โพลล์

คุณคิดว่า 2011 Civic 2HC สวยไหม

สวย
8 (12.3%)
ไม่สวย
57 (87.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 61

ผู้เขียน หัวข้อ: ++ นี่คือโฉมหน้า 2011 Honda Civic Sedan ที่แท้จริง นี่มัน City ขยายร่างนี่นา ++  (อ่าน 25522 ครั้ง)

ออฟไลน์ tana

• Newbie
  • *
เห็นด้วยที่บอกว่าท้ายเหมือนโปรตอน

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
รอดูคันจริงที่ขายในไทยก่อนดีกว่าไหม

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ในไทยคงต่างเยอะครับ ถ้าเกิดญี่ปุ่นเปนแบบไหน ไทยก้อตามนั้นครับ

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
ผม เห็น CIVIC FD ทีแรก ยอมรับว่าสวย อวกาศ แหวกแนวดีครับ แต่ดูนานๆเข้าเหมือนจะเบื่อ แต่พอเทียบกับตัวใหม่ตาม Spyshot ผมว่า FD สวยกว่ามากกก++!!!! ครับ Altis Minor ดูจะลงตัวกว่า ใน Spyshot หน้า-หลังไม่สวย ที่สำคัญคือเส้นสายด้านข้างมันดูขัดๆกันไปหมดเลย T_T

เห็นแวว C-Segment รุ่นถัดไป คันที่ผมว่าสวยก็มี mazda 3, Chevrolet Cruze

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
ผมว่านี่เป็นกลลวงของ Honda ครับ ผมไม่เชื่อและไม่อยากเชื่อว่ามันจะน่าเกลียดอย่างงี้
พยายามมองให้สวย แมร่งก็ไม่สวย บอกตัวเองว่ามันคือ Civic ใหม่(2HC) ก็ยังไม่สวย

คิดว่าพอออกมาจริงไฟหน้าคงไม่ใช่แบบนี้ชัว ไม่งั้นผมไม่ถอยคันนี้แน่ๆ ท้ายก็ขอใหม่ด้วย
เพิ่มเส้นด้านข้างด้วย ไม่ใช่เรียบซะ โอ้ย ไม่มีที่ดูเลย อะไรๆมันก็แบนไปหมด ทำให้โค้งเว้าหน่อยเถอะ

ออฟไลน์ yod artstu

เอาใจช่วย........
มาเมืองไทยอย่าให้หน้าตาเป็นแบบนั้นเลย :P
ตัวปัจจุบันสวยกว่าอีก
ถ้าตัวหน้าเป็นแบบนี้ ซื้อตัวปัจจุบันไปเลยดีกว่า
: )

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
ใช่ครับระวังเป็นกลลวงของ HONDA นะครับที่ต้องการให้คนที่ลังเลจะชื้อ CIVIC ตัวนี้หรือรอตัวใหม่ตัวสินใจเลือก
 ชื้อตัวนี้แทนนะครับทำยอดพอตัวจริงออกมาสวยมากนี้เซ็งเลย

ออฟไลน์ Bluedoft

มันหลอกตาเราได้ดีมาก

เล่นเอาสติกเกอร์แบบยืดได้มาคลุมรถเลยนี่หว่า มิน่าทำไมมันดูไม่ค่อยสวย ไม่มีเส้นคมสัน ทำได้แนบเนียนดีจนคู่ต่อสู้ตายใจ

เพิ่มคำพูด*  ดีไม่ดีคลุมทั้งคันเลยนี่หน่าา ข้างรถข้างในสติกเกอร์นี้คงมีเส้นสายมากกว่านี้แน่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2010, 20:54:12 โดย Bluedoft »

ออฟไลน์ =TUM=

รอดูตัวจริงดีกว่าครับ จำได้มั้ยครับตอน Accord G7 ตัวแรกเผยโฉมลงตามหนังสือรถ ผมไม่เห็นจะมีใครบอกว่าสวยสักคน แต่พอออกมาจริงๆแล้ว หลายคนบอกเป็นรุ่นที่ดูดีมากๆมากกว่าตัว MC ของมันซะอีก

ออฟไลน์ YoungJet

• Jr. Member
  • **
ประเทศดูไบ ไม่มีนะครับ
มีแต่เมืองดูไบ ซึ่งอยู่ในประเทศสหรัฐอาหรับเอมิเรสต์ (UAE : United Arab Emirates)
2010 Honda Jazz
2009 Toyota Corolla Altis 1.6G
2001 Nissan Cefiro (sold)
1996 Peugeot 306 SR (sold)
1994 Honda Civic 3D (sold)
1993 Mitsubishi Lancer GLX (sold)
1984 Mitsubishi Colt Mirage (sold)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ประเทศดูไบ ไม่มีนะครับ
มีแต่เมืองดูไบ ซึ่งอยู่ในประเทศสหรัฐอาหรับเอมิเรสต์ (UAE : United Arab Emirates)

สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ประกอบด้วยรัฐ (emirates) 7 รัฐ ดังนี้

* อาบูดาบี (Abu Dhabi)
    * อัจมาน (Ajman)
    * ดูไบ (Dubai)
    * ฟูไจราห์ (Fujairah)
    * รอส อัลคอยมะห์ (Ras al-Khaimah)
    * ชาร์จาห์ (Sharjah)
    * อุมม์ อัลกุเวน (Umm al-Quwain)

ที่เราๆคุ้นๆชื่อก็ ดูไบ กับ อาบูดาบี ครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ดูกันยาวๆ โดยเฉพาะ ภาพหลุดโฉมญี่ปุ่น

คงไม่หลุดกันมาง่ายๆ แน่

แต่เห็นพ้องกับทุกท่านว่า FD แจ่มกว่ามาก

ถ้าโฉมนี้มาขายจริง Honda ต้องทำอะไรมาให้ดีกว่า FD เยอะเลยแหละ ไม่งั้น คนชิงซื้อ FD กันเป็นแถวแน่

อย่างน้อย R18 ก็ต้องปรับปรุงกันยกใหญ่ ถ้ามาเดิมๆ ล่ะก็ เพลีย
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ ULTIMATE

• **
งานจะเข้า Honda รึเปล่า ยังไม่รู้
แต่ที่รู้ต้องติดตามต่อไปคับ !!

ออฟไลน์ remontage

อยากได้ ..

...Cruze แทน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
โอ๊ยตาย!!! ถ้ามันมาโฉมนี้จริงๆ ผมยอมซื้อ FD ทั้งๆที่รู้ว่ามันจะตกรุ่นปีหน้า ผมก็ไม่เสียดาย

ไม่โดนใจเลยอ่ะ..  :-[
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้ามาโฉมนี้จริงๆ ผมสนนะ

รู้สึกว่าคนอายุขนาดผมเห็นแล้วเริ่มชอบ รู้สึกว่ามันดูสงบๆดี
ผมชอบท้ายแบบนี้มากกว่า FD ด้วยซ้ำไป

แต่ขอให้มาแล้วทำตัวดีไม่มีปัญหา และขับแล้วมีความรู้สึกดีกับรถ
จัดพื้นที่ในห้องโดยสารให้ดีละกัน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมไม่ชอบช่วงหน้าอย่างเดียวนะ เหมือนกับที่ไม่ชอบ City
ก็คือ มุมลาดเอียงของฝากระโปรงหน้า มันต่อเนื่องกับมุมลาดเอียงของ
กระจกหน้ามากเกินไปสำหรับรถ sedan ถ้าเป็นรถหุ่นแบบ Insight, FCX
จะเข้ากันมากกว่า

ด้านหลัง JDM version ไฟท้ายน่าจะได้สองก้อน อีกก้อนอยู่บนฝากระโปรงอยู่มั้งนะ
ไฟหน้า มันเรียบแบบนี้มาตั้งแต่รุ่นปัจจุบันอยู่แล้ว version US นะ แล้วพอมาเป็น FD
เค้าก็เพิ่มรูปทรงด้านล่างขึ้นไม่ให้มันเป็นเส้นตรงๆ ผมว่าถ้าตัวจริงเปิดตัว ก็ยังได้ใจ
แฟนๆ  Honda เหมือนเดิมนะ แต่ผมรับไม่ได้กับความลาดของฝากระโปรงเหมือนเดิม
ตรงจุดนี้ทำให้ผมไม่เคยมอง City ทั้งๆ ที่มันเป็นรถที่สมบูรณ์แบบมากๆ สำหรับ B segment
สำหรับผม รูปร่างและสัดส่วนที่ถูกต้องของรถเป็นอย่างแรกที่ผมมอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2010, 22:24:00 โดย ned »

ออฟไลน์ jones

หวังว่ามาไทยคงไม่ห่วยขนาดนี้นะ :-[
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Spirit_P

• **
ผมว่าเวอร์ชั่นบ้านเราน่าจะดูดีกว่านี้แน่ๆ ตั้งแต่โฉม fd ก็ยังมีตัวไฟหน้าลักษณะนี้เลย ที่ขายเมืองนอก ไม่สวยเลย สู้เวอร์ชั่นญี่ปุ่นกะบ้านเราไม่ได้ civic ตัวใหม่เวอร์ชั่นบ้านเราก็คงจะไม่เหมือนแบบนี้แน่ และยังหวังว่าพี่ยุ่นเขาต้องทำชุดแต่งเทพๆ มาใส่ 2HC ตัวนี้ ให้สวยไม่อาย FD แน่นอน....ยังไม่เคยเห็นฮอนด้าทำรถรุ่นใหม่ให้ขี้เหร่กว่ารุ่นเดิมเลย แต่ถ้าหน้าตาแบบนี้มาไทย...นี่แหละจะเป็นครั้งแรก 55+

