ผู้เขียน หัวข้อ: // All NEW MG 5 เตรียมเปิดตัวในไทย 20 กรกฎาคม นี้ เบนซิน 1.5 คาดราคา 6แสนบาท //  (อ่าน 7393 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
All NEW MG 5 เตรียมเปิดตัวในไทย 20 กรกฎาคม นี้ !
เบนซิน 1.5 CVT คาดช่วงราคา 500,000 - 600,000 บาท

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/all-new-mg-5-coming-soon-thailand-20july/

ออฟไลน์ AkE

รถแบบนี้ขายดีแน่นอน คันใหญ่ราคาไม่แพง mg นี่กับบางรุ่นดูเข้าใจคนไทยดีจริงๆ แต่บางรุ่นก้ไม่ 5555

มารอดูว่าอัตราเร่งจะดีกว่า zs ได้มากเท่าไหร่ ใช้ลำโพงyamaha จริงๆผมอยากให้ใช้เครื่องยนต์ yamaha

มากกว่าครับ น่าจะดีกว่าเครื่อง mg นะ 5555

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
MG รุ่นหลังๆมาออกแบบสวยแทบทุกรุ่น
ละกระบะไว้รุ่นนึง 55+

ที่ตามๆดูปัญหาเรื่องเครื่องยนต์กับเกียร์ไม่ค่อยมีปัญหาเยอะ
จะมีปัญหากับเรื่องที่เป็นอิเล็คทรอนิคที่มันจะผูกกับหลายๆระบบ

มาราคาประมาณนี้ ดีไซน์แบบนี้
คิดว่าน่าจะขายดีแบบ MG ZS นั่นแหล่ะ
อาจจะไม่ได้ดีมาก แต่น่าจะผ่านตามเป้าบริษัท
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Gordon Freeman

เครื่องเทอร์โบสเปคพอๆ กับซีวิคเลย ขาย 7 แสนกว่าเหมือนเดิมคนคงซื้ออยู่แหละ แต่ไม่เยอะ

ถ้าเข้ามาตามราคาที่ว่าจริง ที่หนาวคงเป็น Ciaz กับ Attrage
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
C seg ตัวล่างแบรนด์ญี่ปุ่นถ้าไปเริ่ม 9 แสนหมด    แถมพวก eco ยัน B Seg ที่ราคาใกล้ๆกัน 

รับรองมีไขว้เขว มาตัวนี้มั่งแหละ      :-X :-X :-X 

เอาละ Civic จะเปิด 9 แสนอัพตามที่ตั้งใจไว้รึไม่
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ O_o"

ราคานี้ถ้าที่ประเทศ​จีนได้เครื่องยนต์​ 1.5 ลิตร​ เทอร์โบ

แต่ถ้าจะเอา 1.5 ลิตร​ เทอร์โบ​มาขายราคาอาจไปอยู่ที่ 7 -​ 7.5 แสนบาท

ออฟไลน์ bobsan

เครื่องเทอร์โบสเปคพอๆ กับซีวิคเลย ขาย 7 แสนกว่าเหมือนเดิมคนคงซื้ออยู่แหละ แต่ไม่เยอะ

ถ้าเข้ามาตามราคาที่ว่าจริง ที่หนาวคงเป็น Ciaz กับ Attrage

เครื่องเทอร์โบด้วยเหรอครับเนี่ย
ถ้ามาราคาเริ่ม 500,000 ตัวทอปไม่เกิน 600,000 จริง
แล้ว civic เปิดมาเริ่มต้นที่ 900,000 คงมีคนซื้อมากกว่า zs อีกนะครับ

ราคาแบบนี้ ดีไซน์แบบนี้
คงมีเอฟเฟกพอควรครับ

ขอถุงลม 6 ใบทุกรุ่นย่อยจะยิ่งน่าซื้อขึ้นไปอีกหลายเท่า

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
รถสวยดีครับ
ถ้าตัว 1.5 turbo 8 แสน+- ผมก็ว่ายังพอไปได้นะ
เพราะดูขนาดตัวรถ ใหญ่กว่า civic อีก

