ผู้เขียน หัวข้อ: [ลองขับสั้นๆ] All New MG5 1.5X 'อีกนิดเถอะน่า...'  (อ่าน 25372 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chitta_P

• Full Member
[ลองขับสั้นๆ] All New MG5 1.5X 'อีกนิดเถอะน่า...'
« เมื่อ: กันยายน 11, 2021, 20:07:19 »
สวัสดีเพื่อนๆสมาชิกชาว HLM ทุกท่านครับ ช่วงเดือนก่อนตัวผมเองได้มีโอกาสไปทดลองขับ All New MG5 เลยขอถือโอกาสนำรถมารีวิวแบบสั้นๆ เพื่อแบ่งปันประสบการณ์ตรงให้ทุกๆท่านได้อ่านกันครับ

MG5 ปรากฏตัวในบ้านเราเป็นครั้งแรกในช่วงปี 2015 โดยถูกวาง Position ไว้ว่าเป็นรถ B Segment พ่วงด้วยเครื่องยนต์  1.5Turbo และ 1.5NA แต่ด้วยหน้าตาและราคาที่ไม่ค่อยโดนใจชาวไทยเท่าไหร่ ส่งผลให้ยอดขายนั้นอยู่ในระดับที่ไม่ดีนัก และทำให้รถรุ่นนี้ค่อยๆเฟดตัวออกจากตลาดไปอย่างเงียบๆ

จนเมื่อวันที่ 20 กรกฎาคม 2021 MG5 ได้กลับมาอีกเปิดตัวครั้งในไทย หลังจากที่ประเทศแม่อย่างจีนได้เปิดตัวไปก่อนในช่วงเดือนกันยายน 2020 โดยคราวนี้ MG5 ได้กลับมาในรูปแบบที่ถูกเรียกว่าเป็น 'รถ Sedan 4 ประตู สไตล์ Coupe'ด้วยหน้าตาที่หลายๆคนคิดกันดังๆว่า "ไอ้หยา...คุ้นๆเหมือนเคยเห็นที่ไหนหว่า"
และตัวรถได้ถูกวาง  Position ไว้ว่าเป็นรถ B Segment เพื่อสู้รบปรบมือกับเหล่าบรรดารถ Eco Car ทั้งหลาย ทั้งมีโบ และไม่มีโบ แม้ว่าขนาดตัวรถจะสามารถขึ้นไปชกกับเหล่า C Segment ได้ก็ตาม

โดย MG5 ที่ได้นำมารีวิวในครั้งนี้ เป็นรุ่น 1.5X ซึ่งเป็นรุ่นบนสุดหรือว่ารุ่นท็อปนั่นเองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2021, 20:56:47 โดย Chitta_P »
Life is short and the world is wide...

Re: [ลองขับสั้นๆ] All New MG5 1.5X 'อีกนิดเถอะน่า...'
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2021, 20:14:15 »
Exterior

เริ่มจากกระจังหน้าขนาดใหญ่สีดำที่ดูคล้ายรถจากหนังสายลับเมืองผู้ดี มาพร้อมด้วยลวดลายที่ทางค่ายเรียกว่า 'Digital Buring Grille'

ไฟหน้า LED Projector แบบเปิด-ปิดอัตโนมัติ ที่มีทั้งไฟ  DRL (Daytime Running Light), ไฟหน้า, ไฟเลี้ยว และไฟตัดหมอกในโคมเดียวกัน

ช่องดักอากาศบริเวณกันชนหน้า

กระจกมองข้างพับและเก็บด้วยไฟฟ้าสีเดียวกับตัวรถ พร้อมด้วยไฟเลี้ยวแบบ LED ที่มากับกล้องมองด้านข้างรถ ซึ่งถูกติดตั้งไว้บริเวณด้านล่าง และยังพับอัตโนมัติเมื่อทำการล็อกรถ

