ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมรถ SUV หรือกระบะบางคัน ขับเข้าโค้งบนเขาได้เร็ว จนขนาดรถเก๋งยุโรปตามไม่ทัน  (อ่าน 9111 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ln-106

• Jr. Member
  • **
ผมเคยโดนเวฟซ้อน2 แซงขึ้นเขาไปแบบตามไม่ทัน ทั้งๆที่รถผมเป็น BB หมดความฮึกเหิมเลยครับ

ออฟไลน์ Skywalker_TD

• Jr. Member
  • **
สมัยนี้กระบะจับเปลี่ยนโช็คแต่ง เปลี่ยนสปริงกันใหม่เกือบ50% แล้วครับ ราคาไม่แพงมีหลายเกรดให้เลือก ไหนจะระบบเบรคอีก ไม่แปลกที่จะกล้าเข้าโค้งขนาดนั้นแล้วดันเอาอยู่ด้วยสิ่ ถ้าไม่นับมีอะไรมาตัดหน้าหรือลื้นน้ำนะครับ 

แต่ถ้ารถเดิมๆยางเดิมๆแล้วเข้าโค้งได้ดี น่าจะเป็นเจ้าถิ่นครับ ผมวิ่งทุกวันจนรู้ลายและหลุมเนิน