ผู้เขียน หัวข้อ: ++Clip Fiesta Hatchback 1.6S มาก่อน ดูก่อนได้เลย++  (อ่าน 32058 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
Re: ++Clip Fiesta Hatchback 1.6S มาก่อน ดูก่อนได้เลย++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 12:19:57 »
แหม พี่จิมมี่ ถ้าผมมีตังค์ซัก 4-5 ล้านผมก็ซื้อ BM เหมือนกันครับ เท่กว่ากันเยอะเลย ฮิๆ

ตอนนี้ก็ขับ BM(X) ไปก่อน อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2010, 12:31:44 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
Re: ++Clip Fiesta Hatchback 1.6S มาก่อน ดูก่อนได้เลย++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 12:52:20 »
ถ้าีพี่จิมมี่ยืนยันว่า TDCi ไม่มาผมก็จะได้เลิกรอไปดูตัวอื่นแล้วหละครับในปีหน้า

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 13:47:16 »
คลิปฮาดีจริงๆ  ;D ขอบคุณครับบ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 14:00:23 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับ ฮาดี+มีสาระ 

ขำหน้าคุณจิมมี่มากเลยครับตอนเปิดคลิปแรก 555+ ;D

ออฟไลน์ best

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 16:37:29 »
เสียดายเรื่องเกียร์จริงๆครับ

ไม่งั้นจะเป็นรุ่นที่จบเลย
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ tyong

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 17:03:44 »
ระบบ Voice Command ของเฟียสต้ามันต้องพูดเข้าไปในเมนูบยิบย่อยมากกว่าจะได้ฟัง

ถ้าอยากรู้ว่าระบบ Voice Command ที่ดีนั้นเป็นอย่างไร ไปดูของ BMW เป็นตัวอย่าง

แล้วจะได้เห็นอย่างชัดเจนว่ามันง่ายกว่าเฟียสต้าจริงๆ

ของ BMW ที่ผมใช้อยู่ มันจะสามารถสั่งงานข้ามฟงชั่นไปได้เลย สะดวกดีครับ ไม่ต้องค่อยๆไล่ไปตามเมนู เช่นถ้าหากฟัง CD อยู่ จะเปิดแผนที่ ก็พูดว่า "map" หรือว่าจะไปที่ FM ก็พูด "FM" ได้เลย

สุดท้าย ผมเห่อแค่ช่วงแรกๆ เดี๋ยวนี้ใช้แต่ปุ่มกด ที่พวงมาลัย หรือตรง iDrive แบบว่า...เขินคนนั่งข้างๆ  ::)

แต่พูดถึงราคามันต่างกันเยอะเลยนะคุณกล้วย ผมเล็งๆรถ B Segment มาสลับใช้อยู่เลย Fiesta เป็นตัวเลือกแรกๆ แต่หาศูนย์ Ford ไม่ค่อยเจอเลยครับ  :-\

2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 19:58:08 »
ทางด่วนที่พี่ๆไปเทสนี่ที่ไหนหรอครับ แห่ะๆ -_-"
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ teenbag

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 20:27:41 »
ขอบคุณสนุกมาก..ได้ความรู้แถมฮาดี..ชอบนะ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 21:13:34 »

เรื่องเกียร์นี่ ผมว่ามันแล้วแต่ความคุ้นเคยนะครับ ถ้าได้แค่ไปลองขับ ผมว่าใช้เวลาสั้นๆเรียนรู้กับมันค่อนข้างยากนะ ขนาดผมได้รถมา อาทิตย์แรกขับไป 300 โล ยังไม่ค่อยคุ้นกับมันเท่าไหร่ รู้สึกว่าคันเร่งมันหน่วง กะจังหวะการเหยียบไม่ค่อยถูก เหยียบแรงรอบก็ขึ้นสูง เหยียบเบามันก็ไม่ค่อยจะไปซะงั้น ยิ่งตอนคิกดาวน์ ถ้าไม่ชินมือชินเท้า ผมว่ามันเป้นรถที่ใช้ยากนะ อยู่ๆเปลี่ยนจากเกียร์ AT ธรรมดามาขับ PS เลย ผมว่าการตอบสนองมันไม่ค่อยเหมือนกันอะครับ

แต่ตอนนี้สำหรับผมทั้งออกตัวและเร่งแซงผมชินแล้ว แต่ยังติดอยู่ที่การเซ็ตรอบของเกียร์ 1 ผมว่าสูงไปหน่อยนะ ประมาณ 2500-3000 รอบ (การขับปกติ) ผมว่าถ้าขับในเมืองคงเปลืองแน่ๆถ้าต้องลากรอบบ่อยๆแบบนี้

