ผู้เขียน หัวข้อ: // หลุดข้อมูล M340i xDrive ขึ้นเว็บ BMW ประเทศไทย รอลุ้นเปิดตัวราคาต่ำ 4 ล้าน //  (อ่าน 7645 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
หลุดข้อมูล M340i xDrive 6 สูบ 3.0 TwinPower Turbo 372 แรงม้า
ขับเคลื่อน 4 ล้อ xDrive บนเว็บ BMW ประเทศไทย รอลุ้นเปิดตัว
ราคาต่ำกว่า 4 ล้านบาท !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/leaked-m340i-xdrive-bmw-thailand/

ออฟไลน์ AkE

อีก 2-3 เดือนหวังว่าจะได้เห็นนะครับ คนงบได้ซื้อกันนะครับอุตส่าห์มา ไม่ใช่ไป G30lci กันหมด

แรงน่าสนใจดีครับ รถสวย รถแรง ราคาไม่เว่อร์จนเกินไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2021, 12:37:52 โดย AkE »

ออฟไลน์ Puvanont

• Newbie
  • *
มอเตอร์โชว์นี้เปิดตัวแน่นนอนคับ :P

ออฟไลน์ KGS

• Newbie
  • *
M3 มาเร็วกว่านี้หน่อยนะ ไม่เอาแล้วแบบนี้แล้วที่รอ 2 ปี :'(

ออฟไลน์ XaNaX

• Sr. Member
คนที่ถามหา อย่าลืมไปซื้อๆกันนะครับ ถามกันจัง

ออฟไลน์ scotch_fillet

มันก็อยู่บนหน้า  financial calculator มาซักพักแล้วน่ะ
เห็นมาหลายเดือนแล้ว

หยิบ fact นี้มาเล่น หรือมันจะมาเร็วๆนี้จริงๆ

ออฟไลน์ Smith686

เอามาแข่งกับ C43AMG แต่แรงน้อยกว่านิดหน่อยนะ  ต้องรอดูอัตราเร่งว่าจะสู้ได้หรือเปล่า

• Newbie
  • *
         เอามาแข่งกับ C43AMG แต่แรงน้อยกว่านิดหน่อยนะ  ต้องรอดูอัตราเร่งว่าจะสู้ได้หรือเปล่า
เท่าที่ดูรีวิวจากต่างประเทศหลายสำนักที่เอามาdragกันm340i ทำเวลาได้ดีกว่าทุกย่านความเร็วครับรวมไปถึง1/4mileด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2021, 13:11:44 โดย Puvanont »

ออฟไลน์ kriz

ม้า bmw นักทดสอบมักจะบอกว่าแจ้งมาต่ำกว่าความเป็นจริง เชื่อว่าน่าจะขับมันส์กว่า c43 ละครับ ราคาก็นะ คนจะซื้อ 530e lci M sport ต้องมีเขว เพิ่มอีกนิดเดียวได้ขับตระกูล M แรงแบบไม่ต้องใช้แบต  8)

ออฟไลน์ oryor

คนที่ถามหา อย่าลืมไปซื้อๆกันนะครับ ถามกันจัง

กลัวจะเหมือน C43 Sedan เลย
ก่อนเปิดตัวกองเชียร์เพียบ

เปิดตัวมาหาคนซื้อแทบไม่เจอ

ออฟไลน์ Slow But Sure

ผมกะลังคิดอยู่เลย
ฝั่ง Benz คนซื้อ C ตัว Performance ส่วนใหญ่ไป 43 สองประตูหมดเลย
พอมาฝั่ง BMW คนซื้อตัว Performance กลายเป็นSeries 3 หมด

• Newbie
  • *

ผมกะลังคิดอยู่เลย
ฝั่ง Benz คนซื้อ C ตัว Performance ส่วนใหญ่ไป 43 สองประตูหมดเลย
พอมาฝั่ง BMW คนซื้อตัว Performance กลายเป็นSeries 3 หมด

แสดงว่าท่าm340i มาน่าจะขายดีเป็นเทน้ำเทท่าเพราะbmwมีตัว performance จิงๆที่เทียบชั้นกับ43ได้อย่างตรงรุ่นและราคาจับต้องได้แถมราคาตั้งก็ถูกกว่า43และแรงกว่าอีกด้วย :-X

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

M440i Coupe  คิดว่าต้องตามมาติดๆด้วยไหม

ออฟไลน์ basterias

ผมคนนึงครับที่ซื้อ Sedan จริงๆ  ;D
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ alphaxero

• Newbie
  • *
เค้าน่าจะลงข้อมูลผิดนะครับ เอารูปและชื่อ m340i มาลงแทน 430i ราคาเท่ากันเป้ะ

ออฟไลน์ AkE

ผมเช็คที่ระยองวันนี้ ยังเงียบกริบอยู่ครับ ไม่รู้มาจริงหรือลงผิด รอชม 555

ออฟไลน์ PAN

ถ้าราคานี้ได้ series4 M40i คงดี  ::)

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ผมเช็คที่ระยองวันนี้ ยังเงียบกริบอยู่ครับ ไม่รู้มาจริงหรือลงผิด รอชม 555
อาจจะนำเข้าจากเพื่อนบ้านมาเลย์ก็เป็นได้ครับ

ออฟไลน์ AkE

อาจจะนำเข้าจากเพื่อนบ้านมาเลย์ก็เป็นได้ครับ
ที่ผมถามถึงจะมาจากmalaysia ก้ต้องผ่านครับ ตอนนี้ยังไม่มาตอนหน้าอาจจะ 5555 แต่ผมไปดูมา

รถ bmw malaysia นี่คุณภาพการประกอบห่วยและมาเจอท่าเรืออีกครับ มาถึงซ่อมและแก้ก่อนส่งไป

ตัวแทนจำหน่ายทุกคัน บางคันเยอะด้วย คุณภาพการประกอบรถ bmw & mini จากmalaysia นี่

แย่กว่ารถแทบทุกยี่ห้อที่ประกอบในไทย หวังว่าถ้า 340i ถ้าเอามาจากmalaysia จริงจะทำรุ่นนี้ให้ดีขึ้น

แต่ถ้าจะให้ดีประกอบไทยเถอะ

ออฟไลน์ MisterDante

ออฟไลน์ ynot9x

รอดูว่าจะโดนตัดไฟ laser light ไหมครับ
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ lunacy

เหมือนโยนหินถามทางไหมครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่บอกราคาดี ก็บอกว่าว่า(แกล้งหลุด)
กับ เสียงส่วนใหญ่บอกราคาแพงไป เล่นรุ่นนั้นรุ่นนี้ดีกว่า ก็บอกว่าทีมงานใส่ราคาผิด

ออฟไลน์ SM.

รอกันต่ออีกนิด  ;D ;D ;D ;D