ผู้เขียน หัวข้อ: หากเราซื้อ Audi A7 เราสามารถเพิ่ม Option ต่างๆได้ไหมครับ  (อ่าน 2292 ครั้ง)

ออฟไลน์ shinkeerati

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ พอดีผมสนใจรถ Audi
แต่ก็มีบาง Option ที่บริษัทไม่ได้ใส่มาให้
เลยอยากถามว่า ถ้าเราอยากได้ Option เพิ่มเติมสามารถเพิ่มใส่ได้ไหมครับ เหมือน Option ของยุโรป
เช่น ช่วงล่างถุงลม , ระบบ radar เป็นต้น
หรือว่าต้องยอมรับตามนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ถ้าคุณพร้อมจ่ายเงิน เค้าทำให้ได้หมดแหละ

แต่มันจะไปจบที่เท่าไหร่ไม่รู้   เพราะมันต้องมายื่นภาษีศุลกากรใหม่หมด   

ถ้าคุณยอมจ่ายให้เค้า เค้าก็ทำให้คุณได้

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
มันจะมีบางรุ่นสามารถสั่งได้ครับเช่นพวก E-Tron ถ้่าอยากได้กระจกแบบกล้องเค้าสั่งให้ได้ เพิ่ม 2 แสน แต่มันจะมีบางออพชั่นพวก Radar ในไทยยังไม่รองรับ และ ติดเรื่อง ปัญหาคลื่นสัญญาณในไทยก็อาจจะไม่ได้ครับ ลองๆสอบถามเค้าได้นะ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ถ้าศูนย์ไม่ได้ ก็ต้องพึ่งเกรย์แล้วละครับ

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
โทรไปถาม Sale โดยตรงเลยง่ายและชัวร์ที่สุดครับ.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

Gunther

• บุคคลทั่วไป
น่าจะแบบเดียวกับ Porsche/Lamborghini/Aston Martin ที่สามารถเพิ่ม Option ได้ แต่ว่าจะแพงกว่ารุ่นปกติ + รอส่งมอบนานกว่ารุ่นปกติครับ

แต่ว่า น่าจะเฉพาะตั้งแต่ A7 ไปถึง R8 ครับ ที่สามารถเพิ่ม Option หรือ Package หรือ Trim ตกแต่งทั้งภายนอกและภายในรถ ได้ตามใจชอบครับ

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

• Sr. Member
เคยเห็นบางตัวมันเพิ่มออพชั่นได้ครับ แต่ราคาแพง และตัวที่เพิ่มได้คงมีไม่กี่คัน ละเป็นตัว Top ของ audi
ส่วนรถนำเข้าจากเกรย์ เห็นไม่มีกล่องเรด้ามาเช่นกัน ตามทีข้างบนบอก มันใช้ไม่ได้ในไทย ต้องขออนุญาติก่อน ส่วนตัวก็เคยมองๆ RS Q8 เหมือนกัน