ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำดีลเลอร์และศูนย์บริการ Nissan, MG, Suzuki  (อ่าน 3389 ครั้ง)

ออฟไลน์ gnnarcissus

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ขออนุญาตสอบถามผู้รู้และเพื่อนๆครับ กำลังศึกษาเทียบรถ Almera, 3, Swift อยู่ อ่านจากบทความ headlightmag และแหล่งอื่นๆ เห็นพูดกันบ่อยๆว่ามีศูนย์ดี ไม่กีปะปนกันไปสำหรับ 3 ค่ายนี้ ต้องเลือกดีๆ

ส่วนตัวยังไใ่เคยมีประสบการณ์ใช้รถ 3 ค่ายนี้ จึงอยากสอบถามผู้รู้ครับ ว่ามีที่ไหนแนะนำ-ไม่แนะนำ บ้าง พิกัด ใจกลางกทม +ปิ่นเกล้าฝั่งธน ครับ

ปล เข้าใจว่าศูนย์ที่ไม่ค่อยแนะนำเป็นเรื่องละเอียดอ่อน สามรถส่ง PM หลังไมค์แทนได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ nawapas.mid

• Full Member
Re: แนะนำดีลเลอร์และศูนย์บริการ Nissan, MG, Suzuki
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2021, 22:53:22 »
ขอตอบส่วนของ Nissan นะครับ
ผมแนะนำ สยามนิสสันวิภาวดี ครับ
แต่ถ้าฝั่งธน พี่ที่สนิทกัน เข้าศูนย์ตรง ถ.สิรินธร (ฝั่งตรงข้าม ตั้งฮั่วเส็ง) ก็โอเคนะครับ
ส่วนศูนย์ที่ผมไปเข้าแล้วไม่ค่อยประทับใจคือ
ศูนย์ย่านวงศ์สว่าง (บนถนนกรุงเทพ-นนทบุรี)
ศูนย์นี้เพิ่งเปิดได้ไม่นาน เดิมเป็นโตโยต้ามาก่อน
ที่ไม่ประทับใจเพราะว่าผมเอารถเข้าไปเคลม defect อาการเดียวกัน
แต่ศูนย์นี้ไม่ยอมเคลมให้บอกว่าปรกติ
สุดท้ายเลยไปจบที่ วิภาวดีครับ  8)

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
Re: แนะนำดีลเลอร์และศูนย์บริการ Nissan, MG, Suzuki
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 06:21:45 »
นิสสัน เชียงใหม่ สาขาสันป่าตอง
ซูซูกิ อริยกิจ จีพี ตลาดสามแยก

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 08:18:55 »
ผมใช้  บีมอร์ฯ กม. 8 ราออินทรา  ชอบครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 09:01:46 »
Nissan

- ถ้าเป็นงานเคลม warranty หรือ งานยาก พวกเครือสยามกลการ ที่เป็นสาขาใหญ่ ค่อนข้างจะโอเค อย่าง วิภาวดี / บางจาก / ลาดพร้าว ครับ แต่ถ้างานเล็ก งานเช็คระยะ ที่ไม่ได้ต้องแก้ปัญหาอะไร ไปศูนย์อื่นก็ได้ครับ เพราะตอนนี้ งานพวกเครือสยามกลการ ค่อนข้างเยอะครับ รถล้นศูนย์ เพราะศูนย์เล็กๆถีบมาหมด

ออฟไลน์ suriya24

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 09:52:17 »
ซูซูกิ พระราม 2 บ้านซูซูกิ

เท่าที่ไปลองรถไป 2 รอบ เซลทำการบ้านมาดีครับ
อธิบายรายละเอียดได้ดี ตอบคำถามได้ ไปเมื่อช่วงต้นปีมีเสนอโปรให้ถูกใจอยู่นะครับ

แต่เรื่องคุณภาพศูนย์อันนี้ไม่มั่นใจ แต่ทางเค้าเคลมว่าที่นี่มียอดขายมากที่สุดในฝั่งธนฯ หรือกรุงเทพฯนี่แหละ

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 10:13:58 »
Nissan

- ถ้าเป็นงานเคลม warranty หรือ งานยาก พวกเครือสยามกลการ ที่เป็นสาขาใหญ่ ค่อนข้างจะโอเค อย่าง วิภาวดี / บางจาก / ลาดพร้าว ครับ แต่ถ้างานเล็ก งานเช็คระยะ ที่ไม่ได้ต้องแก้ปัญหาอะไร ไปศูนย์อื่นก็ได้ครับ เพราะตอนนี้ งานพวกเครือสยามกลการ ค่อนข้างเยอะครับ รถล้นศูนย์ เพราเดี๋ยวนี้เครมยากจริงไปยี่ห้อนใช่ครับ  เดี๋ยวนี้เครมยากจริงๆยี่ห้อนี้  คงจะต้องศูนย์เครือสยามกลการครับที่บริการดีเครมง่าย บริการดี