**ตอนนี้ผมยังไม่ได้ดูคลิปนะครับ เมื่อคืนรอดูจนหลับไปเลย ตอนนี้อยู่ที่ทำงาน ดูไม่ได้อะครับ เค้าบลอค youtube ฮือๆ แต่คืนนี้จะกลับไปดูแน่นอน**

สรุปว่า Fiesta มีเกียร์ที่ดี แต่คนใช้ต้องใช้เวลาปรับตัวซักพัก หรือว่า มีเกียร์ที่ยังมีจุดด้อย แต่คนใช้ใช้นานๆ ไปก็จะชินแล้วรับกับมันได้ครับ
ตอนนี้ผมอยากได้รุ่นท๊อปมาก แต่ผมอยากให้มันเป็นแค่ เกียร์ 4A/T อะ ไม่อยากได้ Powershift version Fiesta เลยยย

ผมของยกเอาคำพูดของ Auto Bild มานิดนึงนะครับ
"ในรุ่น 1.4 ลิตร เกียร์อัตโนมัติ 4 สปีด กำลังนั้นถือว่าอยู่ในเกณฑ์ใช้ได้ทีเดียว ให้อัตราเร่งแซงค่อนข้างดี จังหวะการเปลี่ยนเกียร์ลื่นไหล
ลงตัวกับพละกำลังของเครื่องยนต์ ทำให้ขับสบายและง่ายดายที่จะทำอะไร เรียกว่าถูกใจคนที่ชอบขับรถแบบหวือหวา เพราะให้อะไรที่
ตื่นตาตื่นใจในทุกช่วงเวลาของการขับขี่ เหมาะสำหรับคนรักสนุกและชอบผจญภัย"

ถัดมาเป็นรุ่น 1.6 นะครับ
"หากมาลองกันที่ 1.6 ลิตร เกียร์พาวเวอร์ชิพ 6 สปีด คงต้องบอกว่าเป็นอะไรที่ธรรมดา ไม่ืตื่นเต้นหรือเร้าใจในการขับขี่เท่าไร เนื่องจาก
ความเรียบเฉยของเครื่องยนต์ และความนิ่งของระบบเกียร์ ซึ่งไม่มีความเร่าร้อนในอัตราเร่ง ทำให้ทุกอย่างเป็นไปแบบเรียบง่าย ให้การขับ
ขี่ที่สบายใจแบบไร้กังวลในทุกรอบของเครื่องยนต์ จังหวะการเ่ร่งแซงเป็นไปอย่างเรียบๆ ไม่มีอะไรในกอไผ่ให้ต้องตื่นเต้น จึงเหมาะกับคน
ที่ชอบขับรถสบายๆ ไม่รีบร้อนอะไรมากนัก"

จบแค่นี้ พออ่านดูแล้ว ถึงจะไม่ได้ต่อว่าเกียร์ Powershift แบบจมดิน แต่ก็ให้คอมเม้นต์ประมาณว่าขับแล้วเฉยๆ
ส่วนเกียร์ 4A/T กลับมีความน่าสนใจ และนึกถึงฟีลรถเกียร์อัตโนมัติ 4 จังหวะแบบคลาสสิคของรถดีๆ หลายๆ รุ่นขึ้นมา
การรีดกำลังก็น่าจะทำได้ดีอย่างที่ควรจะเป็น และคาดหวังได้ว่าเกียร์ธรรมดา 5 สปีด น่าจะให้ความรู้สึกดีกว่านั้นขึ้นไปอีก
ทำให้รุ่น 1.4 ทั้งสองรุ่นล่างน่าสนใจมากๆ ถึงแม้ว่าราคา จะสู้รุ่นล่างของ Mazda 2 ที่มีเครื่องใหญ่กว่า 100cc แต่ราคาเท่าๆ กัน
ไม่ได้ก็ตาม

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 22:38:48 »
ดูใน google แล้ว พบว่า Fiesta นั้น ผลิตและส่งออกจากไทยไปออสเตรเลียตั้งแต่กลางปีที่ผ่านมา
ซึ่งสเป็คของออสเตรเลีย มี Cruise control ด้วย จึงไม่แน่ใจว่า ถ้าหาซื้อสวิทช์ด้านขวาของพวงมาลัยได้
แล้วจะติดตั้งและใช้งานได้เลยรึเปล่า ถ้ากล่องใช้ตัวเดียวกัน ก็น่าจะทำได้ ต้องรอดูว่าจะมีคนลองทำรึเปล่า
ที่ออสเตรเลียมีรุ่น 3 ประตูด้วย ไม่รู้ว่านำเข้าจากไทยเหมือนกันรึเปล่า แฮะ

