ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดปัญหาอะขึ้นระหว่างพี่จิมและพี่แพนเสียดายนะครับ  (อ่าน 35541 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไม่ไหวอย่าฝืน

• Newbie
  • *
เกิดปัญหาอะขึ้นระหว่างพี่จิมและพี่แพนทำไม่ทำคลิปต่อด้วยกัน
เสียดายน้อครับ

ออฟไลน์ GOBBS

• Hero Member
ไม่รู้ครับ อาจจะไม่มีปัญหาเลยก็ได้ เท่าที่เห็น k.jimmy บอกคือแยกกันได้รูปแบบรายการหลากหลาย ก็ดีนะ
ผมกลับชอบมากกว่านะเพราะ k.pan แยกออกไปแล้วแกมีเวลาไปทำ day dream drive โครตฮา แต่ concept day dream drive ไม่น่าเข้ามาอยู่ใน HLM ได้แน่ๆ(เพราะรับสปอนเซอร์)
สิ่งที่ผมเสียดายใน HLM มากกว่าคือกลุ่ม back seat driver เจ๋งๆ เมื่อเทียบกับยุคก่อน อย่างคุณเอก the coupe team น้องหมู ส่วนยุคใหม่อย่างน้อง Q ยังต้องสะสมพรรษาอีกนิดนึง แล้วก็มีความเหมือนคุณจิมมี่มากไปหน่อยหนะ
.............
เรื่องของเขาครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าเมื่อ HLM โตขึ้น ก็ต้องแบบนี้ละ สองคนต้องรอคิวมาพร้อมกันโอกาสได้เทสรถเยอะๆ มันยากนะ เมื่อเทียบกับ youtuber เจ้าอื่นที่เทสคนเดียวจบ ไม่งั้น HLM จะเทสรถได้ช้ามากจนเจ้าอื่นเอาไปกินหมดครับ
............
อันนี้ความอยากเล็กๆ อยากเห็น day dream drive collab HLM สักคลิปเถอะนะ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ ไม่ไหวอย่าฝืน

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับแต่ผมว่า HeadLIGHT ตอนนี้เริ่มเป๋นะครับโดยเฉพาะรายการใหม่ๆ และอารมณ์พี่จิมเอง ก็น่ามีผลนะครับดูเค้าไม่แคร์คนอ่านเลย
ไม่รู้ครับ อาจจะไม่มีปัญหาเลยก็ได้ เท่าที่เห็น k.jimmy บอกคือแยกกันได้รูปแบบรายการหลากหลาย ก็ดีนะ
ผมกลับชอบมากกว่านะเพราะ k.pan แยกออกไปแล้วแกมีเวลาไปทำ day dream drive โครตฮา แต่ concept day dream drive ไม่น่าเข้ามาอยู่ใน HLM ได้แน่ๆ(เพราะรับสปอนเซอร์)
สิ่งที่ผมเสียดายใน HLM มากกว่าคือกลุ่ม back seat driver เจ๋งๆ เมื่อเทียบกับยุคก่อน อย่างคุณเอก the coupe team น้องหมู ส่วนยุคใหม่อย่างน้อง Q ยังต้องสะสมพรรษาอีกนิดนึง แล้วก็มีความเหมือนคุณจิมมี่มากไปหน่อยหนะ
.............
เรื่องของเขาครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าเมื่อ HLM โตขึ้น ก็ต้องแบบนี้ละ สองคนต้องรอคิวมาพร้อมกันโอกาสได้เทสรถเยอะๆ มันยากนะ เมื่อเทียบกับ youtuber เจ้าอื่นที่เทสคนเดียวจบ ไม่งั้น HLM จะเทสรถได้ช้ามากจนเจ้าอื่นเอาไปกินหมดครับ
............
อันนี้ความอยากเล็กๆ อยากเห็น day dream drive collab HLM สักคลิปเถอะนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2021, 19:01:29 โดย ไม่ไหวอย่าฝืน »

