ผู้เขียน หัวข้อ: คุณตาม (Bjørn Nyland) ติดโควิท ที่ Norway .... เอาใจช่วยให้เค้าขายไวๆกัน  (อ่าน 3787 ครั้ง)

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
คุณตาม Bjørn Nyland นักรีวิวรถ EV ชื่อดัง ที่ผมตามเค้าใน youtube เรื่องการใช้งานและรีวิวรถ EV รุ่นต่างๆมากมาย ได้ออกคลิปเมื่อวันที่ 15 มีนาที่ผ่านมาว่า เค้าติด covid

สิ่งที่ผมฟัง ก็ทำให้แปลกใจว่า ประเทศ norway สวรรณ์ของใครหลายๆคน ที่สนับสนุนรถ EV จนคนไทยต้องอิจฉา ... กลับไม่สนับสนุนด้านการแพทย์แก่ประชาชนเลย (ติดโควิท รัฐฯโทรบอกให้นอนอยู่บ้านนะ)
.
มาเล่าข่าวเท่านี้ครับ

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
ผมฟังแล้วก็อึ้งเหมือนกัน มีสถานที่ให้ถ้าอยากอยู่คนเดียว ต้องทำเองทุกอย่าง มีแค่สถานที่ให้อย่างเดียว  :'(

ออฟไลน์ Altima

ไม่มีที่ไหนบนโลก perfect หรอกครับ ประเทศไทยสำหรับผมดีทุกอย่างยกเว้นราคารถ

ออฟไลน์ SM.

ขอให้ปลอดภัย และหายไวๆครับ

ออฟไลน์ polwath

มีแพทย์เข้าไปดูอาการให้อยู่ถึงบ้านไหมเนี่ย

ส่วนที่ทางรัฐบอกให้อยู่บ้าน มองว่าเพื่อดูอาการใน 14 วัน และเลี่ยงกับการแพร่เชื้อกับผู้ป่วยในโรงพยาบาลมากกว่า รวมถึงลดความแออัดด้วย ที่มีความเสี่ยงการแพร่เชื้อสูงกว่า หากคิดว่าโรงพยาบาลเป็นพื้นที่สะอาดและปลอดภัยในทุกกรณีนั้น คิดใหม่ได้ครับ

ออฟไลน์ basterias

อยู่บ้านพักผ่อนนะครับ สุขภาพต้องมาก่อน ขอให้อาการดีขึ้น หายไวๆครับ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ Fly to dream

Covid ก็รักษาตามอาการเหมือนไข้นั่นแหละครับ ถ้าไม่มีโรคแทรกซ้อนก็ไม่มีปัญหา
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 2k

เป็นเรื่องของมุมมองประชากรในประเทศนะครับ ไทยไม่เคารพกฏหมายจราจรเอาตัวเองสำดวก ส่วนที่โน่นการเข้ารับการรักษาหากไม่สาหัสจริงๆคืออยู่รักษาตัวที่บ้าน
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Mr.Joe

ผมเดินทางยุโรปบ่อย
เทคโนโลยีการแพทย์ดีมาก แต่สาธารณสุข และการรักษาพยาบาลห่วยมากครับ ยอดตายที่เยอะนี่ก็เพราะระบบเค้าห่วย
สุดท้ายผมพบว่าถ้าประเทศเราไม่ได้เป็นแบบจนสุดๆขนาดหลายๆประเทศในอัฟริกา จริงๆแต่ละประเทศก็ไม่ได้ดี-เลวต่างกันขนาดนั้น
ระบบไทยเชื่องช้า เพราะทรัพยากรเยอะ อาหารแยะ ยุโรปเหนือระบบดี เพราะทรัพยากรน้อย อากาศหนาว พลาดแล้วตาย
ไทยอาหารถูก มีสวนตามรั้ว ยังไงก็ไม่อดตาย คนไทยนิสัยดี การบริการดี ระบบสาธารณสุขเราเลยดีมาก
เรื่องนวัตกรรมห่วยก็ต้องค่อยๆช่วยกันปรับตัวครับ

ออฟไลน์ Slow But Sure

ฮานีบ่เฮ้ย!!!

ไม่คิดว่าพี่แกจะติด ตอนขับMG ZS เชียงใหม่ กทม ผมยังคิดเลยว่าแกโชคดีนะได้กลับ Norway น่าจะดีกว่าอยู่บ้านเรา

ออฟไลน์ Firzen

หายเวยๆเน่ออ้ายเน่อ