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 00:01:33 »
ขอบคุณทีมงานทุกท่านนะคับ

ดูคลิปจบแล้ว สนุกมั่กๆ อิอิ

ออฟไลน์ sritrang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 02:12:28 »
ขอบคุณ ค่ะ ฮามากๆๆ

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 08:59:14 »
ขอบคุณ ค่ะ ฮามากๆๆ

อ้าว เจ๊ศรี มาสมัครเวปนี้ด้วยหรอจ๊ะ อิอิ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 09:42:15 »
เป็นรถที่น่าสนใจมากครับ
คลิปก็ฮามากครับ  ;D

ออฟไลน์ ek

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 11:10:13 »
จากที่ผมได้ลองขับตัวท็อป 1.6S Hatchback มาสั้นๆ ความเร็ว 0-120 ระยะทางประมาณ 3 กิโล นะครับ
เกียร์ตัวนี้ พบว่ามีอาการกระตุกเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้กระตุกเหมือนเกียร์ AT สัมผัสมันอยู่กึ่งกลางระหว่างเกียร์ CVT กับ AT
ในจังหวะคิ๊กดาวน์ สัมผัสได้กว่าเกียร์เปลียนลงมา เสียงเครื่องดังขึ้น รอบเครื่องยนต์ขึ้น
แต่ตัวรถยังไม่พุ่งขึ้นไปเลย จะตื้อๆก่อนแล้วค่อยๆเร็วขึ้น เหมือนขับรถเกียร์ธรรมดาค่อยๆปล่อยคลัชเพื่อความนิ่มนวล
บุคคลิกเกียร์แนวสุภาพ ทำให้ขับแล้วรู้สึกอืด (ไม่ทราบว่าอุปทานหรือเปล่านะครับ) แต่ที่ชอบคือเวลาถอนคันเร่งแล้วเครื่องยนต์มีแรงหน่วงกำลังดี
ตอน ยู-เทิร์น กลับรถ รู้สึกว่าตัวรถมันโยนไปนิด แต่ไม่รู้ว่าคันที่ลองลมยางอ่อนไปหรือเปล่านะครับ
พวงมาลัยรู้สึกเบาไปหน่อย แต่ที่ไม่ค่อยชอบคือสัมผัสของแป้นเบรค คือถ้าแตะเบรคเบาๆมันหน่วงนิดเดียวเองอะ ซึ่งถ้าขับตามๆกันในเมือง แตะๆเบรคมันน่าจะหน่วงกว่านี้
แล้วถ้าจะให้เบรคมันหน่วงมากขึ้นต้องใช้แรงเหยียบมาก แบบว่าแป้นเบรคมันหนักไปหน่อย อันนี้ก็ไม่รู้เป็นเฉพาะคันหรือเปล่านะครับ
พอดีวันที่ไปลองเฟียสต้าผมได้ขับรถอยู่ 5 คัน มี Fiesta, Swift (ลองขับ) Optra, Jazz IDSI,  Yaris (รถที่บ้าน) ส่วนรถรุ่นอื่นที่เคยลองขับลืมสัมผัสไปหมดแล้วครับ
ถ้าจะเปรียบเทียบได้ผมว่า ช่วงล่างเฟียสต้า(ชอบๆ) คล้ายๆอ็อพต้า, พวงมาลัย เครื่อง เกียร์ คล้ายๆ Jazz IDSI ส่วนสัมผัสแป้นเบรคไม่รู้จะเปลียบเทียบกับอะไรแต่ไม่ค่อยชอบอะ

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 11:38:33 »
ดูใน google แล้ว พบว่า Fiesta นั้น ผลิตและส่งออกจากไทยไปออสเตรเลียตั้งแต่กลางปีที่ผ่านมา
ซึ่งสเป็คของออสเตรเลีย มี Cruise control ด้วย จึงไม่แน่ใจว่า ถ้าหาซื้อสวิทช์ด้านขวาของพวงมาลัยได้
แล้วจะติดตั้งและใช้งานได้เลยรึเปล่า ถ้ากล่องใช้ตัวเดียวกัน ก็น่าจะทำได้ ต้องรอดูว่าจะมีคนลองทำรึเปล่า
ที่ออสเตรเลียมีรุ่น 3 ประตูด้วย ไม่รู้ว่านำเข้าจากไทยเหมือนกันรึเปล่า แฮะ