ออฟไลน์ Fly to dream

ยิ่งโตขึ้นเวลามันมักจะไม่ค่อยมาตรงกันง่ายๆครับ คิดดูว่าเวลาเทสรถจะต้องนัดกันมาดึกๆหลายๆคืน มันก็จะไม่สะดวกหรอกครับ ยิ่งอายุมากขึ้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ikky

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ารายการรถควรมีพิธีกรซัก 2-3 คน เพราะได้ถาม ได้แลกเปลี่ยนความคิดกัน ยิงมุกใส่กันแบบ theclip เมื่อก่อน

ได้ทั้งความรู้ความฮา ได้มุมมองที่แตกต่างกันของแต่ละคนในการเลือกรถด้วย รีวิวคนเดียวมันดูเหงาๆ ไปหน่อย

ออฟไลน์ TeslaX

ยังคิดถึงแก๊งค์เดิมๆ ดูมีความสุข แต่ก็นะ กาลเวลาผ่านไปอะไรก็ไม่เหมือนเดิมอยู่แล้ว

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมกลับชอบแบบนี้นะครับ ทำให้เห็นคลิปต่างๆ เร็วขึ้นมาก

ที่ชอบมากตอนนี้ คือ Day Dream Drive ครับ

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
คิดถึงThe Clipที่นั่งขับไปคุยไปเช่นกันครับ
ชมเป็นชม ด่าเป็นด่า เป็นรีวิวที่ดูดิบ สด เป็นธรรมชาติ เฉพาะตัว และลงตัวที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ lexus

ผมว่ารายการรถควรมีพิธีกรซัก 2-3 คน เพราะได้ถาม ได้แลกเปลี่ยนความคิดกัน ยิงมุกใส่กันแบบ theclip เมื่อก่อน

ได้ทั้งความรู้ความฮา ได้มุมมองที่แตกต่างกันของแต่ละคนในการเลือกรถด้วย รีวิวคนเดียวมันดูเหงาๆ ไปหน่อย
เห็นด้วยครับ คือspecรถเราเองก็พอรู้กันอยู่บ้าง หาตามอ่านเองได้ง่ายๆ แต่พวกความคิดเห็นหลายๆแง่มุมของแต่ละคนคือต้องใช้ประสบการณ์ที่สะสมกันมาหากันไม่ได้ง่ายๆครับ ฟังหลายความเห็นก็จะเจอมุมที่แตกต่าง ถ้าเพิ่มจุดนี้ก็จะดี

ออฟไลน์ Dreamer

• Jr. Member
  • **
ชอบ check check out

ออฟไลน์ KATANA

• Full Member
ตั้งแต่เปลี่ยนแนว แยกกันไปทำคลิป ผมสารภาพตามตรงว่าแทบไม่ได้ดูเลยครับ เพราะรูปแบบการรีวิวเดี่ยวกันมีเยอะ แต่ The Clip ของเดิมมันมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว ดูสนุก

ผมสามารถดูได้โดยไม่ข้ามได้และไม่เบื่อด้วย น่าเสียดายครับ

ออฟไลน์ off_033

ตอนนี้ดู Day Dream Drive อย่างเดียวเลยครับ

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ตอนนี้ดู Day Dream Drive อย่างเดียวเลยครับ
ตามนี้เช่นกันครับ
สนุกมากครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

สนุกมากครับ

จริงครับ

ออฟไลน์ bodin

สนุกมากครับ

จริงครับ

ดูเช่นกันครับ มันไม่เหมือนดูช่องรถยนต์เหมือนเข้าไปดูช่องตลกคลายเครียดจากการทำงานครับ ;D

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ทุกอย่าง เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-ดับไป   ใหม่ๆจะไม่ชินครับ 

ผมผ่านมาหลายเว็บรถ หลายคลับเเล้ว  เดี้ยวก็จะเข้าใจครับ

ออฟไลน์ newfaceman

• Jr. Member
  • **
จะเสียดายทำไม คลิปก็ไม่น่าดู ไม่สนุก ดูครั้งเดียวคลิปเดียวแล้วเลิกเลย เจ้าอื่นดีกว่าเยอะ  เจ้านี้ไว้อ่านเนื้อหา ข้อมูล อย่างเดียว :P

ออฟไลน์ tadto

ผมชอบแกงค์ the coup channel นะ หายไปเลย

ดูสนุกเพลินๆดี (ยกเว้นคนเดียวที่โดนด่าประจำนั่นแหละ)

แอบสงสัยเหมือนกันว่า the clip กลายเป็นคุณแพนคนเดียว แต่มาขับตอนกลางวันก็ดีนะภาพชัดเจนดี

ออฟไลน์ SM.

