ผู้เขียน หัวข้อ: // Preview อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง KIA Carnival 2.2 SXL 8AT : 2,459,000 บาท //  (อ่าน 9282 ครั้ง)

ออฟไลน์ HLM

• Administrator
  • Sr. Member

Preview อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง KIA Carnival 2.2 SXL 8AT : 2,459,000 บาท
พร้อมตารางเปรียบเทียบกับคู่แข่งใน segment เดียวกัน

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่

https://www.headlightmag.com/preview-acce-fuel-kia-carnival-sxl/

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
เป็นอะไรที่น่าสนใจ   ดีงามไปหมด

ถ้าไม่ติดว่า  อายุมากแล้ว  ขับรถใหญ่ไปลำบาก  คงจัดสักคัน  ชอบมานานแล้ว

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
กินจุขึ้นเฉยเลย แต่ก็ถือว่าประหยัดตามขนาดรถ

PPV เดิมๆ อย่าได้ริอาจมาดันเชียว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ถือว่าประหยัดนะครับ กับขนาดตัว แถมรอบต่ำมาก
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ MisterDante

ประหยัดอยู่

ออฟไลน์ AkE

เดี๋ยวได้เห็นเพียบแน่นอนรุ่นนี้ แต่ถึงตอนนี้ผมยังไม่เห็นบนถนนเลยสงสัยยังส่งไม่เยอะ ตัวเลขพอได้นะครับ

ออฟไลน์ Sakutaro

สอบถามครับ ตัวราคาถูกเหมือนตัวที่แล้วจะมีการนำเข้ามาขายไหมครับ ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ kriz

ยังไง ราคา 2.5 ล้านก็อดเอาไปเทียบกับ alphard x 2.5 hybrid ไม่ได้ครับ ต่างกันแค่ไม่เกินสามแสนบาท

ออฟไลน์ diamond4me

• Full Member
ทำไมผมรู้นึกว่าตัวเก่า ไมเนอร์เชนจ์ น่าสนใจกว่า
ราคาถูกกว่า + ประหยัดน้ำมันกว่าอย่างชัดเจน โดยที่อัตราเร่งต่างกันน้อยมาก

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ทำไมผมรู้นึกว่าตัวเก่า ไมเนอร์เชนจ์ น่าสนใจกว่า
ราคาถูกกว่า + ประหยัดน้ำมันกว่าอย่างชัดเจน โดยที่อัตราเร่งต่างกันน้อยมาก
มันถูกกว่าเพราะประกอบที่อื่นแล้วครับ อันนี้แพงเพราะนำเข้าทั้งคัน ย้ำว่าทั้งคัน
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ KTN88

มันถูกกว่าเพราะประกอบที่อื่นแล้วครับ อันนี้แพงเพราะนำเข้าทั้งคัน ย้ำว่าทั้งคัน

ตัวเก่า EX, SXL ก็นำเข้าทั้งคันครับ ราคาถูกกว่านี้แถมภายนอกสวยกว่าอีก

ออฟไลน์ Oatsenal1

เดี๋ยวได้เห็นเพียบแน่นอนรุ่นนี้ แต่ถึงตอนนี้ผมยังไม่เห็นบนถนนเลยสงสัยยังส่งไม่เยอะ ตัวเลขพอได้นะครับ

ยังไม่ได้ส่งเลยมั้ง ตอนไปคุยปลายปีที่แล้ว บอกรถเริ่มส่งกลางๆ ปีนี้

ออฟไลน์ stm

อยากได้ แต่ไม่อยากจ่ายเกิน 2 ล้าน
 :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

ตัวเก่า EX, SXL ก็นำเข้าทั้งคันครับ ราคาถูกกว่านี้แถมภายนอกสวยกว่าอีก
เน้นออปชั่นครับ รุ่นเก่าไม่มีไรจัดเต็มเลยครับ คันก็เล็กกว่านี้นิดนึง ตัวท้อปตัวเก่าก้ 2.2ล้านแล้วครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ rojsak2021