ออฟไลน์ -Brian

เครื่องเทอร์โบด้วยเหรอครับเนี่ย
ถ้ามาราคาเริ่ม 500,000 ตัวทอปไม่เกิน 600,000 จริง
แล้ว civic เปิดมาเริ่มต้นที่ 900,000 คงมีคนซื้อมากกว่า zs อีกนะครับ

ขอถุงลม 6 ใบทุกรุ่นย่อยจะยิ่งน่าซื้อขึ้นไปอีกหลายเท่า

เครื่อง 1.5 ธรรมดาครับ Powertrain เดียวกับ ZS นั่นแหละ

ออฟไลน์ Magl

สงสัยไม่ได้เข้าไปอ่านกัน เครื่อง1.5 เดียวกับzsไม่มีturbo เพราะราคาจะโดดไป 7 แสน สู้เค้าไม่ได้ civic 9 แสน ผมก็เลือก civic นอกจากคนอยากได้คันใหญ่

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

อย่างน้อยหวังว่าจะมีถุงลม สัก  4 ใบในรุ่นต่ำสุดนะครับ

ปล...จริงๆ ควรจะมีรุ่นล่างไว้ขายให้กับบริษัท ใช้งานนะครับ เพราะทุกวันนี้ซื้อ Altis และ Vios ที่แพงไปพอสมควร
ถ้าตั้งใจทำรุ่นฟรีต จริงๆ ก็คงดีครับ

ออฟไลน์ panupong508

• Sr. Member
เครื่อง 1.5เทอร์โบ 173 แรงม้า  แรงและประหยัดน้ำมัน  ภายใน-นอก ทำออกมาสวยใช้ได้เลย  นี่คือข้อดีของตลาดรถยนต์บ้านเรา ที่มีตัวเลือกมากกขึ้น

ออฟไลน์ MisterDante

ขายดีแหละ สวยและถูก

ออฟไลน์ REX

งงกับบริษัทในจีนจริงๆ  พัฒนาการได้ก้าวกระโดดมาก
พลังเครื่อง หน้าตา ได้แล้ว
เหลือแค่พิสูจน์ ความทนทาน เท่านั้น
ญี่ปุ่นหนาวเลย

ส่วนค่าย premium car เยอรมัน ยังพอรอดตัวในตอนนี้

ออฟไลน์ Mp4_007

ผมว่าน่าจะขายได้ แต่คงไม่ขายดีหรอก ราคานี้คู่แข่งเยอะ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
จริงอยากได้ 1.5 Turbo บล็อคที่ใส่ตอนนี้ แล้วจับคู่ CVT ZS มากกว่า
แต่ก็เข้าใจได้ว่าที่ยังต้องใช้บล็อค 1.5 NA อันแสนจะอืดนี้อยู่ก็เพื่อต้นทุน
ถ้าทำราคามาถูก ยัดของมาดีได้ ก็ตามรอยขายดีรุ่นพี่ไป
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ lexus

น่าจะขายดีแบบzs สำหรับคนที่มองรูปลักษณ์ภายนอกและราคา
มากกว่าเครื่องยนต์และอัตราเร่ง เผลอๆอัลมีร่าโดนแย่งยอดด้วย 55

