ผู้เขียน หัวข้อ: บัตรเครดิต Thanachart Diamond กำลังจะยกเลิก เพื่อนๆเปลี่ยนไปใช้บัตรไหนกันครับ  (อ่าน 4018 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
บัตรเครดิต Thanachart Diamond กำลังจะยกเลิก
เพื่อนๆเปลี่ยนไปใช้บัตรไหนกันครับ

เริ่มวันที่ 16 ก.ค. 64 นี้ บัตรเดิม จะถูกเปลี่ยนเป็น
บัตร ทีเอ็มบีธนชาต (TTB) Sofast โดยอัตโนมัติ
ซึ่งบัตรใหม่นี้ ธนาคาร ยกเลิกแคชแบคเติมน้ำมัน 3.5% แล้ว
กลายเป็นสะสมคะแนนแทน 10บาท = 1คะแนน

ช่วยแนะนำบัตรเครดิตสำหรับเติมน้ำมัน
ที่ได้เยอะๆ ใกล้เคียงของเดิมหน่อยครับ
(แบบที่ไม่ต้องเอาคะแนนสะสมแลกเพิ่ม)

ออฟไลน์ toball

• Newbie
  • *
ถ้า cashback น้ำมัน มีบัตร Lotus Platinum Beyond ได้ Esso 3% ครับ
ปกติจะใช้บัตรนี้สลับกับ Thanachart นี่แหละครับ

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
ที่ผมใช้อยู่มี lotus platinum เติม esso cashback 3%

กับบัตรของแบงค์กรุงเทพ เติมบางจากได้ 2% ครับ

ออฟไลน์ nnss

ส่วนไหนที่เขาบอกว่ายกเลิกหรอบัตร diamond หรอครับ
ของผมเช๊คในลิงค์อัพเดท ในส่วนของบัตรเครดิต แจ้งว่าไม่มีการเปลี่ยนแปลง สามารถถือต่อได้จนหมดอายุแล้วก็ส่งใบใหม่ให้ปกติ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ส่วนไหนที่เขาบอกว่ายกเลิกหรอบัตร diamond หรอครับ
ของผมเช๊คในลิงค์อัพเดท ในส่วนของบัตรเครดิต แจ้งว่าไม่มีการเปลี่ยนแปลง สามารถถือต่อได้จนหมดอายุแล้วก็ส่งใบใหม่ให้ปกติ

ของคนที่ใช้บัตร Master card ครับ เขาจะยกเลิกครับ

ส่วนตัวผมปลายเดือนนี้คงไปยกเลิกบัตรครับ เพราะมีของ TMB อยู่แล้ว ไม่งั้นตีกัน 2 ใบครับ

ออฟไลน์ Tien.W

กรุงศรี signature เติมบางจากได้ 3% ครับ

ออฟไลน์ FyGI

ผมใช้ UOB Privimile เติม Caltex เกิน 800/สลิป ขึ้นไป ได้ cashback 10% หรือสูงสุดไม่เกิน 320 บาท/เดือนครับ

สะสมแต้ม The one ได้อีก

ผมใช้ใบนี้ก่อนเลย พอครบยอดก็วนไปใบอื่นต่อ

ปล.แต่ต้องมียอดใช้จ่ายในบัตร 3 หมื่น/เดือนขึ้นไป

ออฟไลน์ sharpux21

• Full Member
BBL Infinite    ลด 10% ที่บางจาก
Krungsri    ลด3% ที่บางจาก

ออฟไลน์ spn

เห็นพ่อใช้บัตร lotus beyond เติม esso ได้คืน 3% แต่ได้ครั้งละ 1000 เวลาเติมก็ขับรถกันไปทั้งบ้าน แล้วให้ พนง ปั๊มแยกบิลละ 1000 เอา

ส่วนผมก้มหน้าก้มตาใช้ BANK PTT ง่อยมาก อ่านแล้วอยากเปิดบัตรเพิ่มเลย
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ผมคงต้องกรุงศรี + บางจากครับ เซ็งเลยมายกเลิกกันได้

ส่วน Citi ได้ 3% ก็จริง แต่ต้องเติม Shell เท่านั้น ซึ่ง Vpower แพงมากจนผมว่าไม่คุ้มยิ่งวิ่งไม่แตกต่างจากบางจากเลย แต่อีกซักพักก็น่าจะไปอีก รอดูว่าคนที่มารับต่อคือใคร

ออฟไลน์ siamskunk

เห็นพ่อใช้บัตร lotus beyond เติม esso ได้คืน 3% แต่ได้ครั้งละ 1000 เวลาเติมก็ขับรถกันไปทั้งบ้าน แล้วให้ พนง ปั๊มแยกบิลละ 1000 เอา

ต้องทำขนาดนั้นเลยเหรอครับ ?

