ผู้เขียน หัวข้อ: // Toyota Corolla ALTIS (MY2021) ปรับอุปกรณ์ เตรียมเปิดตัวในไทย มกราคม นี้ //  (อ่าน 14359 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Toyota Corolla ALTIS ปรับอุปกรณ์ MY2021 เตรียมเปิดตัวในไทย
กลางเดือน มกราคม นี้ ! เพิ่มรุ่นย่อยใหม่ เบนซิน 1.8,
เพิ่ม Option ในรุ่น 1.8 GR Sport เช่น จอ MID สี TFT 7 นิ้ว,
Wireless Charger, Cruise Control ฯลฯ

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/toyota-corolla-altis-my2021-coming-soon-thailand/

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
สวยขึ้นนะครับ แต่คงเอามาขายสู้ยอดซีวิคไม่ได้นะผมว่า ถ้ามาแบบนี้แต่แรกก็คงได้ยอดไปเยอะกว่าทุกวันนี้แล้วครับ
แต่ปรับครั้งนี้ก็ถือว่าพี่โตก็ยังทำดีกว่านั่งอยู่เฉยๆ ยอดน่าจะดีขึ้นมาแต่แซงซีวิคคงไม่ได้นอกจากซีวิคใหม่มาแล้วไม่ว๊าวอ่ะนะ

ออฟไลน์ Glazy

• Full Member
1.8 grน่าสน
Chemical Engineering
2020- BMW X1 (F48) sDrive20d Msport
2018- Toyota Fortuner 2.4V 4wd
2010- Toyota Vios 1.5at +kyb newsr

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
GR-sport ถ้าได้Exteriorเดียวกับโฉมยุโรป ขายผมได้แน่ๆล่ะหนึ่งคัน

ที่ชาร์จไวร์เลส จอกลางMID HUD ล้อ18 พวกนี้ผมไม่เอาก็ได้
ขอแค่เบาะคู่หน้าไฟฟ้า กับcruise control แล้วขายราคาเดิมพอแล้ว

ออฟไลน์ Gordon Freeman

1.8 GR ลองใส่ระบบความปลอดภัยเท่าตัวท๊อปไฮบริดดูสิ ยอดเยอะขึ้นแน่นอน
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
โฉมนี้ปรับให้ตายก็สู้ซีวิคไม่ได้
ทางรอดเดียวคือลดราคาสู้

ออฟไลน์ bobsan

1.8 gr ควรได้ adaptive cruise มาด้วย
1.6 ควรได้ auto brake hold
กับเอาหน้าแบบ us มาได้แล้ว
ได้แบบนี้น่าจะพอจะสู้ civic ได้

ออฟไลน์ Kendow

เครื่อง 1.6 และ HV High ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง
1.8 Mid ออพชั่นเหมือน HV Mid ก็คือรุ่น GR ถอด ไฟตัดหมอกและชุดแต่ง
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

Nynewwy_JRW

• บุคคลทั่วไป
มันก็ควรจะได้แบบนี้ตั้งแต่แรกแล้วไหม?

1.8 gr ควรได้ adaptive cruise มาด้วยค
1.6 ควรได้ auto brake hold
กับเอาหน้าแบบ us มาได้แล้ว
ได้แบบนี้น่าจะพอจะสู้ civic ได้
+1 แต่หน้า US ไม่ต้องมาหรอกครับ เพราะไฟท้ายหลอดไส้ทั้งยวง พอมาแล้วคนไทยบอก อี๋ 2021 แล้วยังหลอดไส้อยู่อีกหรอ?

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อ่านสิ่งที่ปรับใน 1.8 GR / Hybrid Mid แล้ว
มันคือสิ่งที่เคยด่าไปว่าควรจะมีตอนเปิดตัวทั้งนั้น
มาใส่อะไรให้ตอนนี้ล่ะคุณพี่

คิดว่าปรับครั้งนี้จะดึงลูกค้าเพิ่มได้หรอ
ผมว่าไม่แล้วล่ะ ลูกค้าเค้าอยากได้ 1.6G และก็อยากให้รุ่นนี้ได้อะไรเพิ่มบ้างในราคาไม่เพิ่มมาก
แต่ก็ดีกว่าไม่ทำไรโดน Civic เชือดไปวันๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ ABUSEz

เป็นไปได้ไหมที่จะแก้ความสบายของเบาะ+พื้นที่ด้านหลัง
มันต่างกันกับโฉมก่อนนาวฟ้ากับเหวจริงๆ