Gunther

• บุคคลทั่วไป
ลุ้นการกลับมาครั้งยิ่งใหญ่ สำหรับ MG 5 โฉมใหม่ครับ

เพราะ MG 5 รุ่นแรกเคยจำหน่ายในไทยเมื่อ 6 ปีที่แล้ว

ออฟไลน์ pjs6306

อยากให้จัดสมรรถนะให้ใกล้เคียงพวก.eco​ car.phase2ในตลาดตอนนี้ก็โอแล้วครับ

ออฟไลน์ alpha14

มินิมัสแตงนี่ถ้าไม่มีจุกจิก โน่นนี่เหมือนพี่ๆในค่าย ก็คงขายดียาวๆ

ออฟไลน์ Tonnam92

• Jr. Member
  • **
ผมว่าภายนอกสวยงามมากครับ
เหลือแต่ความทนทานและบริการหลังการขายแล้ว
ถ้าทนมือทนเท้าได้สัก 7-10 ปี ผมว่าคุ้มมากเลยนะ
1997 Toyota Exsior 1.6 GXI Sold
2003 BMW 323i Sold
2011 Toyota Camry 2.0 G
2015 Toyota Altis 1.6 G Sold
2016 Honda Civic 1.5 TB RS Sold
2017 Toyota Camry 2.0 G
2009 Toyota Wish 2.0 Q ST3

ออฟไลน์ deertesla

ขอรุ่นแวก้อนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Staples

เครื่อง 1.5 ธรรมดาครับ Powertrain เดียวกับ ZS นั่นแหละ

อย่าเทียบ Turbo กับ Civic เลย ตอน MG 5 1.5turbo ตัวที่แล้ว 0-100 11.65 วิ
Civic Turbo 1.5 turbo เหมือนกัน 0-100 8.79

พูดแบบตรงๆ เทคโนโลยีคนละเกรด มีแต่ Option ของเล่น แต่เทคโนโลยีสำคัญแบบเครื่องยนต์ ตกยุค ถ้าจะเล่นยี่ห้อนี้ ไปรถไฟฟ้าดีกว่า

ออฟไลน์ kabutoro

หน้าตาดูดี ราคาสวยงาม แต่ความทนทานยังคงมีตัวคำถามตัวใหญ่ๆอีกเช่นเคย 8)

ปล.อันนี้ยังต้องให้เด็กปัมตะโกนถามเรื่องราคาอีกไหม(ฮา)

ออฟไลน์ AkE

อย่าเทียบ Turbo กับ Civic เลย ตอน MG 5 1.5turbo ตัวที่แล้ว 0-100 11.65 วิ
Civic Turbo 1.5 turbo เหมือนกัน 0-100 8.79

พูดแบบตรงๆ เทคโนโลยีคนละเกรด มีแต่ Option ของเล่น แต่เทคโนโลยีสำคัญแบบเครื่องยนต์ ตกยุค ถ้าจะเล่นยี่ห้อนี้ ไปรถไฟฟ้าดีกว่า

555555 ม้าลวงโลกมีอยู่จริงใน รถจีนบางยี่ห้อ จริงๆหลังๆสวีเดนกับเจแปน ก้มีบางยี่ห้อนะ

ผมบอกแล้วให้ใช้เครื่อง yamaha แทนลำโพง

ออฟไลน์ StickyRize

• Jr. Member
  • **
ขอเพียงแค่ไม่พังกับเครื่องดีๆ ก็โอเคแล้วครับราคานี้

ออฟไลน์ BN`

ออฟไลน์ AgentMolder

ระบบอิเลคโทรนิคต่างๆ และบริการหลังการขายนี่แหล่ะสำคัญ

หน้าตาดีมากแล้ว

อ่อ ที่เม้นบนบอกเรื่องรถฟรีด เขาดูความทนทานด้วยนะครับ โตต้า มันน่าเบื่อก็จริง แต่มันเชื่อถือได้ ใครขับโตต้าพังคาตีนใน 10 ปีนี่ สุดยอดตรีนแล้วครับ แต่ MG นี่ เกิน 5000 โลเขาก็ดีใจกันแล้ว

ออฟไลน์ ozpap

• Newbie
  • *
Cvt ตัวนี้เคยอยู่ในตัวไหนมามั่งป่าวครับ

ออฟไลน์ evlover

• Newbie
  • *
ไฟท้ายเบนซ์ คันเกียร์บีเอ็ม ช่องแอร์ออดี้  ::)
ศูนย์เริ่มเยอะแล้ว แต่คุณภาพศูนย์ยังสู้เจ้าตลาดไม่ได้
ต้องปรับปรุงด่วนๆ