ผู้เขียน หัวข้อ: ในตระกูล Line Performance ระหว่าง AMG, M Performance, RS ชอบตระกูลไหนกันครับ  (อ่าน 3702 ครั้ง)

ออฟไลน์ AR15

• Full Member
ส่วนตัวชอบ M car ครับ ด้วยสองเหตุผล คือตกแต่งดูสวยแตกต่างจากอีก 2 สำนัก กับ ความขลังของเครื่อง 6 สูบ S58 ;D

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

• Hero Member
คล่ะๆ กะนไปครับ audi rs6 avant > m5 F10 > c63 c204 > m4
อันนี้ ดีไซน์ ล้วนๆเลย

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
ของผมชอบปนๆ กันไปครับ แต่สมัยก่อนชอบ รหัส 63 เครื่อง 6.3 v8 มาก ดูดิบเถื่อนดี เสียงก็เพราะ โดยเฉพาะ  c63amg black series สีเหลือง ต่อมาก็เป็น w212 E63 หลังๆ เฉยๆ กับ AMG
ส่วนฝั่ง bm ชอบ m3 e92, m6 และ m5 e60 v10!
ฝั่ง audi ชอบ A5 RS และก็มายุคนี้ รู้สึก รหัส rs สวยไปหมดทุกคัน โดยเฉพาะ eTron GT RS สวยแท้

ออฟไลน์ M Performance

Classic สุดในยุคผมคือ AMG ครับ

โดยเฉพาะ Mercedes Benz SL / SLR เมื่อก่อน คือสุดในรุ่น

ไหนจะ CL Class อีก อันนี้ก็โหด .. อย่างหรูเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2021, 23:43:45 โดย M Performance »
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ apinui

City RS / civic RS เอามารวมด้วยได้ไหมครับ ..

ออฟไลน์ BN`

ส่วนตัวผมอินกับ AMG มากกว่าครับ เพราะ ผมดูแข่ง Formula 1 ด้วย

พอเห็น AMG ทำทีมลงแข่งแล้ว ยิ่งทำให้ผมอินกับ AMG ขึ้นไปอีก ::)

ออฟไลน์ tom46

ชอบหมดทั้ง 3 ตระกูลเลยละครับ แต่ผมชอบคนละแบบ คนละสไตล์กันเลยนะครับ อย่าง

4 ประตู ชอบ AMG

2 ประตู ชอบ M power

แวน ชอบ RS

แต่ก็คงได้ชอบละครับ ดูจากราคาแล้วแต่ละคันคงจะยากมากสำหรับผม --'
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ dht_tubes

ชอบหมดทั้ง 3 ตระกูลเลยละครับ แต่ผมชอบคนละแบบ คนละสไตล์กันเลยนะครับ อย่าง

แวน ชอบ RS

แต่ก็คงได้ชอบละครับ ดูจากราคาแล้วแต่ละคันคงจะยากมากสำหรับผม --'

ฟีลเดียวกันเลยครับ รอโอกาสจะได้เป็นเจ้าของรถ2 ประตูซักครั้งในชีวิตอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ tom46

แวน ชอบ RS

ฟีลเดียวกันเลยครับ รอโอกาสจะได้เป็นเจ้าของรถ2 ประตูซักครั้งในชีวิตอยู่เหมือนกันครับ

:-* :-* :-*
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Shimura

เมื่อก่อน M ยืนหนึ่ง ในใจครับ เดี๋ยวนี้ AMG กับ RS เท่านั้น
2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^

ออฟไลน์ basterias

ผมชอบ AMG ครับ เห็นว่าตัว C63 ตัวต่อไปจะใช้เครื่องสี่สูบ ตอนแรกก็เสียใจหน่อยๆ แต่บอกว่าใช้เทคโนโลยี F1 ก็อยากลองอยู่ครับ อีกสัก 6-7 ปีเจอกัน ผมชอบซื้อรถปลายโมเดล ดีงามทั้งเรื่องราคาแบะปัญหาจุกจิกที่แก้มาแล้ว
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

PKS8

• บุคคลทั่วไป
RS ครับ สวยลงตัวทุกรุ่นเลยครับ

ออฟไลน์ Full Throttle

• Full Member
ชอบ AMG ครับ ชอบเครื่องยนต์ 4.0L V8 Bi-Turbo มากๆครับ (มีในรุ่น C63S,E63S,GLC63S)

