ผู้เขียน หัวข้อ: // All NEW MG 5 เบนซิน 1.5 CVT เตรียมเปิดตัวในไทย กลางปี 2021 คาดราคา 5-6 แสน //  (อ่าน 10727 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
All NEW MG 5 เตรียมเปิดตัวในไทย กลางปี 2021 นี้ !
เบนซิน 1.5 CVT คาดราคา 5-6 แสนบาท สู้ศึกในกลุ่มรถเล็ก
ชูจุดเด่นด้านดีไซน์ และ การควบคุมรถยนต์ผ่าน Smart Phone ได้

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/all-new-mg-coming-soon-thailand/

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ก็สวยดีนะครับ

ยอดคงดีกว่า MG3 อยู่ ส่วนเรื่องอืดนั้น ไม่ต้องห่วง...
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ Fly to dream

โอ้มาย .... มาจนได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ deertesla

ขอรั่นแวนด้วยครับ

ออฟไลน์ rtong

คิดว่าจะขายดีนะ  อาจมากกว่ารถญี่ปุ่นบางค่ายอีก

PKS8

• บุคคลทั่วไป
หึย ทำไมสวยขนาดนี้

ออฟไลน์ O_o"

รุ่นนี้สีขาวดูดีใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ kunimihero

• Jr. Member
  • **
รถห้าแสนได้เบรกมือไฟฟ้าแล้ว

ออฟไลน์ AboveGod

ใช่ครับ ดูดีมากจริงๆ

ออฟไลน์ Chitta_P

• Full Member

ขาวจั๊วะ สะอาดตา อยากได้มาครอบครองเลยครับ  :-X
Life is short and the world is wide...

ออฟไลน์ REX

จะมีคนถอด ตรา MG ออก  เอา ตราดาว3แฉก ใส่แทนมั้ย    พอได้อยู่นะ

ออฟไลน์ Narong Lith

ถ้าวาง 1.5เทอร์โบ แล้วตั้งราคาได้ 7-8แสนดังว่า ก็ไม่น่ามีคู่แข่งในคลาสเดียวกันแล้วล่ะครับ
หรือไม่ก็จัดทั้งสองเครื่อง 1.5ธรรมดา และก็ให้ตัวเทอร์โบ เป็นตัวท็อปอ๊อฟชั่น
รถสวยสปอร์ต โฉบเฉี่ยว จะให้ใช้ 120แรงม้า กับ CVT ก็ยังไงอยู่นะครับ

แต่ว่าช่วงล่างหลัง น่าจะเป็น ทอร์ชั่นบีม ใช่ไหมครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2021, 21:12:05 โดย Narong Lith »

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
แลรถคันใหญ่อยู่นะ  ???

ออฟไลน์ whoami

ไซส์รถมัน C segment แล้วนะ

เป็น C ทรงท้ายลาด ขายราคา eco car b segment

หน้าตาดูดี ถ้าลดปัญหาจุกจิกไปได้ ทำให้ทนขึ้นสักหน่อย น่าซื้อมาก

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

ถ้าวาง 1.5เทอร์โบ แล้วตั้งราคาได้ 7-8แสนดังว่า ก็ไม่น่ามีคู่แข่งในคลาสเดียวกันแล้วล่ะครับ
หรือไม่ก็จัดทั้งสองเครื่อง 1.5ธรรมดา และก็ให้ตัวเทอร์โบ เป็นตัวท็อปอ๊อฟชั่น
รถสวยสปอร์ต โฉบเฉี่ยว จะให้ใช้ 120แรงม้า กับ CVT ก็ยังไงอยู่นะครับ

แต่ว่าช่วงล่างหลัง น่าจะเป็น ทอร์ชั่นบีม ใช่ไหมครับ?

แอบเห็นด้วยกับความคิดนี้ครับ turboมีแต่ตัวท็อปขาย 7แสน+ก็น่าจะพอมียอดนะครับรถทรงสปอร์ตแต่อืดมันก็ยังไงๆอยู่ แต่ก็เข้าใจแหละว่า ราคานั้นลูกค้าส่วนใหญ่คงเลือก City Rs มากกว่า

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ดูดีครับ แต่เรื่องความทนทานจะเป็นไงหนอ ??