ไม่ได้มีปัญหากันนี่ครับ ก็ยังเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิม คุณจิมมี่ ก็เคยบอกหลายครั้งแล้วนะครับ กับน้องๆ คนอื่นก็เช่นกัน

ผมว่า พอถึงเวลา คนเราก็มีทางของตัวเองครับ เริ่มอยากทำอะไรของตัวเอง การแยกกันทำอะไร ไม่ได้แปลว่าต้องทะเลาะกันนะครับ

ออฟไลน์ Tien.W

ฝาก comment ไว้แค่

วันก่อน เปิดดู ที่น้องคนใหม่มาแทน ดูแล้วมันแปลกๆ คือ copy คุณ Jimmy มาซะเป๊ะเลย ... อยากจะบอกว่า ของแบบนี้ คุณไม่ต้องไป copy มาหรอก สไตล์ใคร สไตล์มัน ครับ

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8)....รู้จักคุณจิมมี่ มาตั้งแต่ 1994 (วิทยุ ททบ 5) ก็เสมอต้นเสมอปลายดีครับ ขอรู้ใจสักนิด อย่าโทรปลุกที่บ้านก่อนเที่ยง แค่นั้นละ เป็นเต่ามาเลย อิอิ :-X

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ถ้าให้พูดตรงๆ การนำเสนอคลิปรีวิวรถ ผมชอบคุณฮาร์ท ช่อง Carnest
คือมีสรุปแบบละเอียดให้ pause ไว้อ่าน ส่วนในคลิป จะเอาแค่เน้นๆ แต่ละคลิปไม่ได้ยาวมาก และการตัดต่อก็กระชับดี จังหวะการพูด การนำเสนอ มันดูทันสมัย ดูเข้าถึงง่ายดีครับ

ตัดภาพมาที่ The Clip ของ HLM พี่จิมมี่จัดกับพี่แพน มันลงตัวกว่าอยุ่แล้ว เพราะคนนึงเน้นวิชาการ อีกคนเน้น Feeling พอแยกกันมาทำ เหมือนเราต้องเลือก ว่าจะดูอะไร อยากได้ Feeling ไปดูคลิปพี่แพน อยากได้วิชาการ ข้อมูลเน้นๆ ไปดูพี่จิม

ส่วนพิธีกรคนอื่น ในช่อง ผมชอบคุณเต้ มีความเป็นพิธีกรสูง ดูจริงจังแต่ไม่เครียดเกินไป กำลังดี นอกจากคลิปเปิดตัวรถใหม่ ก็อยากให้มารีวิวร่วมกับพี่จิมด้วย ก็น่าจะดี แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คงแล้วแต่ทางทีม HLM ว่าจะวางแนวทางของคลิปไปทางไหน

ออฟไลน์ Sunny37

ผมยังติดตามรายการทั้ง2ท่านตลอด ดีตรงที่มีคลิปให้ดูมากขึ้น ความถี่ในการดูบ่อยขึ้น เเต่ผมชอบ the clip check check out มากสุดอยู่ดีครับ เพราะมันมีการเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นๆ เเละได้ฟังเเนวความคิดของทั้ง2ท่าน (ดูรีวิวรถเจ้าอื่นไม่ค่อยมีเปรียบเทียบ หรือถ้ามีมันก็ไม่ตรง มันอวยๆไม่สะใจเเบบคู่พี่)​ อย่างเช่น คลิป almera พี่จิมบอกประมาณว่าช่วงล่างโอเคกว่า city เเต่พี่เเพนกลับบอกสลับกัน  ถ้าได้มา check check out ด้วยกัน น่าจะได้ข้อสรุปเลยสำหรับคนที่เลือกอยู่เเบบผม 55555