ออฟไลน์ Sympho

Wagon อย่างสวย ไม่ขาย

จะขาย Cross  ;D

ออนไลน์ arnuparbl

เป็นไปได้ไหมที่จะแก้ความสบายของเบาะ+พื้นที่ด้านหลัง
มันต่างกันกับโฉมก่อนนาวฟ้ากับเหวจริงๆ

ขับเทียบโฉม 2017 กับ โฉมปัจจุบัน นอกจากขับดีขึ้นพอควรแล้ว โฉมใหม่ไม่มีอะไรดีขึ้นเลยครับ เรื่องขนาดนี่พาให้โฉมนี้ดับสนิทจริงๆครับ
เบาะหลังก็หัวเฉี่ยวเพดาน อย่างกะนั่ง Vios เบาะหน้าคอนโซลก็ประหลาดๆ ทำมาเบียดเข่าคนขับมาก - -

หน้า US เอาเข้ามาก็ไม่ช่วยอะไรครับ ดับเพราะขนาดจริงๆ

ออฟไลน์ deertesla

ใช่ครับ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ปรับแค่นี้สู้ civic ไม่ได้อยู่ดี รถมันเล็กหน้าตาก็ไม่สวย รอ mc โน่นเลย

ออฟไลน์ ไทบ้าน

โฉมนี้ปรับให้ตายก็สู้ซีวิคไม่ได้
ทางรอดเดียวคือลดราคาสู้

สู้ได้ครับ (แต่ไม่ใช่ในไทย)
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ off_033

ก็คงปรับกระตุ้นยอดกันไป  คงทำได้เท่านั้นละครับคู่แข่งใหญ่กว่า สวยกว่า แรงกว่า

ยังไง cross ก็ยอดไปได้ดีตอนนี้มาเน้นตัวนี้ดีกว่า

Wagon ไม่มาดีแล้ว มาจริงจะมีคนซื้อกี่คน เห็นมีแต่ ชอบๆ สวยมาก แต่ไม่ซื้อนะ มันยังขาดxxxไป กั๊ก แพง

ออฟไลน์ lexus

อยากให้ยกชุดแต่งแบบGRไต้หวันมาใส่ในไทยจริงๆ ไฟท้ายสีโครมรมดำอย่างสวย
อีกอย่าง ทำไมต้องทำhybridให้สูงโย่งขนาดนั้น ไม่เข้ากับรถเลย

ออฟไลน์ Boattamon

โอววว ถ้าตัว GR มาแนวตปท. นี่สวยและน่าสนเลยนาาา
GR ตัวปัจจุบันในไทย มันรกรุงรังมากๆ

ออฟไลน์ Newhang

ก็คงปรับกระตุ้นยอดกันไป  คงทำได้เท่านั้นละครับคู่แข่งใหญ่กว่า สวยกว่า แรงกว่า

ยังไง cross ก็ยอดไปได้ดีตอนนี้มาเน้นตัวนี้ดีกว่า

Wagon ไม่มาดีแล้ว มาจริงจะมีคนซื้อกี่คน เห็นมีแต่ ชอบๆ สวยมาก แต่ไม่ซื้อนะ มันยังขาดxxxไป กั๊ก แพง

อันนี้มันก็ไม่เชิงนะครับ
ตามนิสัยบริษัทรถคือเห็นว่าน่าจะขายได้หน่อยก็เล่นตัดซะเหี้ยนเลย แบบนี้มาแล้วขายไม่ได้ก็มาโทษว่าเอารถที่อยากได้มาแล้วขายไม่ได้
ต้องดูราคากับของที่ให้หรืออื่นๆประกอบด้วย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
civic น่าจะทำ hybrid บ้างนะ  :)

ออฟไลน์ O_o"

รอชุดแต่ง GR เวอร์ชั่นนี้ครับ

ออฟไลน์ off_033

อันนี้มันก็ไม่เชิงนะครับ
ตามนิสัยบริษัทรถคือเห็นว่าน่าจะขายได้หน่อยก็เล่นตัดซะเหี้ยนเลย แบบนี้มาแล้วขายไม่ได้ก็มาโทษว่าเอารถที่อยากได้มาแล้วขายไม่ได้
ต้องดูราคากับของที่ให้หรืออื่นๆประกอบด้วย

บ. ก็หวังกำไรอยู่แล้วครับ เปิดตัวมาก็ให้มาพอประมาณก่อนเกิดลูกค้ารับได้ก็สบายๆไปใครรับไม่ได้ก็รอ MC เอา