ออฟไลน์ IS2000

ประสบการณ์ใช้มาลองมาโดยตรงผมให้ M สมัยก่อนนี่ขับดีที่สุดครับ เคยลอง e39 M5 กับ e46 M3 นี่เป็นรถขับสนุกใช้ได้ทุกวันจริง ปัจจุบันรถ M ทั้งคันใหญ่และซอลฟ์ลงมากแต่ก็ยังดิบอยู่โดยเฉพาะตระกูล M2
AMG แต่ก่อนนี่เน้นแต่เครื่องเลยครับ ผมเคยลอง SL55 คือเครื่องแรงมากๆแต่แชสซีส์เซ็ทมาย้วยเป็นรถหรูเลย เคยขับบนสนามนี่รอบเดียวยางกับเบรคโอเวอร์ฮีตหมดแล้ว แต่พอหลังยุค C63 W204 มากลับเป็นรถที่ขับดีมากๆ บางรุ่นลงตัวกว่า M รุ่นคู่แข่งด้วย
ส่วน Audi RS เคยลองนิดหน่อย คือเป็นกลางๆระหว่าง M กับ AMG ครับ ไปติดอย่างเดียวเน้นขับง่ายไปหน่อยเวลาเล่นหนักๆแล้วจะออกแนวเซฟหน้าดื้อไปนิดครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ frame@kk

ถ้าเอาตั้งแต่สมัยก่อนที่ชอบมาเลยจะชอบ M ครับเพราะคันไม่ใหญ่ แรง ดิบ m3 e46 นี่ในใจเลย หลังๆมาแทบไม่มีตัวชอบเลย ก็มี m2 ใหม่กลับมาโดนใจ

ส่วม amg จะชอบจากเครื่องซะเป้นส่วนใหญ่ คือชอบในความเป็น v8 เครื่องดุดัน sl65 amg black series นี่ติดตาเลย

ถ้าปัจจุบัน amg จะชอบ amg gt63s gt4 มากสุด อวบอ้วนพร้อมพลัง v8

ส่วน rs คือชอบ rs6 avant ทุกเจน ชอบสุด พ่อบ้านใจกล้าที่แท้จริง

ออฟไลน์ bluelawn

คำถามกว้างมากตอบไม่ถูกครับ 55555555 เอารถใหม่ละกันนะครับที่ขายป้ายแดง ปี 2021  :-X

Segment:

Hot hatch: RS3
Sport hatch คันเล็ก: M2 competion
Sport coupe/ sedan mid size: C63s AMG
Big sedan/ Wagon: RS6
Sport GT : M8 competition
Super car: AMG GTR

ออฟไลน์ MisterDante

ชอบ AMG ครับ

ออฟไลน์ windrum31

• Jr. Member
  • **
AMG +Black

ออฟไลน์ belkw202

ส่วนตัวเทใจให้ AMG เพราะรู้สึกว่ารถมันขับแล้วสะใจกว่า ไม่ได้เร็วกว่าหรือแม่นยำกว่า แต่สะใจกว่าด้วยเสียงเครื่องและความพยศของมัน ซึ่งทำให้ผมชอบมันมากกว่าในการขับชีวิตประจำวัน หรือเป็น weekend car ครับ
แต่ถ้าลง track M cars กินขาดแน่นอน
ขอไม่พูดถึง RS เพราะในชีวิตเคยนั่งนับครั้งได้ และไม่เคยขับครับ
Tesla Model 3 Highland LR
G08 iX3 M Sport
Cx5 2.5s
Mazda 2 1.3 S
w202 c36 AMG
w212 e63 AMG
w204 c250 AMG Sport Plus
w207 e350 4matic
e90 325i

ออฟไลน์ SM.

ชอบ AMG นะครับ ผมว่าเค้ากล้าทำมาเยอะดี และมีหลากหลายมาก

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถ้าที่สุดของที่สุด ก็ต้อง

ทรง Roader ก็ต้อง AMG GTR

ทรง Coupe  ก็ต้อง BMW M8

ทรง VAN/Estate/Shooting Brake/Touring ก็ต้อง RS6 Avant

ถ้า SUV กินกันไม่ลง ได้ทุกค่าย แต่จะเองมา RS Q มากที่สุด

ออฟไลน์ bingoman

ถ้ารูปลักษณ์ชอบ AMG

แต่ถ้า technical ชอบ M กับ RS ครับ เน้นน้ำหนักเบา พุ่ง อัตราเร่งมาดีเกินแรงม้าแรงบิด โดยเฉพาะเมื่อเทียบกับ AMG ที่ชอบเน่น CC ที่เยอะ กว่า M กับ RS  กลับอัตราเร่งดีกว่า AMG ด้วยซ้ำ ในบางรุ่น