ด้านมิติของตัวรถนั้น All New MG5 มีความยาว 4,675 มิลลิเมตร กว้าง 1,840 มิลลิเมตร สูง 1,480 มิลลิเมตร ความยาวฐานล้อเท่ากับ 2,680 มิลลิเมตร ความสูงจากส่วนต่ำสุดใต้ท้องรถถึงพื้น (Ground Clearance)อยู่ที่ 138 มิลลิเมตร ความจุถังน้ำมันอยูที่ 45 ลิตร

ท้ายรถที่ดูคล้ายว่ามีอิทธิพลมาจากเมืองสตุทการ์ท จะประกอบไปด้วยไฟท้ายแบบ LED  พร้อมลายเส้นของไฟที่ถูกเรียกว่า 'Leopard Claw' หรือกรงเล็บเสือดาว
เปลือกกันชนล่างตกแต่งด้วยเขี้ยวพร้อมแผงทับทิม, Diffuser สีดำพร้อม mock up ท่อไอเสียคู่ และไฟเบรคแบบ LED ดวงที่สามตรงกลาง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2021, 21:25:53 โดย Chitta_P »
Life is short and the world is wide...

Re: [ลองขับสั้นๆ] All New MG5 1.5X 'อีกนิดเถอะน่า...'
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2021, 20:24:59 »
Interior

(*หมายเหตุ รถสีเหลืองรุ่นขายจริงเบาะด้านในจะเป็นสีดำคาดแดง*)
Edit : (** รถรุ่นท็อปสีอื่นๆจะเป็นเบาะสีทูโทนตามภาพ**)

มือเปิดประตูเป็นแบบสีเดียวกับตัวรถ พร้อมด้วยปุ่มพร้อมปลดล๊อครถแบบ Smart Entry

หน้าตาของกุญแจ Smart Key จะเป็นแบบสหกรณ์ของ MG ยุคหลัง ประกอบไปด้วยปุ่ม 3 ปุ่มได้แก่ ปุ่มล็อค ปุ่มเปิดฝาท้าย และปุ่มปลดล็อคครับ

แผงประตูข้างเป็นวัสดุ Hard Touch อัดขึ้นรูป หุ้มหนังสีแดงสลับขาวบริเวณที่วางแขน ส่วนตัวคิดว่าถ้าทำเป็น Soft Touch จะดูดีขึ้นมาเยอะครับ
ด้านล่างจะเป็นช่องเก็บเอกสาร สามารถวางขวดน้ำขนาด 7 บาทได้ และช่องลำโพงที่มีการทำลวดลายกราฟฟิค

มือจับด้านในแบบชุบโครเมียม พร้อมปุ่ม Central Lock ตกแต่งด้วยพลาสติกลายเคฟล่า

ปุ่มควบคุมกระจกไฟฟ้าแบบ One Touch ทั้ง 4 บาน

แผงคอนโซลหน้าเป็นสีดำ บริเวณด้านบนเป็นวัสดุ Hard Touch คาดแถบพลาสติกสีเทาเงินเพื่อเพิ่มความหรูหรา ช่องแอร์ขนาดกลาง 4 ช่อง ตกแต่งด้วยลวดลายกราฟฟิคแบบโมเดิร์น ตำแหน่งช่องแอร์ด้านคนขับนั้นเป่าเข้ามายังแขนตรงๆ

การจัดวางสวิตช์ควบคุมต่างๆ นั้นเป็นตามแบบธรรมเนียมรถแดนมังกรสมัยใหม่ นั่นก็คือการลดปุ่มกดลง แล้วย้ายไปอยู่ในจอกลางเป็นส่วนใหญ่ แต่ก็ยังมีการนำปุ่มที่จำเป็นเช่น ปุ่มปรับระดับแรงลม, ปุ่มปรับระดับเครื่องเสียง และปุ่มเปิดปิดเครื่องปรับอากาศไว้ด้านนอกอยู่

ที่บังแดดมาพร้อมกระจกแต่งหน้าและไฟทั้ง 2 ข้าง
ส่วนกระจกมองหลังยังคงเป็นแบบโยกตัดแสง