12 km/l ส่วนตัวก็คิดว่าประหยัดแล้ว 15 นี่งงเลย  ถ้ามี ckd ราคาน่าจะไม่เกิน 2 ล้าน

ออฟไลน์ Nut_K

ยังไม่ได้ส่งเลยมั้ง ตอนไปคุยปลายปีที่แล้ว บอกรถเริ่มส่งกลางๆ ปีนี้

เห็นส่งมอบแล้วนะครับ มีดาราท่านนึงอัพลงไอจีแล้วครับ แต่จำไม่ได้ว่าเป็นใคร

ออฟไลน์ หมื่นเรืองราชภักดี

เห็นส่งมอบแล้วนะครับ มีดาราท่านนึงอัพลงไอจีแล้วครับ แต่จำไม่ได้ว่าเป็นใคร
คุณกบ สุวนันท์ครับ
2009 Mercedes-Benz B180 CDI Sports Tourer W245
2014 Mercedes-Benz E200 W212
2017 Volvo V40 T4
2019 KIA Grand Carnival - SXL

ในกลุ่มมีคนได้รับเรียบร้อยแล้วครับ ถึงวันนี้ 17/03/21 น่าจะมีคนรับเกิน 10 คันแล้วครับ
2009 Mercedes-Benz B180 CDI Sports Tourer W245

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

12 km/l ส่วนตัวก็คิดว่าประหยัดแล้ว 15 นี่งงเลย  ถ้ามี ckd ราคาน่าจะไม่เกิน 2 ล้าน
CKD นี่สิ้นหวังมากเลยครับ ขนาด H-1 ยอดเยอะกว่า ยังนำเข้าเลย
ตัวเก่า EX SXL ก็นำเข้าจากเกาหลีทั้งคัน
ส่วน LX ที่ขาย 1.3 ล้านก็ประกอบเวียดนาม ได้สิทธิทางภาษี ทำราคาได้อีกนิดนึง

ออฟไลน์ imvile

รอตัวประกอบเวียดนามครับ
ขอ 1.4m เท่าเดิม เพิ่มเติม airbag ข้าง+ ม่าน ประตูไฟฟ้าซักข้าง
(เดิมตัวประกอบเวียดนาม option อย่างโล้น)
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ KTN88

รอตัวประกอบเวียดนามครับ
ขอ 1.4m เท่าเดิม เพิ่มเติม airbag ข้าง+ ม่าน ประตูไฟฟ้าซักข้าง
(เดิมตัวประกอบเวียดนาม option อย่างโล้น)

เป็นไปได้ยากมากกก ตัวเดิมอ๊อปชั่นโล้นๆยังขายดี ตัวใหม่ถึงอ๊อปชั่นเท่าเดิมยังคิดว่าราคาจะขึ้นจากเดิมแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2021, 14:51:01 โดย KTNPRR »

ออฟไลน์ Lexist

• Newbie
  • *
เติมได้แค่ B7! น่าจะหาเติมยากมั้ยครับในอนาคตข้างหน้า เมื่อทุกเจ้าจะไป B10 B20 กันหมดแล้ว?
W124
W202
W211
W220
W213 T-Model
Toyota Estima

ออฟไลน์ SM.

อยากให้มีตัวถูกมาเหมือนกันครับ

ตอนนี้เข้าใจว่าที่ยังต้องขายตัวเดิมอยู่ คงเพราะได้ commit ยอดกันไว้แล้ว จึงต้องขายต่อไป ประกอบกับ Line ผลิตตัวใหม่ น่าจะยังไม่พร้อม หรือ Line ผลิตตัวเก่า ยังไม่คุ้ม