ออฟไลน์ tyo00

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 10:32:08 »
suzuki indy บางหว้า อยู่ตรง mrt เพชรเกษม48

ไม่ได้ซื้อที่นี่แต่ได้มีเข้าไปใช้บริการอยู่หลายครั้งพนักงานก็ดูเอาใจใส่ดีครับ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 11:28:01 »
Suzuki พระราม 5 ครับ ชอบเก้าอี้นวด

Gunther

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 12:43:48 »
ผมแนะนำเลยครับ

Nissan ปิ่นเกล้า (แถวๆฝั่งตรงข้าม Central Pinklao) กับ Nissan สิรินธร (แถวๆฝั่งตรงข้าม ตั้งฮั่วเส็ง)
MG เพชรเกษม (แถวบางแค) กับ MG สิรินธร (แถวบางพลัด)
Suzuki ตลิ่งชัน กับ Suzuki บางหว้า

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 13:49:21 »

Nissan ปิ่นเกล้า (แถวๆฝั่งตรงข้าม Central Pinklao) กับ Nissan สิรินธร (แถวๆฝั่งตรงข้าม ตั้งฮั่วเส็ง)
MG เพชรเกษม (แถวบางแค) กับ MG สิรินธร (แถวบางพลัด)
Suzuki ตลิ่งชัน กับ Suzuki บางหว้า

Suzuki ตลิ่งชันนี่คือ เจเอ็มมอเตอร์ ใช่ไหมครับ แล้วพอทราบที่ ซซก คลัง ออโต จรัญไฟฉาย ไหมครับ พอดีเห็นว่าคุณ J!MMY รับรถจากที่นี่มารีวิว Swift เมื่อ 3~4 ปีก่อน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 13:55:16 »
ขอบคุณ คุณ Staple, Tien, Suriya, Tyo, Sukontha, Nawapas มากครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 13:57:52 »

Nissan สิรินธร กับปิ่นเกล้านี่เจ้าเดียวกันนิครับ เห็นชื่อ ดีลเลอร์พีเค เหมือนกัน แต่เคยได้ยินว่าสิรินธรใช้ได้ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 16:23:34 »
Nissan

- ถ้าเป็นงานเคลม warranty หรือ งานยาก พวกเครือสยามกลการ ที่เป็นสาขาใหญ่ ค่อนข้างจะโอเค อย่าง วิภาวดี / บางจาก / ลาดพร้าว ครับ แต่ถ้างานเล็ก งานเช็คระยะ ที่ไม่ได้ต้องแก้ปัญหาอะไร ไปศูนย์อื่นก็ได้ครับ เพราะตอนนี้ งานพวกเครือสยามกลการ ค่อนข้างเยอะครับ รถล้นศูนย์ เพราเดี๋ยวนี้เครมยากจริงไปยี่ห้อนใช่ครับ  เดี๋ยวนี้เครมยากจริงๆยี่ห้อนี้  คงจะต้องศูนย์เครือสยามกลการครับที่บริการดีเครมง่าย บริการดี

ดีลเลอร์ ไม่ค่อยอยากเคลม เพราะ เคลมให้ลูกค้าแล้ว มีเรื่องเครดิตการจ่ายค่าแรงคืนกลับให้แบบยาวๆ เคลมไปเงินก็จม แถมต้องวุ่นวาย ถ่ายคลิป นั่นนี่อีก

ดีลเลอร์เล็กๆ เลยถีบไปเครือ สยามกลการหมด เพราะ สยามกลการ ไม่มีประเด็นไม่เคลมให้ เพราะเรื่องนี้ครับ

ไม่รู้ นิสสัน รู้ปัญหานี้ไหมนะ

................

ลูกค้าเจอเข้าไป ..

อ้าว ตรูออกศูนย์นี้ ทำไมไม่เคลม ต้องไล่ตรูไป สยาม ฟะ
พอไป สยาม โหยยย คนล้น รถล้น ต้องรอคิว กว่าจะเคลม กว่าจะซ่อม

รอบหน้า ... ตรูไม่เอาแล้วนิสสัน หุหุ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 20:02:46 »
Nissan หนองแขม กลับมาเป็นสยามกลกาล ล่ะครับ ก่อนนี้ TFK มาทำไม่รอด

ออฟไลน์ PONG PONG

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 20:37:49 »
Nissan หนองแขม กลับมาเป็นสยามกลกาล ล่ะครับ ก่อนนี้ TFK มาทำไม่รอด

เมื่อ 20 ปีก่อน ศูนย์หนองแขม เป็นศูนย์ของสยามกลการ
ตอนนี้เค้าเปลี่ยนใจกลับมาทำอีก งงใจเหมือนกัน
ข่าวก่อนหน้าบอกว่า ตระกูลพรประภาคิดจะขายดีลเลอร์ทั้งหมดด้วยซ้ำ
และผันตัวไปทำธุรกิจอสังหาฯ

ออฟไลน์ SHRTheCrown

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2021, 10:41:32 »
MG สายไหม 52 ครับ