ถัดขึ้นไปด้านบนจะเป็นกล่องเก็บแว่นตา ไฟอ่านหนังสือและไฟเก๋งบริเวณห้องโดยสารตอนหน้าแบบหลอดไส้ และสวิตซ์เปิดปิดซันรูฟ ตามมาตรฐานรถรุ่นท็อปของทางค่าย 
ส่วนม่านซันรูฟนั้น เปิดปิดด้วยระบบอัตโนมือครับ

ปุ่มไฟฉุกเฉินจะอยู่ด้านล่างสุดของแผงคอนโซล ขนาบข้างด้วยช่องแอร์กลาง จุดนี้ผมคิดว่าสังเกตยากนิดนึงครับ
ด้านล่างลงไปเป็นช่องเสียบ USB 2 ช่อง และช่อง Power Outlet ขนาด 12V 1 ช่อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2021, 18:35:06 โดย Chitta_P »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2021, 20:39:29 »
พวงมาลัยเป็นแบบ 3 ก้าน ทรงตูดตัดหรือ D-cut น่าเสียดายที่หุ้มด้วยยูรีเธน แต่ก็เข้าใจเรื่องการต้องทำราคา ปรับได้ 2 ทิศทาง (สูง-ต่ำ) ด้านขวาเป็นปุ่มควบคุมฟังก์ชั่นบนหน้าจอ MID และปุ่มควบคุมระบบสั่งการด้วยเสียงตรงบริเวณรูปคนกำลังเรอ ด้านซ้ายเป็นปุ่มควบคุมเครื่องเสียง พร้อมปุ่มรับ-วางสายโทรศัพท์

ก้านไฟหน้าและไฟเลี้ยวจะอยู่บริเวณซ้ายมือ ซึ่งหากใครที่ยังเคยชินกับรถญี่ปุ่นแบบผม ก็อาจจะต้องปัดน้ำฝนเวลาเลี้ยวกันบ่อยๆครับ
ด้านล่างจะเป็นก้านระบบควบคุมความเร็วหรือ Cruise Control แบบธรรมดา ส่วนก้านที่ปัดน้ำฝนจะอยู่ด้านขวา

หน้าปัดเป็นแบบดิจิตอล ด้านซ้ายเป็นที่วัดความเร็ว, บอกปริมาตรน้ำมัน ด้านขวาเป็นที่วัดรอบและอุณหภูมิเครื่องยนต์ ตรงกลางเป็นจอแสดงผลขนาด 7 นิ้ว

มีโหมดวัดอัตราเร่งให้เล่นด้วยครับ

ปุ่ม Push Start จะอยู่บนคอนโซลด้านหลังซ้ายของพวงมาลัย ด้านล่างเป็นปุ่มปรับและพับกระจกมองข้างไฟฟ้า ปุ่มปรับระดับสูงต่ำไฟหน้า ปุ่มเปิดฝากระโปรงหน้าและปุ่มเปิดฝาถังน้ำมัน

จอกลางมีขนาด 10 นิ้วแบบ Touch Screen พ่วงด้วยระบบ i-smart พร้อมระบบควบคุมเครื่องปรับอากาศแบบอัตโนมัติ 1 โซน มากับระบบกรองอากาศ PM 2.5 ระบบควบคุมการขับขี่ ระบบนำทาง รองรับ Apple Car Play และ Android Auto
เมื่อลองใช้งาน ส่วนตัวคิดว่ามีการตอบสนองที่ช้านิดหน่อย เวลากดต้องรอ 1-2 วินาทีถึงจะมีการตอบสนอง

เบาะนั่งคนขับปรับไฟฟ้า 6 ทิศทาง พร้อมที่ดันหลัง หุ้มด้วยหนังสังเคราะห์สีทูโทน  ส่วนเบาะผู้โดยสารตอนหน้าเป็นแบบปรับด้วยมือ ตัวเบาะโอบกระชับพอสมควรครับ

