ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำเข้าไฟหน้า ถ้าไม่เปลี่ยนจะมีปัญหาอะไรตามมาไหมครับ  (อ่าน 6853 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
น้ำเข้าไฟหน้าขวา Camry 2.4V แล้วรถก็หมดประกันแล้วด้วยครับ
ถ้าปล่อยไว้เรื่อยๆ โดยไม่เปลี่ยนจะมีปัญหาอะไรตามมาไหมครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
ในกรณ๊หมดประกันเอาไปซ่อมตามร้านไฟซีนอลเลยครับ..300-500  เอง..ครับ...

keanetona

• บุคคลทั่วไป
แนะนำให้ซ่อมครับ ไฟหน้าแคมรี่นอกจากปรับระดับไฟหน้าอัตโนมัติ ยังเลี้ยวตามพวงมาลัยได้อีก เกรงว่าน้ำจะทำให้ระบบรวนและจะยิ่งเสียหายหนักกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

หมดประกันคือหมดประกันภัยรถยนต์หรอครับ ถ้าไม่ใช่ลองปรึกษาอู่ดูครับว่าจะหาทางเครมได้ใหม
ถ้าไม่ได้ก็ตามข้างบนว่าร้านทำไฟxenon ทำได้สบาย

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ถอดเองเป็นหรือเปล่าครับ ถ้าถอดเองเป็นก็เอามาเช้ดๆแล้วฉีดโซแนกหน่อย ถ้าไม่ก็ส่งร้าน

สนิม ไฟซ๊อต ECU รวน รถพัง ไฟไหม้ ฯลฯ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
ตามพี่ๆ ด้านบนเลยคับ

รีบๆแก้นะคับ

ถ้าปล่อยไว้โคมก็จะเหลือง แสงส่องผ่านได้น้อยอ่ะคับ

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ vellcap

OMG!!! แค่ไอน้ำเข้าไปเกาะฝาครอบพลาสติกบริเวณไฟหรี่ อะไรจะร้ายแรงขนาดนั้นเนี่ยครับ
ถ้าร้ายแรงขนาด สนิม ไฟซ๊อต ECU รวน รถพัง ไฟไหม้ ฯลฯ ยอมเก็บตังค์เปลี่ยนใหม่ดีกว่า ฮือๆ

ประกันที่หมดคือประกันคุณภาพรถ 3 ปีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2010, 00:05:56 โดย vellcap »

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
เผื่อว่ามีความคิดที่อยากจะลองซ่อมดู ลองดูร้านนี้มั้ยครับ

http://www.thaicarpart.com/service.htm

ร้านอยู่แถวๆพัฒนาการน่ะครับ  เพิ่งเอารถเข้าไปซ่อมหูกันชนกับขายึดไฟหน้ามาเอง

ลองเก็บไว้เป็นตัวเลือกดูนะครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)