น่าจะตามออกมาทีหลังนะคับ เพราอย่างแจ๊ส GE  ที่ผลิตที่ไทย ส่งออก ไปออสเตรเลีย ก็ ยังมี เช่นกัน

และ ตอนนี้ อะไหล่ ครุส ของ แจ๊ส GE  นั้น ก็ออกมาเต็มบ้านเต็มเมืองละคับ

อาจจะต้อง เปลี่ยน Cable Reel นิดหน่อย สำหรับ รุ่นไม่มีถุงลม เพราะช่องไฟไม่พอ
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 12:03:37 »
ดูในเว็บฟอร์ดออสเตรเลีย  ตัวที่ไทยส่งไป ตัวท็อปเป็น 1.6 เกียร์ธรรมดานะ แต่มีครูสด้วย ส่วน Powershift ซื้อเพิ่ม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mkuski

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 13:02:00 »
จากที่ผมได้ลองขับตัวท็อป 1.6S Hatchback มาสั้นๆ ความเร็ว 0-120 ระยะทางประมาณ 3 กิโล นะครับ
เกียร์ตัวนี้ พบว่ามีอาการกระตุกเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้กระตุกเหมือนเกียร์ AT สัมผัสมันอยู่กึ่งกลางระหว่างเกียร์ CVT กับ AT
ในจังหวะคิ๊กดาวน์ สัมผัสได้กว่าเกียร์เปลียนลงมา เสียงเครื่องดังขึ้น รอบเครื่องยนต์ขึ้น
แต่ตัวรถยังไม่พุ่งขึ้นไปเลย จะตื้อๆก่อนแล้วค่อยๆเร็วขึ้น เหมือนขับรถเกียร์ธรรมดาค่อยๆปล่อยคลัชเพื่อความนิ่มนวล
บุคคลิกเกียร์แนวสุภาพ ทำให้ขับแล้วรู้สึกอืด (ไม่ทราบว่าอุปทานหรือเปล่านะครับ) แต่ที่ชอบคือเวลาถอนคันเร่งแล้วเครื่องยนต์มีแรงหน่วงกำลังดี
ตอน ยู-เทิร์น กลับรถ รู้สึกว่าตัวรถมันโยนไปนิด แต่ไม่รู้ว่าคันที่ลองลมยางอ่อนไปหรือเปล่านะครับ
พวงมาลัยรู้สึกเบาไปหน่อย แต่ที่ไม่ค่อยชอบคือสัมผัสของแป้นเบรค คือถ้าแตะเบรคเบาๆมันหน่วงนิดเดียวเองอะ ซึ่งถ้าขับตามๆกันในเมือง แตะๆเบรคมันน่าจะหน่วงกว่านี้
แล้วถ้าจะให้เบรคมันหน่วงมากขึ้นต้องใช้แรงเหยียบมาก แบบว่าแป้นเบรคมันหนักไปหน่อย อันนี้ก็ไม่รู้เป็นเฉพาะคันหรือเปล่านะครับ
พอดีวันที่ไปลองเฟียสต้าผมได้ขับรถอยู่ 5 คัน มี Fiesta, Swift (ลองขับ) Optra, Jazz IDSI,  Yaris (รถที่บ้าน) ส่วนรถรุ่นอื่นที่เคยลองขับลืมสัมผัสไปหมดแล้วครับ
ถ้าจะเปรียบเทียบได้ผมว่า ช่วงล่างเฟียสต้า(ชอบๆ) คล้ายๆอ็อพต้า, พวงมาลัย เครื่อง เกียร์ คล้ายๆ Jazz IDSI ส่วนสัมผัสแป้นเบรคไม่รู้จะเปลียบเทียบกับอะไรแต่ไม่ค่อยชอบอะ

เบรคที่เบาหวินแบบญี่ปุ่นแตะปุบก็ หน้าทิมแล้ว ไม่สามารถค่อยๆๆเลียเบรคได้   mazda2 กับ fiesta สามารถค่อยๆๆเพิ่มน้ำหนักเบรคได้ดี แต่ Fiesta เบรคจะลึก สไตล์ยุโรป แบบที่พี่jimmy พูดไว้ในคลิปไงครับ       

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 18:28:50 »
คุณ TDCi แจ้งว่า