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ไซส์รถมัน C segment แล้วนะ

เป็น C ทรงท้ายลาด ขายราคา eco car b segment

หน้าตาดูดี ถ้าลดปัญหาจุกจิกไปได้ ทำให้ทนขึ้นสักหน่อย น่าซื้อมาก
mg5 รุ่นทีีแล้วไม่จุกจิกนะครับ ปัญหาแทบไม่มีปวดหัวน้อยกว่าเจ้าตลาดหลายรุ่นเลยก็ต้องรอดูรุ่นนี้ว่าจะเหมือนรุ่นที่แล้วไหม
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เอาจริง ตัวปัจจุบันเดิมนี่ผมก็ถือว่าประสบความสำเร็จระดับนึงอยู่นะ
มันอาจจะไม่ปังแบบ ZS และชื่อมันอาจจะไม่น่าจำเท่า MG3
แต่ทุกวันนี้ผมก็เห็นวิ่งบนถนนเรื่อยๆ น้อยกว่า Ciaz หน่อยเดียว
แถมแถวบ้านผมอีสานเหนือเห็นบ่อยกว่า Note ด้วยซ้ำ

ยังไงก็ขอให้ใช้กลยุทธ์พิชิดตลาดแบบที่ตัวเองถนัด เอา 1.5 Turbo มาลงแล้วกดราคาให้ได้เท่าๆ เดิม เพิ่มเติมออพชั่นเรียกแขก แล้วก็จะปังแบบ ZS ครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

jaesz

ถ้าราคานี้จริงๆ

มันเหมือนกับการตบหน้าผู้ผลิตญี่ปุ่นว่า นี่แน่ รถไซส์เดียวกันอั๊วทำได้ถูกกว่าลื้อครึ่งนึง ไอ้ที่เอาแต่ไปบี้ซัพพลายเออร์ให้ราคาต่ำ มันไม่ได้ช่วยเลย หันมามองหลังบ้านบ้างว่าทำไมรถมรึงราคาแพงอย่างนี้

ออฟไลน์ deertesla

มันเหมือนกับการตบหน้าผู้ผลิตญี่ปุ่นว่า นี่แน่ รถไซส์เดียวกันอั๊วทำได้ถูกกว่าลื้อครึ่งนึง ไอ้ที่เอาแต่ไปบี้ซัพพลายเออร์ให้ราคาต่ำ มันไม่ได้ช่วยเลย หันมามองหลังบ้านบ้างว่าทำไมรถมรึงราคาแพงอย่างนี้
ผมเห็นโตโยต้า วีออสนี่  วัสดุหลายๆอย่างดูบอบบางนะครับ เช่นกลอนฝาท้าย  ที่เป็นเหล็กที่บางมากๆและมีพลาสติกมาหุ้มปิดไว้อี1.5 4สปีดก  ทั้งที่ขายแพงจริง  ส่วน cvt ของโตโยต้า ที่ว่าทนแต่ไม่ทีท่อเติมน้ำมันเกียร์และก้านน้ำมันเกียร์ครับ  จะลดต้นทุนอะไรนักหนา

ออฟไลน์ Newhang

ผมเห็นโตโยต้า วีออสนี่  วัสดุหลายๆอย่างดูบอบบางนะครับ เช่นกลอนฝาท้าย  ที่เป็นเหล็กที่บางมากๆและมีพลาสติกมาหุ้มปิดไว้อี1.5 4สปีดก  ทั้งที่ขายแพงจริง  ส่วน cvt ของโตโยต้า ที่ว่าทนแต่ไม่ทีท่อเติมน้ำมันเกียร์และก้านน้ำมันเกียร์ครับ  จะลดต้นทุนอะไรนักหนา

เวลามีคนบอกว่ารถแพงเพราะภาษี แพงเพราะต้นทุน
ผมก็ขำตลอด
มันเหมือนการพูดกรอกสมองจากคนที่ได้เปรียบในคำพูดนี้

บอกเลยนี่ไม่ใช่คันแรกที่ทำให้เราเห็นชัดว่ามันไม่ใช่

ออฟไลน์ Kendow

• Sr. Member
MG น่าจะจับทางได้แล้วละว่าทางของเขาคือ ทำรถที่ลดราคาลงมาตีกับ Segment ที่ต่ำกว่า (แต่อาจไปลดสเปกเครื่อง แบบ ZS) ใช้ความใหญ่และออพชั่นเป็นตัวล่อสำหรับคนที่กำลังจะซื้อรถญี่ปุ่นที่มีขนาดเล็กกว่า คือทั้งหมดทั้งมวลคือคนไทยชอบรถคันใหญ่นั่นแหละ เลยไปได้สวย