เบาะแถวหลังหุ้มด้วยหนังสังเคราะห์สีทูโทนเช่นเดียวกับเบาะตอนหน้า น่าเสียดายมากที่ไม่มีที่พักแขนหลัง
ตัวเบาะสามารถพับราบได้ แต่พับเป็นแบบชิ้นเดียวลงไป ด้านบนมีมือจับศาสดา, ตะขอแขวนเสื้อผ้า พร้อมไฟส่องห้องโดยสารแบบหลอดไส้
การเข้าออกห้องโดยสารตอนหลังนั้น ด้วยความที่รถถูกออกแบบมาให้เป็นแนว Coupe ทำให้บริเวณเสา C มีความลาดลงและเตี้ย
คนที่ตัวสูง 180 อย่างผมต้องก้มหัวลงเพื่อที่จะลุกเข้าออกครับ

คอนโซลกลางหุ้มด้วยหนังสังเคราะห์ ด้านล่างเป็นช่องเก็บของ ด้านหน้ามีที่วางแก้วน้ำจำนวน 2 ช่อง, ด้านหลังมีช่องแอร์ 1 ช่องขนาดใหญ่ เพื่อเพิ่มความสามัคคีเป็นอันหนึ่งอันเดียวแก่ผู้โดยสารตอนหลัง ด้านล่างเป็นช่องเสียบ USB จำนวน 1 ช่อง  และช่องเก็บของเล็กๆน้อยๆอีก 1 ช่อง

ห้องเก็บสัมภาระท้ายรถมีขนาดความจุ  401 ลิตร สามารถเปิดได้ 3 วิธีได้แก่ สวิตซ์ตรงกุญแจรีโมท ปุ่มบริเวณฝาท้าย (ใกล้กลับตำแหน่งกล้องมองหลัง) และปุ่มเปิดจากภายในรถ

เปิดแผ่นรองออกมาอีก 1 ชั้นจะเป็นหลุม และชุดซ่อมยาง ซึ่งส่วนตัวคิดว่าถ้าให้เป็นยางอะไหล่จะใช้งานได้ดีมากกว่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2021, 12:03:38 โดย Chitta_P »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2021, 20:47:46 »
Performance

สำหรับ All New MG5 จะมาพร้อมเครื่องยนต์เบนซิน 4 สูบ แถวเรียง 16 วาล์ว รหัส 15S4C
ขนาด 1.5 ลิตร ความจุ 1,498 cc DVVT 114 แรงม้า ที่ 6,000 รอบ/นาที แรงบิดสูงสุด 150 นิวตันเมตร ที่ 4,500 รอบ/นาที สามารถรองรับน้ำมัน E85 ได้

เข้ามาใกล้กันอีกนิด จะสามารถมองจากเครื่องลงสู่พื้นได้แบบซีทรูกันเลยทีเดียวครับ :D

สำหรับอัตราเร่ง 0-100 ที่เกียร์ D นั่ง 3 คน ได้ตามนี้ครับ...

ระบบส่งกำลังเป็นเกียร์อัตโนมัติแบบ CVT 8 จังหวะพร้อม Sequential Shift หรือโหมด Sport ซึ่งเครื่องและเกียร์ยกมาจาก MG ZS นั่นเองครับ

เบรกมือจะเป็นเบรกมือไฟฟ้า พร้อมปุ่ม Auto Brake Hold ครับ

พวงมาลัยสามารถปรับน้ำหนักได้จากจอกลาง ปรับได้ 3 รูปแบบได้แก่ เบา, มาตรฐาน, และมั่นคง(??)
จากการทดลองขับ ในโหมดมาตรฐาน ก็จะยังมีความเบาและไวของพวงมาลัยพอสมควร เมื่อปรับโหมดมั่นคงหรือโหมด Sport พวงมาลัยจะยังมีความเบาเล็กน้อยขณะย่านความเร็วต่ำ และจะค่อยๆหนืดขึ้นในช่วงความเร็วสูง

ล้อติดรถจะเป็นล้อขนาด 17 นิ้วทูโทนลายใบพัด พร้อมตกแต่งลายเกล็ดงูมาเล็กน้อยพอสวยงาม
ยางติดรถเป็นยาง Maxxis Premitra HP5 ขนาด 215/50/R17 ซึ่งอยู่ในระดับกลางๆ สัมผัสได้ทุกรอยต่อของพื้นถนนและเม็ดกรวดเม็ดทรายเมื่อวิ่งผ่าน  พร้อมด้วยดิสก์เบรค 4 ล้อ ที่ค่อนข้างตามเท้าพอสมควร