ออฟไลน์ AgentMolder

ชอบ The Clip Check out มีการคุยโต้ตอบ ปล่อยมุก ผมว่ามันเป็น Signature ของช่องเลย พอแยกกันแล้วหงอยๆ แต่ผมก็ดูหมดนะ ทั้งคุณจิม และคุณแพน DDD ก็ดู ตลกดีครับ เหมือนช่องคลายเครียด 555

แต่สิ่งที่ผมเสียดายคือ The Coupe ทีม คือมันเป็นการรีวิวรถที่แบบ เผ็ชชชมาก สนุก ตลก มีสาระ และไร้สาระปนๆกัน ชอบมากๆ เสียดายที่มันต้องถึงจุดต้องแยกย้ายกันไป แต่พอคุณเต้มาทำ แล้วไปรวมแก๊งเดิม ก็สนุกเหมือนเดิมเลย ชอบแบบนั้น ขออีกนะครับ

รายการอื่นๆที่แยกมาก็ดีนะครับ BBB (Burn by Bass) ก็ชอบนะ แต่คลิปออกช้าไปนิส

ที่ไม่ดูเลยคือสัมภาษณ์ใครสักคนอ่ะครับ เข้าไม่ถึง ไม่อิน

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ขอให้ยังคงมีรีวิวจากคุณแพนอยู่ก็พอครับ ผมชอบสไตล์การเขียนของเค้าครับ

ออฟไลน์ chaithawat

เสียดายครับชอบสไตล์การเทสรถของทั้งสองท่านเข้าขากันดี น่าสนุก น่าติดตามดีครับ คนนึงนิ่มๆงอนๆปากจัดเสียดสีมัน คนนึงโผงผางมึงกูชัดเจนดี

ออฟไลน์ HLRx

HLM ผมชอบอ่าน ดูภาพนิ่งมากกว่าครับ
ส่วน คลิป ภาพเคลื่อนไหว ชอบดูเจ้าอื่น 

ออฟไลน์ boogie2020

ถ้าข้อมูล ให้อ่าน ผมชอบ HLM ที่สุดละ

แต่เรื่อง clip youtube  ผมมองว่า ยังต้องพัฒนาคับ  รายการมีเอกลักษณ์ก็จริง แต่การจัดภาพ จัดเสียง การตัดต่อ ยังทำได้ไม่น่าสนใจเท่าช่องใหญ่อื่น ๆ คับ   ( บางทีไม่ต้องใช้เสียงสดตลอดก็ได้คับ  ลองดูอาสาพาหลงก็ได้คับ  ใช้พากย์ตาม แต่ตัดต่อภาพดี  รายการก็ออกมาน่าสนใจได้คับ )
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
คณะเชิญยิ้มอย่างอาเป็ด และ อาโน้ต ยังแยกกันไปโต
HLM ก็เช่นกัน
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ YenChar

Day Dream Drive มันเฉพาะคนบ้ารถ ชอบรถจริงๆ
มันมาในฟิลแบบคนชอบขับรถ สไตล์การรีวิวมาเต็มด้านสมรรถนะ

TheClip เก่า มันเป็นสไตล์ Overview คือดูดิบๆ แบบอารมณ์คนใช้งาน
เน้นฟังก์ชั่น เน้นบรรยากาศในการโดยสาร มีคนนั่งครบทุกตำแหน่ง

ชอบทั้งคู่
ทำๆมาเหอะ ดูหมด

ดีกว่าบาง Youtuber โอ้โหทุกอย่างดีไปหมด รีวิวคันไหนก็ดีหมด เลี่ยน รีวิวเหมือนเกรงใจ
HLM & DDD คือ แมนๆ คุยกันตรงๆ อะไรดีก็ชม อะไรแย่ก็ต้องติ กลมกล่อมแบบไม่เลี่ยน