลิตตามนั้น

ขออนุญาติเปรียบเทียบการเมืองเสี้ยวนึงนะ เชิงเปรียบเทียบเฉยๆนะครับ ผมนึกอย่างอื่นไม่ออก

เหมือนถ้ามีเลือกตั้งน่ะ จำนวนคนเลือก พปชร. 50% เลือกพท.40% เลือกก้าวไกล10% อะไรอย่างงี้

เพราะถ้าไม่มีก้าวไกล ก็จะเป็นพปชร.50% พท.50% สูสีตีคู่กันไป อะไรทำนองนั้น

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
นี่ใจยังกลัวๆ Navara MC อยู่เลยว่า จะชิงที่ 4 ได้มั้ยเนี่ย

ออกมาเดือนกว่าแล้วยังดูเงียบๆ รถก็เริ่มส่งได้พอตัวแล้ว

BT-50 ที่คิดว่าน่าจะไม่ปัง เอาจริงตาม social ยังพูดถึงเยอะกว่าอยู่เลยด้วยความที่ใช้ไส้ Isuzu
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
Colorado ยังเหลือค้างสต๊อกอยู่อีกหรือครับเนี่ย

ทว่า Navara ยอดจะกระเตื้องขึ้นกว่านี้ได้อีกมั้ยน้อ

ออฟไลน์ johnlee

กลัวว่า D-Max จะเสียแช้มป์ปีหน้าหลังจากที่ BT-50 คลอดออกมา

เพราะถ้าให้ผมซื้อ gen นี้ ผมก็คงซื้อ BT-50
และคนรอบตัวผมหลายๆคนที่พร้อมจะออกกระบะจริงๆ ก็สน BT-50 ตัวใหม่ไม่ใช่น้อย โดยครั้งนี้สามารถใช้ไส้ใน Isuzu ได้มากกว่าครั้ง Colorado เสียอีก

แต่ในเชิงผู้ผลิต อาจไม่ซีเรียสอะไร ไม่ว่าจะถอยตัวไหน ก็แปลว่าได้ยอดผลิตตามนั้น

ขออนุญาติเปรียบเทียบการเมืองเสี้ยวนึงนะ เชิงเปรียบเทียบเฉยๆนะครับ ผมนึกอย่างอื่นไม่ออก

เหมือนถ้ามีเลือกตั้งน่ะ จำนวนคนเลือก พปชร. 50% เลือกพท.40% เลือกก้าวไกล10% อะไรอย่างงี้

เพราะถ้าไม่มีก้าวไกล ก็จะเป็นพปชร.50% พท.50% สูสีตีคู่กันไป อะไรทำนองนั้น

มาสด้า  ฟีดแบคไม่ได้ดีขนาดนั้น  ฟ้องลูกค้า 0 ห่วย

ทาง ตจว.ขายได้แค่2เท่านั้น  กระบะคน ตจว.กำลังซื้อเยอะมากๆ  ยังไงโตต้า อีสุ มาวิน
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
นี่ใจยังกลัวๆ Navara MC อยู่เลยว่า จะชิงที่ 4 ได้มั้ยเนี่ย

ออกมาเดือนกว่าแล้วยังดูเงียบๆ รถก็เริ่มส่งได้พอตัวแล้ว

BT-50 ที่คิดว่าน่าจะไม่ปัง เอาจริงตาม social ยังพูดถึงเยอะกว่าอยู่เลยด้วยความที่ใช้ไส้ Isuzu
Navara รถเพิ่งส่งได้อาทิตย์เดียวครับ
จริงๆยอดขายเดือน พ.ย. น่าจะใช้รูปรถรุ่นเก่าอยู่ด้วยซ้ำ
ยอด Navara MC เดือนธันวาก็ไม่เต็มเดือน คงต้องเดือนมกราคม ถึงจะวัดเต็มๆเดือน
แต่สังหรณ์ใจเหลือเกินว่า น่าจะอยู่ที่ 5 เหมือนเดิม 5555+
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Tien.W