ช่วงล่างด้านหน้าเป็นแบบแมคเฟอร์สันสตรัท พร้อมเหล็กกันโคลง ช่วงล่างด้านหลังเป็นคานบิดหรือ Torsion Beam โช๊คเป็นของยี่ห้อ Sachs
การขับขี่เมื่อรวมกับยางแล้ว ขณะขับขี่ในขณะความเร็วต่ำถึงปกติ ตัวรถจะค่อนข้างมีความแข็งกระด้าง แต่ก็มีความหนึบและทรงตัวดีในระดับนึง

การเก็บเสียง เมื่อความเร็วมากกว่า 90 ขึ้นไป เสียงเครื่องและลมจะเริ่มเข้ามาในห้องโดยสารอย่างชัดเจน แนะนำให้เปิดเพลงฟังไปด้วย จะช่วยได้ครับ :D
**ด้านอัตราการสิ้นเปลือง เนื่องจากเป็นการลองขับสั้นๆ จึงไม่ได้วัดมานะครับ**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2021, 03:31:21 โดย Chitta_P »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2021, 20:52:44 »
Safety & Security

ด้านระบบความปลอดภัย ทาง MG ก็ได้จัดเต็มมาพอสมควร ได้แก่

- ระบบเบรกป้องกันล้อล็อค ABS
- ระบบกระจายแรงเบรก EBD
- ระบบเสริมแรงเบรก EBA
- ระบบควบคุมการทรงตัว SCS
- ระบบป้องกันล้อหมุนฟรี และ ควบคุมการลื่นไถล TCS
- ระบบควบคุมการเบรกในขณะเข้าโค้งด้วยความเร็ว XDS
- ระบบช่วยออกตัวบนทางลาดชัน HAS
- ระบบไฟฉุกเฉินอัตโนมัติ เมื่อเบรกกะทันหัน ESS
- ระบบควบคุมความเร็วอัตโนมัติ Cruise Control แบบปกติ
- ระบบช่วยเตือนขณะเปลี่ยนเลน LCA
- ระบบแจ้งเตือนจุดอับสายตา (Blind Spot Monitoring) พร้อมระบบช่วยเตือนระหว่างถอย RCTA (Rear Cross Traffic Alert)

- ระบบช่วยเตือนการชนด้านหลัง RCW
- ระบบล็อคประตูอัตโนมัติ Speed Sensing Door Lock
- กล้องมองภาพรอบคัน 360 องศา ที่ Scale และความชัดอาจจะดูขัดหูขัดตาหน่อยๆ แต่ก็ถือว่าดีที่ใส่มาให้ครับ

- ระบบกันขโมยแบบ Immobilizer
- เซนเซอร์กะระยะถอย 3 จุด

ถ้าถามว่ารถคันนี้เหมาะกับใคร ก็ตอบตามความเห็นส่วนตัวว่ารถคันนี้เหมาะกับคนที่ซื้อมาเพื่อใช้งาน มีลูกเล่นมาให้แพรวพราวพอสมควร เน้นขับเรื่อยๆ และไม่ใช่พวกเท้าหนักครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2021, 20:55:36 »
สรุป

'อีกนิดเถอะน่า...' คือนิยามที่ผมจะมีให้กับรถคันนี้ ด้วยรูปลักษณ์หน้าตา และออพชั่นที่ให้มาก็ถือว่าดีเมื่อเทียบกับรถในระดับเดียวกัน
แต่บางสิ่งบางอย่างที่ควรจะมีก็ได้หายไปอย่างน่าเสียดาย อย่างเช่นพวงมาลัยหุ้มหนัง, ที่พักแขนเบาะหลัง หรือแผ่นปิดใต้ท้องเครื่อง รวมไปถึงสมรรถนะของตัวรถเช่นกัน