บางที บ. ก็เดาทางยากนะ option ใส่มากไปก็แพงขายยาก  บางรุ่น option น้อยแต่สวยดันขายดี

แต่รถแนว Wagon ผมมองว่าคนส่วนใหญ่ไม่มองละเค้าไปเน้นยกสูงกันหมดคนสนใจมีแค่กลุ่มเล็กๆ ซึ่งทดแทนไปแล้วด้วย cross ครับ

ออฟไลน์ Hakosuka

เดาว่าตัว GR ภายนอกน่าจะยังคงเดิม แค่เพิ่มอ๊อฟชั่น

ออฟไลน์ nawapas.mid

1.8GR ถ้าราคาเดิม ยอดน่าจะขยับมาได้บ้างนะ

ออฟไลน์ suriya24

ขับเทียบโฉม 2017 กับ โฉมปัจจุบัน นอกจากขับดีขึ้นพอควรแล้ว โฉมใหม่ไม่มีอะไรดีขึ้นเลยครับ เรื่องขนาดนี่พาให้โฉมนี้ดับสนิทจริงๆครับ
เบาะหลังก็หัวเฉี่ยวเพดาน อย่างกะนั่ง Vios เบาะหน้าคอนโซลก็ประหลาดๆ ทำมาเบียดเข่าคนขับมาก - -

หน้า US เอาเข้ามาก็ไม่ช่วยอะไรครับ ดับเพราะขนาดจริงๆ

+1 ครับ
เบียดจนต้องนั่งหุบซ้ายเข้ามานิดนึง ทำให้เหมือนนั่งผิดท่า ขับนานๆปวดขากับเอวอยู่ครับ

ออฟไลน์ palmpspp

ซื้อ HV Mid ไป อยากได้ Cruise Control
แต่ก็นะ แลกกับส่วนลดที่ได้ 5หมื่นแล้วกัน (ซื้อเดือน สิงหา)

แต่เหตุผลที่ซื้อ Altis นี้เกิดจากการตัดช้อยล้วนๆ เลยนะ
- Civic สนิม จะตกรุ่น ดอกแพง ส่วนลดพอๆ กัน
- Mazda 3 ราคาสูง ศูนย์ไม่ค่อยโอเค
- HRV ไม่ชอบ
- Kicks ยังไม่ไว้ใจของใหม่จาก Nissan

ก็เลยจบที่ Altis

ออฟไลน์ kabokaboh

ใช่ครับ

นั่นดิ ถ้าขนาดภายในแพ้เพื่อน

ตัว wagon น่าจะตอบโจทย์มากมาย ไม่มีคู่แข่งอีกต่างหาก

แต่

ไม่เอามา

ออฟไลน์ Kendow

ถ้าถามผมนะ ถ้าให้ผมซื้อ C-segment ผมจะเลือก Altis 1.8 นี่แหละ เพราะ...

-Civic FC 1.8 ผมลองนั่งมาหลายรอบละ ผมไม่โอเคกับการนั่งเบาะหลังเลย เวียนหัวมากๆ ถ้าเจอถนนที่เป็นคลื่นจะมีอาการไกวซ้ายขวาและบนล่าง แถมลดต้นทุนอย่างร้ายกาจอีก ส่วนตัว 1.5 ไม่มีอาการอย่างที่ว่า แถมไม่ดูลดต้นทุนแบบตัว 1.8 ด้วย ผมอ่ะโคตรชอบตัว FK เลยนะครับ แต่งบผมไม่ไหวไง คือถ้าให้ซื้อ Civic ผมรอตัวใหม่อ่ะ หน้าแก่กว่าเดิมก็ช่าง รอดูเครื่องใหม่ที่จะแทน 1.8 ว่าคืออะไร (เดาว่าเป็น 1.0T เวอร์ชั่นไม่ tunedown แบบ City)

-Mazda3 คือผมไม่โอเคกับขนาดพื้นที่ใช้สอย และที่บ้านเคยมีประสบการณ์ที่แย่กับการใช้มาสด้า แต่ผมชอบหน้าตาตัว Sedan มากๆ นะ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Tae_Gunner

• Jr. Member
  • **
คงขายได้ดีขึ้นแต่คงสู้ civic ไม่ได้อยู่ดี ปัญหาเรื่องขนาดห้องโดยสารด้านหลังมันคงแก้ไม่ได้จนเปลี่ยน model เป็นจุดบอดของรุ่นนี้เลยเทียบตัวเก่า ทั้งที่ TNGA แก้เรื่องการขับขี่ที่เป็นจุดด้อยของ Toyota ได้แล้ว