ผมเชื่อว่ารุ่นนี้จะตีตลาด Ecocar ได้พอสมควรครับ แต่ยังกิน City ยาก
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Akrachai

• Sr. Member
ของดีและถูกไม่มีอยู่จริงครับ ^^
แต่ยอมรับรถที่ออกมาสวยทุกรุ่นเลยครับออกแบบมาดีเกิ๊น

#ไม่ได้ไม่ชอบแบรนด์mg
#ไม่ได้ไม่ชอบรถmg

ออฟไลน์ Magl

บ้านเรามีคนกลุ่มที่ชอบรถใหญ่ ในราคาที่ซื้อรถญี่ปุ่นได้คันเล็กกว่า ไม่สนใจเครื่องยนต์

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

สวยทั้งรถทั้งคนเลยค้าบบ😍😍😍
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ikky

ขายดีแน่ๆ ครับ

เหมือน ZS กับ HS นั่นแหละ

คนแซะก็แซะไป แต่รถมันขายของมันได้

ออฟไลน์ Salmon

รถห้าแสนได้เบรกมือไฟฟ้าแล้ว

ชอบครับ รถบางคันราคาตั้ง 1.8 ล้าน แต่ให้เบรคมือก้าน เหมือนรถกระบะ ขำหนักมาก
กินกันอร่อยเลยหละ แต่กินได้ไม่นานหรอก

ภายใน คอนโซลทำมาดูดีนะรุ่นนี้ นึกถึงรถฝรั่ง ปีก๊วด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2021, 08:34:14 โดย Salmon »

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
1.โอ้วว ในที่สุดมันก้มาแล้วจิงๆสินะ all new MG 5 ผมชอบและรักเลยตั้งแต่เปิดตัวที่จีนเมื่อปีก่อน แบบเห็นแล้วชอบเลย มองด้านท้ายแวบแรกผมนึกว่าเป็น c class เลย
2.ภายในสวยงามมากคับ ดูหรูกว่ารถยุ่นเบางยี่ห้อมาก  ให้ฟีลรถยุโรป ภายในถือว่าแจ่มแมวมากคับ อ้อ ชอบคันเกียร์มากคับ เหมือนเกียร์ของบีเอ็มบางรุ่น พวงมาลัยก่ดูสปอรตงามดีคับ
3. ช่วงแรกๆที่เปิดตัว ผมว่า ควรรอดูเสียงสะท้อน ฟีดแบ็กจริงจากผู้ใช้ไปก่อนว่าพบ defects หรือ flaws  อะไรบ้าง  จะได้ชั่งใจถูก
4. ผมว่าดีไซนภายนอกทำให้แต่งรถได้ขึ้น มันจะดูสปอรตมากถ้าใส่สเกิรตทรงต่ำ แต่ถึงไม่ใส่ก้สวยอยู่แล้วผมว่าเพราะบอดี้มันดูดีอยู่แล้ว
5.บางรีบนๆบอกตัวถังใหญ่แต่ใส่เครื่องพันห้าร้อยซาวแรงม้า อยากบอกว่าซิตี้รุ่นปี 2007 - 2015 ก้เครื่อง1500 และ120 แรงม้านะคับมันก้แรงสุดในกลุ่มของมันแล้ว ส่วนเอมจีตัวใหม่นี้ ถ้าเปิดตัวต้องลองไปเทสดูจะได้ตัดสินง่ายขึ้นว่ามันเปนยังไงในภาพรวม และยังไม่รู้เลยว่า handling จะเปนยังไง ถ้ารถสวย แต่ขับไม่สนุก ผมก้ไม่โอนะคับ😐
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2021, 08:54:57 โดย phraeboy_mz2 »

ออฟไลน์ Symphonic

ดูจากคอมเมนท์ในนี้แล้ว เดือนละ 2-3 พันคันเป็นอย่างต่ำต้องมาละ
ช่วยๆ กันไปซื้อด้วยนะครับ เจ้าสัวยืนยิ้มกวักมือเรียกละ

Turbocharger

ภายในอย่างงาม แปะตรา Audi ยังได้  ;D ;D