นอกจากนี้คำว่า 'อีกนิดเถอะน่า...' ของผมก็หมายถึงการบริการหลังการขาย พร้อมด้วยความคงทนของตัวรถที่ยังจะต้องพิสูจน์กันต่อไปกันอีกซักพักใหญ่ๆ
ว่าจะสามารถก้าวขึ้นมาอยู่ในใจผู้ใช้รถชาวไทยได้ในระดับต้นๆหรือไม่

ถ้าได้...สักวันเราอาจจะได้เจอกันครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ขอบคุณสำหรับทุกการรับชมและทุกความคิดเห็นนะครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
สงวนลิขสิทธิ์รีวิว และลิขสิทธิ์ภาพถ่าย ทั้งหมดเป็นผลงานของผู้เขียนแต่เพียงผู้เดียว
ห้ามคัดลอก หรือดัดแปลงโดยไม่ได้รับอนุญาต ไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2021, 13:58:59 โดย Chitta_P »

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2021, 21:00:29 »
จากหน้าตา อยากให้เป็นรถที่มีสมรรถนะ​ภาพดีกว่านี้พอสมควร

สงสัยที่รถวิ่งไม่ออกเพราะสำลักอ๊อพชั่น ขำๆนะครับ

อ่านอ๊อพชั่นแล้ว ราคาน่าจะแถวๆรถ 9 แสนด้วยซ้ำำ ^^

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2021, 21:05:52 »
จากหน้าตา อยากให้เป็นรถที่มีสมรรถนะ​ภาพดีกว่านี้พอสมควร

สงสัยที่รถวิ่งไม่ออกเพราะสำลักอ๊อพชั่น ขำๆนะครับ

อ่านอ๊อพชั่นแล้ว ราคาน่าจะแถวๆรถ 9 แสนด้วยซ้ำำ ^^

เจอ 16.19 วิเข้าไป นั่งขำกันทั้งรถครับ
แต่ถ้ามองในแง่ดี รถ 7 แสนให้มาขนาดนี้ก็ถือว่าคุ้มเลยครับ (ถ้าไม่เน้นซิ่ง)

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2021, 21:12:36 »

เจอ 16.19 วิเข้าไป นั่งขำกันทั้งรถครับ
แต่ถ้ามองในแง่ดี รถ 7 แสนให้มาขนาดนี้ก็ถือว่าคุ้มเลยครับ (ถ้าไม่เน้นซิ่ง)

ถ้าไม่ติดว่าเป็นแบรนด์ใหม่ ต้องทำราคาถูกๆเพื่อให้ขายได้

ด้วยหน้าตา และอ๊อพชั่น ถ้ารถแรงกว่านี้แต่แพงขึ้นอีกซักแสน ผมว่าก็มีคนซื้อนะครับ

แต่ตอนนี้ผมงงคนที่ซื้ออยู่
แบบเห็นรถป้ายแดงหลายคันแล้วนะครับ

เรายังไม่พ้นยุครถสีพื้นฐานกันอีกเหรอ เห็นแต่ขาวล้วนๆเลย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2021, 00:18:46 »

ถ้าไม่ติดว่าเป็นแบรนด์ใหม่ ต้องทำราคาถูกๆเพื่อให้ขายได้

ด้วยหน้าตา และอ๊อพชั่น ถ้ารถแรงกว่านี้แต่แพงขึ้นอีกซักแสน ผมว่าก็มีคนซื้อนะครับ

แต่ตอนนี้ผมงงคนที่ซื้ออยู่
แบบเห็นรถป้ายแดงหลายคันแล้วนะครับ

เรายังไม่พ้นยุครถสีพื้นฐานกันอีกเหรอ เห็นแต่ขาวล้วนๆเลย

ใช่ครับ ถ้ายัด 1.5T มาแบบจีน แล้ว +อีกซักห้าหมื่นถึงแสน มันก็น่าสนใจขึ้นอีกครับ
รถสีขาวนี่ไม่ใช่แค่เม้งนะครับ ยี่ห้ออื่นนี่เห็นเพียบเลย 5555