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ผมว่าขอดูคันจริงก่อนดีกว่า เพราะดูท่าเผลอๆ Honda อาจจะจงใจปล่อยภาพชุดนี้ซะด้วยซ้ำ ให้ดูน่าเกลียดๆไว้คู่แข่งจะได้ตายใจ

เท่าที่ดู ผมว่ามันมีอะไร "บางอย่าง" ซ่อนอยู่ภายใต้สติกเกอร์พรางชุดนี้แน่ๆ พี่ท่านก็เล่นพรางซะเนียนจนคนดูไม่ออกว่าพรางเลยนะนั่น

สรุปรอดูต่อไปครับ งานนี้สนุกแน่ๆ ทั้ง New 3, Cruze, New Civic, New Tiida
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมว่าขอดูคันจริงก่อนดีกว่า เพราะดูท่าเผลอๆ Honda อาจจะจงใจปล่อยภาพชุดนี้ซะด้วยซ้ำ ให้ดูน่าเกลียดๆไว้คู่แข่งจะได้ตายใจ

เท่าที่ดู ผมว่ามันมีอะไร "บางอย่าง" ซ่อนอยู่ภายใต้สติกเกอร์พรางชุดนี้แน่ๆ พี่ท่านก็เล่นพรางซะเนียนจนคนดูไม่ออกว่าพรางเลยนะนั่น

สรุปรอดูต่อไปครับ งานนี้สนุกแน่ๆ ทั้ง New 3, Cruze, New Civic, New Tiida

เห็นด้วยตามนี้ครับ เพราะรู้สึกว่าพรางมาเนียนมากกะจะให้คู่แข่งตายใจแหงๆ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better

เทรน์มุมไฟหน้าหักเหลี่ยมแบบนี้ กำลังมาจริงๆ

เห็นๆได้หลายค่ายในยุคนี้

ออฟไลน์ BMTA

มองข้างหลังนึกว่าฮุนได

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
คือจะว่ายังไงดีหละ ถ้าคนอายุ 35 ปีข้นไป อาจมองว่ามันดูเรียบ ลงตัวดี จะอยู่ในตลาดได้นาน แต่ถ้าอายุ 35 ปีลงมา ก็คงมองว่ามันแก่ มันดูไม่ล้ำเหมือน FD
แต่ที่ผมไม่ชอบเลยคือไฟท้าย มันดูเหมือนแอคคอร์ดเวอร์ชั่นอเมริกา ไม่สวยอย่างแรง จริงๆช่วงหน้ารถมันก็เทลาดเกินไป น่าจะยาวๆออกมาหน่อย รวมๆแล้วดูรถมันโย่งๆป้อมๆ คล้ายกับ Latio ยังไงก้ไม่รู้
แต่ถึงอย่างไร คำว่า Honda ก็ยังขายได้อยู่ดี ซึ่งในมุมมองผมมันก็ยังดูดีกว่า Altis เยอะมากๆ โดยเฉพาะไฟท้าย Altis MC มันดูรกๆ เชยๆ ประตูน้ำยังไงก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ไฟหน้า คล้าย insight เลย  แต่มันพลางซะเนียนเลยอะ เส้นสายไม่ค่อยเห็น ไฟ ตัดหมอกหน้าก็พลางไว้ๆ รอดูตัว ญี่ปุ่นดีกว่าๆ

ออฟไลน์ kritphakhin

ไม่สวยอ่าาา

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่เหลือแล้วความสวย  ท้ายแอบเหมือน อิมเพรสซ่าตัว 4dr
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
ผมว่าเวอร์ชั่นบ้านเราน่าจะดูดีกว่านี้แน่ๆ ตั้งแต่โฉม fd ก็ยังมีตัวไฟหน้าลักษณะนี้เลย ที่ขายเมืองนอก ไม่สวยเลย สู้เวอร์ชั่นญี่ปุ่นกะบ้านเราไม่ได้ civic ตัวใหม่เวอร์ชั่นบ้านเราก็คงจะไม่เหมือนแบบนี้แน่ และยังหวังว่าพี่ยุ่นเขาต้องทำชุดแต่งเทพๆ มาใส่ 2HC ตัวนี้ ให้สวยไม่อาย FD แน่นอน....ยังไม่เคยเห็นฮอนด้าทำรถรุ่นใหม่ให้ขี้เหร่กว่ารุ่นเดิมเลย แต่ถ้าหน้าตาแบบนี้มาไทย...นี่แหละจะเป็นครั้งแรก 55+

แต่รู้สึกว่าพี่ยุ่นเค้าจะ Down Size Civic โฉมต่อไปที่จะจำหน่ายในบ้านเค้าไม่ใช้เหรอครับ ???