ผมได้รับจดหมายวันนี้ แล้วก็โทรเช็คกับ Callcenter ธนชาต แล้วครับ ที่แจ้งว่าใช้ได้จนวันหมดอายุบัตร หมายถึง หลังจากวันที่ 16 ก.ค. บัตร Diamond จะปรับสิทธิประโยชน์ต่างๆเป็นแบบ TTB SoFast ครับ แต่สามารถใช้บัตรเดิมต่อได้ครับ หลังจากบัตรหมดอายุ ถึงจะส่งหน้าตาบัตรรูปแบบใหม่ให้ครับ

ตอนแรกผมก็เข้าใจแบบคุณนี่แหละ แต่ผมมีความสงสัย อยากได้ความชัดเจน เลยกระจ่างเลย ^_^ ในจดหมาย ไม่ยอมระบุให้ชัดเจน ทำให้ลูกค้าเข้าใจผิด

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมเองก็ใช้บัตรใบนี้เติมน้ำมันอย่างเดียวเลย คงต้องหาใบสำรองแล้ว ส่วนใหญ่เติมแต่บางจากด้วย
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมเองก็ใช้บัตรใบนี้เติมน้ำมันอย่างเดียวเลย คงต้องหาใบสำรองแล้ว ส่วนใหญ่เติมแต่บางจากด้วย

ของผมเหมือนคุณเลย แต่ต่างกันนิดหน่อย
ผมบางจาก 100% ไม่เติมค่ายอื่นเลย 555
คงต้องเป็นบัตรเครดิตกรุงเทพ ไทเทเนียม 2%

ออฟไลน์ Teera

ไม่เคยสนเลยครับ
ลองแล้วกะบางจาก กว่าจะได้ ร้อยนึง นานแท้
ไม่ได้หมิ่นเงินน้อยนะครับ แต่ ผมไม่รู้สึกครับ อาจจะขับไม่เยอะ

ออฟไลน์ Clint Barton

• Jr. Member
  • **
ได้รับจดหมายมาเหมือนกันเมื่อเมื่อวันศุกที่ผ่านมา ว่าจะมาตั้งโพสถาม ปกติเติมแต่บางจากเพราะน้ำมันดีเซล Euro 5 แต่ออกต่างจังหวัดถ้าไม่มีก็จะไปเติมเซลหรือเอสโซ่
ทีนี้บัตรธนาคารอื่นกำหนดยอดใช้สูงจัง ถ้าใช้ไม่ถึงก็เสียค่าธรรมเนียมรายปี (เรามีบัตรอื่นที่ใช้เป็นหลักอยู่แล้ว) เลือกยากเลยว่าจะไปบัตรแบงค์ไหนดี หาจนปวดหัว

แอบเสียดาย ดันมายกเลิกสิทธิ์ประโยชน์ดีๆแบบนี้ไปซะได้

ออฟไลน์ PaPaMan

Krungsri Exclusive เติมบางจาก 800 ได้ 3% 24 บาทครับ

ออฟไลน์ joufo

ถูกเปลี่ยนเป็น ttb So Bad
แย่ลงหมดทุกอย่าง
ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ยจาก 55 วันก็เหลือแค่ 50 วัน

ออฟไลน์ spitfire

• Jr. Member
  • **
จะมีจดหมายมาอีกฉบับครับ
ใช้บัตรเดิมต่อได้ แต่สิทธิประโยชน์จะเปลี่ยนเป็นตามบัตรของ TMB ที่แมปไป หลังจาก 5 กค.
ซึ่ง TMB ไม่มีสิทธิประโยชน์เรื่อง cashback ค่าน้ำมัน
AMG C43 Coupe C205;
 - ECU Tuning by Gettuned
 - BMC Air Filter
 - KW HAS
 - EBC Yellowstuff
 - RENNtech Decklid

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมใช้เงินสดจ่ายค่าน้ำมัน อ่ะครับ 555 กลัวตรงเชาเอาบัตรไปรูด
ส่วนซื้อของอื่นๆ ใช้บัจรปกติ แต่มันยอดเกิน 1,000฿

ถูกเปลี่ยนเป็น ttb So Bad
แย่ลงหมดทุกอย่าง
ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ยจาก 55 วันก็เหลือแค่ 50 วัน

เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ตอนนี้เวลารูดแบบผ่อน ก็จะไม่ได้รับคะแนนด้วยครับ ^_^