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2021, 00:39:00 »
เห็นช่องแอร์หลังทีไรนึกถึง Mike wazowski ทุกที

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2021, 11:36:34 »
เห็นช่องแอร์หลังทีไรนึกถึง Mike wazowski ทุกที

ไอ้ตาเดียวใน Monsters Inc ใช่มั้ยครับ
เอาซะเห็นภาพเลยครับ 555

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2021, 11:52:59 »

ไอ้ตาเดียวใน Monsters Inc ใช่มั้ยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2021, 11:55:13 โดย ชาไทยไข่มุกแก้วนึงคับ »

Gunther

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2021, 11:57:28 »
ชอบมากๆครับ และ สวยมากๆครับ

ภายนอกกับภายใน ถ้าเทียบกับ MG5 รุ่นที่แล้ว แบบพลิกโฉม
ไม่เหลือรูปทรงแบบสมัยก่อน

นี่แหละครับ จาก Be Progressive สมัยก่อน สู่ Be Beyond ในสมัยนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2021, 12:01:17 โดย Gunther »

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2021, 13:38:31 »

ชัดเจนครับ  ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2021, 16:56:52 »
ตอนผมไปลอง นั่งไป 2 คนกับเซลล์
ใช้ตัวจับเวลาในไมล์ที่มีให้ ได้ตามนี้ครับ

เข้าใจเลยว่า เทคโนโลยีเครื่องยนต์ + เกียร์ ยังห่างไกลคำว่าดีอีกมากจริงๆ

ปล. ภายในดำแดงตัดขลิบขาวพร้อมหลังคาดำแบบนี้รถขายจริงได้แค่ในตัวท็อปสีอื่นที่ไม่ใช่สีเหลืองนะครับ
สีเหลืองตัวท็อป รถขายจริงได้ภายในดำขลิบแดงพร้อมหลังคาเทาแบบรุ่นรองๆ อันนี้สงวนแค่รถ test drive ตามดีลเลอร์
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2021, 17:55:06 »
ตอนผมไปลอง นั่งไป 2 คนกับเซลล์
ใช้ตัวจับเวลาในไมล์ที่มีให้ ได้ตามนี้ครับ

เข้าใจเลยว่า เทคโนโลยีเครื่องยนต์ + เกียร์ ยังห่างไกลคำว่าดีอีกมากจริงๆ

ปล. ภายในดำแดงตัดขลิบขาวพร้อมหลังคาดำแบบนี้รถขายจริงได้แค่ในตัวท็อปสีอื่นที่ไม่ใช่สีเหลืองนะครับ
สีเหลืองตัวท็อป รถขายจริงได้ภายในดำขลิบแดงพร้อมหลังคาเทาแบบรุ่นรองๆ อันนี้สงวนแค่รถ test drive ตามดีลเลอร์

ใช่ครับผม วันนั้นเซลพาไปดูสีเหลืองอีกคันที่รอส่งมอบ (คันสีเหลืองที่จอดข้างหลังในรูป) เบาะจะเป็นสีดำคาดแดงแบบตัวรองครับผม แต่ยังไงเดี๋ยวจะ Edit เพิ่มให้ข้างบนนะครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2021, 18:20:26 โดย Chitta_P »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 16:04:57 »
สีเหลืองดีจริงๆ แล้วเป็น เหลือง ที่ผมชอบด้วยสิ  :D :D :D :D

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 20:02:07 »
สีเหลืองดีจริงๆ แล้วเป็น เหลือง ที่ผมชอบด้วยสิ  :D :D :D :D

เห็นเซลบอกยอดจองสีตัวนี้มาแรงพอๆกะเทาเข้มครับ เหมือนเป็นสีจุดขายเค้า
แต่ถ้าให้ผมเลือก ผมไปขาวครับ 5555

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2021, 16:16:13 »
เมื่อวานเจอคันนี้สีนี้ สวยตรึงตาตรึงใจมาก เสียเรื่องเดียวความแรงนี่แหละ