สำหรับผม BT50 ใหม่มา ก็คงแค่ ไม้ประดับ

อย่าลืมนะครับ ตลาดใหญ่ของกระบะ คือ คนที่ใช้งานจริงๆ รุ่น cab / single cab .. กลุ่มคนใช้อยู่ ตจว ใช้ขนของ ใช้ทำมาหากิน ดังนั้น ความเชื่อมั่นในแบรนด์ คือสิ่งที่สำคัญที่สุดครับ

คนกลุ่มนี้ เชื่อใจ Toyota / Isuzu มาแต่ไหนแต่ไร ดังนั้น ยังไงก็ไม่ไป Mazda ครับ

Mazda จะขายได้ ต้องไปหาลูกค้าแบบ Ford คือเน้นขาย 4 ประตูยกสูง รถเจ้าของขับเอง รถขับเท่ห์ๆในเมือง ประมาณนั้นครับ

สมัย chev ตัวแรก ผมว่า คนเข็ดไม่น้อยนะ isuzu เคลมได้ แต่ chev ไม่ยอม งี่เง่า

ออฟไลน์ Newhang

ระวังบนเน็ตอย่าง รอบตัวอย่าง ของจริงอย่างนะครับ
เราก็เห็นกันมาบ่อย

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

• Sr. Member

ยากครับ เผลอๆมาสด้าเองแหละจะขายไม่ได้ กระดูกคนละเบอร์กัน อีกอย่างกระแสมันไม่มีเลยใน ตจว ป้ายแดงยังคงมีแค่โต กับ อี ที่คนนิยม

Nynewwy_JRW

• บุคคลทั่วไป
ยาวไป ๆ จะได้เลิกกั๊กเสียที ผู้บริโภคได้ประโยชน์เต็ม ๆ

ออฟไลน์ max-ns

• Jr. Member
  • **
NAVARA บางศูนย์ยังเป็นตัวเก่าโชว์อยู่เลย แต่ศูนย์ที่ผมผ่านทุกวันกลายเป็น MG ไปแล้ว

ออฟไลน์ Winmax

• Full Member
ต้องดู ธันวา ครับ
น้าจะผยองเดชมั้ย
หน้ามันสวยขึ้น แต่หลายอย่างยังขัดใจประชาชน
bt บอกเลยว่าไม่มีวัน ดูราคาส่อเจตนาได้
ตัวเก่าวางราคาได้เร้าใจรักโชว์รูมมาก
ตราบใด ยังมีเก๋งเล็กให้ขาย เซลที่ไหนอยากดัน bt
วางราคาเท่าไร บอกแนวทางได้เลย

ออฟไลน์ Volta

Navara ผมว่าหลังปีใหม่น่าจะกระเตื้องขึ้น เป็นม้าตีนปลาย
นั่งกางเสปคตัวยกสูงสี่ประตูรุ่น E เกียร์ออโต้ ได้
- เครื่องใหม่เทอร์โบคู่ 190 แรงม้า
- กล้องรอบคัน+ จอ 8 นิ้ว
- แอร์ออโต้แยกฝั่ง

ผมถึงกับอุทาน อ็อพชั่นครบจบมากๆในระดับราคาเดียวกันกับคู่แข่ง
ถ้านิสสันทำตลาดดีๆ น่าจะขายในระดับราคานี้เลย
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ pjs6306

นาวาร่าสวยนะครับ ตอนนี้กระบะค่ายต่างๆมีแต่ตัวสวยๆทั้งนั้น

ออฟไลน์ SM.

ขนาด Toyota เพิ่มกำลังการผลิต กดไป หมื่นสี่พันกว่าคัน ยังไม่ชนะ d-max สุดยอดมากกกกก

nomad

• บุคคลทั่วไป
รีโว่น่าจะใส่ไฟหน้า led มาให้ตัวเตี้ยด้วย น่าจะขายดีกว่านี้

ออฟไลน์ V-Reach

• Jr. Member
  • **
    • เตาอบ
ขนาด Toyota เพิ่มกำลังการผลิต กดไป หมื่นสี่พันกว่าคัน ยังไม่ชนะ d-max สุดยอดมากกกกก
แถมโปร Toyota ตอนนี้เยอะมากด้วยครับ