เติมได้แค่ B7! น่าจะหาเติมยากมั้ยครับในอนาคตข้างหน้า เมื่อทุกเจ้าจะไป B10 B20 กันหมดแล้ว?
จริงๆควรจะต้องเติมเป็น B7 EURO 5 ด้วยครับ เพราะตาม spec เค้าให้เติมแบบนั้น แต่ต้องดูกันต่อไปครับว่าในอนาคตทิศทางน้ำมันดีเซลจะไปในรูปแบบไหน

ออฟไลน์ eaksuchart

ตัวประกอบเวียดนามมีมาแน่นอนครับ แต่อีกสองปีให้หลังจากนี้ก่อนครับ ราคาเพิ่มจากเดิม 2 แสนแน่ๆ

ค่ายนี้ขายของฉลาดครับ Pre Order ไม่มีเจ็บตัว ไม่มีส่วนลดหนักๆ
ทั้งนี้ต้องยอมรับว่า สินค้าและบริการเค้าดีในระดับนึงเลยครับ
รวมถึง ปากต่อปาก บอกต่อเป็นไฟลามทุ่ง และยังไม่มีคู่แข่งที่พิกัดเดียวกันเข้ามาโจมตี

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
รุ่นท็อปได้กระจกมองข้างอันเบ้อเร้อ (ใหญ่มากๆ) แบบนี้เลยเหรอครับ กระจกมองข้างแบบนี้มันดียังไงบ้างครับ หรือว่ามันมี BSM เลยใช้กระจกใหญ่ครับ เห็นในโบรชัวร์กระจกมองข้างอันเล็ก ดูแล้วลงตัวกว่า
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ถ้าจะติคือไฟเลี้ยวด้านหลัง มันต่ำไปนะ  :'(
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ toncomen

• Newbie
  • *
รุ่นท็อปได้กระจกมองข้างอันเบ้อเร้อ (ใหญ่มากๆ) แบบนี้เลยเหรอครับ กระจกมองข้างแบบนี้มันดียังไงบ้างครับ หรือว่ามันมี BSM เลยใช้กระจกใหญ่ครับ เห็นในโบรชัวร์กระจกมองข้างอันเล็ก ดูแล้วลงตัวกว่า
บริษัทนำเข้าแจ้งว่า ตัวที่เป็น 11 ที่นั่งเกาหลีบังคับให้ใช้เป็นกระจกข้างบานใหญ่ครับ ที่เห็นในโบชัวร์หรือตามโฆษณาต่างใน youtube จะเป็นตัว 7 ที่นั่ง หรือน้อยกว่า 11 นั่ง จึงเป็นกระจกบานเล็กทำให้รถดูดีขึ้นมาเยอะพอสมควรเลยครับ

ที่กระจกมองข้างใหญ่เพราะว่าที่เกาหลีตีรถ 11 ที่นั่งจะต้องมีกระจกใหญ่แบบนี้ครับ ไทยเราเลยโดนด้วย ส่วน BSM ไม่ว่ากระจกมองข้างใหญ่หรือเล็กจะมีสัญลักษณ์สามเหลี่ยม BSM เช่นกันครับ ปล.ที่กระจกมองข้างใหญ่นี่ไม่ใช่เพิ่มขนาดในแนวนอนนะครับ แต่มันเพิ่มขนาดในแนวตั้ง ซึ่งไม่สวยเลยครับ และผมก็ยังมองว่ามันคงไม่ได้มีประโยชน์อย่างมีนัยนะครับ กระจกเล็กๆแบบตัว 7 ที่นั่งที่เกาหลีสวยกว่า แต่อีกซักพักจะมีประดับยนต์หลายเจ้านำเข้ามาเปลี่ยนครับ

ถ้าจะติคือไฟเลี้ยวด้านหลัง มันต่ำไปนะ  :'(
ต่ำไปไม่พอ ยังเป็นไฟหลอดไส้อีกครับ แต่ไฟเลี้ยงตัว SXL ด้านหน้า ยาวมากๆ อย่างกับสะพานพระราม 8 แบ่งมาให้ด้านท้ายหน่อยก็ดีครับ :-X