"ปัญหา เกียร์กระตุกที่ 1>2 นอกนั้นนิ่ง แต่แก้ได้โดย เช็ครถตามระยะเค้าจะมีโปรแกรมอัพเดต Firmwere ของเกียร์ให้ เหมือน Focus TDCi ตอนนี้สมูทมากๆในรุ่นนั้น
การเปลี่ยนพวงมาลัยทำได้ เครื่องเสียงอัพเกรดเป็นเหมือนรุ่นท็อปได้ (รองท็อป) ที่สำคัญสามารถหาพวงมาลัยที่มีครูสคอนโทรลของเฟียสต้ามาใส่ได้ก็สามารถใช้ ได้
เพราะตัวส่งออกไปออสเตรเลียมีครูส"

ถ้าเป็นแบบนี้จริง ก็แปลว่า Fiesta ไม่มีจุดอ่อนแล้ว ณ ตอนนี้ เพียงแต่ว่า
ข้อมูลนี้ ถ้าให้ชัวร์คงต้องรอให้คนที่ได้ซื้อไปแล้วมาเล่าว่าสุดท้าย ได้รับการ
อัพเดทซอฟท์แวร์หรือไม่อย่างไร แต่ใจผม ผมอยากให้ข้อมูลนี้เป็นความจริงจังงงงงง  :'(

ออฟไลน์ mkuski

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 00:08:11 »
ตอนนี้ กำลังจะพ้น run in เลยลองกดหนักๆๆ ดูหน่อย พบว่ามีกลิ่นเหม็นแบบที่พี่ jimmy บอกไว้ใน คลิปเลยครับ ไม่รู้ว่าคราวนี้จะมีพอพ้น run in กันเมื่อไร ขาซิ่งทั้งหลายคงจะออกมาประท้วงกันหรือเปล่า งานนี้รู้ไม่ว่า ford thailand จะแก้ไขได้รวดแบบ mazda ไหมเนี่ย   ไม่รู้ว่าเพราะว่าใช้ตู้แอร์อันเดียวกันกับ mazda2 หรือเปล่าครับ เลยมีกลิ่นเหม็นออกมาเหมือนกัน ส่วนเรื่องช่วงล่างนิ่งอย่างที่พี่ jimmy บอกจริงๆๆครับ ก่อนหน้านี้ขับ new jazz วูบวาบกว่านี้เยอะ บนเส้นทางเดียวกัน

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 16:40:36 »
ตอนนี้ กำลังจะพ้น run in เลยลองกดหนักๆๆ ดูหน่อย พบว่ามีกลิ่นเหม็นแบบที่พี่ jimmy บอกไว้ใน คลิปเลยครับ ไม่รู้ว่าคราวนี้จะมีพอพ้น run in กันเมื่อไร ขาซิ่งทั้งหลายคงจะออกมาประท้วงกันหรือเปล่า งานนี้รู้ไม่ว่า ford thailand จะแก้ไขได้รวดแบบ mazda ไหมเนี่ย   ไม่รู้ว่าเพราะว่าใช้ตู้แอร์อันเดียวกันกับ mazda2 หรือเปล่าครับ เลยมีกลิ่นเหม็นออกมาเหมือนกัน ส่วนเรื่องช่วงล่างนิ่งอย่างที่พี่ jimmy บอกจริงๆๆครับ ก่อนหน้านี้ขับ new jazz วูบวาบกว่านี้เยอะ บนเส้นทางเดียวกัน

Mazda 2 ผมยังไม่ได้เข้าไปแก้กับเค้าเลย แต่กลิ่นเหม็นมันก็จางลงไปเยอะนะ ถ้าเค้าเรียกกลับศูนย์ไปรื้อ ก็มีลังเลเหมือนกัน
แต่ยังไงๆ ผมเชื่อว่าแต่ละยี่ห้อ ถ้าไม่เอี้ยจริงๆ ยังไงก็ต้องรับผิดชอบ ยิ่งมีคลับ ยิ่งมีกลุ่มผู้ใช้รวมตัวๆ กัน นี่มันมี power มากเลยนะ

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 10:04:47 »
ขอบคุณมากๆ ครับ

คลิปฮาดีครับ แถมยังเต็มเปี่ยมไปด้วยคุณภาพตามมาตรฐานของ Headlightmag.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2010, 12:00:57 โดย Best_Vorakit »

ออฟไลน์ lastone

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 10:46:31 »
ขออณุญาติเอาลิ้งค์หน้านี้ไปแปะที่ FordFiestaThailand.com นะครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 02:57:18 »
ถอย 4 ประตู 1.6 sport มาแล้วครับ เพราะรีวิวพี่จิมมี่  :D  ขอบคุณมากครับพี่